เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 22:16:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจ้งข่าวการแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล ล็อตที่ 3 จังหวัดเชียงรายครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน แจ้งข่าวการแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล ล็อตที่ 3 จังหวัดเชียงรายครับ  (อ่าน 21525 ครั้ง)
bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 14:29:59 »

มาถึงหลายวันละ   เมื่อไรจะจ่ายไม่รู้

* IMG_20150117_142923.jpg (39.37 KB, 700x400 - ดู 573 ครั้ง.)

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
can-cr
ชั้นประถม
*

ข้อความส่วนบุคคล

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 14:44:03 »

ของผมล่าสุด ผญ.บ้านประกาศ  ว่า  ไปรษณีย์จะมาแจกครูปองให้ที่ หอประชุมหมู่บ้าน
วันอาทิตย์ ที่จะถึงนี้    คอยติดตามกันนะครับ ว่าจะมาแบบไหนบ้าง จะเหมือนท่านอื่นๆบางท่านที่ได้รับมาไหม
ที่หมู่บ้านผม (นางแล หมู่ 3) ก็ไม่ส่งถึงบ้านครับ แต่ ผญบ.ประกาศว่ามารับที่อาคารเอนกประสงค์ของหมู่บ้าน มี จนท. ปณ. มาแจกคูปอง มาแจกแต่คูปองนะ ให้ไปแลกเอาเอง ไม่มีแลกกล่องถึงที่ มารับแทนกันไม่ได้ ต้องเป็นเจ้าบ้านเท่านั้น บางคนไม่รู้ให้คนมารับแทน ต้องกลับไปตามเจ้าบ้านมารับอีกรอบ

ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้
hunsaza
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 14:48:29 »

ของผมล่าสุด ผญ.บ้านประกาศ  ว่า  ไปรษณีย์จะมาแจกครูปองให้ที่ หอประชุมหมู่บ้าน
วันอาทิตย์ ที่จะถึงนี้    คอยติดตามกันนะครับ ว่าจะมาแบบไหนบ้าง จะเหมือนท่านอื่นๆบางท่านที่ได้รับมาไหม
ที่หมู่บ้านผม (นางแล หมู่ 3) ก็ไม่ส่งถึงบ้านครับ แต่ ผญบ.ประกาศว่ามารับที่อาคารเอนกประสงค์ของหมู่บ้าน มี จนท. ปณ. มาแจกคูปอง มาแจกแต่คูปองนะ ให้ไปแลกเอาเอง ไม่มีแลกกล่องถึงที่ มารับแทนกันไม่ได้ ต้องเป็นเจ้าบ้านเท่านั้น บางคนไม่รู้ให้คนมารับแทน ต้องกลับไปตามเจ้าบ้านมารับอีกรอบ

ไปรษณีย์เค้าคงขอความร่วมมือทางผู้นำ ให้มารวมกันที่เดียวเลย เพื่อประหยัดเวลาของทางไปรษณีย์ไปในตัว
bert99
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 15:58:53 »

ของผมล่าสุด ผญ.บ้านประกาศ  ว่า  ไปรษณีย์จะมาแจกครูปองให้ที่ หอประชุมหมู่บ้าน
วันอาทิตย์ ที่จะถึงนี้    คอยติดตามกันนะครับ ว่าจะมาแบบไหนบ้าง จะเหมือนท่านอื่นๆบางท่านที่ได้รับมาไหม
นางแล หมู่ 3 มาเมื่อไหร่ครับ หมู่บ้านประกาศหรือเปล่าครับ ไม่เห็นรับทราบเลย วันนี้ก็อยู่บ้านทั้งวันนะครับ อุตส่าห์รอตามระบบไปรษณีย์ที่ขึ้นสถานะนำจ่ายตั้งแต่วันที่ 3 มกราคม 58 ทำไมไปรษณีย์ไม่มาทิ้งที่บ้าน คนไม่อยู่ก็ทิ้งใบไว้ จะได้ไปรับเองที่ไปรษณีย์ ตกลงตอนนี้ไปรับเองที่ไปรษณีย์ได้ยังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2015, 16:12:53 โดย bert99 » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2015, 17:04:25 »

ของผมล่าสุด ผญ.บ้านประกาศ  ว่า  ไปรษณีย์จะมาแจกครูปองให้ที่ หอประชุมหมู่บ้าน
วันอาทิตย์ ที่จะถึงนี้    คอยติดตามกันนะครับ ว่าจะมาแบบไหนบ้าง จะเหมือนท่านอื่นๆบางท่านที่ได้รับมาไหม
นางแล หมู่ 3 มาเมื่อไหร่ครับ หมู่บ้านประกาศหรือเปล่าครับ ไม่เห็นรับทราบเลย วันนี้ก็อยู่บ้านทั้งวันนะครับ อุตส่าห์รอตามระบบไปรษณีย์ที่ขึ้นสถานะนำจ่ายตั้งแต่วันที่ 3 มกราคม 58 ทำไมไปรษณีย์ไม่มาทิ้งที่บ้าน คนไม่อยู่ก็ทิ้งใบไว้ จะได้ไปรับเองที่ไปรษณีย์ ตกลงตอนนี้ไปรับเองที่ไปรษณีย์ได้ยังครับ

เฮาก็อยู่หมู่3นางแล ยังบ่ได้รับ และก็บ่ฮู้ว่าเปิ้นมาแจกแล้วเหมือนกั๋น

can-cr
ชั้นประถม
*

ข้อความส่วนบุคคล

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 10:57:02 »

ได้ตั้งแต่วันที่ 11 มค. 58 ละครับ ผญบ. ประกาศเสียงตามสายตอนเย็นวันเสาร์ที่ 10 (วันเด็ก)  ผมโชคดีหน่อยบ้านอยู่ละแวกเดียวกันกับ ผญบ. เลยได้รับข่าวสารง่ายกว่า ลองไปถามที่ ปณ. บ้านดู่ดูครับ วันก่อนไปส่งเอกสาร เห็นฝั่งที่รับพัสดุมีลงชื่อให้มารับคูปองทีวีอยู่ คาดว่าน่าจะเป็นส่วนที่ยังไม่มีคนมารับ ย้ำนะครับ! ต้องเป็นเจ้าบ้านเอาบัตร ปชช.และสำเนาตัวจริงไป

ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้
neoclassic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 12:18:34 »

ได้รับแล้วครับ ไปรษณีย์ มานำจ่ายให้ที่หอประชุมหมู่บ้าน
ใช้หมายเลขประจำบ้าน และตัวเจ้าบ้าน ยืนยันกับทางเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์   

นอกจากนี้ สังเกตได้ว่า  มีตัวแทน จำหน่ายกล่อง  หลายบริษัทฯเลย มาตั้งรถ บริเวณใกล้เคียงกับหอประชุม
ข่าวสาร รวมเร็วทันใจดีจริงๆ  ก็คงเป็นสิทธิ์ ของชาวบ้านหละ ว่าจะเลือกเจ้าไหนบริษัทฯไหน   แต่ส่วนตัว รับคูปอง แล้วกลับบ้าน ไปหาแลกที่อื่นดีกว่า

กำลังใจปรมัตถ์ คือใจที่มั่นคงในความดี
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2015, 13:35:12 »

ลูกค้าบ้านนอร์ทเทิน ขั๋วแคร่ รับแล้วมาแลกที่บ้านผมเอากล่อง PSI T2 พร้อมเสาไม่ต้องเพิ่มเงินสักบาทเลยครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
วสันต์ กอนสุวรรณ์
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ติดต่อด่วน 0639983676 เลยครับ

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 09:27:37 »

อัพเดตครับ ...
.......................บ้านหนองหล่ม อ.แม่สรวย มีเสียงตามสายว่า ให้ไปรับกล่องดิจิตอล ที่จุดๆนึง (บ้านหน้อยสม) เช้านี้ พ่อบึ่งรถไปเลย ถามได้ใจความว่า นำสำเนาบัตร/ทะเบียนบ้าน ไปให้หน้อยสมคนนั้น แล้วเขาจะไปรับกล่องที่ อำเภอมาให้ แล้วยังบอกว่า เขาไม่ส่งผ่านไปรษณีย์แล้วเพราะกิ๋นกั๋นเยอะ อี๊หว่ะ มีโตยก่ะแบบนี้ พ่อบอกจะได้รับกล่องวันนี้เลย เพราะเขาจะเข้าไปเอาที่อำเภอให้ ยังไงกันแน่ เฮ้อ ... รดผ่อก่อนเน๊าะ

ติดต่อแบบรวดเร็วโทร 063-998-3676 / 0800098384 วสันต์ครับ
kimhunt392
มัธยม
**

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 09:34:49 »

ใช้เสาก้างปลาแบบเดิม เป็นตัวรับสัญญาณได้มั๊ยครับ
เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 10:40:44 »

บ้านผมแจกเช้านี้แล้วครับท่าน 5555+  ผญบ.ประกาศไปลงชื่อรับกล่องดิจิตองยี่ห้อแรด....พร้อมซื้อเสา 5อี 250บ. ด้วย แต่ที่แน่ๆบ้านผมคูปองยังไม่ได้แจกเลยนะเพราะยังไม่มีกำหนด.....
แต่เช้านี้มีคนไปรับมาล่ะประมาณ 50 หลังคาเรือน.....บ่นกันเป็นแถบๆๆๆๆ..อิอิ

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 15:51:52 »

ขนมหวานแล้วล่ะ 50 x 250 ยังไม่พอได้เปอร์เซ็นต์ค่าแลกกล่องอีก
*ส้มป่อย*
มัธยม
**

ไม่มีใครฝันร้ายตลอดชีวิต

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 16:25:18 »

หลายวันก่อน ผู้ใหญ่บ้านประกาศให้ลูกบ้าน เอาบัตรประชาชนพร้อมทะเบียนบ้านไปให้
อีกไม่กี่วันต่อมา ประกาศให้ไปรับกล่อง มีให้เลือกสองอย่าง กล่องฟรี กับกล่องมีเสา บวกเงินเพิ่ม 300.-
กรณีแบบนี้ ผิดใช่หรือไม่ เราควรไปถามหาคูปองของเราใช่มั้ยค่ะ
ชาวบ้านไม่รู้เรื่องได้กล่องฟรีมาก็ดีใจ

bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 17:27:25 »

ดูเหมือนว่าการแลกกล่องปัญหาเยอะเนอะ  ถึงขั้นไม่ยอมกันเลย  เดี๋ยวดูบทสรุปก่อน  ผมขอถามหน่อยครับว่าความเป็นจริงเสาเขาแถมมาฟรีหรือว่าไม่แถมมากับกล่อง  นี่แหละที่ชาวบ้านอยากรู้มากครับ

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
hahaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 22:31:38 »

หลายวันก่อน ผู้ใหญ่บ้านประกาศให้ลูกบ้าน เอาบัตรประชาชนพร้อมทะเบียนบ้านไปให้
อีกไม่กี่วันต่อมา ประกาศให้ไปรับกล่อง มีให้เลือกสองอย่าง กล่องฟรี กับกล่องมีเสา บวกเงินเพิ่ม 300.-
กรณีแบบนี้ ผิดใช่หรือไม่ เราควรไปถามหาคูปองของเราใช่มั้ยค่ะ
ชาวบ้านไม่รู้เรื่องได้กล่องฟรีมาก็ดีใจ

ถูกต้องค่ะเราควรถามหาคูปองเรา อย่าหลงเชื่อรับกล่องจากทางหมู่บ้านเป็นอันขาด เพื่อสิทธิประโยชน์ของเราเองเหมือนเราถูกยัดเยียดให้เอากล่องแบบนั้นไม่มีทางเลือก ซึ่งจริงแล้วเรามีโอกาสและทางเลือก
hahaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2015, 22:33:46 »

http://pantip.com/topic/32155567
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2015, 11:34:44 »

เท่าที่ทราบ มี 3 ที่ ที่แจกกล่องพร้อมเสา และ เท่าที่ทราบ มี 2 ยี่ห้อที่แจก กล่องพร้อมเสา ครับ
ในตัวเมืองเชียงราย

1. ร้าน โมบายไฮเทค ชั้น 2 บิ๊กซี เชียงราย
กล่อง One Box Home พร้อมเสายากิ(ก้างปลา)และสายสัญญาน ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่ม
Credit : noom@hotmail.com

2. ร้าน 3G Mobile เชียงราย  122 หมู่4 ต.บ้านดู่ อ.เมือง จ.เชียงราย 57100  - โทร..084-3786884
กล่อง PSI T2 แถมเสาฟรีไม่ต้องเพิ่มเงินสักบาท
3. ร้านเอราวัณ อิเล็คทรอนิคส์ ท่ารถเก่า
กล่อง PSI T2 แถมเสาฟรี
Credit : ทรีจีโมบายเชียงราย

สะดวกที่ไหนไปที่นั้นครับ

ส่วนคำถามที่ว่า เสาหนวดกุ้งใช้ได้
ตอบ ใช้ได้ แต่สัญญานไม่ค่อยดี ได้ช่องไม่ครบ และต้องอยู่ใกล้ๆเสาส่งสัญญานไม่เกิน 10 กิโลเมตรครับ

เครดิตกระทู้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=688476.0

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
tong_piyanuch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2015, 15:50:13 »

ถามผู้รู้นะค่ะ ขออนุญาติถามค่ะ บ้านอยู่สันโค้ง หมู่ 15 เคยอ่านเจอโพสใน เชียงรายโฟกัส ว่าเขาประกาศให้ไปรับคูปองและแลกกล่องที่ผู้นำชุมชน(บ้านผู้นำชุมชนอยู่หลังไหน???ไม่ทราบจริงๆ)
จริงเท็จแค่ไหน ขอผู้รู้นะจริงๆนะค่ะ ต้องการไปรับคูปองเอง เพราะทราบแต่ว่าคูปองจะจัดส่งทางไปรษณีย์ หากมีข้อผิดพลาดอย่างไรทางเราจะได้ตามเรื่องถูก ปล.อยากดูดิจิตอลทีวีแล้ว
ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2015, 17:26:49 »

ทำไมไปรษณีย์ไม่ส่งให้ถึงบ้านทำไมต้องถ่ายเอกสารบัตรแล้วไปรับเองล่ะ  กสทช ก้อแจ้งว่าให้รอรับที่บ้านเลยไปรษณีย์จะไปส่งถึงบ้าน?ฮืม
และ จะรู้ไหมว่าของเรามาแล้วหากไม่ได้ไปรับ ตกหล่นสูญหายไปไผจะรับผิดชอบล่ะ จากที่ตรวจสอบของตนเองว่าเป็นล๊อค 3  จะจัดส่งออก ธันวาคม 2557 ตอนนี้มัน 2558 ยังไม่ได้เลย  ลังเล ลังเล ลังเล

* .gif (5.62 KB, 50x50 - ดู 232 ครั้ง.)
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2015, 17:39:04 »

ผ่านมาเป็นเดือนละครับ บ้านผมยังไม่ได้เลย อยู่สันโค้งหลวง นานจริงๆ ไปรษณีย์ไทย

* PrtScr capture.jpg (35.43 KB, 825x289 - ดู 234 ครั้ง.)

เวลาจ่าย อย่าลืม เวลาจน !!
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 พิมพ์