เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:28:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สวัดดีครับ...เพื่อนๆพี่ๆน้องๆๆ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สวัดดีครับ...เพื่อนๆพี่ๆน้องๆๆ  (อ่าน 389 ครั้ง)
Nacroman
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 18:07:52 »

สวัดดีชาวเชียงรายโพกัส ผม นายผุงศักดิ์ แสนใหม่ ชื่อเล่น นัท ครับ...ไม่มีอะไรมากครับมาบอกรักเมีย(อู้เล่นครับบะมีเตื่อ)
ผมมาพูดถึงการซื้อรถมือสองครับ อิอิ ทุกท่านมีความคิเห็นอย่าไรในการเลือกซื้อรถมือสองครับ.อิอิ
รับการกล่าวของ เต็น หรือเจ้าของขาย ที่ว่ารถมือเดียว เจ้าของขายเอง รถผู้หญิงใช้
 นิยามคำว่าผู้หญิงใช้เนียครับที่ผมอยากถามว่ามันต่างกับผู้ชายใช้อย่างไรครับ อิอิ (ขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ
)
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 19:33:43 »

รถชื้อจากไหนดี  แล้วแต่ครับ ซื้อจากเจ้าของเอง อาจได้ราคาถูกหน่อย แต่ต้องพาช่างที่รู้ไปด้วยครับ 
ไม่งั้นอาจได้รถไม่ดี

ส่วนคำว่าผู้หญิงใช้ คงประมาณว่า ผู้หญิงใช้ คงใช้ไม่หนักหรอก แค่ขี่ไปนุ่นมานี่ ดูแลอย่างดีมั้งครับ

ปล.แต่ว่าผู้หญิงที่ผมรู้จักแต่ละคนใช้รถโหดๆทั้งนั้น    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 20:32:27 »

รถเต้นท์นี่ไม่เคยซื้อ ไม่เคยสนคะ เพราะไม่มีความรู้ดูไม่เป็นจริงๆคะ เลยไม่อยากเสี่ยงคะ กลัวถูกหลอกคะ
ส่วนรถผู้หญิงใช้ นี่น่าจะนำเสนอว่าใช้แบบทนุถนอม และดูแลดี แบบเข้าศูนย์ตลอดๆ (เพราะดูแลเองไม่เป็นเลยต้องพึ่งศูนย์นะคะ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2015, 03:20:39 »

รถแม่ยิงใจ้เนี้ยสำคัญครับขับบ่าใจ่ฮู้ฟ้า ลังเล(ห้ามด่าผมหนา มันตึงแต้:-*)

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ยาวเยียด

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2015, 06:39:45 »

หากบอกว่า รถ ญ.ใช้ หื้อผ่อดีๆเน้ออออ ญ.ใจ้นะต้องระวัง หล่อนเล่น บิดกุญแจเครื่องติด เข้าเกียร์ได้ น้ำมันมีเป็นไป น้ำบ่ผ่อ น้ำมันเครื่องบ่ฮุ้จัก  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ช.บางคนกะใช่ย่อย รถต้องเติม น้ำ ยังไม่รู้ บอกหื้อเปิด กระโปรง ทำหน้า งงๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม แต่ถ้า ญ.ขับมาอย่าบอกให้เปิดกระโปรงเน้ออออออ จะได้รับคำตอบว่า วันนี้ใส่กางเกง มา  แลบลิ้น  แลบลิ้น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
Nacroman
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2015, 08:56:38 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ที่ถามก่อเพราะขับรถผ่านเวลาหันรถเสียก่อจะมีก่ารถแม่ญิงบ่ดายครับสวนน้อยจะมีรถป๋อจายเสียงผอง ครับ อิอิ สวนตัวบะใด้คิดอะหยังครับ อิอิ ..... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
CK SPEED PART

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2015, 10:26:11 »

รถมือ2ตอนนี้ราคาตกจนน่าสนใจมากๆ แต่ต้องดูให้เป็นครับ
สำหรับรถผู้หญิงใช้ ส่วนมากก็น่าจะดีนะครับ ถ้าคนนั้นเป็นคนที่เป็นระเบียบ ถึงเวลาก็เข้าศูนย์เช็คระยะตามกำหนด รถก็จะใช้ได้อีกนาน แต่บางคนใช้อย่างเดียวจะลืมบำรุงรักษา อายุรถก็จะสั้นลง

สรุป ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์