เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 21:12:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากเชิญผอ.แขวงการทางเชียงรายที่2 ขับรถเข้าเมืองไปกินข้าวด้วยกันสักมื้อ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากเชิญผอ.แขวงการทางเชียงรายที่2 ขับรถเข้าเมืองไปกินข้าวด้วยกันสักมื้อ  (อ่าน 5978 ครั้ง)
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 21:30:50 »

เปิลเอาตังไปปลูกดอกหมดแล้วครับ ส่งเสริมการทองเที่ยว

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
kasem
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 22:25:53 »

เปิลเอาตังไปปลูกดอกหมดแล้วครับ ส่งเสริมการทองเที่ยว
555555
pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 23:03:57 »

วันพุ่งนี้กะจะไปแหมแล้วเส้นนี้ ตวยไปผ่อบัวบานตี่งานข้าวหอมอ.ป่าแดด
ร่วมด้วยจ่วยกันน๊อ เอิ้นไปดังๆหลายๆเสียงหื้อเปิ่นได้ยินเดียวเปิ่นกะมาถมโม้ง
หื้อหมู่เฮา แถวโป่งเกลือนี่ลุ๊แต้ๆเน้อ ช่วงโก้งลงเนินไปซ้ำฮ้ายขับสัก80นี่มีเหิน
เลยหนา กลัวเกิดขึ้นกับรถนักท่องเที่ยวเพราะเปิ่นบ่ชินหนตางอย่างเฮา....
ผู้ใหญ่ทั้งหลายฝากไว้ตวยเน้อเจ้า....
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 23:07:05 »

สนับสนุนจขกท.ครับ จะลงผิดหรือถูกหน่วยงานไม่สำคัญ ขอให้หน่วยงานนั้นๆเข้ามาอ่านท่านก็รู้แก่ใจละครับ ว่าเป็นความรับผิดชอบของใคร เราประชาชนคนธรรมดาไม่ได้คลุกคลี หรือเกียวขอ้งก็ไม่สามารถจะรู้ได้หมดทุกเรื่อง แค่กล้านำเสนอก็สุดยอดแล้วครับ ส่วนความรับผิดชอบหน่วยใหน ทำดีก็ได้ใจท่านทำดีแล้ว ส่วนหน่วยใหนที่นั่งเทียน นั่งรอรายงานอยู่แต่ในห้องแอร์ นั่นแหละครับที่จขกท.ต้องการนำทัวร์ อย่างที่หลายๆท่านบอก 30ปีผ่านมา ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
     มาดูสายบ้านผมครับ จากบ้านจำไฮ ถึงเชียงเคียน ระยะทางประมาณ 15กม.มีทั้งวัด รร.ชุมชนอยู่ข้างถนน แต่เส้นนี้กว่า30ปีก่อน กับตอนนี้ ยังเหมือนเดิม ฟุตบาทคืบกว่าๆตลอดสาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 23:09:29 โดย br.9999 » IP : บันทึกการเข้า

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
Pattyg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 23:18:56 »

จริงๆแล้วเขตไหนก็ไม่สำคัญมันอยู่ที่ผู้รับผิดชอบต้องออกมาตรวจสอบและซ่อมบำรุง ไม่ใช่ต้องให้ประชาชนผู้ใช้เส้นทางออกมาเรียกร้องและที่สำคัญมันจะก่อให้เกิดอุบัติเหตุอาจจะนำมาให้เสียทรัพสินและชีวิต และไม่ใช่แต่ถนนเส้นนี้ลองมาดูเส้นหน้าสนามบินเลยทำยังไม่ทันเสร็จพังแล้วจะโทษว่ารถวิ่งเยอะไม่น่าจะถูกสำคัญว่าทำถูกต้องตามสเป็กหรือเปล่า
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 10:54:46 »

หน้าโรงไฟฟ้า ครับ ส่วนไหล่ต่างระดับ ปีนี้น่าจะได้งบ มาเติมไหล่เสมอผิวทาง จาก กม.7+500-กม.11+000 (ต่อจาก 4 เลน เป็น 2 เลน ไหล่ต่างระดับ ถึงบ้าน ประมาณบ้านสันโค้งครับ)

รถโรยปูน ชุดรีไซคลิ่ง อย่านำมาใช้เส้นนี้เลยครับมันไม่มีประโยชน์ต่อกิโลเมตรแพง

สู้มาบดอัดใหม่ยังจะเวิคร์กว่าครับเดียวมันก็ยุบกว่าอันเดิม ถึงแม้จะ เทสดินผ่าน ผ่านก็เหอะ

เจอมาหลายที่แล้วยุบทั้งเส้น

ถ้า จขกท. จะชวนไปกินข้าวขอบอกคร้าบคิวท่านยาววววว

ผมเคยขออนุญาติสร้างทางเชื่อมยื่นแบบไปก็ที่ก็ตกม้าตาย

แต่พอเสนอใบพันเท่านั้นแหละ ผ่านฉลุย ถ็าผมหมั่นใส้ ผมสร้างหลักฐาน ป่านี้ออกไปนานแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 10:56:51 โดย warawut35 » IP : บันทึกการเข้า
godofwar
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 12:05:01 »

เจ้าของกระทู้ใจ้สำนวนได้ถูกใจผมแต้ ยิงฟันยิ้ม หวังว่าเจ้าของกระทู้คงบ่าใจ่วีออสสีขาวที่เสียหลักจนกำแพงหอนั่นก็ครับ เรื่องรถขนดินเขาได้กินกันเยอะครับ จากท่าดิน แต่เรื่องนั่นผมบ่าสงสัยหรอกครับ ผมสงสัยว่าการซ่อมหื้อมันดีๆ แข็งแรงนี่มันยากขนาดนั้นเลยก่ะครับงบมันมหาศาลมากถึงขนาดสร้างดีๆบ่าได้เลยหรอครับ ซ่อมแล้วซ่อมอีกอัดๆถมๆ ถามว่ารถเครื่องขับได้ก่อตี่ซ่อมถนน ขับบ่าได้ครับ เป็นหินครับจะเสียหลัก ทำไมถนนในเวียงหรือเส้นหลักๆรถก็ขับกันทุกวันทำไมถนนทนดีจังเลยครับ ถนนสองเลนเข้าในหมู่บ้านก็ใช่ย่อยครับ ซ่อมแบบเป็นบักๆเนินๆกั๊ดต้องกัั๊ดหลังหมดครับกับบักกับเนิน  ฮืม
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2014, 12:24:42 »

เจ้าของกระทู้ใจ้สำนวนได้ถูกใจผมแต้ ยิงฟันยิ้ม หวังว่าเจ้าของกระทู้คงบ่าใจ่วีออสสีขาวที่เสียหลักจนกำแพงหอนั่นก็ครับ เรื่องรถขนดินเขาได้กินกันเยอะครับ จากท่าดิน แต่เรื่องนั่นผมบ่าสงสัยหรอกครับ ผมสงสัยว่าการซ่อมหื้อมันดีๆ แข็งแรงนี่มันยากขนาดนั้นเลยก่ะครับงบมันมหาศาลมากถึงขนาดสร้างดีๆบ่าได้เลยหรอครับ ซ่อมแล้วซ่อมอีกอัดๆถมๆ ถามว่ารถเครื่องขับได้ก่อตี่ซ่อมถนน ขับบ่าได้ครับ เป็นหินครับจะเสียหลัก ทำไมถนนในเวียงหรือเส้นหลักๆรถก็ขับกันทุกวันทำไมถนนทนดีจังเลยครับ ถนนสองเลนเข้าในหมู่บ้านก็ใช่ย่อยครับ ซ่อมแบบเป็นบักๆเนินๆกั๊ดต้องกัั๊ดหลังหมดครับกับบักกับเนิน  ฮืม

ไม่ได้ขับวีออสจ้า ขับพรีอุสเจ้า

เรื่องซ่อมแล้วซ่อมอีก ถมแล้วถมอีกนี่เราก็งืดนะ สงสารบางบ้านที่ติดถนนอ่ะ นานเข้าๆ ถนนสูงกว่าบ้านขึ้นเรื่อยๆ บางที่จะล้ำหลังคาอยู่แล้ว

เคยดูสัมภาษณ์เกี่ยวกับเรื่องทำไมถนนประเทศไทยถึงพังบ่อย ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นอธิบดีกรมทางหลวง เขาบอกว่าเขาทำถนนตามมาตรฐานต่างประเทศ (แต่เราก็ไม่รู้ว่าทำตามมาตรฐานทุกเส้นในประเทศไทยไหมนะ) แต่รถบรรทุกชอบบรรทุกน้ำหนักเกิน ทำให้ถนนพัง ซึ่งอันนี้ก็ไม่รู้ว่าใครจะมาช่วยแก้ปัญหาให้เราๆท่านๆได้ - -"

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
ChiangKham_People
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 10:20:04 »

ตอบคุณ PsychoTakz
   ทางหลวงสาย เชียงราย-เทิง คือ ทางหลวงหมายเลข1020  มีระยะทาง 64.097  กิโลเมตร  แบ่งพื้นที่รับผิดชอบเป็นสองช่วง คือ
 1)ช่วงกม.0+000 - กม.27+849 (ตั้งแต่สี่แยกแม่กรณ์ ถึง บ.โป่งเกลือ ต.ดอยลาน) ดูแลโดยแขวงการทางเชียงรายที่1
 2)ช่วงกม.27+849 - กม.64+097(ตั้งแต่ บ.โป่งเกลือ ถึง อ. เทิง) ดูแลโดยแขวงการทางเชียงรายที่ 2

-ตามที่คุณPsychoTakz ได้เขียนบรรยายมา กระผม ขอเป็นตัวแทนหน่วยงานแขวงการทางเชียงรายที่2 ตอบคำถามเป็นข้อๆดังนี้

ข้อ 1) ช่วงโค้งเชียงเคี่ยน อยู่ในความดูแลของแขวงฯเชียงราย2  ลักษณะเป็นทางโค้งต่อเนื่อง มี 2ช่องจราจร ผิวทางกว้าง 8 ม. ได้มีการซ่อมแซมด้วยงบประมาณบำรุงปกติอยู่อย่างสม่ำเสมอ แต่เนื่องจากบริเวณนี้ เป็นเส้นทางหลักในการสัญจรจาก จ.เชียงราย ไปยัง อ.เทิง และอ.เชียงคำ ทำให้มีปริมาณจราจรมากขึ้น ทั้งรถบรรทุกขนาดใหญ่ รถขนพืชผลทางการเกษตร โดยเฉพาะรถบรรทุกยางพารา ฯลฯ จึงทำให้ผิวทางชำรุดเสียหาย ไม่สามารถซ่อมแซมได้ทันด้วยงบประมาณบำรุงปกติ  ซึ่งบริเวณนี้ ทางแขวงฯเคยของบประมาณบำรุงพิเศษมาเพื่อก่อสร้างขยายทางให้เป็น 4 ช่องจราจร แต่ไม่ได้รับการอนุมัติ เนื่องจากติดปัญหาอยู่ในเขตพื้นที่ป่าไม้ จึงไม่สามารถขยายได้

ข้อ 2) ช่วงใกล้เข้าเมืองเชียงราย บริเวณหมู่บ้านจัดสรรนั้น เป็นพื้นที่ของแขวงฯเชียงราย1 ซึ่งคุณ wetstom  ได้เข้ามาตอบแล้ว.

ข้อ 3) ในบริเวณโค้งเชียงเคี่ยนนี้ แขวงฯเชียงราย2 ได้ให้ความสำคัญของการเดินทางในเวลากลางคืน  จึงได้เน้นเป็นพิเศษในเรื่องของการติดตั้งอุปกรณ์อำนวยความปลอดภัยให้มีมากเพียงพอตามมาตรฐานของกรมทางหลวง อันได้แก่ ป้ายเตือนทางโค้งอันตราย สีตีเส้น ราวกันอันตราย เป้าสะท้อนแสง ไฟฟ้าแสงสว่าง หมุดสะท้อนแสง จึงขอให้ผู้ใช้ทางมีความมั่นใจในการสัญจรไปมาในยามค่ำคืน  หากท่านขับขี่ยานพาหนะด้วยความไม่ประมาท อยู่ในกฏระเบียบการจราจรอย่างเคร่งครัด ท่านจะเดินทางถึงที่หมายอย่างรวดเร็วปลอดภัยแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
ChiangKham_People
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 10:27:08 »

ตอบคุณ PsychoTakz
   ทางหลวงสาย เชียงราย-เทิง คือ ทางหลวงหมายเลข1020  มีระยะทาง 64.097  กิโลเมตร  แบ่งพื้นที่รับผิดชอบเป็นสองช่วง คือ
 1)ช่วงกม.0+000 - กม.27+849 (ตั้งแต่สี่แยกแม่กรณ์ ถึง บ.โป่งเกลือ ต.ดอยลาน) ดูแลโดยแขวงการทางเชียงรายที่1
 2)ช่วงกม.27+849 - กม.64+097(ตั้งแต่ บ.โป่งเกลือ ถึง อ. เทิง) ดูแลโดยแขวงการทางเชียงรายที่ 2

-ตามที่คุณPsychoTakz ได้เขียนบรรยายมา กระผม ขอเป็นตัวแทนหน่วยงานแขวงการทางเชียงรายที่2 ตอบคำถามเป็นข้อๆดังนี้
ข้อ 1) ช่วงโค้งเชียงเคี่ยน อยู่ในความดูแลของแขวงฯเชียงราย2  ลักษณะเป็นทางโค้งต่อเนื่อง มี 2ช่องจราจร ผิวทางกว้าง 8 ม. ได้มีการซ่อมแซมด้วยงบประมาณบำรุงปกติอยู่อย่างสม่ำเสมอ แต่เนื่องจากบริเวณนี้ เป็นเส้นทางหลักในการสัญจรจาก จ.เชียงราย ไปยัง อ.เทิง และอ.เชียงคำ ทำให้มีปริมาณจราจรมากขึ้น ทั้งรถบรรทุกขนาดใหญ่ รถขนพืชผลทางการเกษตร โดยเฉพาะรถบรรทุกยางพารา ฯลฯ จึงทำให้ผิวทางชำรุดเสียหาย ไม่สามารถซ่อมแซมได้ทันด้วยงบประมาณบำรุงปกติ  ซึ่งบริเวณนี้ ทางแขวงฯเคยของบประมาณบำรุงพิเศษมาเพื่อก่อสร้างขยายทางให้เป็น 4 ช่องจราจร แต่ไม่ได้รับการอนุมัติ เนื่องจากติดปัญหาอยู่ในเขตพื้นที่ป่าไม้ จึงไม่สามารถขยายได้

ข้อ 2) ช่วงใกล้เข้าเมืองเชียงราย บริเวณหมู่บ้านจัดสรรนั้น เป็นพื้นที่ของแขวงฯเชียงราย1 ซึ่งคุณ wetstom  ได้เข้ามาตอบแล้ว.

ข้อ 3) ในบริเวณโค้งเชียงเคี่ยนนี้ แขวงฯเชียงราย2 ได้ให้ความสำคัญของการเดินทางในเวลากลางคืน  จึงได้เน้นเป็นพิเศษในเรื่องของการติดตั้งอุปกรณ์อำนวยความปลอดภัยให้มีมากเพียงพอตามมาตรฐานของกรมทางหลวง อันได้แก่ ป้ายเตือนทางโค้งอันตราย สีตีเส้น ราวกันอันตราย เป้าสะท้อนแสง ไฟฟ้าแสงสว่าง หมุดสะท้อนแสง จึงขอให้ผู้ใช้ทางมีความมั่นใจในการสัญจรไปมาในยามค่ำคืน  หากท่านขับขี่ยานพาหนะด้วยความไม่ประมาท อยู่ในกฏระเบียบการจราจรอย่างเคร่งครัด ท่านจะเดินทางถึงที่หมายอย่างรวดเร็วปลอดภัยแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 10:36:05 »

งานนี้รับรอง ผอ. ได้กินข้าวฟรีทั้งเดือนแน่ เพราะจะมีคนต่อคิวเลี้ยงข้าวท่านทุกเส้นทาง
br.9999
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 10:40:32 »

ไม่ได้เน้นเฉพราะโค้งเชียงเคี่ยนครับ จุดอื่นเช่น  มาดูสายบ้านผมครับ จากบ้านจำไฮ ถึงแม่ลอยไร่ ก่อนถึงเชียงเคียน ระยะทางประมาณ 10กม.มีทั้งวัด รร.ชุมชนอยู่ข้างถนน แต่เส้นนี้กว่า30ปีก่อน กับตอนนี้ ยังเหมือนเดิม ฟุตบาทคืบกว่าๆตลอดสาย ทางก้ไม่ค่อยคดโค้ง พอจะมีโอกาสได้ขยายถนนหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 11:04:20 โดย br.9999 » IP : บันทึกการเข้า

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
br.9999
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 10:42:08 »

ห่างบ้านปล้องแค่ 2กม. เขาเป้นสี่เลนหมดแล้วครับ

ฮักบ้านเกิด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 12:25:47 »

ต้องเก็บภาษีมันแพงๆบ่อดิน บ่อหิน ท่าทราย อยู่ไหนเข้าไปเลยสำรวจ เอาภาษีเราไปซ่อม ซ่อมเเสร็จพังอีก
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2014, 18:41:14 »

ขอบคุณคุณ ChiangKham_People นะคะ ที่เข้ามาตอบในฐานะตัวแทนของแขวงการทางเชียงรายที่2

"เนื่องจากบริเวณนี้ เป็นเส้นทางหลักในการสัญจรจาก จ.เชียงราย ไปยัง อ.เทิง และอ.เชียงคำ ทำให้มีปริมาณจราจรมากขึ้น ทั้งรถบรรทุกขนาดใหญ่ รถขนพืชผลทางการเกษตร โดยเฉพาะรถบรรทุกยางพารา ฯลฯ" ใช่ค่ะ เพราะเหตุนี้แหละค่ะ จึงอยากให้เป็นสี่เลนเสียที

"ทางแขวงฯเคยของบประมาณบำรุงพิเศษมาเพื่อก่อสร้างขยายทางให้เป็น 4 ช่องจราจร แต่ไม่ได้รับการอนุมัติ เนื่องจากติดปัญหาอยู่ในเขตพื้นที่ป่าไม้ จึงไม่สามารถขยายได้" อันนี้หมายถึงเฉพาะในโค้งเชียงเคี่ยนใช่ไหมคะ แต่บริเวณอื่นตั้งแต่ บ.โป่งเกลือ ถึง อ. เทิง แขวงการทางเชียงรายที่ 2 มีอำนาจในการขยายใช่ไหมคะ แล้วมีแผนงานที่จะขยายไหมคะ ...ส่วนตั้งแต่สี่แยกแม่กรณ์ ถึง บ.โป่งเกลือ ต.ดอยลาน ที่ดูแลโดยแขวงการทางเชียงรายที่1 ก็คงต้องรอตัวแทนของหน่วยงานหรือ คุณwetstom มาตอบให้

และสุดท้ายต้องขอขอบคุณที่บอกว่าเคยของบประมาณมาขยายถนน (ในโค้งเชียงเคี่ยน) แล้วแต่ติดปัญหาอยู่ในเขตพื้นที่ป่าไม้นั้น เพราะแสดงว่าหน่วยงานมีความตั้งใจแต่แรกที่จะพัฒนาถนนเส้นนี้ ซึ่งดิฉันเคยคิดว่าการติดต่อระหว่างหน่วยงานรัฐด้วยกัน น่าจะเป็นทางการและคุยกันง่ายกว่าเสียอีก เพราะยังไงก็เพื่อประโยชน์สาธารณะ แล้วแบบนี้พอจะมีทางไหนที่ชาวบ้านอย่างเราๆจะช่วยผลักดันโครงการนี้ได้บ้างคะ เช่น การลงชื่อสนับสนุนการขยายในโค้งเชียงเคี่ยนเสนอต่อกรมป่าไม้ ดิฉันไม่ทราบเรื่องกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับป่าไม้และการคมนาคมนะคะ เพียงแค่คิดเอาตามประสาชาวบ้าน

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2014, 09:54:28 »

ลองถ่ายทำวีดีโอ แล้วลงร้องทุกข์กับสื่อทีวีครับ เดี๋ยวจากช้าก็จะเร็วครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
work work
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 17:03:47 »

แจ้งเตือน ถนนอันตรายที่สุดในเชียงราย เส้นเชียงราย-เทิง อย่าขับแรง อย่าแซงทางโค้ง ตายแน่นอน ครับ
สิ้นปี้ผ่าน เส้นนี้มีเสียว

OscarRomeo
*

วินนามิลค์เชียงราย Vinamilk Chiang Rai Center

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 20:07:19 »

เอาไปล้านไลค์เลยครับ
ผมใช้เส้นนี้ประจำ  ต้องสวดมนต์ไปตลอดทางเลยละครับ

เอางั้นเลยหรือ...กดไลค์ให้เลยผมใช้เส้นทางนี้มา 30 ปีแล้ว
30 ปีก่อนเป็นยังไงเดี๋ยวนี้ก็เป็นอย่างเดิม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ครับตามนั้นเลย...ถนนสายนี้ห่วยมาก ขึ้นเนินลงเนินไม่พอต้องหลบหลุมบ่ออีกต่างหาก

ขอร่วมขบวนด้วยคน

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม  สนับสนุนค่ะ เห็นด้วยๆ

หลับตานี่เห็นภาพเลยเจ้า ใช้เส้นทางนี้มา 30ปี ตะก่อนเป๋นจาได
บ่าเดี่ยวนี้ซ้ำฮ้ายเหลือก่อน เพราะรถมันนัก ถนนกะมีก่าโม้ง หยั่งจะ
ไปโลกพระจั๋น ตั้งแต่บ้านโป่งเกลือไปนี้มีก่าโม้งหลบซ้ายหลบขวา
ตับใส้ในท้องนี้ย้ายตี่หมด...สร้างได้บ่กี่ปีกะลุ๊อย่างเก่า ยางบ่าตอยนิ
มันหยังมาบางแต้ว่า ซ่อมแล้วซ่อมแหมกะหยั่งเก่า  เหนื่อยเน้อ....

ตวยแหมซาว

ผมขอฝากแถวๆ บ้านผมด้วยนะคับ

ช่วงบ้านโป่งเกลือ ถึง บ้านร่องดู่ พื้นที่ตำบลดอยลาน ถนนเริ่มพังมากขึ้นเรื่อยๆ แล้วคับ

ตวยซาว เริ่มต้นแยกแม่กรณ์ ก่ลุละ ซ่อมอยู่หั้น เดือนเดียวพังไม่เป็นท่า อยากจะรู้เหมือนกันใครมันเป็นคนคิด ทำคอนกรีต เฉพาะตรงสี่แยก มันช่วยอะไรไหม บ้านอื่นเมืองอื่นเขาทำคอนกรีตทั้งสาย คิดไหม ถนนบายพาสใหม่ ไม่นานคงพัง คิดได้ไงถนนเส้นเดียว มีลาดยาง กับคอนกรีต เหนื่อยเน้อ ถนนแทบทุกเส้นในเชียงราย ตรงไหนดีขีสบายตูด สักห้ากิโล มีไหม มัวแต่นักรถให้คนอื่นขับ หรือขี่แต่เครื่องบิน
ลงมาดูหน่อยทุกข์ของชาวบ้าน ชาวเมืองไม่ค่อยได้ผ่านก็คงไม่สนใจ แต่ชาวบ้านสิที่ผ่านทุกวัน
ก่ายง่าว

เชิญทุกท่านที่ใช้เส้นทางนี้เหมือนกัน ไปเป็นเจ้าภาพร่วม 555+ กินกันเยอะๆก็ครึกครื้นดีนะคะ ยิ้มเท่ห์

ขอฮอมตวยซาวครับ พร้อมพาไปเลี้ยงพาร์คลับ

salee
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 23:42:01 »

เส้นทางบ้านผมจากสี่แยกห้วยสักถึงบ้านดอนศิลาผางามอีกไม่นานคงจะเหมือนเส้นอื่นๆ เพราะมีการขนหินผ่านทุกวัน รถบรรทุกพร้อมรถพ่วง วิ่งผ่านหมู่บ้านเหมือนจะทำรอบขนให้ได้มากๆ วิ่งแต่ละทียังกับแข่งแรลลี่
ละอ่อนเจียงของ
บทเรียนนอกห้องเรียน
ระดับ ป.ตรี

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2014, 01:11:49 »

สมัยสงครามโลกครั้งที่2 ประมาณช่วงปีพ.ศ. 2505 ญี่ปุ่น-มะกัน เข้ามาสร้างสนามบินและถนนหลายสาย
ซึ่งหลายแห่งยังคงใช้มาจนถึงปัจุบัน
ย้อนกลับมาดูสนามบิน-ถนนบ้านเรา ใช้กันแค่กี่ปีเอง ผมชื่นชมคนต่างชาตินะ ผมคนไทยก็รักประเทศไทย
แต่จะแดกอะไรกันนักหนา

หนึ่งการกระทำสำคัญกว่าพันคำพูด
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์