เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 22:39:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ศูนย์รวมธุรกิจด้านการบริการ (ผู้ดูแล: CR.COM, B.E.)
| | |-+  ใครเคยใช้โปรแกรม paypal มั่งคะ ปลอดภัยไหม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครเคยใช้โปรแกรม paypal มั่งคะ ปลอดภัยไหม  (อ่าน 498 ครั้ง)
เพชรพลอยผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 17:38:43 »

มีใครเคยใช้ไหมคะ รายละเอียดเป็นยังไง รบกวนอธิบายด้วยคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มกราคม 2015, 20:19:12 โดย jjr19798 » IP : บันทึกการเข้า

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 20:19:49 »

อืม

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 22:16:37 »

เมื่อ7-8 ปีก่อนเคยใช้อยู่ครับ ทำธุรกรรมกับอีเบย์ ปัจจุบันไม่ได้ทำแล้ว พอจะจำได้คร่าว ๆ
ตอนสมัครค่อนข้างยุ่งยากสักหน่อย หลายขั้นตอน และจะต้องใช้บัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตก็ได้
ในการสมัคร (ปัจจุบันน่าจะใช้ได้ทุกธนาคาร สมัยก่อนใช้ได้แต่กสิกรกับกรุงเทพ) เพราะต้องใช้
โค๊ด 4 ตัวที่หลังบัตรยืนยันการสมัคร(เมื่อก่อนบัตรเดบิตไม่มีนะครับ ต้องไปทำเรื่องขอจากธนาคาร)
ชื่อบัญชีจะใช้เป็นชื่อ Email ที่ใช้สมัคร เพราะการโอนเงินเข้าออกจะกระทำโดยใช้ Email ครับ
จากนั้น Pay Pal จะให้ไป Link กับ Web ที่เราจะทำธุรกรรมด้วย แล้วรอการยืนยันอีกครั้ง เป็นอัน
เสร็จสิ้นการสมัครใช้ Pay Pal. (อ้อ ลืมไป อย่าลืมเลือกแบบธุรกรรมด้วยนะครับ ว่าจะซื้อ หรือว่า
จะขาย คือแบบบุคบธรรมดา หรือทำธุรกิจ)

สิ่งที่จะต้องมีในการสมัคร Pay Pal
1.บัตรเครดิตหรือเดบิต
2.Email ที่ใช้สมัคร(ถ้ามี Gmail จะดีมาก)
3.เว็บที่จะทำธุรกรรมด้วย

ถ้าถามว่าปลอดภัยไหม คงไม่ปลอดภัย 100% เพราะการทำธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์ ไม่ว่าจะ
ป้องกันยังไง มันก็ต้องมีผิดพลาดหรือช่องโหว่กันบ้างเป็นธรรมดา ระบบการป้องกันเหล่านี้ Pay Pal
ถือว่าทำได้ดีครับ เพราะมีการตรวจสอบและยืนยันการรับโอนเงินทั้งก่อนและหลังด้วย ตอนรับโอน
จะไปแต่ตัวเลข เงินจริงในบัญชียังไม่ถูกหัก จนกว่าจะได้รับการยืนยังจากผู้จ่ายอีกครั้ง

เงินในบัญชี Pay Pal จะเป็นเงินสกุล US ถ้าจะเบิก จะต้องโอนมาลงในบัญชีของเราก่อน ซึ่งจะมีค่า
ธรรมเนียมในการโอนด้วย ปัจจุบันไม่รู้ว่ากี่วันถึงจะได้ แต่เมื่อก่อน 3- 4 วันครับ.

สำหรับผมให้ข้อมูลคร่าว ๆ อาจจะเป็นข้อมูลสักหน่อย เพราะไม่ได้ใช้บริการนานแล้วครับ ปัจจุบัน
ไม่รู้เป็นไงบ้าง รอผู้รู้ให้ข้อมูลต่อละกัน หรือไม่ก็หาข้อมูลใน GG ครับ.

บัญชี Pay Pal ของผมปัจจุบันก็ยังใช้ได้อยู่น๊ะ Pay Pal ไม่ยักจะระงับแฮะ มีเงินเหลือตั้ง 4 US.
หลังจากไม่ได้ใช้มาเลย 7 ปี ยังเข้าไปเช็คข้อมูลต่าง ๆ ได้อยู่.

* PayPal.jpg (86.63 KB, 800x517 - ดู 177 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มกราคม 2015, 22:46:37 โดย Chilla_King » IP : บันทึกการเข้า

Patu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 16:11:03 »

ปลอดภัย และสดวกดีค่ะ
nongsantipap
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 16:15:01 »

เข้ากูเกิลพิมพ์หาคำว่า สมัคร paypal เลยครับ จะมีลิงค์แนะนำอย่างละเอียด

ผมสมัครโดยใช้เดบิตของ ธ.กสิกร  สะดวกดีครับ
ความปลอดภัยผมคิดว่าก็เหมือนระบบแบ๊งค์ออนไลน์ของ ธ.พาณิชย์หลายๆ เจ้าของบ้านเราครับ
ต้องมียืนยันบัญชี ต้องมีพาสเวิร์ดที่ประกอบด้วยอักขะตัวอักษร ตัวเลข ค่อนข้างเซฟมากๆ

สมัยนี้การโอนเงินระหว่างประเทศใช้ paypal กันเยอะ น่าเชื่อถือครับ
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 16:21:19 »

ผมก้็ใช้นะสะดวกดี ส่วนมากจะเอาชำระค่าบริการต่างๆ ตัดผ่านบัตรง่ายดี

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
~KT 2 U~
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 17:18:05 »

ใช้อยู่ค่ะ สะดวกดี  เหมือนเรามีบัญชีธนาคารอีกอัน ที่สามารถจะจ่าย โอน ได้ทั่วโลกนะ
ค่อนข้างปลอดภัยค่ะ

crazy_nexus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 19:11:53 »

ใช้อยู่ครับ ปลอดภัยดีครับ
boonsong_2502
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 19:13:28 »

ใช้อยู่ครับ ไม่เคยมีปัญหา ครับ
หน้า: [1] พิมพ์