เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:59:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  รับสมัครคนงานจ้าวพนักงานสปาไทย10,000-16,000,++
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รับสมัครคนงานจ้าวพนักงานสปาไทย10,000-16,000,++  (อ่าน 1194 ครั้ง)
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 23:23:39 »

แนะนำร้านก่อนนะคะ พอดีว่ามาเปิดร้านที่เมืองชลบุรี เป็นร้านสปาไทยคะ ให้บริการ นวดไทย ขัดผิว พอกตัว อบสมุนไพร นวดฝ่าเท้ากดจุด ซึ่งร้านจะขยายร้านเพิ่มและต้องการคนทำงาน ซึ่งจะเป็นคนที่นวดเป็นหรือทำสปาเป็นอยู่แล้วทางร้านก็รับคะ และคนที่ยังไม่เป็นงานทางร้านจะรับมาฝึกและเรียนพื้นฐานการนวดและสปา ซึ่งในอนาคตร้านจะเพิ่มเมนูนวดหน้า พอกหน้า สปาหน้า อีกด้วย เราจึงต้องเพิ่มจำนวนคนงาน สำหรับคนที่อยากทำงาน ซึ่งทางร้านไม่จำกัดวุฒิการศึกษา ไม่จำกัดหน้าตาไม่ว่าสวยหรือขี้เหร่ หรืออ้วน ไม่ใช่ปัญหา ถ้ามีใจอยากทำงานทางร้านจะรับมาฝึกให้และมีงานทำทันทีหลังฝึกงานผ่าน
ทำไมจึงต้องรับสมัครคนเชียงรายละ เพราะเจ้าของร้านเป็นคนเชียงของ จึงคิดว่าเอาคนพื้นที่ภายในจังหวัดเราดีที่สุด แล้วถ้ามาทำงานต่างจังหวัดจะเป็นอย่างไร นั่นไม่ใช่ปัญหาคะ เราจำเป็นต้องดูแลลูกน้องให้ดีที่สุด ไม่ว่าจะเรื่องกิน นอน ที่อยู่อาศัย ซึ่งเปรียบเหมือนคนในครอบครัว เรากินข้าวหม้อเดียวกัน สมัครสมานสามัคคี ร่วมกันทำงาน
จึงอยากให้คนที่ทำลังลังเล และจะตกงานไม่ตกงานก็ไม่รู้ คนที่คิดว่าตัวเองหางานยากๆ ไม่มีประสบการณ์ไม่มีใครรับเข้าทำงาน ลองมาพูดคุยกันดูคะ ทางร้านให้เงินเป็นรายวัน300บาทซึ่งเป็นเงินประกันรายได้ เท่ากับ1เดือนจะได้ 9,000บาท นี่คือเงินที่จะได้ทุกๆเดือน อีกส่วนนึงคือเงินค่าแรงฝีมือ งานสปาไทยเป็นงานวิชาชีพหรืองานฝีมือเหมือนกัน จึงจะได้ค่าแรงเพิ่มอีกในส่วนนี้ เช่นขัดผิว ก็จะได้300บาทต่อเมนู แล้วถ้ามีนวดไทยอีกก็รับเงินเพิ่มตามจำนวนที่ทำงาน สรุปคือ ทำงานปุปได้เงินปั้ป  เนื่องจากไม่ใช่งานรูปแบบบริษัทจึงไม่มีข้อกำหนดเรื่องเงิน ทำได้กี่บาทก็รับไป ไม่ได้ทำก็ยังได้เงินประกัน300บาท สิ้นเดือนจะมีเงินรวมทั้งหมด10,000-12,000หรือมากกว่านั้น บางเดือน อาจจะ15,000-16,000ขึ้นอยู่กับจำนวนลูกค้าว่าคุณทำสปาหรือนวดแล้วลูกค้าชอบใจเขาก็ให้ทิปกี่บาทก็แล้วแต่ เหมือนเราไปทานข้าวร้านอาหาร เรายังให้ทิปพนักงาน
ไม่จำกัดเพศ หมายถึงทอม ดี้ หญิงแท้ หญิงเทียม(กะเทย) ก็ทำงานนี้ได้ เพียงแต่ต้องเรียนรู้ ฝึกฝนฝีมือ ให้เก่งๆ คนไม่มีประสบการณ์บริษัทไม่รับ แต่เรารับคะเราจะสร้างประสบการณ์ทางด้านวิชาชีพให้ทุกๆคนเอง โดยรวมเน้นที่เราต้องมีความสุภาพเรียบร้อย สะอาดสะอ้าน พูดจาดีไพเราะ ยิ้มแย้มต้อนรับลูกค้าเสมอๆ ทางร้านส่วนใหญ่ลูกค้ามีทั้งผู้หญิง ผู้ชาย ฉะนั้นเราจึงต้องเคร่งเรื่องกิริยามารยาท ถึงตอนนี้ใครที่คิดว่า ตัวเองไม่มีงาน หรือไม่ได้ร่ำเรียนอะไรมา แต่อยากมีงานทำ และเป็นงานที่ไม่เคร่งเครียดเหมือนบริษัท ไม่มีลูกค้ามานวดหรือขัดผิว ก็นั่งเล่นนั่งดูทีวีไป โอกาสมาถึงแล้วคะ ใครที่อยากลุย อยากเปิดโอกาสการทำงานให้ตัวเอง มีเงินใช้ไม่น้อยกว่าที่ได้รับ ก็มาพูดคุยกันคะ คนทำงานที่นี่อายุ55ปี ก็ยังทำได้คะ อยู่กันเป็นครอบครัว ที่อยู่ที่กินเสมือนบ้านหลังนึงจริงๆคะ งานนวดยังสามารถต่อยอดไปได้อีกไกล บางทีนายจ้างต่างประเทศต้องการพนักงานนวดไทยสปาไทย มีไม่น้อยที่พนักงานนวดไปทำงานต่างประเทศ และแรงงานไทยหลั่งไหลออกนอกประเทศ อย่างไรก็ตามก้าวแรกของการทำงาน คือเริ่มจากเรียนรู้ฝึกฝน ให้ชำนาญ สนใจหรือสอบถามคุณสมบัติเพิ่มเติมต่างๆ ส่งข้อความ หรือ Lineมานะคะ Promise202 เพราะจะไม่ได้เข้ามาบอร์ดเท่าไหร่ สิ้นปีกลับเชียงราย เจอกันได้คะที่บ้านเพื่อพบปะพูดคุย จริงใจดูแลลูกน้องทุกคนดีคะ^^ไม่ดุจ้า สอนคนมาหลายรุ่นแล้วได้ดี ไปข้างหน้ากันหลายคน และขอบคุณอาจารย์ที่ให้ความรู้ ศูนย์ฝึกอาชีพน้ำลัดคะ(ตอนนี้ไม่มีแล้วเรารุ่นสุดท้าย^^)
อันนี้เพจร้านไปตามกดLikeกันได้เลย
https://m.facebook.com/Prem2556?ref=bookmark

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 23:40:42 โดย VIP>>//<< » IP : บันทึกการเข้า
VIP>>//<<
มัธยม
**

ตั้งใจ มุ่งมั่น ความฝันย่อมสำเร็จ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 23:32:20 »

ผู้ชายก็ทำงานนี้ได้นะคะ แต่ให้เรียนสูงขึ้นไปอีกนิด เช่น แก้อาการ กดจุด เรียนเกี่ยวกับแพทย์แผนไทยคะ
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 23:35:17 »

ใครจะถามอะไรเกี่ยวกับสายงาน ถามได้คะทิ้งข้อความไว้ ว่างเข้ามาตอบให้ ตอนนี้ไปนอนก่อน^^
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2014, 09:22:42 »

เนื่องจากเป็นงานประจำต่างจังหวัดถ้าคนไม่มีภาระครอบครัวหรือไม่มีแฟนจะสะดวกกว่าคะ ถ้าใครต้องการทำงานเก็บเงินจริงๆมาทำได้เลยคะ  สำหรับคนมีครอบครัวมีแฟนแนะนำเป็นงานไปกลับใกล้ๆบ้านคะ^^
สามารถทำงานได้อายุ18ปีบริบูรณ์ขึ้นไปตามกฎหมายการจ้างแรงงานคะ
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2014, 13:03:21 »

เปิดโอกาสให้คนเป็นงานและมีงานทำ^^
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2014, 11:14:27 »

มาอัพงานหน่อยคะไม่ได้เข้าหลายวันทู้ตกเกือบหาไม่เจอ^^
ใครไม่มีงานมาสมัครไว้นะคะเดี๋ยวมาฝึกงานพร้อมๆกันคะ อาทิตย์หน้ามา2คนแล้วอายุ18 ปีบริบูณ์ -55ปี
ปล.งาน เกาหลี ญี่ปุ่น มาเลย์ รัสเซีย จีน(งานมีเป็นช่วงนะคะ)แต่งานประจำที่ร้านรับตลอดจ้า
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2014, 13:49:24 »

มาอัพตอนบ่ายๆ ยิงฟันยิ้ม
สิ้นเดือนจ่ายลูกน้องอีกแร้วรับเต็มๆคนละ13,000เดือนนี้ใกล้สิ้นปีลูกค้าไม่มากแต่พนักงานอยู่ได้^^
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2014, 14:00:46 »

ใครใช้เฟสบุค ตามไปเข้าร่วมกลุ่มได้นะคะ^^
สมาคมคนรักนวดไทย
สมาคมหมอนวดแผนไทย(ชาย-หญิง)หางานต่างประเทศ
หมอนวดไทย อาชีพแห่งประเทศไทย2(รักษาแบบองค์รวม)
หมอนวดไทยอาชีพแห่งประเทศไทย
**หาความรู้ หางาน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
VIP>>//<<
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 12:33:13 »

อ้าวใครว่างงานมาเล้ย^
Chincharif
สมัยผมเฟี้ยว คุณยังเล่น...เจี๊ยวว ว อยู่เลย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2014, 19:18:34 »

ฟังแล้วอบอุ่นดีจัง เลย สนใจมากกกกกกแต่  ไอดีไลน์ ค้นหาไม่พบ จะติดต่อกันได้ยังไงน้า ? อยากปรึกษาด้วยมากๆ 
varavan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2014, 12:50:08 »

ค้นหาไลน์ ไม่พบค่ะ
สนใจค่ะ
ออค่ะ 088-8056234,0971829354
หน้า: [1] พิมพ์