เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:45:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  หาSUZUKI VITARA หรือCARIBIANใครมีเสนอมาคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาSUZUKI VITARA หรือCARIBIANใครมีเสนอมาคับ  (อ่าน 382 ครั้ง)
neax
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 15:07:46 »

หาSUZUKI VITARA หรือCARIBIANใครมีเสนอมาคับอยากได้ให้แฟนขึ้นดอยคับหรือแลกกับวีออสปี49 ก็ได้คับส่วนต่างว่ากันคับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 15:37:29 »

เห็นกระทู้นี้ลงขายวิทาร่าอยู่ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=670932.0

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
neax
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 15:46:05 »

เห็นกระทู้นี้ลงขายวิทาร่าอยู่ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=670932.0
ขอบคุณคับ
SURAPAY
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 11:11:42 »

กึ้ดหื้อดีเน่อ วีทาร่า ขึ้นดอยบะเป๋นต๋าดีอวดก้าน คาริเบียน แต่แมงหวี่ก่อต้องมือถึงบ่าอั้นก่อบ่างกะด่างแถมเมาะ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 13:59:40 »

ใช้ประเภทไหนครับที่ว่าดอยทางเรียบชั้นโค้ง(แนวรีสอร์ท) หรือว่าขึ้นดอนทางโค้ง โคลนครับ ผมใช้อยู่ทั้งสองตัวเลย ( ไม่เกี่ยวกับเค้าจะซื้อรถเลย พอดีเห็นเจ้านี้มาตอบครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม )

กึ้ดหื้อดีเน่อ วีทาร่า ขึ้นดอยบะเป๋นต๋าดีอวดก้าน คาริเบียน แต่แมงหวี่ก่อต้องมือถึงบ่าอั้นก่อบ่างกะด่างแถมเมาะ

ช่วยอธิบายหน่อยครับผมก็ยังไม่ค่อยชำนาญเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
hs5spc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 14:17:52 »

คงจะหมายความว่า วีทาร่า ขับรถขึ้นดอยไม่ดี สู้ คารีเบี้ยนไม่ได้ แต่คารรีเบี้ยนก็ต้อมใช้ฝีมือในการขับไม่งั้นก็ไม่ดีเช่นกัน คงจะแปลได้แบบนี้ครับ

ผมเพิ่มเติมแบบนี้นะครับ
คารีเบี้ยน เครื่อง 1300 ซีซี แบ่งเป็น ตู้ปลา หมายถึงมีหลังคา เบอะ 2 แถว รุ่นเก่าหน่อย อีกแบบเป็นแบบแคบ เรียก สปอร์ตตี้  คาริเบี่ยน ช่วงล่างเป็นคานแข็ง ดูแลรักษาง่ายกว่า แต่รถพวงมาลัยไม่เป็นพาวเวอรมันจะหนักหน่อย ลองมองหา รุ่นสปอร์ตี้ปี 2000 ขึ้น รุ่นพวกนี้เครื่องเป็นหัวฉีด และแน่นอนว่ารถรุ่นเก่า อะหลั่ยเสื่อมตามสภาพ ให้ผู้หญิงขับขึ้นดอยถ้าเสียทำไง
วีทาร่า ช่วงล่าง ไม่เป็นแบบคานแข็ง นุ่มกว่า เครื่อง 1600 แรงกว่า รุ่นปีเก่าๆก็อะหลั่ยเสื่อมเหมือนๆกัน

ผมเพิ่มเติมว่า อย่าเชื่อในยูทูป รถที่ยกสูงที่ลุยในยูทูปมีการปรับแต่งเครื่องยนต์ ช่วงล่าง มาทั้งนั้นครับ ลองดูว่าเส้นทางที่ขึ้นไปนั้นจะต้องลุยมากน้อยแค่ไหน ถ้าไม่ถึงกับต้องลุยโคลน ขยับไปเล่นรถปีใหม่ๆๆพวกกระบะดีเซลดีกว่าไหมครับ ราคาอาจจะมากกว่า 1-2 แสน แต่ก็อุ่นใจกว่าครับ
หน้า: [1] พิมพ์