เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:44:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความช่วยเหลือด่วนค๊า
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความช่วยเหลือด่วนค๊า  (อ่าน 3370 ครั้ง)
NumkengSai
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 13:01:40 »

รบกวนแอดไลน์มานะค่ะ Im_elly8888
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 15:29:38 »

เอ่อ...ดูท่าน้องหมาอาการหนักเหมือนกันนะคะ น่าเวทนาจริงๆ
เอาอย่างนี้ดีไหม..เอาไปรักษาที่โรงพยาบาลสัตว์เลี้ยง (หมออานนท์)
ใครมีจิตเมตตาจะร่วมด้วยช่วยกันก็บริจาคมาที่ท่านตาต้อมและท่านⒷⒼ*
ถ้าค่ารักษาเกินเงินที่ได้รับบริจาคมา เรายินดีจ่ายส่วนที่ขาดให้
สงสารและเห็นใจน้องจขกท.ที่ต้องพาน้องหมาไปล้างแผลทุกวัน
ถ้าตกลงตามนี้ พรุ่งนี้เอาน้องหมาไปส่งให้หมออานนท์ได้เลย
เราจะโทรฯ ติดต่อกับหมอและรับเป็นเจ้าของไข้ให้เองค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ท่านใจบุญจริงๆ ขอให้ชีวิตเจอแต่สิ่งดีๆนะครับ ทำธุระกิจก็ขอให้เจริญรุ่งเรืองนะครับ สาธุ

ขอบคุณในคำอวยพรเจ้า ทำให้มีกำลังใจที่จะทำความดียิ่งๆขึ้นไปเนาะ ยินดีจ้าดนักเน้อเจ้า

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 15:33:55 »

เอ่อ...ดูท่าน้องหมาอาการหนักเหมือนกันนะคะ น่าเวทนาจริงๆ
เอาอย่างนี้ดีไหม..เอาไปรักษาที่โรงพยาบาลสัตว์เลี้ยง (หมออานนท์)
ใครมีจิตเมตตาจะร่วมด้วยช่วยกันก็บริจาคมาที่ท่านตาต้อมและท่านⒷⒼ*
ถ้าค่ารักษาเกินเงินที่ได้รับบริจาคมา เรายินดีจ่ายส่วนที่ขาดให้
สงสารและเห็นใจน้องจขกท.ที่ต้องพาน้องหมาไปล้างแผลทุกวัน
ถ้าตกลงตามนี้ พรุ่งนี้เอาน้องหมาไปส่งให้หมออานนท์ได้เลย
เราจะโทรฯ ติดต่อกับหมอและรับเป็นเจ้าของไข้ให้เองค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบพระคุณมากนะค่ะแต่ถ้าไปอานนท์แพงมากๆเลยนะค่ะหลักหมื่นแน่ค่ะพี่
ใจบุณมากๆเลยค่ะขอบพระคุณมากๆนะค่ะเราช่วยกันหาที่ถูกกว่านี้มั๊ยค่ะเราก้ไม่ว่างต้องทำงานตลอดเลิกก้เย็ยๆแล้วปิดหมดเลยหยุดอีกทีก้พฤหัสไม่ค่อยใด้ถ่ายรูปและติดตามตลอดต้องฝากแม่ไปดูแทน

บ่เป๋นหยังเจ้า ขอให้เขาหายจากความเจ็บปวดและทุกข์ทรมานก็พอ
ได้ติดต่อกับหมอไว้เรียบร้อยแล้ว ท่านสามารถพาน้องหมาไปรับการรักษาได้เลยเจ้า

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2015, 15:39:04 »

พาไปรักษาเร็วเท่าไหร่ โอกาสที่น้องหมาจะอยู่รอดปลอดภัยก็มีมากขึ้นเท่านั้นนะคะ

NumkengSai
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2015, 20:26:43 »

แจ้งข่าวล่าสุดนะค่ะ พิมไว้คุยกับพี่ที่รับเป็นเจ้าของไข้ สาธุ

* image.jpg (150.63 KB, 640x1136 - ดู 214 ครั้ง.)
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 01:13:37 »

โทรมาเบอร์นี้นะคะ 081-4991759 (เพื่อแจ้งที่อยู่น้องหมา)

เดี๋ยวจะส่งคนไปรับเพื่อพาไปรักษาเองค่ะ...ขอบคุณที่ส่งข่าวนะคะ

ถ้ารักษาหายแล้วน้องรับเลี้ยงเขาได้ไหมคะ เพราะที่บ้านมีหมาเยอะกลัวเขาถูกรุมกัด

NumkengSai
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 09:53:30 »

โทรมาเบอร์นี้นะคะ 081-4991759 (เพื่อแจ้งที่อยู่น้องหมา)

เดี๋ยวจะส่งคนไปรับเพื่อพาไปรักษาเองค่ะ...ขอบคุณที่ส่งข่าวนะคะ

ถ้ารักษาหายแล้วน้องรับเลี้ยงเขาได้ไหมคะ เพราะที่บ้านมีหมาเยอะกลัวเขาถูกรุมกัด

ทุกวันนี้ก็เหมือนใด้เลี้ยงเลยค่ะพี่แม่อยู่เดียว เจ้าของมันก้ทิ้งไปแล้วถึงเค้าอยู่เค้าก้ไม่เอาข้าวให้มันกินเลยมันกินบ้านแม่ทุกวันเลย เจ้าของเอาแต่ของเน่าให้กิน:(
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 10:17:56 »

น่าเวทนาแต้เนาะ  ร้องไห้

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 10:34:02 »

หากไม่มีใครเมตตาพาหาหมอ
เราจะขอพาไป ... ใจสงสาร
ถูกเจ้าของทอดทิ้งยิ่งซมซาน
ทุกข์ทรมานแผลโหดโปรดเวทนา !!!

LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 11:11:01 »

ซาบซึ้ง..
ขอบุญกุศลส่งให้ท่านสุขกายสุขใจ พบแต่สิ่งดีๆ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 11:33:11 »

ซาบซึ้ง..
ขอบุญกุศลส่งให้ท่านสุขกายสุขใจ พบแต่สิ่งดีๆ

ขอบคุณท่านที่มาให้กำลังใจและขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 14:21:48 »

ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2015, 14:29:16 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
NumkengSai
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2015, 15:24:52 »

ร้องไห้
ไปเยี่ยมวันนี้เค้าบอกกลับแล้วค่ะ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2015, 18:45:18 »

ร้องไห้
ไปเยี่ยมวันนี้เค้าบอกกลับแล้วค่ะ

ตอนแรกว่าจะพาน้องหมากลับไปส่งที่บ้านที่เราไปรับมา
แต่คุณหมอบอกว่าต้องดูแลเรื่องความสะอาดเพราะกลัวว่าแผลจะติดเชื้อ
จึงตัดสินใจนำมาพักฟื้นที่บ้านก่อน อีกอย่างน้องหมาต้องไปพบหมออีก
ในวันที่ 17 นี้เพื่อดูอาการ ถ้าน้องแข็งแรงดีแล้วจะพาไปส่งคืนนะคะ
ติดตามความคืบหน้าและอาการของน้องได้ในกระทู้นี้ค่ะ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=697521.0

NumkengSai
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2015, 01:10:26 »

ร้องไห้

ตอนแรกว่าจะพาน้องหมากลับไปส่งที่บ้านที่เราไปรับมา
แต่คุณหมอบอกว่าต้องดูแลเรื่องความสะอาดเพราะกลัวว่าแผลจะติดเชื้อ
จึงตัดสินใจนำมาพักฟื้นที่บ้านก่อน อีกอย่างน้องหมาต้องไปพบหมออีก
ในวันที่ 17 นี้เพื่อดูอาการ ถ้าน้องแข็งแรงดีแล้วจะพาไปส่งคืนนะคะ
ติดตามความคืบหน้าและอาการของน้องได้ในกระทู้นี้ค่ะ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=697521.0

ดีแล้วค่ะพี่พากลับมาน้องก้ไม่มีใครดูแลอย่างถูกวิธี+ บ้านมันก้สกปรกมากค่ะฝากพี่ใจบุญด้วยนะค่ะพี่
@@beem@@
สักวัน ผมจะเป็นนายก !!
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2015, 13:53:54 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
aisuneko
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2015, 20:27:30 »

ช่วยดันค่ะ ติดตามอยู่ สงสารค่ะ เพราะเลี้ยงเยอะเหมือนกัน
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 21:27:26 »

..... ถึงท่านเจ้าของกระทู้ค่ะ .....
ตอนนี้น้องลิลลี่แข็งแรงขึ้นมากแล้ว แผลก็แห้งดี อาทิตย์หน้าลิลลี่ต้องไปฉีดคีโม...
พาออกมาเดินเล่น ลิลลี่วิ่งไป วิ่งมาคึกคักมาก ท่าทางมีความสุข(เราเลยมีความสุขด้วย)
ตอนนี้มีคนต้องการรับอุปการะลิลลี่ อยากถามน้อง NumkengSai ว่า...
จะยกน้องลิลลี่ให้เขาไปเลี้ยงได้ไหม ?

NumkengSai
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 14:21:44 »

..... ถึงท่านเจ้าของกระทู้ค่ะ .....
ตอนนี้น้องลิลลี่แข็งแรงขึ้นมากแล้ว แผลก็แห้งดี อาทิตย์หน้าลิลลี่ต้องไปฉีดคีโม...
พาออกมาเดินเล่น ลิลลี่วิ่งไป วิ่งมาคึกคักมาก ท่าทางมีความสุข(เราเลยมีความสุขด้วย)
ตอนนี้มีคนต้องการรับอุปการะลิลลี่ อยากถามน้อง NumkengSai ว่า...
จะยกน้องลิลลี่ให้เขาไปเลี้ยงได้ไหม ?

ขอขอบพระคุณมากค่ะที่ช่วยเหลือน้องติดตามตลอดค่ะรุสึกปลื้มใจและดีใจมากๆที่น้องดีขึ้นเยอะเลยแต่ไม่ใด้เข้าไปคอมเม้นคือยกน้องให้ไม่ใด้อ่ะค่ะเพราะไม่ใช่หมาของเราถึงเจ้าของเค้าไปแล้วแต่บ้านเค้าก็อยู่ติดกันกับบ้านเรากลัวว่าถ้ากลับมาไม่เจอน้องจะพาลเอาไปทะเลาะกับแม่อีกอ่ะค่ะ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 18:08:15 »

ขอขอบพระคุณมากค่ะที่ช่วยเหลือน้องติดตามตลอดค่ะรุสึกปลื้มใจและดีใจมากๆที่น้องดีขึ้นเยอะเลยแต่ไม่ใด้เข้าไปคอมเม้นคือยกน้องให้ไม่ใด้อ่ะค่ะเพราะไม่ใช่หมาของเราถึงเจ้าของเค้าไปแล้วแต่บ้านเค้าก็อยู่ติดกันกับบ้านเรากลัวว่าถ้ากลับมาไม่เจอน้องจะพาลเอาไปทะเลาะกับแม่อีกอ่ะค่ะ

งั้นเอาอย่างนี้เนาะ เพื่อความสบายใจของทุกฝ่าย
อาทิตย์หน้าจะพาลิลลี่ไปฉีดคีโม(ครั้งละประมาณ1,300บาท)
ฉีดแล้วจะพาไปส่งที่เดิมที่เราไปรับมา หลังจากนั้นก็คงต้องแล้วแต่
เจ้าของเปิ้นเนาะ เพราะทางเราได้ให้ความช่วยเหลืออย่างดีที่สุดแล้ว
ใจจริงอยากจะรับไว้เลี้ยงดูต่อไปจนกว่าลิลลี่จะหายป่วยก็คงอีกนานเหมือนกัน
เกรงว่าถ้าเจ้าของกลับมาไม่เจอลิลลี่เดี๋ยวจะมีปัญหา อย่างที่น้องว่านั่นแหละค่ะ
ฝากดูแลลิลลี่ต่อด้วยนะคะ เพราะลิลลี่แค่ทุเลายังไม่หายป่วยต้องให้หมอรักษา
อย่างต่อเนื่อง...น่าเอ็นดูแต้ๆ (ข้อสำคัญค่ารักษาค่อนข้างสูงด้วย)  ร้องไห้

ส่วนผู้ที่ขอรับอุปการะ ลิลลี่ พอทราบว่าต้องมีค่าใช้จ่ายในการ
รักษาลิลลี่ต่อไปอีกจนกว่าจะหายค่อนข้างสูง ได้ขอยกเลิกไปแล้วค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 18:19:20 โดย Number9 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] พิมพ์