เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 14:52:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  โรงแรม รีสอร์ท ห้องพัก (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  เตือนภัย ผู้ที่กำลังหาบ้านเช่าอยู่ บ้านกรรัฐ สันโค้งน้อย
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย ผู้ที่กำลังหาบ้านเช่าอยู่ บ้านกรรัฐ สันโค้งน้อย  (อ่าน 1573 ครั้ง)
issa.bella
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 13:53:34 »

ดนมากับตัวแล้วค่ะ วางเงินประกัน 10,000 บาท  เพื่อเช่าบ้าน เดือนละ 6000 บาท ที่หมู่บ้านกรรัฐ ลักษณะเปนบ้านแฝดค่ะ ในบ้านก้อไม่ได้มีอะไรมากน่ะค่ะ มีฟูกเก่า 3 ผืน ตู้เสื้อผ้า 2 หลัง แอร์ในห้องนอน 1 เครื่อง(แอร์ไม่ค่อยจะดีด้วยค่ะ มีแต่ลม) แอร์ห้องโถงอีก 1 เครื่อง ตู้เย็น เตาแก๊ส โซฟาเก่าๆขาดๆ 1 ชุด และ เตียงไม้อีก 1 ค่ะ ด้วยความที่รีบร้อนต้องการที่อยู่ใหม่ เลยตัดสินใจเข้ามาเช่าอยู่ประมาณวันที่ 10 แล้วหล่ะค่ะ แล้วจึงพบว่ามุ้งลวดไม่ดี ชัดโครกเสีย ประตูห้องน้ำเสีย ค่าเช่าเดือนแรกเราเลยจ่้ายแค่ครึ่งเดือนคือ 3000 และอีก 3000 สำหรับซ่อมอะไรๆที่เสีย เราทำสัญญาเช่าถึงสิ้นปี 57 ค่ะ แต่เรามีเหตุจำเปนต้องออกสิ้นเดือน พฤศจิกายน 57 ก่อนจะย้ายออก ได้โทรเจรจากับเจ้าของบ้านแล้ว นางว่าจะคืนเงินประกันให้ หลังจากที่ตรวจเช็คว่าไม่มีอะไรอะไรเสียหาย จากว่าจะคืนให้สิ้นเดือน ก้อเลื่อนเปนขอเชคของและขอคืนเงินประเงินวันที่ 10 พอวันที่ 10 เราโทรตาม ปรากฎว่าใช้เหตุผล 108 มาอ้าง อุ๊บเงินประกับประกัน 10,000 ไว้ไม่คืนให้เราค่ะ ก้อเข้าใจน่ะค่ะ ว่าคนทำมาหากินเหมือนกัน แต่ทำมาหากินแบบเอาเปรียบคนอื่นแบบนี้มันสมควรไหมค่ะ นางอ้างว่าเดือนแรก นางลดค่าเช่าให้ 3000 เพราะบ้านเช่าของนางไม่พร้อมอะไรๆก้อเสีย แล้วตอนนี้ ตอนที่เราย้ายออก นางมาหักคืนจากเงินประกัน ดังนั้นต้องคืนเรา 7000 สิค่ะ นางอ้างนุ่นๆนี่ ว่าค่าทำความสะอาด ค่าน้ำค่าไฟ ซึ่งเราเคลียจบหมด ไม่มียอดค้างชำระแล้วละค่ะ และนางยังหน้าด้าน ยกตัวอย่างคนเช่าคนเก่าด้วยว่า คนเช่าคนเก่าเค้าอยู่เกือบสองปี ยังไม่ได้เงินประกันคืนเลย แล้วเราเช่าแค่สามสี่เดือน จะได้คืนหราค่ะ แบบนี้มันถูกต้องไมค่ะ  สรุปตอนนี้คือ ไม่ได้อะไรคืนสักอย่าง สักบาท เจ็บใจอยู่นี่แหละค่ะ เลยทำอระไรไม่ได้ ได้เพียงเข้ามาเตือนภัยพี่น้องที่กำลังหาบ้านเช่าอยู่ อย่าหลงกลมันเลยค่ะ พูกดีดีอย่างโน้นอย่างนี้ มันร้ายมากเลยค่ะ กลับคำหน้าด้านๆ ตอนนี้ได้แต่สาปแช่งมัน และคิดแต่ว่ามันเปนเปรตมาขอส่วนบุญไป ตามภาพนี้เลยค่ะ บ้านเช่าหลังนี้ค่ะ เตือนไว้ค่ะ เผื่อคุณจะเปนเหยื่อรายต่อไปค่ะ
nuifish
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 14:03:04 »

โพสท์ห้องเดียวพอครับ

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
sarafzero
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 19:19:11 »

ช่วยดัน ครับ
ARTHER-1083
การทำงานคือการพักผ่อน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2014, 20:53:17 »

ช่วยดันครับ

รับพัฒนาเว็บไซต์, ระบบงานผ่านออนไลน์, จดโดเมน, เช่าพื้นที่, รับดูแลเว็บไซต์-ปรับปรุงเว็บไซต์,ระบบงานฐานข้อมูล ออนไลน์
ronnchai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 16:30:17 »

เคสแบบนี้มีเยอะนะครับ ถ้าเจ้าของบ้านยึดตามสัญญาที่ทำไว้ เราก็ต้องยอมรับตามนั้น แต่ก็ขอบคุณนะครับที่นำมาบอกกล่าวกัน
Malee27
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2014, 01:52:46 »

ปกติถ้าเป็นแบบนี้เจ้าของบ้านก็จะยึดตามสัญญาที่ทำไว้ มันก็เป็นการยากที่จะเปลี่ยนอะเห็นใจนะค่ะ
** ยูสนี้โกง ** insomya
อย่าเยอะกับพี่ พี่ไม่ชอบ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2014, 06:47:31 »

ขอบคุณที่บอกกล่าวครับ

บริการตรวจระบบไฟฟ้า /ตรวจวัดค่าความต้านทานดิน แรงสูง ,ตู้MDB , DB, ... เทอร์โมสแกนด้วยกล้องอินฟาเรด บอกค่าเทอร์โมสแกนอย่างละเอียด
Tel: 093-1436841 Ais /096-8659996 True / ID : engineering84
หน้า: [1] พิมพ์