เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 20:50:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เตือนภัย ผู้ที่กำลังหาบ้านเช่าอยู่ บ้านกรรัฐ สันโค้งน้อย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย ผู้ที่กำลังหาบ้านเช่าอยู่ บ้านกรรัฐ สันโค้งน้อย  (อ่าน 808 ครั้ง)
issa.bella
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 13:51:48 »

โดนมากับตัวแล้วค่ะ วางเงินประกัน 10,000 บาท  เพื่อเช่าบ้าน เดือนละ 6000 บาท ที่หมู่บ้านกรรัฐ ลักษณะเปนบ้านแฝดค่ะ ในบ้านก้อไม่ได้มีอะไรมากน่ะค่ะ มีฟูกเก่า 3 ผืน ตู้เสื้อผ้า 2 หลัง แอร์ในห้องนอน 1 เครื่อง(แอร์ไม่ค่อยจะดีด้วยค่ะ มีแต่ลม) แอร์ห้องโถงอีก 1 เครื่อง ตู้เย็น เตาแก๊ส โซฟาเก่าๆขาดๆ 1 ชุด และ เตียงไม้อีก 1 ค่ะ ด้วยความที่รีบร้อนต้องการที่อยู่ใหม่ เลยตัดสินใจเข้ามาเช่าอยู่ประมาณวันที่ 10 แล้วหล่ะค่ะ แล้วจึงพบว่ามุ้งลวดไม่ดี ชัดโครกเสีย ประตูห้องน้ำเสีย ค่าเช่าเดือนแรกเราเลยจ่้ายแค่ครึ่งเดือนคือ 3000 และอีก 3000 สำหรับซ่อมอะไรๆที่เสีย เราทำสัญญาเช่าถึงสิ้นปี 57 ค่ะ แต่เรามีเหตุจำเปนต้องออกสิ้นเดือน พฤศจิกายน 57 ก่อนจะย้ายออก ได้โทรเจรจากับเจ้าของบ้านแล้ว นางว่าจะคืนเงินประกันให้ หลังจากที่ตรวจเช็คว่าไม่มีอะไรอะไรเสียหาย จากว่าจะคืนให้สิ้นเดือน ก้อเลื่อนเปนขอเชคของและขอคืนเงินประเงินวันที่ 10 พอวันที่ 10 เราโทรตาม ปรากฎว่าใช้เหตุผล 108 มาอ้าง อุ๊บเงินประกับประกัน 10,000 ไว้ไม่คืนให้เราค่ะ ก้อเข้าใจน่ะค่ะ ว่าคนทำมาหากินเหมือนกัน แต่ทำมาหากินแบบเอาเปรียบคนอื่นแบบนี้มันสมควรไหมค่ะ นางอ้างว่าเดือนแรก นางลดค่าเช่าให้ 3000 เพราะบ้านเช่าของนางไม่พร้อมอะไรๆก้อเสีย แล้วตอนนี้ ตอนที่เราย้ายออก นางมาหักคืนจากเงินประกัน ดังนั้นต้องคืนเรา 7000 สิค่ะ นางอ้างนุ่นๆนี่ ว่าค่าทำความสะอาด ค่าน้ำค่าไฟ ซึ่งเราเคลียจบหมด ไม่มียอดค้างชำระแล้วละค่ะ และนางยังหน้าด้าน ยกตัวอย่างคนเช่าคนเก่าด้วยว่า คนเช่าคนเก่าเค้าอยู่เกือบสองปี ยังไม่ได้เงินประกันคืนเลย แล้วเราเช่าแค่สามสี่เดือน จะได้คืนหราค่ะ แบบนี้มันถูกต้องไมค่ะ  สรุปตอนนี้คือ ไม่ได้อะไรคืนสักอย่าง สักบาท เจ็บใจอยู่นี่แหละค่ะ เลยทำอระไรไม่ได้ ได้เพียงเข้ามาเตือนภัยพี่น้องที่กำลังหาบ้านเช่าอยู่ อย่าหลงกลมันเลยค่ะ พูกดีดีอย่างโน้นอย่างนี้ มันร้ายมากเลยค่ะ กลับคำหน้าด้านๆ ตอนนี้ได้แต่สาปแช่งมัน และคิดแต่ว่ามันเปนเปรตมาขอส่วนบุญไป ตามภาพนี้เลยค่ะ บ้านเช่าหลังนี้ค่ะ เตือนไว้ค่ะ เผื่อคุณจะเปนเหยื่อรายต่อไป
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 13:56:59 »

จุดไฟเผาเลยครับ ล้อเล่นครับ

ลองคุยกันดีๆครับ อ้างเหตุผลทางเราด้วยนะครับ

แล้วพาไปดูจุดต่างๆที่เสียเค้าอาจจะเข้าใจ

ถ้าไม่เข้าใจแจ้งความเอาผิดเลยครับฐานหลอกลวงต้มตุ๋น

issa.bella
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 14:12:30 »

นางอ้างว่า นางอยู่เชียงใหม่ ไม่มีเวลาเข้ามาค่ะ มีเพื่อนเข้ามาเชคแล้ว ตามจริงหากชี้แจงเปนข้อๆไป เราก้อเข้าใจง่ายค่ะ ยินดีให้หักค่ะ แต่นี่นางกลับคำพูดหนิค่ะ ทีแรกเราจะย้ายออกเราก้อแจ้งแล้ว นางยินดีจ่ายประกันคืน หลังจากนั้น นางได้เข้ามาเชคบ้านแล้ว นางผัดวันประกันพรุ่ง ตอนนี้นางไม่หนี ไม่จ่าย ไม่คืน อ้างสัญญาเช่าอย่างเดียวค่ะ ซึ่งก้อเข้าใจว่าออกก่อน แต่คนเราน่าจะรักษาคำพูดหนิค่ะ หรืออาจเปนเพราะนางทำมาหากินแบบนี้อยู่แล้ว ไม่รู้อมเงินใครๆต่อใครมาเท่าไหร่แล้วก้อไม่รู้  ก่อนย้ายของออกมายืนคุยกับคนข้างบ้าน เค้าบอกว่าคนเช่าก่อนหน้านี้เช่าแค่ 3000-4000 เองค่ะ แล้วเรายินดีเช่าเดือน 6000 ไม่หนำซ้ำมาอมเงินประกันอีก  บ้านก้อแสนจะเก่า  เห็นน้องๆเค้าบอกว่า แอบมีผีด้วยน่ะค่ะ 5555  เห้อ... เสียรู้มันจริงๆ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 14:31:02 »

แจ้งตำรวจ นัดมาเจรจา หรือไม่ก็จ้างมืออาชีพเข้ามาจัดการ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 15:27:58 »

ฟังหูไว้หู

คนให้เช่า ก็มีความคิด เหตุผล ของเจ้าของบ้าน           คนเช่า ก็มีเหตุผล ของ ผู้เช่า            ทำยังไง  ให้มันดีงาม ถูกต้อง ยุติธัมม์

ธัมมะ คือ  ความถูกต้อง  จึงจะเป็น ความชอบธัมม์

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 00:33:39 »

เข้ามาเก็บข้อมูล  ยิ้มกว้างๆ
issa.bella
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 09:49:18 »

ฝากเตือนภัยด้วยค่ะ เพราะตอนนี้เค้าเปิดให้เช่าอีกแล้วจร้า
ไม่อยากให้คนต่อไปมานั่งปวดหัวกับไอ่คนที่เค้าทำมาหากินแบบนี้
candy1993
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2014, 16:24:17 »

ของเราก็โดน โดนไป2,500 หักครึ่งเดือน  แฟนยังโกรธอยู่เลย เราก็ไม่อยากพูดถึง พูดทีไรเจ็บใจทุกที ถ้าเอาตามสัญญาจริงๆ ตอนนี้เราก็ยังไม่หมดสัญญากับเขานะ แต่ต้องออกเพราะอยู่ไม่ได้แคบแต่ก็ยังดีที่ได้คืนมาบางส่วน ยังไงก็เป็นกำลังให้นะ
frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 09:44:17 »

แจ้ง สคบ. ครับ เพื่อนผมเคยฟ้องมาแล้ว ได้เงินคืนด้วย ที่สำคัญขอให้มีหลักฐานการเช่า การจ่ายค่ามัดจำ...ได้เงินคืนร้อยเปอร์เซ็นต์เลย...เงินเป็นหมื่นอย่าไปยอมครับ...
ปล. ของเพื่อนผม เงินค่าประกันแค่ 2000 เอง ยังได้คืนเลย...
หน้า: [1] พิมพ์