เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 21:26:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวียี่ห้อไหนดีค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กล่องรับสัญญาณดิจิตอลทีวียี่ห้อไหนดีค่ะ  (อ่าน 1490 ครั้ง)
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 10:38:25 »

คือว่าได้รับคูปองจาก ปณ. มาแล้วค่ะ 690 บาท แต่ไม่ทราบว่าจะเอาไปซื้อยี่ห้อไหนดีที่คมชัด หรือ มันเหมือน ๆ กันทุกยี่ห้อค่ะ...รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 11:05:21 »

...ที่สหกรณ์ออมทรัพย์ครูเชียงราย ต.นางแล.... แถมเสามูลค่า 500 บาท ฟรี..ยี่ห้อจำไม่ได้..

...ส่วนยี่ห้อต่างๆ ถ้าดูช่องธรรมดา ก็เหมือนกันทุกช่อง แตกต่างที่ลูกเล่น เช่น.... 1.มีภาคเสียง 5.1  ......  2.เอาแฟลชไดร์เล่นไฟล์หนัง อ่านไฟล์แตกต่างกัน ....  3.  บันทึกรายการเพื่อดูย้อนหลังได้ ประมาณนี้ครับ.
crazy_nexus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 11:05:44 »

ผมมี 2 เครื่อง Createch CT-4 กับ Forth DVB-T2-01

ลองดูแล้ว ผมชอบ Forth มากกว่านะ สามารถจ่ายไฟให้สายอากาศแบบที่มีใช้ไฟเลี้ยงได้ด้วย
ใช้คู่กับสายอากาศแบบใช้ไฟเลี้ยงแบบภายในอาคารของ Forth ANTF-102 ความแรงและคุณภาพ 99% เลย

ห่างสถานีส่งประมาณ 20 กม.
Red Devil
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 11:13:02 »

ผมมี 2 เครื่อง Createch CT-4 กับ Forth DVB-T2-01

ลองดูแล้ว ผมชอบ Forth มากกว่านะ สามารถจ่ายไฟให้สายอากาศแบบที่มีใช้ไฟเลี้ยงได้ด้วย
ใช้คู่กับสายอากาศแบบใช้ไฟเลี้ยงแบบภายในอาคารของ Forth ANTF-102 ความแรงและคุณภาพ 99% เลย

ห่างสถานีส่งประมาณ 20 กม.
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
Red Devil
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 11:13:32 »

...ที่สหกรณ์ออมทรัพย์ครูเชียงราย ต.นางแล.... แถมเสามูลค่า 500 บาท ฟรี..ยี่ห้อจำไม่ได้..

...ส่วนยี่ห้อต่างๆ ถ้าดูช่องธรรมดา ก็เหมือนกันทุกช่อง แตกต่างที่ลูกเล่น เช่น.... 1.มีภาคเสียง 5.1  ......  2.เอาแฟลชไดร์เล่นไฟล์หนัง อ่านไฟล์แตกต่างกัน ....  3.  บันทึกรายการเพื่อดูย้อนหลังได้ ประมาณนี้ครับ.
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
meela
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 11:16:34 »

ไปแลกได้ที่ไหนได้บ้างครับ ขอข้อมูลอีกครั้ง
คนเชียงราย
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 12:00:34 »

แลกที่ผมได้เลยครับ กล่องแลกฟรี ครับ เสา และ สายสัญญาน 200 ค่าติดตั้ง 100 บาทครับ ไม่ชัด ไม่ดี ไม่พอใจยินดีคืนเงิน เฉพาะในตัวเมืองเชียงรายน่ะครับ 0818844756  (ร้านอยู่หน้าธนาคาร ทหารไทย ถนนธนาลัย ในเมืองเชียงรายครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:13:10 โดย คนเชียงราย » IP : บันทึกการเข้า

สอนเทรด forex สอนให้เทรดเป็นและเทรดให้มีกำไร  โทร0931329234 /ไลน์ gotoeak
meela
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 12:35:22 »

แลกที่ผมได้เลยครับ กล่องแลกฟรี ครับ เสา สายสัญญาน ค่าติดตั้ง 300 บาทครับ เฉพาะในตัวเมืองเชียงรายน่ะครับ 0818844756
แสดงว่าแลกที่ไหนก็ต้องเสียตังค์เพิ่มใช่มั้ยครับ โดยเฉพาะค่าติดตั้ง
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 15:59:56 »

ผมแลก GMM Z Zeason ครับ เพิ่มเงินอีก 309 บาท แลกที่ home pro ครับ
retime
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 20:29:51 »

ผมแลก GMM Z Zeason ครับ เพิ่มเงินอีก 309 บาท แลกที่ home pro ครับ
ใช้ดีไหมคะ ว่าจะไปแลกเหมือนกันแถมอะไรให้บ้างคะ
BoomPremium
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2015, 22:08:49 »

แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันนะครับ โดยหลักๆเลยก็เป็นเรื่อง
1. ชิปจีน หรือชิปโซนี่ ถ้าโซนี่จะเปลี่ยนช่องเร็ว อายุนานกว่าจีน
2. มีดอลบี้ มั้ย ถ้าไม่มีเล่นไฟล์จาก usb ไม่มีเสียง

ทั้งนี้ ถ้าไม่แลกแบบเพิ่มเงิน ยังมีรุ่นที่ มีชิป sony แต่ถ้าเอาดอลบี้ด้วย ต้องเพิ่มเงินเท่านั้น และถ้าเพิ่มเงิน ต้องเป็น samart strong pro เท่านั้นครับ

ม่านประตูแม่เหล็กกันยุง

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403315.0
crazy_nexus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 09:09:17 »

แต่ละยี่ห้อไม่เหมือนกันนะครับ โดยหลักๆเลยก็เป็นเรื่อง
1. ชิปจีน หรือชิปโซนี่ ถ้าโซนี่จะเปลี่ยนช่องเร็ว อายุนานกว่าจีน
2. มีดอลบี้ มั้ย ถ้าไม่มีเล่นไฟล์จาก usb ไม่มีเสียง

ทั้งนี้ ถ้าไม่แลกแบบเพิ่มเงิน ยังมีรุ่นที่ มีชิป sony แต่ถ้าเอาดอลบี้ด้วย ต้องเพิ่มเงินเท่านั้น และถ้าเพิ่มเงิน ต้องเป็น samart strong pro เท่านั้นครับ

ไม่มี dolby ก็เล่นได้ปกติครับ รุ่นที่ผมใช้ไม่มมี dolby ทั้งสองยี่ห้อ/รุ่น ดูหนังเป็นไฟล์จาก USB ได้ปกติครับ
bug_creative
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 09:58:16 »

ใช้ดีไหมคะ ว่าจะไปแลกเหมือนกันแถมอะไรให้บ้างคะ

มีแถมเสาแบบภายในตัวเล็กๆ และคูปองแลกสินค้าพันกว่าบาทครับ เสาอาจจะเล็กแต่ใช้ได้ดีเลย ชัดมาก สัญญาณนิ่งดีครับ
BoomPremium
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 10:33:46 »

ไม่มี dolby ก็เล่นได้ปกติครับ รุ่นที่ผมใช้ไม่มมี dolby ทั้งสองยี่ห้อ/รุ่น ดูหนังเป็นไฟล์จาก USB ได้ปกติครับ

อยู่ที่ไฟล์ต้นฉบับครับ ว่าเป็นไฟล์อะไร audio แบบไหนด้วยครับ
forth ผมก็ใช้อยู่ แต่ไม่ใช่รุ่น dolby ตัวเก่า ก็เสียงไม่ออก พวกไฟล์ที่ต้อง ถอดรหัส dts นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 10:36:02 โดย BoomPremium » IP : บันทึกการเข้า

ม่านประตูแม่เหล็กกันยุง

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403315.0
romeo2011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:39:01 »

ผมแลกของ สามาร์ท รุ่น สตรอง โปร ใช้ดีไม่มีปัญหาแลกที่ hmpro
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2015, 21:59:10 »

ผมแลกของ สามาร์ท รุ่น สตรอง โปร ใช้ดีไม่มีปัญหาแลกที่ hmpro
ถ้าต้องการยี่ห้อ  สามารถ   เชิญ  ร้านจ่าชาติ   สันป่าหนาด    ถ้าช่วงกลางเดือนหน้า  แถมเสาให้ ฟรี

สนใจ โทร 086-9176511
หน้า: [1] พิมพ์