เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:01:20
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ซื้อรถกระบะอะไรดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ซื้อรถกระบะอะไรดี  (อ่าน 3420 ครั้ง)
dew_wit
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 08:37:10 »

หวัดดีค่ะ ตอนนี้กะลังจะซื้อรถกระบะใหม่ แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อไหนดี รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
don-inphon
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 09:05:17 »

ดีแม๊ค ครับ ผมใช้ดี ประหยัด ไม่มีปัญหาจุกจิก ขายต่อในอนาคต ราคาไม่ตกมาก.
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 09:24:02 »

กระบะมือสองคอมมอนเรล สักคันครับ ราคาไม่ตกมาก และไม่แรงเท่ามือหนึ่ง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2011, 18:31:50 »

"VIGO"
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 03:05:57 »

อันใหนที่ให้ผ่อนนานๆๆๆๆ...
ไม่ตามยึด..ผมว่าอันนั้นดีที่ซู๊ด...
จะเอาขายต่อ..ก็ต้องอีซูซุกะน้องโตโยต้า
ซื้อสมรรถนะ..ก็มาสด้า
จะเอาแบบรักเจ้าของก็ต้อง ฟอร์ดกะมิตซูจ้า

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
jeepjeep
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 06:30:41 »

ต้องดูงบประมาก่อนอันดับแรกครับ ต่อมาก็คือลักษณะที่จะนำมาใช้งานว่าจะนำมาใช้งาน
แบบใหน หนัก เบา ปานกลาง ปัจจุบันคุณภาพรถไม่ได้แตกต่างกันมากนัก แต่ค่านิยมของตลาดรถบ้านเราปลูกฝังมา บางยี่ห้อเวลาขายต่อราคาสูงลิ่ว แต่บางยี่ห้อราคาหายไปหลายแสนจนน่าตกใจทั้งที่คุณภาพการใช้งานก็ดีเหมือนกันหรืออาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ
ก็ลองดูหลาย ๆยี่ห้อครับ งบมาก ก็รถใหม่ครับ ถ้าจะใช้ซักระยะ(4-5 ปี)แล้วขายก็ต้อง
TOYOTA กับISUZU ครับ
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 08:21:30 »

เอาไปขนของหรือเปล่าครับ..ถ้าใช่...

แนะนำ ซูซูกิ แครี่....ครับติดแก๊สประหยัดแน่นอน...

หรือถ้าขับเองไม่ขนของ แนะนเป็นรถเก๋งเล็กๆ อีโคคาร์

เช่น นิสสันมาช ครับ....

ถึงจะตรงกับการใช้งาน....ที่แท้จริง....

จากสูงสุด สู่สามัญ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 11:24:34 »

ผมก็หาเหมือนกันครับ l200ผมมันเก่าแล้วอยากได้มาใช้งานแบบทนๆเหมือนกัน...ว่าจะรอ ford t6ปลายปีท่ามาจริงๆ ก็จะอดใจรอ..

รออยู่เหมือนกันคับ ตอนแรกว่าจะไปจัด ไทรทัน 178 ม้ามาละ

เครื่องใหม่ 2.2 (สเปค ออสเตรเลีย) แรงบิดมากกว่า จิ๊บ จิ๊บๆอิกอ่ะคับ

ส่วนรุ่นทอป ถ้าเอาเข้ามาจิง เครื่อง 3.2 ม้า 200 จากโรงงานคับ

รอ ครึ่งปี หลัง มาสด้า BT-50 ก็จะมาไล่ๆกันอ่ะคับ

แต่ หน้าตาจะออกไปทางสปอร์ต ยุ่นเค้าเลย

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
aek_j
มัธยม
**

ถ้ารีบ ทำไมไม่ไป ตั้งแต่เมื่อวาน

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 14:55:56 »

หวัดดีค่ะ ตอนนี้กะลังจะซื้อรถกระบะใหม่ แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อไหนดี รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ชอบ ยี้ห้ออะไรหละครับ ชอบอะไรก็ซื้อครับ ทุกยี้ห้อ มีดี   และเสียต่างกันครับ ตังค์เรา

เราเป็นคนใช้ครับ  นานาจิตตังครับ

ปล  ถ้าเราชอบยี้ห้ออะไร ลองไปถามคนใช้ยี้ห้อนั้นสิครับ รับประกันว่า ยี้ห้อนั้นแทบไม่มี

ข้อเสีย ..... อ่อแล้วอย่าลืมถามกลับกันดูนะครับ ว่าเราชอบยี้ห้อนี้ แต่ไปถามคนใช้อีกยี้

ห้อ   รับประกันว่า ยี้ห้อที่เราชอบแทบจะไม่มีข้อดี หรือไม่มีเลย อิ อิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอก
    มือถือ 086 729 5613 (ทรู)
    line ID  " Clubjz "
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 08:45:20 »

รออีกหน่อยค่อยตัดสินใจดีกว่าครับ เพราะ แต่ละค่าย เค้าจะปล่อยของ น่าจะกลางๆปีนี้ ได้เห็นกันแน่ๆ ยิงฟันยิ้ม
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 11:16:29 »

ชอบยี่ห้อไหนก็เอาเลยครับ ผมไม่สนอ่ะครับใครจะใช้อะไรเอาที่ชอบใจเป็นพอ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
surasit64
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 19:43:47 »

งบเท่าไร
การใช้งานอย่างไร

hero0616
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 13:00:42 »

ยิ้มกว้างๆ
hero0616
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 13:03:59 »

งบเท่าไร
การใช้งานอย่างไร

ผมขอเรียนถามพี่ๆน้้าๆด้วยคนครับ ผมก็กำลังสนจะถอยรถ เล็งฟอร์ดเร็งเจอร์ใหม่ กับ ไทรทัน ใจจริงสนฟอร์ดมากกว่า แต่เรื่องการดูแลรักษาระยะยาว ฟอร์ดอะไหล่ การดูแลรักษา ยากกว่าไหมครับ ราคาสูงกว่าไหมครับ สนใจสี่ประตู ทั้งสองยี่ห้อครับ
❆ べò⊹⊱⋛⋋ล้Olล็กๆ ⋌⋚⊰⊹ ⓛ
มัธยม
**

หอยแครงจัมโบ้&หอยนางรม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2011, 14:52:34 »

ถ้าเป็น Nissan Navara ปรึกษาได้คับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
superguy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2011, 21:21:53 »

ฟอร์ด ก็โอเคนะครับ (ใช้งานนะห้ามขายต่อ)

namem
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2011, 19:13:27 »

รออีกหน่อยครับ รุ่นใหม่กำลังจะมา น่าจะนะ เพราะที่เห็น ๆ มีแต่รุ่นเก่าปรับโฉมนิดหน่อยมาตั้งนานแล้ว
chay katano
ตราบใดมีพระจันทร์ ข้าจะก้มหน้าสู้เพื่อเสรี
ชั้นประถม
*

ความอดทน ทำให้ชีวิตดีขึ้น

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 11:41:11 »

ผมแนะนำ รถฟอร์ด ยิ่งตัวใหม่ นี่ไม่มี ค่ายไหนสู้ได้เลย ด้วยความหรูหรา กว้างสบาย เหล็กที่แข็งแกร่ง ระบบ ความปลอดภัยขั้นเทพ ความแรง ความประหยัดน้ำมัน ตอนนี้ ประหยัดที่สุด ในยูทูปมีเยอะกดดู
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 15:01:44 »

ผมแนะนำ รถฟอร์ด ยิ่งตัวใหม่ นี่ไม่มี ค่ายไหนสู้ได้เลย ด้วยความหรูหรา กว้างสบาย เหล็กที่แข็งแกร่ง ระบบ ความปลอดภัยขั้นเทพ ความแรง ความประหยัดน้ำมัน ตอนนี้ ประหยัดที่สุด ในยูทูปมีเยอะกดดู

เก่งจริงๆ กระทู้ของปี 2011 ยังเก็บขึ้นมาได้อยู่... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
ic2200
ระดับ ป.ตรี

HS5YJH

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2012, 19:43:11 »

เก่งจริงๆ กระทู้ของปี 2011 ยังเก็บขึ้นมาได้อยู่... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ป่านนี้เจ้าของกระทู้ได้รถใหม่แล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์