เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 20:31:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  โรงเรียนอนุบาลเชียงรายจะย้ายนักเรียนไปเรียนโรงเรียนบ้านสันต้นเปา
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน โรงเรียนอนุบาลเชียงรายจะย้ายนักเรียนไปเรียนโรงเรียนบ้านสันต้นเปา  (อ่าน 8170 ครั้ง)
tongdee
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:58:20 »

ได้ข่าวแว่วมาว่า ผู้บริหารโรงเรียน และ กรรมการบริหารโรงเรียนอนุบาลเชียงราย จะย้ายนักเรียนบางห้องไปเรียนที่โรงเรียนบ้านสันต้นเปา

ไครพอทราบ เรื่องบ้างครับ ถ้าไครรู้ข้อมูลเบื้องหลังเบื้องลึกช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ เพราะโรงเรียนอ้างว่าห้องเรียนไม่เพียงพอ  จะไม่พอได้ยังไงเปิดสอนมาตั้งกี่สิบปี ยังไม่มีปัญหา หรือมีก็แก้ไขได้มาตลอด นี่เล่นรับนักเรียนมาเยอะจนเกินความสามารถที่โรงเรียนจะรองรับ แล้วก็ผลักภาระมาให้นักเรียน และผู้ปกครอง อย่างนี้มันจะถูกต้องเหรอครับ โรงเรียนมีความสามารถรับนักเรียนได้เท่าไหร่ ทำไมไม่รับไปเท่านั้น จะรับมาให้มันเกินขีดจำกัดทำไม
                 หรือพวกผู้บริหาร หรือ คณะกรรมการบริหารโรงเรียน  มีนอกมีใน หาเรื่องเอาเงินงบประมาณมาเข้ากระเป๋าตัวเองหรือป่าว ถ้าจริงมันไม่ถูกนะ ผู้ปกครอง และ นักเรียนเค้าเดือดร้อน 
tongdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:08:22 »

ไครมีข้อมูลเพิ่มเติม ขอรบกวนด้วยนะครับ
ilovecri
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 11:01:31 »

รอคำตอบด้วยคนค่า
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 12:09:48 »

ผมไม่เคยเรียนที่นั่น  แต่เคยไปดูเขาแข่งเตะตะกร้อที่นั่นสมัยก่อนแข่งกลางคืน  บางทีแข่งบาสที่เชียงรายวิท   เจียงฮายสมัยก่อน รถไม่มาก    สงบจริงๆ

สนใจ โทร 086-9176511
siwanon
มัธยม
**

Thanee Advertising

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 12:23:47 »

ย้ายเฉพาะ เด็ก อินเตอร์ นะครับ คอส 35000 / ปี   
ส่วนห้องอื่น ยังที่เดิมนะครับ ได้ข่าวมาวาอย่างนั้น
ค่าแป๊ะเจี๊ย เด็กจับฉลากไม่ได้ นี่หนักเอาการนะครับ

Thannee Car Wrap  ติดตั้งสติ๊กเกอร์ เคฟล่า 3M สติ๊กเกอร์สีดำด้าน สีต่างๆ ยี่ห้อ Mactac คุณภาพสูงจาก Germany และ Jap    093-1318183
Plam-Ping
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 12:33:03 »

:Dอยากรู้เหมือนกัน
อิสระii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 15:25:29 »

เท่าที่ทราบมาย้ายเฉพาะเด็กอินเตอร์ค่ะ  เพราะสถานที่มันแออัดเกินไป  จากเดิมห้องละ 50คน พอย้ายไปที่สัน้นเปาก็จะเหลือห้องละ40คน  มันจะได้ไม่เกินความสามารถในการดูแลนักเรียนของครูประจำชั้น  แล้วอีกอย่างหนึ่ง  ได้ยินว่าที่เค้าเก็บค่าแป๊ะเจี๊ยะเยอะนั้นเพื่อจะเอาไปซื้อรถบัสรับส่งนักเรียนไปเรียนที่โน้นจะได้ไม่เป้นภาระของผู้ปกครองมากเกินไปค่ะ
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 09:23:29 »

เพื่อนผมบอกว่าสนามที่นั่นมีน้อยแต่เด็กๆเขาก็มีวิธีการที่จะเล่นบอล สนามเดียวเล่นบอลพร้อมกันหลายๆทีม  โดยการใช้ลูกบอลสีต่างกัน  ให้จ้องบอลสีของตัวเองให้ดี   สุดยอดโรงเรียนดังไปไหนก็ได้คนก็จะตามไปเอง   กระจายความเจริญ   ลดความแออัด

สนใจ โทร 086-9176511
kon cr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 14:02:27 »

ถ้าเป็นไปได้ก็คงจะดี จะได้ลดปัญหาผู้ปกครองจอดรถซ้อนคัน ขวางทางจราจรมากค่ะ ยิ่งใกล้ตลาดลดความวุ่นวายไม่น้อยเลย
oshi
ชั้นประถม
*

เจ้าชายผัก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 14:04:55 »

ใจเย็นๆครับ อย่าเพิ่งตีตนครับ รอข่าวออกมาก่อนครับ ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางแก้ไข
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2011, 22:15:07 »

ใคร่ฮุ้ เหมือนกั๋นครับ

ทำไม

เพราะอะไร

ใคร

ยังไง

เมื่อไหร่

เงื่อนไขอะไร

ผุ้ปกครอง นักเรียนว่าจะได

อื่น ๆ
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2011, 22:31:30 »

เพื่อนผมบอกว่าสนามที่นั่นมีน้อยแต่เด็กๆเขาก็มีวิธีการที่จะเล่นบอล สนามเดียวเล่นบอลพร้อมกันหลายๆทีม  โดยการใช้ลูกบอลสีต่างกัน  ให้จ้องบอลสีของตัวเองให้ดี   สุดยอดโรงเรียนดังไปไหนก็ได้คนก็จะตามไปเอง   กระจายความเจริญ   ลดความแออัด

ผมใคร่ฮู้ว่า แล้ว โรงเรียนบ้านสันต้นเปา ไม่ดัง ก๊ะครับ ถึงได้คิดว่า ถ้า อนุบาลชร. มา แล้ว จะนำความเจริญมาตวย 

ลดความแออัดนี้ จะเป็นการเอาความแออัดของที่เก่า มาไว้ที่ใหม่ ก่อครับ

Aimam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2011, 22:49:40 »

ไม่เห็นด้วยอย่างแรง ฮืม
Kungking
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2011, 15:23:04 »

เค้าคงคิดดีแล้ว ประมาณว่า บวกลบคูณหาร ข้อดี ข้อเสีย แล้วคงออกมาอย่างนี้น่ะค่ะ ยังไงก็ใจเย็น ๆ ก่อน เพื่อรอฟังข้อเท็จจริงจากผู้รู้ก่อนก็ดีนะคะ
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2011, 17:02:44 »

ตอนนี้ก็ อยู่ช่วงเปิดรับสมัคร นักเรียน
ผู้ปกครอง กับ นักเรียน จะขาดความเชื่อมั่นหรือเปล่า สับสน ๆ ประมาณนี้

จะว่าไป ก็ถือว่าใกล้จะเปิดเทอมแล้วนะเนี่ย ...
oa3405
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2011, 17:12:00 »

ทำงานในโรงเรียนบ้านสันต้นเปาอะนะคะ  เท่าที่รู้คือ ด้วยโรงเรียนเรา มีนักเรียนน้อย กลัวว่าจะถูกยุบแล้วก็กลัวว่า นักเรียนเราจะไม่มีที่เรียนกัน จวบเหมาะกะที่ ทาง รร อนุบาลเชียงรายเค้าอยากขยายที่เรียนใ้ห้เด็กหัวไบท์ เพราะโรงเรียนแออัด ก็เลยขอบริหารการศึกษาร่วมกันกับโรงเรียนบ้านสันต้นเปา เพราะมีพื้นที่รองรับได้ดีกว่า อีกทั้งตอนนี้ปัญหาเด็กพม่าอยู่ใน รร เราเยอะมากกลัวจะเป็นปัญหาในเรื่องของนโยบาย เรียนฟรี 15 ปี เพราะเด็กพม่าเค้าไม่มีบัตร เพราะเหตุนี้จึงต้องทำการเรียนการสอนร่วมกะรรอนุบาลเชียงราย แต่คงพูดอะไรมากไม่ได้ เพราะมันเป็นเรื่อยภายในนะคะ ขอบอกแค่นี้แหล่ะ
CEI_Lover
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 16:17:12 »

แล้วมันจะมีผลกระทบอะไรกับ ครู เจ้าหน้าที่ นักเรียน ผู้ปกครอง ที่ ร.ร. บ้านสันต้นเปา ไหม ถ้า ย้ายมา น่ะครับ
oa3405
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 17:06:22 »

แล้วมันจะมีผลกระทบอะไรกับ ครู เจ้าหน้าที่ นักเรียน ผู้ปกครอง ที่ ร.ร. บ้านสันต้นเปา ไหม ถ้า ย้ายมา น่ะครับ
ไม่มีมั้งค่ะ เพราะว่าครูที่สอนอยู่ ตอนนี้ทำเรื่องย้ายไป รรอื่นหมดแล้ว ก็เหลือแต่ ผอ กะนักการภารโรงอะค่ะ ..รู้สึกว่า เปิดเทอม จะย้ายครูจาก อนุบาลมาสอนเลย พร้อมแม่บ้าน นะ....ไม่ต้องห่วงค่ะ
akiyajung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 20:13:26 »

ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กรกฎาคม 2014, 11:54:56 โดย akiyajung » IP : บันทึกการเข้า
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2011, 20:18:01 »

เอ่อ...ผมว่าเรียนที่ไหนถ้า ครูดี ก็ไม่มีอะไรมากมายนะครับ  อยู่ไหนก็เรียนได้ ยอมไปรับลูกไกลอีกหน่อย ก็ช่วยลดความแออัดได้ 

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
หน้า: [1] 2 พิมพ์