เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 17 เมษายน 2024, 03:21:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ข่าวดีครับ..เมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ สาขาเชียงราย มี Digital 3D ด้วยนะครับ..
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ข่าวดีครับ..เมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ สาขาเชียงราย มี Digital 3D ด้วยนะครับ..  (อ่าน 4306 ครั้ง)
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 20:49:56 »

วันนี้ไปสมัครบัตรนี้ที่ Major cineplex เชียงใหม่ มา
ใช้สะสมแต้มดูหนัง ใช้จ่าย 20 บาท ได้รับ 1 แต้ม ... 1 แต้ม มีค่าแทนเงินสด 1 บาท
ใช้แลกซื้อตั๋วหนังและป๊อบคอร์น

ส่วนบัตรสีขาวของผมนี้ ใช้แทนบัตร Studentcard สำหรับ นักเรียน นักศึกษา
ดูหนังทุกเรื่อง ก่อน 6 โมง ราคา 80 บาท

ค่าสมัคร 50 บาท ได้แต้มในบัตร 50 แต้ม
แต่ถ้าสมัครลงทะเบียนในเว็บไซต์ จะได้แต้มเพิ่ม 50 แต้ม เป็น 100 แต้ม
สมัครในเว็บรอไว้เลยก็ได้ครับ ไปถึงตรงบู๊ทหน้าโรง ก็แค่บอกเบอร์โทร
จ่ายตังค์ค่าบัตร ก็จะได้แต้มพิเศษ เข้าบัตรแล้วครับ

http://www.majorcineplex.com/mgeneration

ผมสมัครได้ปะคุณบุญ อิอิอิ

เง้ออออ ไม่ใช่พี่โก นะคร้าบ !

แว๊กกกกกกกกก  ขอโต๊ดดดดดดด  ดูผิดคน !!
boondham
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 07:21:31 »

ถ้าเฉลี่ย250 ที่นั่งต่อโรง

มี5โรงภาพยนต์

ก็จะมีประมาณ1250 ที่นั่งครับ

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
boondham

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:50:17 »

นี่เป็นแบบสาขาขอนแก่น SF ครับ..

ลองนับดูที่นั่งพลางๆ ครับ. ยิงฟันยิ้ม

กลุ่มคุยแลกเปลี่ยน เรื่องการพัฒนา สิ่งปลูกสร้าง เรื่องราวต่างๆของเชียงราย https://www.facebook.com/groups/273622956012759/
majung_zero
เตรียมอนุบาล
*

เพราะอยากสวย อยากขาว เลยต้องทำทุกอย่างเพื่อสิ่งนั้

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 15:36:05 »

จะตรวจสอบรอบหนังได้ยังไงค่ะ สำหรับเชียงรายนะ ??

oyoyo *^_^*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 15:39:55 »

จะตรวจสอบรอบหนังได้ยังไงค่ะ สำหรับเชียงรายนะ ??

เข้าไปที่เว๊ป www.majorcineplex.com แล้วเลือกสาขาเชียงรายก็สามารถตรวจสอบรอบและจองที่นั่งล่วงหน้าหรือซื้อบัตรล่วงหน้าได้เลยครับ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 16:37:36 »

ไม่ยืนยันนะครับ
ทราบมาว่าจะฉายเรื่องแรกเรื่อง Rio 3D
หนังการ์ตูนสุดสวย ย้ำ สวยจริงๆ เหมาะสำหรับทุกคนในครอบครัว
แอบไปชมโรงที่ 4 มาแล้วครับ โรงเล็กไปหน่อย แต่ก็ฉายด้วยระบบดิจิตอล
ภาพชัดเจน เสียงดังสุดๆ และละเอียดด้วย สมกับเป็นระบบดิจิตอล ไม่ใช้ฟิล์มฉายนะครับ
บัตรวันนั้น 130 บาทนะครับ

ไม่รู้ว่าจะฉายเมื่อไหร่สำหรับ Rio3D แต่ก็จะรอนะครับ ยิงฟันยิ้ม
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 18:56:43 »

คงแพงน่าดูนะครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
nalismenox
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 22:15:24 »

คงแพงน่าดูนะครับ

ราคาตามมาตรฐานเหมือนสาขาอื่นๆ ครับ
วันธรรมดา 220 บาท  วันหยุด ศ ส อ  240 บาท (ถ้าจำไม่ผิด)
palomoji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 22:29:05 »

ต้องไปชม
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2011, 11:36:14 »

Rio เข้าแล้วค่ะ วันนี้ ใครอยากดู 3D ก็ไปกันนะคะ

ส่วนเราอยากดู World Invasion: Battle Los Angeles มากกก แต่ผิดหวังอย่างแรง

ไม่มี Sound track หนังฝรังมาสองเรื่อง เสียงไทยหมดเลย เสียใจมาก อุตส่าห์รอเมเจอร์มานาน

แบบนี้ดูธนาก่อได้หนา เฮ้อออ ต้องขับรถไปดูเจียงใหม่อีกแล้ว T T

ยังพอมีความหวังว่า หนังดังๆ อย่าง Harry Potter, Transformer, Pirate of the Carribbean จะมีเสียงภาษาอังกฤษมาด้วยนะคะ ขอเถอะค่า T T
matty
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2011, 12:52:43 »

ใช่แล้วคร่าาาา ขอ  soundtrack สักโรงซิค่า  แล้วไม่มี ศูนย์ออกกำลังกายหรือค่า
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 18:14:05 »

Rio เข้าแล้วค่ะ วันนี้ ใครอยากดู 3D ก็ไปกันนะคะ

ส่วนเราอยากดู World Invasion: Battle Los Angeles มากกก แต่ผิดหวังอย่างแรง

ไม่มี Sound track หนังฝรังมาสองเรื่อง เสียงไทยหมดเลย เสียใจมาก อุตส่าห์รอเมเจอร์มานาน

แบบนี้ดูธนาก่อได้หนา เฮ้อออ ต้องขับรถไปดูเจียงใหม่อีกแล้ว T T

ยังพอมีความหวังว่า หนังดังๆ อย่าง Harry Potter, Transformer, Pirate of the Carribbean จะมีเสียงภาษาอังกฤษมาด้วยนะคะ ขอเถอะค่า T T

+100 อิก เจ้าคับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 21:13:29 »

ไปดู Rio มาแล้ว ชอบมากกกกกกก มีหนัง 3D ฉายอีกก็จะดูอีก อิอิ

ดูตัวอย่าง THOR ตอนจบหินระเบิด ก้อนหินพุ่งใส่หน้าสะดุ้งหมดเลย

แต่ได้ยินว่า THOR 3D ไม่มา เศร้าไปตามระเบียบ แต่ไม่เป็นไร

รอเรื่องถัดไป เห็นตัวอย่าง Transformer 3D แล้วอยากดูมากกก

เอามาฉายหน่อยเถอะค่า  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์