เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 09:04:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายกระรอกหลายสายพันธุ์สมบรูณ์แข็งแรง ปลีก-ส่ง ราคาน้อยนิดเบาๆรับออเดอร์ลูกค้าค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขายกระรอกหลายสายพันธุ์สมบรูณ์แข็งแรง ปลีก-ส่ง ราคาน้อยนิดเบาๆรับออเดอร์ลูกค้าค่ะ  (อ่าน 30358 ครั้ง)
pingping2499
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 01:46:22 »

^_^ตามหัวข้อเลยนะค่ะ ขายกระรอกหลากหลายสายพันธุ์ คัดไซร์สวยๆ หรือ ไซร์ยังไม่ลืมตา ราคาน้อยนิด ขาย ปลีก และ ส่งค่ะ ^_^
 สำหรับลูกค้าที่กำลังมองหากระรอก สนใจในความน่ารัก ความเชื่อง ความซน ของเจ้ากระรอกน้อย
วันนี้เรามีกระรอกมาให้เพื่อนๆคะ (แต่ต้องโทรมาสั่งล่วงหน้าก่อนนะคะ... เพราะช่วงนี้ไม่ได้รับกระรอกมาขาย)แต่เปิดให้ลูกค้าโทรมาสอบถาม สั่งซื้อได้คะ เช็คราคากระรอกได้ ทางเรา ราคากันเองคะ((เปิดรับออเดอร์ลูกค้า สำหรับคนที่กำลังมองหากระรอกน่ารักๆ เชื่องๆอยู่จะ))
**กติกา สำหรับลูกค้าที่โทรมาสั่งซื้อกระรอก **  
   1. ลูกค้าต้องมีความยินยอมพร้อมใจโอนเงินจำนวนเต็มเข้ามาให้ทางเราก่อน เสมอ    
       ไม่ว่าจะลูกค้าซื้อปลีก หรือ ซื้อส่ง ค่ะ(ทางเราไม่มีโกงกินใดๆทั้งสิน) เพื่อความแน่ใจของเราว่าลูกค้ารับกระรอกจริง
  2.  ในกรณีที่สั่งซื้อกระรอกนั้น ถ้าลูกค้าเกิดเปลี่ยนใจขึ้นมา ว่าไม่เอาแล้วพี่โอนเงินคืนมาให้หน่อย    
       ถ้าแม่ค้าได้รับกระรอกมาแล้ว เงินจำนวนทั้งหมดและกระรอกจะตกเป็นผลประโยชน์ของทางเรา
  3.  ในกรณีที่มีการเปลี่ยนสี อย่างกะทันหัน รบกวนโทรแจ้งก่อน1-2 วัน  (ต้องวางมัดจำเท่านั้น-และอาจจะต้องเพิ่มเงินบ้างในบางส่วน)
  4.  กรณ๊ที่ลูกค้าจองหรือวางมัดจำแล้วถ้าถึงวันนัดรับกระรอกแล้วลูกค้า เปลี่ยนใจมาบอกว่า ไม่เอาแล้วเลี้ยงไม่ได้ หรือเหตุผลใดๆก็ตาม    
       เงินค่ามัดจำก็จะตกเป็นประโยชน์ของทางเราโดยทางเราจะไม่คืนเงินให้ ไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิน
  5.  กรณีที่ให้ไปส่งสถานที่ ที่นอกเหนือจากที่ลงไว้ อาจมีการเพิ่มค่าเดินทางเล็กน้อย
  6.  สำหรับลูกค้าที่ซื้อกระรอกไซร์โตหรือเกินสวยไป ในกรณีที่กระรอกเกิดอาการซึมมีน้ำมูกเป็นหวัด ถ่ายเหลวท้องเสีย (ตายไป)
       ถ้าเกิดกรณีนี้ขึ้นทางเรา     จะทำการหากระรอกตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ แต่ลูกค้าต้องโทรแจ้งภายใน 2 ซม.หลังจากที่ได้รับกระรอกแล้ว
      (ถ้าทางเรามีกระรอกให้เปลี่ยนจะทำการเปลี่ยนให้เลยทันที ! กรณีที่ไม่มีกระรอกเปลี่ยนให้ลูกค้าต้องรออย่างต่ำไม่เกิน1 อาทิตย์
      ทางเราจะรีบจัดหามาให้ใหม่โดยด่วน) แต่ลูกค้าต้องถ่ายรูปเพื่อเป็นหลักฐานมาให้ดูด้วยนะคะ (ถ่ายที่ บขส.สถานที่ ที่ลูกค้าไปรับกระรอกเท่านั้น)
  7. กรณีที่ ทางเราได้ทำการนัดส่งกระรอก ระบุวันแล้วว่าจะส่งให้วันนั้นๆเพราะบางทีบางครั้งบรัษัททัวร์เกิดปัญหาจึงทำการจัดส่งกระรอกให้ทันทีไม่ได้
      แล้วลูกค้าใจร้อน เปลี่ยนใจโทรมาบอกว่าพี่ไม่เอาแล้ว โอนเงินคืนให้หน่อย กรณ๊นี้ผลประโยนช์จะตกเป็นของทางเรา โดยทางเราจะไมคืนเงินให้
      ในเมื่อทางเราได้แจ้งให้ทราบแล้ว แล้วกระรอกทางเราก็ได้จัดหาให้อย่างดีแล้ว
  8. กรณีที่ยังไม่มีการจัดส่งใดๆ ทางเราจะเลี้ยงดูให้โดยไม่คิดค่าเลี้ยงดูแต่อย่างไร ไม่ว่ากระรอกจะดีหรือเกิดอาการเป็นหวัดขึ้นมาเรื่องค่ารักษาทางเราก็จะทำการ
      รักษาเองในส่วนตรงนี้ หรือถ้าลูกค้าอยากรับไปดูแลเองทางเราก็จะแนะนำตัวยาที่ใช้รักษาแล้วก็จะแถมยาให้ฟรี และมีบริการลูกค้าสามารถโทรไปปรึกษา
      คุณหมอ นายสัตวแพทย์ได้เรื่องอาการของกระรอกและการรักษาเบื้องต้น
      กระรอกที่เกิดอาการไม่สบายขึ้นมาเนื่องจาก อากาศเปลี่ยนแปลง กระรอกของทางเราจะขึ้นตรงกับคุณหมอโดยตรงโดยใช้ตัวยาในการรักษาทั้งนี้ทั้งนั้น

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
 มาดูกันซิว่า ราคากระรอกประมาณเท่าไหร่ โดยคร่าวๆ  ราคาข้างล่างนี้เป็น..ราคาช่วงหน้ากระรอกออกเยอะๆนะค่ะ
ส่วนราคาที่ขายอยู่ปัจจุบันนี้...รบกวนลูกค้าโทรสอบถามค่ะ *ขอบคุณคะ*
<<กระรอกมาแต่ละครั้งราคาจะไม่เท่ากันนะค่ะอาจจะมีขยับขึ้นราคากันบ้างแต่ไม่มากค่ะตรงนี้เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ>>

- กระรอกภูเขาเทาสามสี  ไซร์ยังไม่ลืมตา  ราคาประมาณ = 350 ,450,520 บาท แบบขนเต็ม ((เล็กกว่านี้จะถูกลงไปอีกค่ะ))
 - "----------------------"    ไซร์รองสวย        = 750 - 800  บาท      แบบอายุเดือนกว่าๆ (เริ่มกินกล้วยแล้วแต่ต้องบดให้กิน)
 - "----------------------"    ไซร์สวย            = 900-950    บาท      แบบอายุเดือนครึ่ง ((เริ่มแทะกล้วย และกินผลไม้ได้หลากหลาย))
 - กระรอกสวนท้องแดง     ไซร์ยังไม่ลืมตา  = เล็ก 120 - (ของมีบางไม่มีบาง ต้องเช๊คของ) / 150 -
    "------------------"       ไซร์ใกล้ลืมตา     = 200 (ของมีบางไม่มีบาง ต้องเช็ค) / 250 /300         บาท
 - "--------------------"      ไซร์ลืมตาแล้ว     = 350-400     บาท    
 - "-------------------"       ไซร์สวย            = 420           บาท
 - กระรอกสวนหลังดำ          "                 = 650          บาท
 - กระรอกเผือก              ไซค์ใกล้ลืมตา     = 650-750    บาท  ((กระรอกเผือก ราคาไม่แน่นอนแล้วแต่ล๊อด))
 - กระรอกเผือก              ไซร์สวย            = 1,300 บาท ((ราคาไม่น่าเกิน1,500 บาทเต็มที่1,400บาท ค่ะ ต้องเช็ค))
   กระรอกเผือกสายสระบุรี ไซร์สวย           = 1,500-1,600 บาท
 - กระรอกดงกาญ           ไซค์สวย            = 1,550        บาท    ไซร์รองสวย 1,100 บาท
 - กระรอกดงเกาะทอง      ไซค์ยังไม่ลืมตา    = 780-1000   บาท
 - กระรอกดงเกาะทอง      ไซค์สวย            = 2400- 2500 บาท   ไซร์รองสวย 2,200 บาท
 - กระรอกแดงภูเขา         ไซร์ยังไม่ลืมตา     =250 ,  300-400 ขึ้นไป
   กระรอกแดงภูเขา          ไซร์รองสวย        = 700 บาท
   กระรอกแดงภูเขา          ไซร์สวย            = 800-850 บาท
   กระรอกดงใต้ แท้          ไซร์สวย           =  ราคาหลังไมค์เลยจ๊ะ ถูกๆเลยทีเดียวค่ะ
++โดยคร่าวๆ และ สามารถโทรมาสอบถามสั่งกระรอกสายพันธุ์อื่นได้ แม่ค้าจะเช็ด ราคาให้คะ (ราคากระรอกบางทีอาจจะไม่ได้ตรงกับที่ลงไว้บ้าง ราคาจะขะเหยิบขึ้นหน่อยนิดนึงบ้างคะ)
    อยู่ที่ของมีน้อยหรือเยอะ หรือ มาไซค์ไหนอะจะ  ต้องเซ็คดูจะ
 # ของดบอกราคากับพวก พ่อค้า-แม่ค้า กันเองนะคะ # (กรุณาอย่าโทรมาหลอกถาม)
 @สำหรับลูกค้าที่จะรับไปขายต่อ ทางเรามีราคา ปลีก - ส่ง ราคาน้อยนิด กันเองค่ะ@
@ สำหรับลูกค้าที่ซื้อกระรอกจากเรา ทางเรามีของสมนาคุณแถม... ของแถมให้ฟรี ! @
+ กระรอกไซค์ โต แถม = ดรอปเปอร์ หรือ สร้อยคอ
+ กระรอกไซค์ ยังไม่ลืมตา  แถม = ดรอปเปอร์ หรือ สร้อยคอ หรือ ผ้านุ่ม
((สำหรับลูกค้าที่ไม่มียาสามัญประจำบ้านสำหรับน้องกระรอกน้อย ทางเรามีให้ค่ะ กินดี ยาถูกต้องตามกฏหมายค่ะ เป็นยาที่สัตวแพทย์ สั่งค่ะ ชัวร์100%))
คุณหมอ บวร ท่านเป็นสัตวแพทย์รักษาสัตว์พิเศษโดยตรง  ยาชัวร์ไม่ผิดกฏหมาย

ตัวยาที่แนะนำ นะค่ะ
 - ยาแก้ท้องเสีย ยาแก้หวัด
 - ยาบำรุง สำหรับสัตว์เลี้ยงที่ไม่กินอะไรเลย เวลาป่วย  ยาตัวนี้จะออกเป็นยาเจริญอาหาร ไม่มีผลข้างเคียงแต่อย่างใด

ตัวยาข้างบนนี้ สามารถใช้ได้กับสัตว์เลี้ยง หลากหลายชนิดนะค่ะ เช่น หนูแฮมเตอร์ กระรอก ชูการ์ เม่นแคระ แกสบี้ กระต่าย และสัตว์อื่นๆก็สามารถทานได้ค่ะ ไม่เป็นอันตรายค่ะ คุณหมอคอนเฟิร์ม

ใครสนใจสามารถโทรมาสั่งซื้อได้ค่ะ มีราคา ส่ง และ ปลีก นะค่ะ

สนใจโทร:  099-5965463
     *** สถานที่ส่ง ***
หัวลำโพง-วงเวียนใหญ่
แมคโครจรัญ- เซ็นทรัลปิ่นเกล้า
เดอะมอลท่าพระ- บิ๊กซีสี่แยกบ้านแขก
ซีคอนบางแค
(เดอะมอลบางแค= ค่าเดินทาง 60-  )
(บิ๊กซีดาวคะนอง= ค่าเดินทาง  60- )

เสาวรีย์-เจเจมอล์ หรือ จัตุจักร  ค่าจัดส่ง 50-100 บ. (สำหรับกระรอกสวน นะจ๊ะ ) กระรอกหลากสี ส่งฟรีจะ
-------------------------------------

เซ็นทรัลพระราม2 (ค่าจัดส่ง 150 บาท)
**สถานที่นอกเหนือที่ให้ไปส่ง..คุยกันได้คะ ค่ารถ 150-300 บาท **

จัดส่ง ต่างจังหวัดได้ ทั่วไทย ทุกจังหวัดค่ะ

**ตจว.   เหนือ/กลาง/ใต้/อีสาน [ส่งได้คะ]**

ทางรถไฟ และ รถทัวร์
@ค่าจัดส่งรถตู้    เริ่ม 200 บาท  แม่ค้าส่งที่ หมอชิต (งดส่งรถตู้เสาวรีย์ค่ะ..มีเหตุผลจะ)
@ค่ารถทางรถไฟ ประมาณ 350บาท
@ "    ทางรถทัวร์ ประมาณ 350 บาทคะ  (นิดนึงสำหรับรถทัวร์..ทางรถทัวร์ส่งดีคนขับมักจะเอาของไว้หน้ารถตรงที่นั่งคนขับเสมอหรือไว้ในห้องนอนคนขับค่ะ)

ลูกค้าบางคนอาจจะเข้าใจว่า ส่งทางรถทัวร์ไม่ดี กระรอกตาย อยากจะบอกว่าส่งทางไหน จะทัวร์ หรือ ตู้ ก็พอๆกันค่ะ อยู่ที่รถขับถ้าเราบอกก็ok ค่ะ

*****************************************************************************************************
รับออเดอร์กระรอกสี สวน ราคาปลีก-ส่งด้วยนะค่ะ สามารถโทรมาสอบถามเช็คราคาก่อนได้เลยค่ะ

!สำหรับกระรอกสีโทรมาถามราคาส่งก่อนได้ค่ะ

สนใจ ราคาปลีก- ส่ง โทรมาเลยนะค่ะ 099-5965463  

กระรอกหลากหลายสายพันธุ์คัดไซร์ ตามใจลูกค้า ราคาน้อยนิด และ รับออเดอร์สำหรับคนที่กำลังมองหากระรอกสวยๆดีๆอยู่ค่ะ สามารถโทรสั่งได้ค่ะ

กระรอกเทาภูเขาสามสี หรือ เทาท้องขาว  กระรอกแดงท้องขาว กระรอกเผือกภูเขา กระรอกสวน

และกระรอกสายพันธุ์ใหญ่ เช่น กระรอกดงเพชร  กระรอกดงกาญ  กระรอกดงเกราะทอง /  

วิธีการเลี้ยงดูกระรอกเล็ก -โต (ฉบับของบ้านกระรอก)

การเลี้ยงดูกระรอกเล็กนั้นเราต้องให้ความเอาใจใส่เขาเป็นพิเศษ มากกว่ากระรอกที่โตแล้ว สิ่งเดียวที่เราควรคำนึงถึงในการเลี้ยงกระรอกเล็กคือ การเตรียมใจ ในกรณีนี้ที่บอกให้เตรียมใจคือ กระรอกเป็นสัตว์ที่อ่อนแอ อ่อนต่อสิ่งอื่นใด อ่อนต่อสภาพอากาศ
อ่อนต่อสภาพแวดล้อม และมีอีก 3 สิ่งที่เราควรเลี่ยง ถ้าสามารถเลี่ยง3 สิ่งนี้ได้ก็หมดห่วงกับกระรอกที่คุณเลี้ยงแล้วค่ะ
ยกตัวอย่างง่ายๆสำหรับ 3 สิ่งนี้ คือ
         1. เป็นหวัด ไม่สบาย
         2. ท้องเสีย
         3. ท้องอืด
อ่อนแอ คือ การป้อนแล้วสำลัก กระรอกบางตัว บางสายพันธุ์ถ้าคนป้อน ป้อนไม่ดีมือหนัก หรือ รีบป้อน ทำให้กระรอกสำลัก อาจถึงตายได้ โดยที่เราไม่คาดคิดถึงเรื่องตรงนี้มาก่อน เพราะฉะนั้นการที่เราตัดสินใจที่จะเลี้ยงกระรอกเล็กเราต้องมีความเอาใจใส่ต่อกระรอกให้มากๆ รักเค้าให้มากๆ และ คุณก็จะสามารถเลี้ยงเค้าอย่างปลอดโรค และ อยู่รอดอย่างปลอดภัย และอยู่กับคุณได้นานๆ
<<   อุปกรณ์ที่ต้องเตรียมสำหรับการเลี้ยงกระรอก   >>
          1.  ตะกร้าพลาสติก ขนาดเล็ก
          2.  ผ้าขนหนู เตรียมไว้หลายๆผืน หรือ ผ้าสำลี
          3. เศษผ้าเสื้อยืด หรือ เสื้อผ้าที่เราไม่ใส่แล้ว / เสื้อผ้าที่ยังไม่ได้ซักอยากสละให้กระรอกน้อย
          4. สำลี สะอาด / กระดาษทิชชู
         5. ไฟกก แนะนำเป็นไฟสีส้มกกสัตว์ประมาน 60 - 100 วัตต์ หาซื้อได้ทั่วไป
         6.   ไซริงค์ หรือ ดรอปเปอร์    8. กระดาษหนังสือพิมพ์
<< วิธีการนำเจ้ากระรอกน้อยใส่ที่นอน >>
ก่อนอื่นให้นำผ้าขนหนู หรือ ผ้าสำลีมาปูรองพื้นก่อน จากนั้นจับกระรอกวางลงบนผ้าขนหนูแล้วนำผ้าเสื้อยืดมาคลุมตัวกระรอกไม่ให้ลมเข้าถึงกระรอกได้ เพื่อเป็นการให้กระรอกตัวอุ่นอยู่ตลอดเวลาด้วยค่ะ อีกอย่างผ้าเสื้อยืดจะไม่เก็บความเย็นค่ะเราต้องดูด้วยนะค่ะว่าเป็นเสื้อยืนประเภทไหนเลือกที่หนาๆอุ่นๆค่ะ จากนั้นนำกระดาษหนังสือพิมพ์มาฉีกให้เป็นเส้นๆพอฉีกเป้นเส้นๆแล้วก็นำไปวางทับบนผ้าขนหนูที่ห่อคลุมตัวกระรอกอยู่ จากนั้นก็ปิดตะกร้าแล้วก็หาผ้าอะไรก็ได้มา1ผืนมาคลุมตะกร้าอีกที
<<อาหารที่เหมาะต่อการป้อนกระรอกเล็ก และ กระรอกโต >>
     นมทดแทนสำหรับลูกสัตว์แรกเกิด หรือ สัตว์กำพร้าอื่นๆ
- นม KMR นมแมว
-  นม Esbilac นมสุนัข
- นมแพะสูตรน้ำ หรือ ที่เรียกกันว่านมแพะศิริชัย แต่ตอนนี้หาซื้อยากแล้วค่ะ / นมแพะผง
- นมถั่วเหลือง เช่น ไวตามิวค์ หรือ แลตตาซอย ต้องไม่เย็นนะค่ะ
- ซีรีแลต สูตรเริ่มต้น ((สำหรับซีรีแลต ให้กินเพื่อเสริมได้ค่ะแต่อย่ากินบ่อย))
มาพูดถึงซีรีแลตกันดีกว่า ว่าทำไมเค้าถึงไม่ให้กินกัน ?
จริงๆแล้วซีรีแลต ถามว่ากินได้มั้ย ตอบ กินได้ค่ะ บางคนพูดว่ากินแล้วไม่มีประโยชน์ใช่ค่ะ ไม่ได้ประโยชน์อะไร อีกอย่างมีส่วนผสมของนมวัว  ทำไมถึงกินได้ทั้งๆที่มีส่วนผสมของนมวัว เพราะซีรีแลตนั้นส่วนใหญ่พวกพ่อค้า-แม่ค้ามักจะใช้ป้อนกระรอกมาก่อนแล้ว ก่อนที่จะถึงมือผู้เลี้ยง โดยที่เราอาจจะไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าป้อนมานานแค่ไหน แต่ทางที่ดีถ้านำกระรอกไปเลี้ยงใหม่ๆช่วงแรกๆแนะนำว่าให้กินซีรีแลตไปก่อนแล้วค่อยผสมนมแมว นมลูกสุนัข หรือ นมแพะ เพราะถ้าเราไม่ทำแบบนี้อยู่ดีๆอยากให้เค้ากินนมแพะ นมแมวโดยกระทันหัน กระรอกอาจท้องเสียและตายได้ค่ะ เพราะกระรอกปรับท้องไม่ทันรับไม่ได้ถึงท้องเสียก่อนหน้า ที่กระรอกจะถึงมือคนนั้นกระรอกได้กินนมแม่มาก่อนซึ่งทำให้กระรอกแข็งแรงปลอดภัยพอมาถึงมือคนกระรอกกลับอ่อนแอ เพราะคนที่จับกระรอกมาจากรัง แล้วนั้นเค้าได้นำซีรีแลตมาป้อนกระรอกอย่างกระทันหัน ถือเป็นการปรับท้องกระรอกมาก่อนแล้วจากนั้นมาถึงมือผู้เลี้ยง เราก็ต้องดำเนินการต่อโดยให้กินซีรีแลตไปก่อนระยะนึง ก่อนที่จะปรับท้องเค้าอีกครั้งเป็นครั้งที่2 สูตรโดยการปรับท้องกระรอก เราต้องนำซีรีแลตมาผสมกับนมทดแทนสัตว์แรกเกิด เช่น นมแมว นมลูกสุนัข หรือ นมแพะ เราผสมให้เค้ากินใส่นมทดแทนไปนิดนึงเอาพอหอมปากหอมคอไม่ต้องเยอะเพราะถ้าเยอะจะทำให้กระรอกปรับท้องไม่ทันแล้วเกิดอาการท้องเสียได้

*** ใครมีปัญหาสงสัยอะไรเกี่ยวกับกระรอกสามารถปรึกษาได้ที่ 099-5965463 ได้นะค่ะ pm คำถามมาเราตอบให้ค่ะ***
ไม่ได้เซียนเลยนะค่ะ ให้ความรู้จากประสบการณ์ที่พบเจอและผ่านมาค่ะ
                                 เอกสารฉบับนี้ ทำมาเพื่อเป็นประโยชน์ข้อมูลความรู้เพิ่มแติมให้แก่กลุ่มลูกค้าผู้บริโภค เท่านั้น                                                                                                              

(ขอสงวนลิขสิทธ์เอกสารกำกับวิธีการเลี้ยงกระรอกของบ้านกระรอกซนน้อยนิด)
                                                                ห้ามผู้ใด ลอกเลียนแบบ ไม่อย่างนั้นเราจะถือว่าคุณละเมิดสิทธิส่วนบุคคลความเป็นส่วนตัว
                                                                ห้ามผู้ใดนำเอกสารนี้ไป ถ่ายเอกสารเพื่อแจกจ่ายให้กับผู้อื่น โดยเฉพาะพ่อค้า-แม่ค้า  เด็ดขาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มกราคม 2017, 23:48:40 โดย pingping2499 » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 01:52:29 »

ขายกระรอกค่ะ มี
กระรอกสวนท้องแดง , แดงภูเขาท้องขาว,เทาสามสีภูเขา คะ
สนใจสายพันธุ์ไหนโทรสอบถามได้ค่ะ แม่ค้าอยู่กทม. คะ จัดส่งได้ทั่วไทย ค่าจัดส่งคิดตามจริงตามบิลคะ
ของถึงมือลูกค้าแน่นอนคะ สงสัยอะไรโทรปรึกษาได้คะ ข้อมูลข้างต้นที่ให้ลูกค้ามาจากประสบกานณ์ในการขาย
กระรอกในเว็บไชร์มา8ปีคะ
((หากใครกลัวแม่ค้าโกงเงินไม่ส่งของ >>แม่ค้าขอผ่านนะคะ อย่าว่ากันนะ เชื่อใจและไว้ใจ
กันเป็นพอคะ ))

TEL : 099-5965463>> line : immotalzaza

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มกราคม 2017, 13:41:55 โดย pingping2499 » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2017, 23:48:06 »

ฤดูกระรอกใหม่มาถึงแล้วนะคะใครสนใจกระรอกสายพันธุ์อะไรโทรสอบถามได้คะมามะมามะมาอุดหนุนกระรอกกันเร็วขายราคาไม่แรงไม่แพง099-5965463
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 15:11:23 »

ขายแล้ว

* 15970653_599172276946991_1009163690_n.jpg (98.98 KB, 540x960 - ดู 12158 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มกราคม 2017, 13:21:34 โดย pingping2499 » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 15:13:53 »

กระรอกเทาสามสีไชร์ใกล้ลืมตา 550- กินดีมากๆอ้วนแน่นแข็งแรงคะ มือใหม่ก็สามารถเลี้ยงได้คะ
สนใจสอบถามได้คะ ขายปลีก และ ส่ง คะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มกราคม 2017, 13:42:13 โดย pingping2499 » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 15:16:37 »

กระรอกเทาภูเขาสามสี โครงสร้างสวยๆแน่นๆกินเก่งกินดีขี้เล่นเชื่องสุดๆ อายุเดือนครึ่งกว่าๆเกือบ2เดือน น้องยังเด็กอยู่นะคะไม่ใช่กระรอกโต รับประกันความเชื่องสุดๆคะ เพราะฟันยังอ่อนอยู่จร้า สนใจสอบถามได้ึคะ โทรมาได้เลยคะ ขอบคุณคะ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 15:18:55 »

กระรอกแดงภูเขาลูกโทนอ้วนๆน่ารักมากๆ น้องอายุเดือนครึ่งคะ เพศเมีย 950- จัดส่งได้ทั้วไทย เหนือ กลาง ใต้ อีสาน
สายไกลสายใกล้ ได้หมดคะ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 15:23:37 »

รีวิวเก่าๆที่ลูกค้ารีวิวให้จร้า เพราะเราส่งจริง ขายจริง จร้า ลูกค้าสามารถโทรสอบถามข้อมูลได้ยินดีให้คำปรึกษาพร้อมแนะนำวิธีการเลี้ยงกระรอกอย่างถูกวิธีได้ที่แม่ค้าเลยจร้า ข้อมูลทั้งหมดมาจากประสบการณ์ในการขายกระรอกมา8ปี จะ มีอะไรสามารถโทรปรึกษาได้เรื่อยๆคะ เพราะแม่ค้าไม่เคยทิ้งลูกค้าคะ  ((ขอฝากตัวการเป็นแม่ค้าหน้าใหม่ในเว็บเชียงรายโฟกัสด้วยนะคะ..แต่เป็นแม่ค้าหน้าเก่าในเว็บต่างๆอิอิ)) โทรเลยเด็กๆพร้อมส่งจร้า ขายทั้งส่งและปลีกคะ
 099-5965463

ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2017, 13:23:12 »

ดันๆ ตอนนี้มีกระรอกเทาสามสี ไชร1.5 เดือน แดงภูเขาไชร1.5 ด. นะคะ และเทาใกล้ลืมตา
สนใจโทร099-59654636 คะ ไลน์immotalzazaคะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2017, 13:39:53 »

กระรอกเทาสามสีภูเขา ไชรใกล้ลืมตา 550- เพศเมีย สนใจติดต่อมาจร้า

หน้า: [1] พิมพ์