เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:52:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สายการบินนกแอร์ กับเรื่องพระเก่าของครอบครัวที่หายไป
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สายการบินนกแอร์ กับเรื่องพระเก่าของครอบครัวที่หายไป  (อ่าน 1655 ครั้ง)
TheWitch
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 18:37:28 »

ตามนี้เลยค่ะ  
หากมีข้อแนะนำประการใด ก็กรุณาชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
http://pantip.com/topic/32983662
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 18:53:39 โดย TheWitch » IP : บันทึกการเข้า
khamhoa
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 20:01:26 »

ทำใจเถอะ ทนายหนุ่ม ของคงไม่ได้คืนหรอก
แต่อย่าไปยอมความมัน เอามันฮื้อถึงที่สุด
แม่งฟ้องยันเจ้านกแอร์เลย รับโจรมาเป็นลูกน้อง แล้วไม่มีความรับผิดชอบ
บ้ายบาย นกแอร์
gordoner25
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 20:09:08 »

อย่ายอมเน้อคับ เอาหื้อดังกระฉ่อนในโลกออนไลน์เลยคับ
TheWitch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 20:39:52 »

ช่วยแชร์ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 20:44:15 »

สู้ให้ถึงที่สุดค่ะ ถึงมือพันทิปแล้วคงมีคนแนะนำและช่วยเหลือได้ดีแน่ๆค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
khamhoa
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 20:47:29 »

อัพเดทล่าสุดโดยผู้เสียหายครับ อ่ายแล้วรู้เลยว่าไม่มีความรับผิดชอบ

ล่าสุด จากคุยขอความร่วมมือดีๆ ว่าถ้าเอามาคืนก็จะไม่เอาเรื่อง
แต่!!!! ได้รับการตอบมาว่า งั้นเอาตำรวจมาสอบสวนผมเลยครับ เอามาสอบสวนตอนนี้เลย คนพูดชื่อ นันทพล เบอร์ 0982548525
ส่วนพอโทรไปบอก นกแอร์ กลับบอกว่า เขาบอกอย่างนั้นผมจะไปทำอะไรได้ แล้วพอถามไป คุณเป็นนายจ้าง คุณไม่มีสิมธิสอบสวนลูกจ้างเหรอ ก็เงียบ แล้วสุดท้ายก็บอกให้เอาตำรวจเข้ามาสอบสวนอยู่ดี คนพูดชื่อ สรฤทธิ์ ผจก. นกแอร์ดอนเมือง อันนี้เปลี่ยนเวรกันบ่อยๆ แต่ละคนก็อ้างกันไปต่างๆนาๆ เบอร์โทร 0835408515
ส่วนเลขาคุณพาที ก็รับเรื่อง แต่หาย ให้เด็กมาตอบว่า ดำเนินการอยู่ แต่คุณทรายออกไปด้านนอก
อืม... สงสัยต้องทำตามที่เค้าท้าหน่อยละ แต่ก่อนทำ ขอรบกวนพี่น้องชาวเฟส ช่วยกันรุมด้วยครับ
http://pantip.com/topic/32983662
TheWitch
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 11:12:35 »

Cr. สมาชิกหมายเลข 1727169 / Pantip

นกแอร์ แม้จะบอกว่าตัวเองไม่ได้เป็นคนload กระเป๋าขึ้นเครื่อง

แต่ผู้เสียหาย เป็นลูกค้าคุณ ความเสียหายเกิดในระหว่างการใช้บริการของคุณ คุณไม่คิดจะทำอะไร ให้ดีกว่านี้หรือ

คุณน่าจะ Take Ownership เข้าครอบครองปัญหา ด้วยการเป็นธุระในการประสานงานทุกขั้นตอน เลยเรื่อยมาจนถึงขั้นตอนการประสานงานกับเจ้าหน้าที่ตำรวจในการสอบสวนเพื่อจับกุมผู้ทุจริต หากนกและบริษัท Outsource ที่นกเองจ้างมา อ้างว่า ไม่มีอำนาจดำเนินการ

ทั้งนี้ อาจมีการให้ผู้เสียหายดำเนินการบ้าง ฐานะเจ้าทุกข์ ก็ว่ากันไปตามขั้นตอน ตามที่นกเป็นผู้ดูแลประสานงานให้

เรื่องของหายในสายพานเนี่ย คงจะแก้ไม่ได้ ผดส.ก็ต้องดูแลคัวเองต่อไป  จะทำไงได้ล่ะครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว คุณสีหศักดิ์ (ขอประทานโทษที่ต้องกล่าวอ้างถึงท่าน ด้วยความเคารพ) ท่านทำให้เรารู้สึกได้ว่า ท่านและสายการบินน่ะ แคร์เรา ช่วงนั้นก็เป็นช่วงปฐมวัยของสายการบินนี้ นับเป็นการสร้างภาพพจน์ที่ดีให้องค์กร เมื่อผสานกับความตั้งใจของทีมงานนกในช่วงเวลานั้น ทำให้นกเป็นที่ได้รับการยอมรับในเวลาอันรวดเร็ว อย่างน้อยสำหรับผม จึงขอรำลึกถึงท่าน และเรื่องราว ข้อมูลดี ๆ ที่ท่านนำมาเผื่อแผ่พวกเรา มาในโอกาสนี้

แต่เหตุการณ์นี้ เป็นเพียงความทรงจำที่รางเลือน ทุกวันนี้ ก็เห็นมีแต่ Banner ของนกที่แสดงความเกี่ยวพันว่า นกยังอยู่กับห้องบลูนะ

น่าเสียดายว่า นกไม่มีบุคลากรที่รัก และ "เป็นเดือดเป็นร้อน" แทนองค์กร เหมือนท่านอีกแล้ว คิดแล้วเศร้าแทน

ถ้าความเห็นของผม ทำให้ท่านใดขุ่นเคือง ก็ขออภัยไว้ล่วงหน้า แต่ที่เขียนเวิ่นเว้อยืดยาวเนี่ย ก็ด้วยปรารถณาดีจริง ๆ

................ จาก Nok Fanclub A_ xxxx

**ถ้านกแอร์ จะปฏิบัติได้ตามนี้ จะดีมากเลย
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2014, 10:14:52 »

จัดการให้ถึงที่สุดเลยครับ
ผมเอาใจช่วย... เจ๋ง

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
หน้า: [1] พิมพ์