เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 19:03:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  อยากมีแฟน...........................
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน อยากมีแฟน...........................  (อ่าน 6366 ครั้ง)
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 09:03:26 »

อยากมีแฟน............................................................................. ที่ไม่บ้าบอล ไม่ติดเพื่อน ไม่งี่เง่า ไร้สาระ ไม่ติดเฟส ไม่ติดไลน์  ขยันทำมาหากิน

มีบ้างมั้ย  เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออ
ผม ไม่เล่นบอล เพื่อนๆอายุแยะแล้วต่างมีครอบครัว ไม่ทานเหล้า  เฟสมีเพื่อนแค่ไม่กี่คน ไลน์ไม่มี ทำมาหากินมั่งเที่ยวมั่ง(ช่วงนี้เที่ยวมากกว่าทำงาน) แต่ติดที่ว่าเมียบอกว่ายอมทุกอย่างแม้ว่าจะหาเมียใหม่ก็ยอมแต่ยอมตายจ้า..... ร้องไห้

* นิสัยดี.jpg (90.82 KB, 181x220 - ดู 197 ครั้ง.)

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 09:52:42 »

อยากมีแฟน............................................................................. ที่ไม่บ้าบอล ไม่ติดเพื่อน ไม่งี่เง่า ไร้สาระ ไม่ติดเฟส ไม่ติดไลน์  ขยันทำมาหากิน

มีบ้างมั้ย  เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออ
ผม ไม่เล่นบอล เพื่อนๆอายุแยะแล้วต่างมีครอบครัว ไม่ทานเหล้า  เฟสมีเพื่อนแค่ไม่กี่คน ไลน์ไม่มี ทำมาหากินมั่งเที่ยวมั่ง(ช่วงนี้เที่ยวมากกว่าทำงาน) แต่ติดที่ว่าเมียบอกว่ายอมทุกอย่างแม้ว่าจะหาเมียใหม่ก็ยอมแต่ยอมตายจ้า..... ร้องไห้

ฮ่าๆๆๆ งั้นไม่เป็นไรค่ะ เอาไว้ว่างค่อยมาสมัครใหม่นะคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 09:54:35 »

ยังรับอยู่ค่ะ (ทำเหมือนขายของเนอะๆๆ)
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอาแต้อิ กี่ตำแหน่งดี

รับ 1 ตำแหน่ง
แต่ทำหลายหน้าที่หน่อยนะคะ 5555

เดียวรอตุลุงสึกก่อนเน้อออ รอตุลุงกำ เหอๆๆๆ ตอนนี้ทำหน้าที่พระอยู่!!!ว่าจะบวชหื้อครบ20พรรษา ตอนนี้ใกล้จะครบละ ยังแห๋ม19พรรษาบ่ดายลุ๊! อดเอา 555555

รอ รอ รอลุงสึกมา รอ รอ รอ ลุงสึกมา มุสาลุงเป๋นศีลข้อสี่ อยู่วัดดีๆน้องบ่จุ๊ลุงนี้สึกมา
(เอาจะอี้บ่ เจ้า 555 )

อารมณ์ดีน้อคับ^^ผ่อท่าจะมักไมค์ยุหนานิ5555

บ่าปอมักเจ้า แต่มีความสุขทุกครั้งที่จับไมค์ เครียดๆ อยู่หายเครียดเป็นปลิดทิ้งเบย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
vattana02
I ♥ 3 Cha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 00:59:00 »

จะมีผู้ชายคนไหนดีเท่าผม  ยิ้ม
ผมนอนตื่นเช้า ผมทำงานฝีมือเก่ง ไม่กินเหล้า ทำอาหารได้ อ่านหนังสือ ออกกำลังกายยามว่าง ไม่เที่ยวกลางคืน สวดมนต์ก่อนนอน เข้านอน 2 ทุ่ม
ไม่เชื่อ..... ถามผู้คุมเรือนจำได้ !! ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

円 ₢ ₥ ₫ ₦ z ł ﷼ ₠ ₧ ₯ ₨ K č र  ♉ ♊ ♋ ♌ ♍ ♎ ♏ ♐ ♑ ♒  ₡ ₮ ₭ ₩
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 11:50:47 »

ผมนอนตื่นเช้า ผมทำงานฝีมือเก่ง ไม่กินเหล้า ทำอาหารได้ อ่านหนังสือ ออกกำลังกายยามว่าง ไม่เที่ยวกลางคืน สวดมนต์ก่อนนอน เข้านอน 2 ทุ่ม
ไม่เชื่อ..... ถามผู้คุมเรือนจำได้ !! ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ออกมาเมื่อไหร่บอกนะคะ จะรีบไปต้อนรับค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ranger101
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 18:25:25 »

ออกมาเมื่อไหร่บอกนะคะ จะรีบไปต้อนรับค่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ปาาาดตุ ดีเหลือตุ๊ลุงก่อนลุนิ เหอๆๆๆๆ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 20:27:23 »

ป๊าดจิโท๊ะ น้องไอยังหาแฟนบ่ได้เต้าบ่าเดี่ยวกานิ  รจไอ หยังเลือกนักแต้นักว่า  ยิ้มกว้างๆ -* รูดซิบปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2015, 07:42:28 โดย Tossapol » IP : บันทึกการเข้า
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2015, 21:38:28 »

คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า   

สนใจ โทร 086-9176511
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 12:28:42 »

คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า   

เคย.....เป็นคนใน นะจ๊ะ แต่ก็ออกมาอยู่ข้างนอกได้หลายปี
ตอนนี้อยากกลับเข้าไปข้างใน อีกน่ะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

pongpiya55
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 14:27:36 »

ผมโสดครับ  ตอนนี้หัวใจคนสวยยังว่างอยู่มั๊ยเอ่ย???

law149ru
ตามหากัณยามิตร
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 23:26:50 »

คนสมัครหนักขนาด ขอเป้นกองเชียร์เน้อ 5 5+

สิ่งเหล่านี้ไม่เที่ยง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไปเป็นธรรมดา เมื่อเห็นทุกข์ ก็เบื่อหน่าย เมื่อเบื่อหน่าย ก็คลายความยึดติด เมื่อคลายความยึดติด จิตก็หลุดพ้น...
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2015, 09:23:08 »

ผมโสดครับ  ตอนนี้หัวใจคนสวยยังว่างอยู่มั๊ยเอ่ย???

เอิ่ม............................ ว่างบ้าง ไม่ว่างบ้าง ว่างเป็นพักๆ อกหักเป็นระยะๆ ค๊า ยิงฟันยิ้ม

JamesKub
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2015, 17:14:50 »

ผมขอถามข้อนึงนะครับ ทำไมผู้หญิงถึงไม่ชอบให้แฟนติดเพื่อน บางทีเขาเป็นเพื่อนซี้กันก่อนเป็นแฟนกับคุณตั้งหลายปี / พอดีอยากระบาย ฮ่า ๆ เพื่อนผมคนนึงนี่เหมือนนักโทษเลย ต้องตามใจแฟนทุกอย่าง ออกจากห้องพักก็ไม่ได้ต้อง หรือจะทำอะไรก็ต้องรอให้แฟนอนุญาต เห็นมันมาบ่นว่าอยู่อย่างนี้ทำให้ลำบากใจ ไม่ชอบเลย อึดอัด เห็นแล้วก็น่าสงสาร ฮ่า ๆๆ
เมียคงจะขุ่ไว้ รักเพื่อนก็ไปอยู่กับเพื่อน ถ้ารักเมียก็ต้องอยู่กับเมีย เชื่อเมียแล้วจะเจริญประมาณนั้น   

ตั๋วไผ่ตั๋วมันเต๊อะ ฮ่าๆๆ

เหตุผลส่วนตัว นะคะ คำว่าติดเพื่อน ของผู้ชายในสายตาของผู้หญิง คือ ให้เพื่อนเป็นเบอร์ 1 หากเป็นเรื่องของเพื่อนจะต้องเห็นความสำคัญก่อน ส่วนเรื่องของแฟนนี่เอาไว้ทีหลัง โดยให้ข้ออ้าง ว่าเพื่อนมาก่อนแฟน

ดิฉันก็อยากจะถามซะตรงนี้ว่า  เพื่อนมาก่อนแฟน ใช่เพื่อนมาก่อน แต่คนมาทีหลังหวังจริง รักจริง
คุณๆ ก็ควรจะต้องลำดับความสำคัญ นะคะ

ฮ่า ๆๆ ครับ พอดีผมคิดคำนี้ไม่ถี่ถ้วนเอง ถ้าติดเพื่อนแบบเกินไปถึงเป็นผู้ชายคงไม่ชอบให้แฟนติดเพื่อนเกินไปเหมือนกัน พอดีนึกถึงเพื่อนคนนึงขึ้นมา ตอนนั้นนึกแค่ว่าคำนี้หมายถึงประมาณว่าห้ามออกมาหาเพื่อนแบบเด็ดขาดไม่ว่าเหตุผลอะไร (เพื่อนผมยังกะนักโทษที่มีผู้คุมคุมตลอดเวลา มันชอบแอบมาบ่นให้ฟัง ฮ่า ๆๆ) ส่วนมาก่อนมาหลังพูดไม่ได้หรอกครับว่าใครรักใครจริง ของอย่างงี้ต้องดูกันไปเอง อยู่ที่ตัวบุคคล เพื่อนหรือแฟนก็จริงใจทั้งหมดหมดแหละครับเพราะความหมายของคำมันก็มีอยู่แล้ว แต่แฟนก็คืออนาคตในภายหน้าของเรา / ถ้ามีคนถามบังคับให้เลือกแฟน หรือเพื่อน ผมคงไม่คบกับคนที่ถามแน่นอน ไม่ว่าเพื่อนจะพูดหรือแฟนจะพูด เพราะทั้งสองก็สำคัญเหมือนกัน #ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 13:48:51 »

ปาาาดตุ ดีเหลือตุ๊ลุงก่อนลุนิ เหอๆๆๆๆ

รอตุ๊ลุง ก่ะบ่าสึกซักเตื้อ ก่ะเลยว่าจะบ่ารอล่ะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ

Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 13:55:51 »

ผมขอถามข้อนึงนะครับ ทำไมผู้หญิงถึงไม่ชอบให้แฟนติดเพื่อน บางทีเขาเป็นเพื่อนซี้กันก่อนเป็นแฟนกับคุณตั้งหลายปี / พอดีอยากระบาย ฮ่า ๆ เพื่อนผมคนนึงนี่เหมือนนักโทษเลย ต้องตามใจแฟนทุกอย่าง ออกจากห้องพักก็ไม่ได้ต้อง หรือจะทำอะไรก็ต้องรอให้แฟนอนุญาต เห็นมันมาบ่นว่าอยู่อย่างนี้ทำให้ลำบากใจ ไม่ชอบเลย อึดอัด เห็นแล้วก็น่าสงสาร ฮ่า ๆๆ
เมียคงจะขุ่ไว้ รักเพื่อนก็ไปอยู่กับเพื่อน ถ้ารักเมียก็ต้องอยู่กับเมีย เชื่อเมียแล้วจะเจริญประมาณนั้น   

ตั๋วไผ่ตั๋วมันเต๊อะ ฮ่าๆๆ

เหตุผลส่วนตัว นะคะ คำว่าติดเพื่อน ของผู้ชายในสายตาของผู้หญิง คือ ให้เพื่อนเป็นเบอร์ 1 หากเป็นเรื่องของเพื่อนจะต้องเห็นความสำคัญก่อน ส่วนเรื่องของแฟนนี่เอาไว้ทีหลัง โดยให้ข้ออ้าง ว่าเพื่อนมาก่อนแฟน

ดิฉันก็อยากจะถามซะตรงนี้ว่า  เพื่อนมาก่อนแฟน ใช่เพื่อนมาก่อน แต่คนมาทีหลังหวังจริง รักจริง
คุณๆ ก็ควรจะต้องลำดับความสำคัญ นะคะ

ฮ่า ๆๆ ครับ พอดีผมคิดคำนี้ไม่ถี่ถ้วนเอง ถ้าติดเพื่อนแบบเกินไปถึงเป็นผู้ชายคงไม่ชอบให้แฟนติดเพื่อนเกินไปเหมือนกัน พอดีนึกถึงเพื่อนคนนึงขึ้นมา ตอนนั้นนึกแค่ว่าคำนี้หมายถึงประมาณว่าห้ามออกมาหาเพื่อนแบบเด็ดขาดไม่ว่าเหตุผลอะไร (เพื่อนผมยังกะนักโทษที่มีผู้คุมคุมตลอดเวลา มันชอบแอบมาบ่นให้ฟัง ฮ่า ๆๆ) ส่วนมาก่อนมาหลังพูดไม่ได้หรอกครับว่าใครรักใครจริง ของอย่างงี้ต้องดูกันไปเอง อยู่ที่ตัวบุคคล เพื่อนหรือแฟนก็จริงใจทั้งหมดหมดแหละครับเพราะความหมายของคำมันก็มีอยู่แล้ว แต่แฟนก็คืออนาคตในภายหน้าของเรา / ถ้ามีคนถามบังคับให้เลือกแฟน หรือเพื่อน ผมคงไม่คบกับคนที่ถามแน่นอน ไม่ว่าเพื่อนจะพูดหรือแฟนจะพูด เพราะทั้งสองก็สำคัญเหมือนกัน #ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มเท่ห์ คือโดยส่วนตัวก็ไม่ได้บังคับว่าให้เลือกใครหรอกนะคะ เพราะผู้หญิงก็มีเพื่อนเหมือนกัน แต่เพื่อนกับแฟนเราควรจะให้ความสำคัญที่ต่างกัน ควรให้เกียรติในคนละรูปแบบ ซึ่งผู้หญิงที่ห้ามแฟนไม่ให้เพื่อนเด็ดขาด นี่ก็คงจะมี แต่มีไม่มากหรอกค่ะ

คือถ้ามันไม่หนักหนาสาหัสอะไร คนรักกันก็ต้องยอมๆ หยวนๆ กันไป แต่ก็ไม่ใช่ว่าไปกินเหล้าจนลืมคนข้างหลัง สรุปก็คือ ควรจะแบ่งเวลาให้มันพอดี เรียงลำดับความสำคัญให้ถูก นะคะ และคนเป็นเพื่อนก็ควรจะให้เกียรติแฟนของเพื่อน ว่ามั้ยล่ะคะ ??
  ยิ้มเท่ห์

ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 14:54:58 »

ใหน ใบสมัครมีใหนเอามาฮื้อกรอกด่วนที่สุดครับ ไค่อยากล่ะ จุมพิต

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 16:47:39 »

ใหน ใบสมัครมีใหนเอามาฮื้อกรอกด่วนที่สุดครับ ไค่อยากล่ะ จุมพิต

ลุงคุณสมบัติดีล้ำไป ลูกหลานคนนี้ขอบาย เจ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Chilla_King
midafXD
ชั้นประถม
*

อย่าดีแต่เป็นคน...แต่จงเป็นคนที่ดี.

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 17:02:12 »

รอตุ๊ลุง ก่ะบ่าสึกซักเตื้อ ก่ะเลยว่าจะบ่ารอล่ะเจ้า  ยิ้มกว้างๆ
บ่ารอตุ๊ลุง งั้นก่เอาขะโยมแตนบ๋ออั้น

Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2015, 19:48:28 »

น้องไอครับ ใครมาสมัครกี่คนๆๆ บ่ต้องเอา พิจารณาอาดีกว่า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2015, 11:35:58 »

บ่ารอตุ๊ลุง งั้นก่เอาขะโยมแตนบ๋ออั้น

เคิ้วววว ขะโยมรอคิวต่อไป คิวตี้เต๊าใดบ่าฮู้เน้อเจ้า    ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์