เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 13:35:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถามเรื่องการทำ cross fire โนตบุค cq 40 หน่อยคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเรื่องการทำ cross fire โนตบุค cq 40 หน่อยคับ  (อ่าน 779 ครั้ง)
squallaw
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 10:07:49 »

CPU   AMD Turion X2 RM-74 (2.20 GHz, 1MB L2 Cache)
  Chipset   ATI RX781 (Discrete) AMD M770
 Graphic system
  Graphic Chip   ATI Radeon HD3450 ram 512 mb
 Display  
  Type   14.1 inch WXGA (1280x800)
 Main Memory
  Memory   2 GB DDR2
 Hard Disk Drive
  Hard Disk    320 GB 5400 RPM ( SATA )
 Optical Disc Drive
  Drive   DVD Writer (Dual Layer Support, Light Scribe)
 Web Camera
  Details   Webcam Built-In w/ Single Microphone

ตัวนี้ crossfire มันเสียบตรงไหน เพิ่มคับ แบบว่าแกะใส่สลอตไหน ไม่เห็นเจอสลอดว่าง หาในเน็ตก็บอกว่า ทำได้

ไม่ได้ต่อรองเล่นๆ ถ้าได้ราคาที่ต่อไว้ก็ซื้อครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 11:48:45 »

อะนะ  ยิงฟันยิ้ม

เอาเวลาไปนั่งโมซิงก์ดีกว่าครับ

ร้อนตับแตก รุ่นนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 11:51:56 โดย Com2Care.....(ฮักบ้านดู่) » IP : บันทึกการเข้า

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
squallaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 13:04:53 »

พูดอีกก็ถูกอีกคับ ถ้ารันอะไรหนักๆ แต่อยากรู้ว่ามาเสียบตรงไหน

ไม่ได้ต่อรองเล่นๆ ถ้าได้ราคาที่ต่อไว้ก็ซื้อครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 20:21:14 »

เอางี้นะครับ เอาตรงๆเลยนะ ไม่กั๊กล่ะ

โน๊ตบุ๊คมันไม่เหมือน PC นะครับ มันไม่มีช่องเสียบ Pci-ex เหมือน PC หรอกครับ ยกเว้นแต่รุ่นใหม่ๆ ที่การ์ดจอแยก ก็แยกจริงๆ

แต่รุ่นก่อนๆ (ตัว CQ-40 นี่ก็ถือว่าเป็นรุ่นก่อน) ไอ้คำว่าการ์ดจอแยก นี่ก็คือ ชิพออนบอร์ดที่ใช้ชิพของยี่ห้อที่ผลิตชิพ การ์ฟิค น่ะครับ

แล้วพูดตรงๆเลยก็คือ รุ่นของท่านเนี่ย ที่ผมบอกว่าให้เอาเวลาไปโมซิงก์น่ะ เพราะว่ามันร้อนจริงๆ CQ-40 มีทางลมออก แต่ไม่มีทางให้ลมเข้าครับ แล้วซิงก์ก็ไม่ติดตัวชิพอีกตะหาก ชิพการ์ดจอตัวไหนก็ช่างของ CQ-40 เกิน ปีครึ่ง ถ้าใช้งานมันหนักเข้าๆ ได้เปลี่ยนชิพทุกรายแหละครับ (ยิ่งเป็นตัว Ati Nvidia เนี่ยนะ  ยิงฟันยิ้ม)

เครื่อง CQ-40 ใช้ไปนานๆ มันจะเริ่มมีอาการ ร้อนจนดับหลายรายครับ ใช้ไปนานๆ เดี๋ยวก็เจอเอง ที่ร้านผมก็ทำมาแล้ว 3-4 เครื่องครับ  ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
หน้า: [1] พิมพ์