เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 07:22:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจ้งข่าวการแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล ล็อตที่ 3 จังหวัดเชียงรายครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน แจ้งข่าวการแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล ล็อตที่ 3 จังหวัดเชียงรายครับ  (อ่าน 21524 ครั้ง)
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2014, 20:34:12 »

เขต อ.ขุนตาลแลกที่ร้าน ป.การไฟฟ้าครับเตรียมเอกสารมาให้ครบครับสอบถามได้ครับโทร0861954056(1-2)
เยี่ยมเลยครับ ใครอยู่ขุนตาลใช้บริการได้นะครับ ยิ้มกว้างๆ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 10:46:19 »

มีรา้นขายเข้ามาร่วมรายการครับ
- จุดรับแลกคูปอง ร้านเอเชียงอิเล็คทรอนิคส์ ท่ารถเก่า
- จุดรับแลกคูปองร้าน แมงป่อง ตรงข้ามร้านคึ๊ขั๋วใหม่
- จุดรับแลก ร้านเอรวัณ อิเล็คทรอนิคส์ ท่ารถเก่า

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 21 ธันวาคม 2014, 11:11:20 »

ชุมชนหรือสถานที่ใดหน่วยงานใด อยากให้ทีมงานทรีจีบายเชียงรายไปให้ความรู้เรื่องทีวีดิจิตอลแจ้งได้นะครับ เพราะผมคิดว่ายังมีคนไม่ทราบข้อมูลเรื่องนี้อีกมากครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 08:48:48 »

พรุ่งนี้แล้วครับ วันที่ 24 ธันวาคม 2557 เริ่มแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล(กล่องเสาอากศ)
หมู่บ้านไหนตำบลไหนได้รับแล้ว เอามาโชว์หน่อยครับ วันพรุ่งนี้

TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 09:12:39 »

เมืองพานก่อบ่ามี  ร้องไห้
audii
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 12:51:34 »

วิธีตรวจสอบว่าคูปองทีวีดิจิตอล 690 บาท อยู่ที่ไหน?  http://www.it24hrs.com/2014/find-coupon-digital-tv/
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 19:35:07 »

วิธีตรวจสอบว่าคูปองทีวีดิจิตอล 690 บาท อยู่ที่ไหน?  http://www.it24hrs.com/2014/find-coupon-digital-tv/
ขอบคุณครับข่อมูเพิ่มเติม
หากมีปัญหาอะไร โทรสอบถามผมได้ครับ ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับทีวีดิจิตอลครับครับ

kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 10:21:19 »

อ้ายคิดว่าเอาไปแลกกล่องรุ่นไหนคุ้มสุดครับ ยอมบวกเพิ่มได้นิดหน่อย

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 11:16:16 »

อ้ายคิดว่าเอาไปแลกกล่องรุ่นไหนคุ้มสุดครับ ยอมบวกเพิ่มได้นิดหน่อย
โดยทั่วไปกล่องทุกกล่อง CPU มาจากที่เดียวกันหมดต่างกันที่ รูปร่างของกล่องนะครับ ที่ว่าอึดก็ต้อง คีเอทีฟกับไทยแซทรุ่นไม่ต้องเพิ่มเงินครับ

faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 11:47:55 »

อยู่กรุงเทพฯ ลองมาหลายกล่องมาก ชอบที่สุดคงเป็นของ samart strong pro ใช้คูปองเพิ่มเงิน 250 บาท ข้อดีพื้นที่สัญญานอ่อนยังสามารถรับได้ รู้สึก chipset เป็นของ sony  ข้อดีอีกอย่างคือ เล่นไฟล์หนังผ่าน usb ไม่ค่อยมีปัญหา มี dolby เสียงออกเป็น ac3

ส่วนที่ชอบอีกกล่องคือของ GMM Zeason by Loxley ข้อดี กล่องรูปร่างสวยงาม ที่สำคัญคือ เปลี่ยนช่องไวสุดหน่วงไม่เกิน 2วินาที
ข้อเสีย คือไม่มีเสียง dolby ไม่เหมาะถ้าจะเอามาเป็นเครื่องเล่นไฟล์หนังเป็นงานหลัก แลกที่ homepro เพิ่มเงิน 309 บาท

ส่วนยี่ห้ออื่นกล่องตามราคาแบบไม่ต้องเพิ่มเงินของ Createch CT4  พอใช้ได้ ส่วนที่แลกใน 7-11 ไม่ต้องเพิ่มเงินยี่ห้อ Forth เวิร์คสุด 

เป็นข้อมูลเพิ่มเติมจากคนเคยใช้ เล็กๆน้อยๆ
Ting4949
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 14:35:04 »

โดยทั่วไปกล่องทุกกล่อง CPU มาจากที่เดียวกันหมดต่างกันที่ รูปร่างของกล่องนะครับ ที่ว่าอึดก็ต้อง คีเอทีฟกับไทยแซทรุ่นไม่ต้องเพิ่มเงินครับ

อยู่กรุงเทพฯ ลองมาหลายกล่องมาก ชอบที่สุดคงเป็นของ samart strong pro ใช้คูปองเพิ่มเงิน 250 บาท ข้อดีพื้นที่สัญญานอ่อนยังสามารถรับได้ รู้สึก chipset เป็นของ sony  ข้อดีอีกอย่างคือ เล่นไฟล์หนังผ่าน usb ไม่ค่อยมีปัญหา มี dolby เสียงออกเป็น ac3

ส่วนที่ชอบอีกกล่องคือของ GMM Zeason by Loxley ข้อดี กล่องรูปร่างสวยงาม ที่สำคัญคือ เปลี่ยนช่องไวสุดหน่วงไม่เกิน 2วินาที
ข้อเสีย คือไม่มีเสียง dolby ไม่เหมาะถ้าจะเอามาเป็นเครื่องเล่นไฟล์หนังเป็นงานหลัก แลกที่ homepro เพิ่มเงิน 309 บาท

ส่วนยี่ห้ออื่นกล่องตามราคาแบบไม่ต้องเพิ่มเงินของ Createch CT4  พอใช้ได้ ส่วนที่แลกใน 7-11 ไม่ต้องเพิ่มเงินยี่ห้อ Forth เวิร์คสุด 

เป็นข้อมูลเพิ่มเติมจากคนเคยใช้ เล็กๆน้อยๆ

เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ.... เพราะ เลือกไม่ถูกจริง ๆ เยอะเกิน ... ส่วนผม ขอเลือกแบบไม่ต้องเพิ่มเงินดีกว่า.... เพราะ ต้องไปจ่ายค่าเสาอากาศอีก ... ถ้ามีรุ่นที่แถมเสาอากาศให้ด้วยก็น่าจะดี เนอะ.... ยิงฟันยิ้ม
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 14:39:10 »

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 16:21:47 »

เสริมอีกนิด ถ้าได้คูปองมาแล้วไม่ต้องรีบเอาไปแลก ใจเย็นๆ รอให้สัญญานส่งมานิ่งๆก่อนแล้วก็เก็บข้อมูลตามเวป ว่ารุ่นไหนตรงใจท่านที่สุด ค่อยเสาะหาที่แลก เดี๋ยวพอจำนวนคูปองถึงมือกันครบ คราวนี้ ตามห้าง โลตัส บิ๊กซี แม็คโคร โฮมโปร รวมทั้ง 7-11 จัดหาสารพัดรุ่น+โปรแถมเสามาให้เดินชมเดินแลก ไม่หวาดไม่ไหว 

ถ้าแลกก่อน ช่วงแรกรุ่นเครื่องกับร้านที่รับแลกมีน้อย ไม่ถูกใจหรือไม่ดี ใช้คูปองแลกมาเปลี่ยนรุ่นไม่ได้ด้วย เท่ากับเอาปัญหาเข้าบ้านเลย ก็เป็นอีกหนึ่งความเห็นแนะนำได้เล็กๆน้อยๆจากประสบการณ์ตรงที่กรุงเทพฯ 

โชคดีมีความสุขทุกๆท่านครับ
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 18:21:27 »

ซาวสี่แล้วยังดักแซ่บอยู่   ขยิบตา

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 22:29:51 »

เสริมอีกนิด ถ้าได้คูปองมาแล้วไม่ต้องรีบเอาไปแลก ใจเย็นๆ รอให้สัญญานส่งมานิ่งๆก่อนแล้วก็เก็บข้อมูลตามเวป ว่ารุ่นไหนตรงใจท่านที่สุด ค่อยเสาะหาที่แลก เดี๋ยวพอจำนวนคูปองถึงมือกันครบ คราวนี้ ตามห้าง โลตัส บิ๊กซี แม็คโคร โฮมโปร รวมทั้ง 7-11 จัดหาสารพัดรุ่น+โปรแถมเสามาให้เดินชมเดินแลก ไม่หวาดไม่ไหว 

ถ้าแลกก่อน ช่วงแรกรุ่นเครื่องกับร้านที่รับแลกมีน้อย ไม่ถูกใจหรือไม่ดี ใช้คูปองแลกมาเปลี่ยนรุ่นไม่ได้ด้วย เท่ากับเอาปัญหาเข้าบ้านเลย ก็เป็นอีกหนึ่งความเห็นแนะนำได้เล็กๆน้อยๆจากประสบการณ์ตรงที่กรุงเทพฯ 

สินค้าตามห้างที่ว่า ลูกค้าผมเจอปัญหา เสียบ่อยมานะครับประกัน 2 ปี แต่เสียบ่อยไม่ไหวนะครับ และบนห้างคนขายขายอย่างเดียว ไม่รู้เรื่องทีวีดิจิตอลเท่าไหร่ครับ ไปร้านจานที่เข้าร่วมรายการดีกว่าครับ เขาให้คำแนะนำการใช้การต่อสายครบครันครับ และเรื่องเสียร้านที่ร่วมรายการเขาเปลี่ยนให้ใหม่ในกรณีที่เครื่องเสียไม่ต้งรอครับ

faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2014, 08:40:44 »

สินค้าตามห้างที่ว่า ลูกค้าผมเจอปัญหา เสียบ่อยมานะครับประกัน 2 ปี แต่เสียบ่อยไม่ไหวนะครับ และบนห้างคนขายขายอย่างเดียว ไม่รู้เรื่องทีวีดิจิตอลเท่าไหร่ครับ ไปร้านจานที่เข้าร่วมรายการดีกว่าครับ เขาให้คำแนะนำการใช้การต่อสายครบครันครับ และเรื่องเสียร้านที่ร่วมรายการเขาเปลี่ยนให้ใหม่ในกรณีที่เครื่องเสียไม่ต้งรอครับ

หุหุ เหลือบไปเห็น avartar ซ้ายมือ  ต่างความเห็นครับ ส่วนตัว เปลี่ยนของตามห้างใหญ่ๆ ยังไงก็สะดวกกว่าร้านเล็กแน่นอน ไม่ค้องมานั่งลองนั่งเถียงกัน ของที่ไปซื้อหรือแลกที่ห้างใหญ่เสียไปซื้อที่ร้านตัวแทนที่ร่วมรายการก็เสียได้เหมือนกันเพราะมาจากบริษัทผลิตหรือนำเข้าเดียวกัน

กล่อง digital ถ้าสัญญานแรงเสียบสายอากาศ ต่อสายเข้า TV เปิดเครื่อง มันก็ OTAให้เอง ไม่มีคำว่าชัดไม่ชัด มีแต่รับได้กับรับไม่ได้

ย้ำ ใช้คูปองแลกกล่องมาถ้าใช้แล้วไม่ถูกใจหรือยี่ห้อที่แลกมามีปัญหา  เปลี่ยนรุ่นและยี่ห้อไม่ได้ต้องเป็นรุ่นเดิมยี่ห้อเดิม คูปองถึงแม้ได้มาฟรี เลือกได้ก็เลือก ยังไม่แลกความได้เปรียบอยู่กับเรา รีวิวการใช้งานข้อดี ข้อเสียแต่ละร่น Search จาก Google มีเกือบทุกยี่ห้อ

.-Oxytosin-.
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2014, 09:00:20 »

บ้านที่ไม่มีเจ้าบ้านก็ไม่ได้หรอคะ?? ไปแจ้งตอนนี้ทันมั้ยคะ หรือต้องทำอย่างไรคะ แนะนำทีค่ะ

---->  วิธีสั่งซื้อ
1.สั่งสินค้าทางกล่องข้อความตามลิงค์ ข้างล่างได้เลยนะคะ
https://www.facebook.com/messages/narathip.muangyos
2. ทักไลน์ id: .-maimai-.
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2014, 09:22:08 »

บ้านที่ไม่มีเจ้าบ้านก็ไม่ได้หรอคะ?? ไปแจ้งตอนนี้ทันมั้ยคะ หรือต้องทำอย่างไรคะ แนะนำทีค่ะ

บ้านไม่มีเจ้าบ้านไม่ได้ครับ   แจ้งตอนนี้ ก็ต้องไปย้ายชื่อเป็นเจ้าบ้าน ส่วนคูปองคงต้องไปรับเองหรือส่งหลักฐานการเป็นเจ้าบ้านใหม่ไปที่ กสทช เพื่อรอรับคูปองเป็น case by case  ว่าแต่ขั้นตอนดำเนินการทั้งหมดจะคุ้ม 690 บาทไหม แต่ถ้าตั้งใจไปเป็นเจ้าบ้านอยู่แล้วก็จัดการเลยครับ รักษาสิทธิ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2014, 18:04:26 »

ขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาตอบครับ  2 วันที่ผ่านมาผมติดตั้งเสาภายนอกครับ เกือบ 100 หลังแล้วครับ ยังไงช่วงเย็นๆจะเข้ามาดูและตอบคำถามครับ

inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2014, 19:26:43 »

แนะนำจุดรับแลกเพิ่มเติม   ที่บ้านดู่     ตั้งอยู่ร้านแสนฝางเดิมโดย จ.ส.อ.ชูชาติ  พู่เจริญ (ไอ่ยุท  ป๋างลาว)   ถ้ามาจากทางเหนือ   ผ่านสี่แยกราชภัฏ     ผ่านหน้าสถานีอนามัยบ้านดู่    หาที่จอดรถแถวหน้าตลาดนัดคลองถมรับรองมีที่จอดรถแน่นอน   เดินมานิดหนึ่งเชิญมาใช้บริการ    หากเข้ามาในเมือง    แถวห้าแยก    ร้านชุมพล     ท่ารถเมล์เก่า   ร้านเอเซีย และร้านเอราวัณ

สนใจ โทร 086-9176511
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์