เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 19:54:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากเชิญผอ.แขวงการทางเชียงรายที่2 ขับรถเข้าเมืองไปกินข้าวด้วยกันสักมื้อ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน อยากเชิญผอ.แขวงการทางเชียงรายที่2 ขับรถเข้าเมืองไปกินข้าวด้วยกันสักมื้อ  (อ่าน 5977 ครั้ง)
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 17:02:43 »

ทราบมาว่าถนนเชียงราย-เทิง เป็นเขตความรับผิดชอบของแขวงการทางเชียงรายที่ 2 กรมทางหลวง

หน่วยงานตั้งอยู่ที่ ต.ฝายกวาง อ.เชียงคำ จ.พะเยา http://www.doh.go.th/WEB/hwyorg53700/index53700_1.htm ไม่รู้ว่าปกติท่านใช้เส้นทางไหนในการขับรถเข้าเชียงรายคะ หรือว่าขี่ฮอ.ไป?

อยากจะขออาสาขับรถไปรับท่านผอ.ที่หน่วยงาน ขับรถเข้าเมืองไปกินข้าวด้วยกันสักมื้อ เงินทองดิฉันก็มีไม่มากหรอกค่ะ แต่เชื่อว่าตลอดเส้นทางตั้งแต่เลยบ้านปล้องไปถึงเชียงราย ท่านจะพบกับความสนุกสนานผจญภัยไม่แพ้ทริปขึ้นป่าที่ไหน

แต่ต้องขอใช้เวลาในการเดินทางนิดนึง เพราะเต็มไปด้วยรถอีแต๋น รถขนผลิตผลทางการเกษตร รถเมล์ รถบรรทุก รถพ่วง ถนนมีแค่ 2 เลน ไหล่ทางก็มีบ้างไม่มีบ้าง บางช่วงไม่มีจุดให้แซงเลยค่ะ บางช่วงเห็นเกลี่ยดินทำถนน แอบดีใจจนเนื้อเต้นว่าจะได้ถนนเพิ่มอีกเลนนึง พอทำเสร็จ อ้าว เพิ่มไหล่ทางเองเรอะ?

หลุมบ่อให้หลบหลีกเพียบ เมื่อก่อนก็เห็นมาซ่อมตลอด ซ่อมฝั่งซ้ายเสร็จ ฝั่งขวาก็พังต่อ ซ่อมฝั่งขวาเสร็จ ฝั่งซ้ายพังอีกละ จนเดี๋ยวนี้ไม่เห็นซ่อมละ เอาป้ายมาปักแทน เพื่อบอกว่าถนนมันชำรุด ขับกันดีๆหน่อย (แต่ไม่ยักกะเคยเห็นป้ายว่าทำถนนดีๆหน่อย ถนนชำรุดอีกแล้ว) ยิ่งในโค้งเชียงเคี่ยน ถนนก็ชำรุด โค้งก็เยอะ ถนนมี 2 เลน จะหลบหลุมไปไหนก็ไม่ได้ ต้องขับเบาๆ แม้จะเบาๆก็ยังกระเด้งกันไปกระเด้งกันมามีความสุขสนุกสนานมากเลยค่ะ

รถบรรทุกก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำลายผิวถนน ย้ำว่าสาเหตุหนึ่งเท่านั้น มันอาจมีปัจจัยอื่นๆอีกเพียบที่ทำให้ถนนชำรุด ซึ่งอันนี้ไม่ทราบว่าหน่วยงานไหนจะควบคุมรับผิดชอบ ถ้าใครทราบฝากเชิญมาร่วมทริปพร้อมกันด้วยค่ะ โดยเฉพาะตรงช่วงก่อนถึงตัวเมือง ที่เป็นแถวหมู่บ้านจัดสรร มีท่าหินท่าทรายตรงนั้น ถนนสี่เลนแต่พังไปเลย1เลน เพราะรถบรรทุกวิ่งเข้าวิ่งออก ถนนเป็นหลุมบ่อ ดิฉันเคยเกิดอุบัติเหตุตรงนั้นมาแล้ว มอเตอร์ไซค์ขี่รถหลบหลุมหักเข้ามาในเลนดิฉันในระยะประชิด เขาไม่มองกระจกหลังเลยว่ารถเรากำลังจะแซงรถเขาอยู่แล้ว ดิฉันต้องหักหลบมอเตอร์ไซค์ไปชนรถกระบะที่ตีคู่กันมาอีกที (มอเตอร์ไซค์สบายตัว ขี่รถหน้าตั้งต่อไปโดยไม่หันมาดูสักนิด) ถ้าหน้าฝนจะเห็นชัดมากเลยค่ะ เพราะน้ำขังเป็นบ่อเล็กบ่อน้อยน่ารักน่าเอ็นดูน่าลงไปว่ายเล่นให้เย็นชื่นใจ แต่ถ้าไม่มีฝนจะมองไม่ค่อยชัดค่ะ เพราะเต็มไปด้วยหมอกจางๆและควัน เอ้ย ฝุ่นค่ะ เต็มไปด้วยฝุ่นฟุ้ง อยู่ในรถมองออกไปนึกว่าไอเย็นแถวเกาหลี

ลืมบอกไปว่าขอเป็นมื้อเย็นนะคะ เพราะขากลับตอนมืดๆ จะยิ่งสนุกมากเลยค่ะ ถนนแบบเดิมเพิ่มเติมด้วยความมืด ใครที่ไม่คุ้นชินกับเส้นนี้ เห็นถนนว่างๆ เหยียบ 100+ ก็นะ กระแทกหลุมทีนี่ริดสีดวงแตกกันไปเลย

ถ้าท่านผอ.พอมีเวลาว่างขอเรียนเชิญนะคะ ร้านท่าน้ำภูแลก็อร่อยดีค่ะ ตรงริมน้ำบรรยากาศดีเชียว หรือเอกโอชาก็เจ้าเก่าเจ้าแก่รสชาดดีไม่แพ้กัน หรือร้านไหนดีคะท่าน?

ปล. ไม่ทราบว่าหลังจากได้รับแจ้งจากเวปนี้ ตอนนี้ได้ดำเนินการถึงไหนแล้วคะ? http://www.drr.go.th/bell/index.php?topic=1978.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 17:18:07 โดย PsychoTakz » IP : บันทึกการเข้า

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
tinnawat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 17:20:34 »

เอาไปล้านไลค์เลยครับ
ผมใช้เส้นนี้ประจำ  ต้องสวดมนต์ไปตลอดทางเลยละครับ
sanor
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 18:23:31 »

เอางั้นเลยหรือ...กดไลค์ให้เลยผมใช้เส้นทางนี้มา 30 ปีแล้ว
30 ปีก่อนเป็นยังไงเดี๋ยวนี้ก็เป็นอย่างเดิม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Cd1819
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 18:50:59 »

ครับตามนั้นเลย...ถนนสายนี้ห่วยมาก ขึ้นเนินลงเนินไม่พอต้องหลบหลุมบ่ออีกต่างหาก
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 18:52:15 »

ขอร่วมขบวนด้วยคน

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
wetstorm
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 19:45:46 »

หน้าโรงไฟฟ้า ครับ ส่วนไหล่ต่างระดับ ปีนี้น่าจะได้งบ มาเติมไหล่เสมอผิวทาง จาก กม.7+500-กม.11+000 (ต่อจาก 4 เลน เป็น 2 เลน ไหล่ต่างระดับ ถึงบ้าน ประมาณบ้านสันโค้งครับ)

* 1418128359342.jpg (272.7 KB, 960x1280 - ดู 3052 ครั้ง.)
wetstorm
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 19:46:51 »

อีกรูป

* 1418128366785.jpg (153.33 KB, 960x1280 - ดู 3032 ครั้ง.)
naylex

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 19:54:38 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 19:57:09 โดย naylex » IP : บันทึกการเข้า

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 20:23:46 »

หน้าโรงไฟฟ้า ครับ ส่วนไหล่ต่างระดับ ปีนี้น่าจะได้งบ มาเติมไหล่เสมอผิวทาง จาก กม.7+500-กม.11+000 (ต่อจาก 4 เลน เป็น 2 เลน ไหล่ต่างระดับ ถึงบ้าน ประมาณบ้านสันโค้งครับ)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะคุณwetstorm ถ้าซ่อมถนนเสร็จแล้ว รถบรรทุกก็ยังวิ่งเข้าออกเหมือนเดิม สักพักก็จะพังเหมือนเดิมใช่ไหมคะ ดิฉันคิดว่ามันไม่ยุติธรรมเลยที่เราใช้งบประมาณซึ่งเป็นเงินส่วนรวมมาใช้ซ่อมแซมถนน ซึ่งก็เป็นถนนส่วนรวมอีกเช่นเดียวกัน แต่ท่าทรายที่เป็นธุรกิจส่วนบุคคลใช้วิ่งไปมาเพื่อทำมาหากินเพื่อตนเองกลับมีแต่ได้กับได้ ซึ่งดิฉันก็ฝันเฟื่องไปวันๆว่า จะมีหน่วยงานไหนเรียกบรรดาเจ้าของธุรกิจที่ต้องใช้รถบรรทุกเหล่านี้เข้าพูดคุยกันถึงเรื่องน้ำหนักที่บรรทุกบ้าง

คุณ wetstorm ทำงานอยู่ในหน่วยงานนี้ใช่ไหมคะ ขอรบกวนถามอีกข้อว่า พอจะมีโอกาสที่เส้นเชียงราย-เทิงจะเป็นสี่เลนตลอดสายไหมคะ จากตัวเมืองเชียงรายมุ่งออกไปอำเภออื่นๆ เขาก็สี่เลนกันเกือบหมดแล้วนะคะ หน้าหนาวแบบนี้ภูชี้ฟ้าก็ออกจะคึกคัก บ่อกุ้งก็ขายดีจนกุ้งโตไม่ทันกินแล้ว นักท่องเที่ยวก็มามากพอสมควร ทางโค้งก็เยอะแล้วยังจะแคบอีก มันลำบากค่ะ

ขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
Raya
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 21:30:55 »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม  สนับสนุนค่ะ เห็นด้วยๆ
pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 22:05:23 »

หลับตานี่เห็นภาพเลยเจ้า ใช้เส้นทางนี้มา 30ปี ตะก่อนเป๋นจาได
บ่าเดี่ยวนี้ซ้ำฮ้ายเหลือก่อน เพราะรถมันนัก ถนนกะมีก่าโม้ง หยั่งจะ
ไปโลกพระจั๋น ตั้งแต่บ้านโป่งเกลือไปนี้มีก่าโม้งหลบซ้ายหลบขวา
ตับใส้ในท้องนี้ย้ายตี่หมด...สร้างได้บ่กี่ปีกะลุ๊อย่างเก่า ยางบ่าตอยนิ
มันหยังมาบางแต้ว่า ซ่อมแล้วซ่อมแหมกะหยั่งเก่า  เหนื่อยเน้อ....
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 22:54:11 »

เก็บสายเทิง เชียงรายไว้เป็นอนุสรณ์มั่ง โดยเฉพราะช่วงเชียงเคี่ยนลงมา แม่ลอยไร่ บ้านเหล่า บ้านจำไฮ ช่วงนี้ฟุตบาทยังแทบมองไม่เห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 00:52:06 โดย br.9999 » IP : บันทึกการเข้า

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 04:33:22 »

http://www.chiangraihighway.com/way.htm
เชียงราย เขา แบ่งเขตรับผิดชอบทางหลวงแผ่นดิน ไว้เป็น ๒ หน่วยงานแล้ว
หน่วยหมายเลข ๑ รับผิดชอบตามเวปที่แปะมาให้
ดูให้ดีว่าเป็นเขตของเขาหรือไม่ ที่ จขกท ระบุจุดเกิดเหตุมาหาความรับผิดชอบของหน่วยงาน
เวปของหน่วยหมายเลข ๒ น่าจะเป็นเวปเก่าตกค้าง เพราะเปลี่ยนหัวหน้าใหม่แล้ว เวปล้าสมัย
ถนนเส้นนี้ แยกแม่กรณ์ ไป อ.เทิง ถ้าดูตามภาพที่ หน่วย ๑ รับผิดชอบ น่าจะสุดเขตรอยต่อ อ.เทิง
ถนนเดิมเป็นแค่เลนเดียวเล็กๆ แม้แต่สะพานคอนกรีต ยังให้รถวิ่งได้คันเดียว สวนทางไม่ได้ ต้องรอหลีก
เริ่มขยายไหล่ ขยายผิวทางช่วงทางแคบ ที่มีอุบัติเหตุบ่อยๆ(ต้องดูที่คนขับรถด้วยนะครับ ไม่โทษถนน)
ก็ยังพอใช้ได้ เห็นการปรับปรุง เพิ่มเติม จากที่เคยนั่งรถวิ่งผ่านมาตั้งแต่ปี ๒๕๒๙
เอ อี ซี เขาให้เร่งด่วน ทาง เชียงของ ไป เชียงแสน(ท่าเรือ ๒) และเส้น เทิงไปเชียงคำ ลงใต้ไปพะเยา
เส้นนี้เลยต้องรอไปตามแผนงาน ซึ่งก็ไม่รู้แผนรายปีของหน่วยงานนะครับ
การซ่อมผิวทาง ก็คงทำกันไปตามสภาพที่เกิดขึ้น
 จขกท คงต้องนัดอีกคน ถ้าจุดเกิดเหตุอยู่ในความรับผิดชอบของอีกหน่วยงาน
(ยังมี เส้นทางของ ทางหลวงชนบท  ทางเทศบาล ฯ  ต่อว่าผิดหน่วย เขาย้อนรอยได้นะครับ)

* 1426439_10152050350149618_674634813.jpg (294.45 KB, 887x629 - ดู 2787 ครั้ง.)

PsychoTakz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 09:36:46 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ ต้องขออภัยหากดิฉันเขียนข้อมูลผิดไป เพราะอิงจากคำตอบของศูนย์ระฆังกรมทางหลวงที่แจ้งไว้แบบนี้เมื่อต้นปี http://www.drr.go.th/bell/index.php?topic=1978.0 หากมีการเปลี่ยนแปลงภายหลังก็ต้องขออภัย ส่วนลิ้งค์ของหน่วยงานนั้น ดิฉันไม่ได้จงใจจะโจมตีที่ตัวบุคคล ดิฉันใส่ลิงค์ให้เพื่อให้ดูแหล่งที่ตั้งของหน่วยงานที่อยู่ด้านล่างสุดของหน้าเวป

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้น แน่นอนอยู่แล้วว่าส่วนหนึ่งมาจากผู้ใช้ถนนที่errorเอง นั่นก็เป็นจิตสำนึกในการใช้ถนนของแต่ละคนที่ทำได้เพียงการรณรงค์ขอความร่วมมือกัน คงจะไปขับแทนให้ใครไม่ได้ แต่ส่วนหนึ่งก็ต้องยอมรับว่าสภาพถนนมีปัญหาจริงๆ คุณอ่านจากคนอื่นที่มาตอบก็จะพบว่ามีความคิดเห็นพ้องไปทางเดียวกัน

ทุกคนที่ใช้ถนนเส้นไหนเป็นประจำ ก็ย่อมต้องอยากให้ถนนเส้นนั้นสภาพดีขับแล้วมีความสุข ดิฉันและคนอื่นๆที่ใช้เส้นทางเชียงราย-เทิงเส้นนี้ก็ไม่แตกต่างกัน ตอนนี้ยังไม่ขยายก็ไม่เป็นไรค่ะ ขอเพียงได้ทราบว่าจะเข้าไปอยู่ในแผนปีอะไร มีระยะเวลาที่แน่นอนก็พอใจแล้ว อย่างน้อยก็ได้รู้ว่าต้องรออีกนานแค่ไหน

tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 09:56:27 »

ตวยแหมซาว

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
PUM_Ridtichai
RESCUE DOILAN THAMMANAN
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 10:04:59 »

ผมขอฝากแถวๆ บ้านผมด้วยนะคับ

ช่วงบ้านโป่งเกลือ ถึง บ้านร่องดู่ พื้นที่ตำบลดอยลาน ถนนเริ่มพังมากขึ้นเรื่อยๆ แล้วคับ
no.481
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 10:11:39 »

ตวยซาว เริ่มต้นแยกแม่กรณ์ ก่ลุละ ซ่อมอยู่หั้น เดือนเดียวพังไม่เป็นท่า อยากจะรู้เหมือนกันใครมันเป็นคนคิด ทำคอนกรีต เฉพาะตรงสี่แยก มันช่วยอะไรไหม บ้านอื่นเมืองอื่นเขาทำคอนกรีตทั้งสาย คิดไหม ถนนบายพาสใหม่ ไม่นานคงพัง คิดได้ไงถนนเส้นเดียว มีลาดยาง กับคอนกรีต เหนื่อยเน้อ ถนนแทบทุกเส้นในเชียงราย ตรงไหนดีขีสบายตูด สักห้ากิโล มีไหม มัวแต่นักรถให้คนอื่นขับ หรือขี่แต่เครื่องบิน
ลงมาดูหน่อยทุกข์ของชาวบ้าน ชาวเมืองไม่ค่อยได้ผ่านก็คงไม่สนใจ แต่ชาวบ้านสิที่ผ่านทุกวัน
ก่ายง่าว

ความจริงก็คือความจริง
PsychoTakz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 20:51:58 »

เอาไปล้านไลค์เลยครับ
ผมใช้เส้นนี้ประจำ  ต้องสวดมนต์ไปตลอดทางเลยละครับ

เอางั้นเลยหรือ...กดไลค์ให้เลยผมใช้เส้นทางนี้มา 30 ปีแล้ว
30 ปีก่อนเป็นยังไงเดี๋ยวนี้ก็เป็นอย่างเดิม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ครับตามนั้นเลย...ถนนสายนี้ห่วยมาก ขึ้นเนินลงเนินไม่พอต้องหลบหลุมบ่ออีกต่างหาก

ขอร่วมขบวนด้วยคน

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม  สนับสนุนค่ะ เห็นด้วยๆ

หลับตานี่เห็นภาพเลยเจ้า ใช้เส้นทางนี้มา 30ปี ตะก่อนเป๋นจาได
บ่าเดี่ยวนี้ซ้ำฮ้ายเหลือก่อน เพราะรถมันนัก ถนนกะมีก่าโม้ง หยั่งจะ
ไปโลกพระจั๋น ตั้งแต่บ้านโป่งเกลือไปนี้มีก่าโม้งหลบซ้ายหลบขวา
ตับใส้ในท้องนี้ย้ายตี่หมด...สร้างได้บ่กี่ปีกะลุ๊อย่างเก่า ยางบ่าตอยนิ
มันหยังมาบางแต้ว่า ซ่อมแล้วซ่อมแหมกะหยั่งเก่า  เหนื่อยเน้อ....

ตวยแหมซาว

ผมขอฝากแถวๆ บ้านผมด้วยนะคับ

ช่วงบ้านโป่งเกลือ ถึง บ้านร่องดู่ พื้นที่ตำบลดอยลาน ถนนเริ่มพังมากขึ้นเรื่อยๆ แล้วคับ

ตวยซาว เริ่มต้นแยกแม่กรณ์ ก่ลุละ ซ่อมอยู่หั้น เดือนเดียวพังไม่เป็นท่า อยากจะรู้เหมือนกันใครมันเป็นคนคิด ทำคอนกรีต เฉพาะตรงสี่แยก มันช่วยอะไรไหม บ้านอื่นเมืองอื่นเขาทำคอนกรีตทั้งสาย คิดไหม ถนนบายพาสใหม่ ไม่นานคงพัง คิดได้ไงถนนเส้นเดียว มีลาดยาง กับคอนกรีต เหนื่อยเน้อ ถนนแทบทุกเส้นในเชียงราย ตรงไหนดีขีสบายตูด สักห้ากิโล มีไหม มัวแต่นักรถให้คนอื่นขับ หรือขี่แต่เครื่องบิน
ลงมาดูหน่อยทุกข์ของชาวบ้าน ชาวเมืองไม่ค่อยได้ผ่านก็คงไม่สนใจ แต่ชาวบ้านสิที่ผ่านทุกวัน
ก่ายง่าว

เชิญทุกท่านที่ใช้เส้นทางนี้เหมือนกัน ไปเป็นเจ้าภาพร่วม 555+ กินกันเยอะๆก็ครึกครื้นดีนะคะ ยิ้มเท่ห์

ชาลี1956 (bamboo1956)
ไลน์ lapolpat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 21:10:22 »

เรื่องถนนเชียงรายเป็นอันดับ 1. ครับ ยอดแย่ครับ งบไม่มีหาซิครับท่่าน
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 21:26:18 »

แจ้งทหารเลยครับเรื่องจะได้ไม่เงียบ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์