เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:11:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  คอมพิวเตอร์-สินค้าไอที (ผู้ดูแล: [ตา-รา-บาว], K€nGja1, Art_it, chiohoh, nuifish, >> A.P.COMPUTER <<, Active Oper)
| | |-+  !!!!หลอกโอนเงินไม่ส่งของ!!! จิระพงษ์ สนสาย ชื่อเล่น แคมป์
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน !!!!หลอกโอนเงินไม่ส่งของ!!! จิระพงษ์ สนสาย ชื่อเล่น แคมป์  (อ่าน 1451 ครั้ง)
pongphop
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 06:17:18 »

อย่าให้คนแบบนี้ทำให้พ่อค้า แม่ค้า ชาวเชียงรายโฟกัสเสี่ยมเสียครับ ผมอยู่เชียงใหม่ครับ ได้ตกลงซื้อคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คจากเขา พูดคุยอย่างน่าเชื่อใจ ว่าขายของมาหลายอย่างแล้ว เคยส่งมือถือให้กับลูกค้ามาบ้างแล้ว ผมไม่ได้ใจง่าย เราพูดคุยกันทางไลน์กันมาเป็นเดือนครับ ผมก็ขายรถมือสองทั้งรถยนต์มอเตอร์ไซค์ในเชียงรายโฟกัสมาพอสมควรครับ เลยเชื่อใจกับคนเมืองเหนือพื้นเพเดียวกัน ไม่น่าทำอย่างนี้ เงินมันก็ไม่ได้มากมายหลายหมื่นหลายแสนครับแต่มันก็มีค่าสำหรับครอบครัวผม เลยฝากบอกพี่ๆน้องๆชาวเชียงรายโฟกัสไว้ครับ หากใครมีข้อมูลนายคนนี้ส่งมาทางข้อความอินบ๊อกหรือโทรมาก็ได้ครับ 083-576-5345 ก็ได้ครับ ขอบพระคุณมากครับ..
กระทู้ของมัน
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=665119.0
http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:zq6sbCDj7LAJ:www.chiangraifocus.com/forums/%3Ftopic%3D654754+&cd=1&hl=th&ct=clnk&gl=th
snakes
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 07:10:34 »

กระทู้ไหนซื้อขายโน๊ตบุ๊คครับท่าน
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 14:43:33 »

กระทู้ไหนซื้อขายโน๊ตบุ๊คครับท่าน
รบกวนกระทู้ซื้อขายด้วยครับ   

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
สิบตรีมินทดา
ชั้นประถม
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด แล้วจะไม่มีคำว่าแพ้

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 15:27:03 »

ผมเห็นตอนนี้ก็ ออนไลน์ อยู่หนิคับ

* 1.JPG (65.78 KB, 1462x450 - ดู 701 ครั้ง.)

บริการซ่อมคอมพิวเตอร์พีซี โน๊ตบุค ปริ้นเตอร์ราคาเปนกันเอง
รับปรึกษาปัญหาเครื่องปริ้นเตอร์อิ้งเจท
ติดต่อได้ที่ 093-9509844 MINTADA_7@hotmail.com
pongphop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 06:58:11 »

อ๋อ...ผมซื้อจากเวปolxครับ แล้วมาหาข้อมูลในเวปนี้ก็เห็นกระทู้ของมันครับ
pongphop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 07:00:13 »

ผมเห็นตอนนี้ก็ ออนไลน์ อยู่หนิคับ
ตอนนี้กระทู้นี้น่าจะไม่มีแล้วครับ ผมก๊อปปี้แคชอันเก่ามาครับ
snakes
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 07:54:52 »

อ๋อ...ผมซื้อจากเวปolxครับ แล้วมาหาข้อมูลในเวปนี้ก็เห็นกระทู้ของมันครับ

สรุปว่า ไม่ได้โกงจากเวป เชียงรายโฟกัส แต่ท่านมาแจ้ง ว่างั้น
pongphop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 09:21:22 »

สรุปว่า ไม่ได้โกงจากเวป เชียงรายโฟกัส แต่ท่านมาแจ้ง ว่างั้น
ผมเห็นเขาเป็นสมาชิกเชียงรายโฟกัส เลยมาเตือนในเชียงรายโฟกัส และมาขอความช่วยเหลือในนี้ ต้องจำเป็นโกงจากเวปนี้ด้วยหรือ บ้านผมใน cm club สมาชิกในนั้นเขาก็ทำแบบนี้กันทั้ง เพื่อป้องกันการโดนหลอกซื้อของซ้ำ แล้วก็ช่วยกันตามและประจาน ไม่ทราบว่าคุณsnakes ไม่พอใจอะไรในกระทู้ของผม 
pongphop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 09:23:12 »

ผมเห็นเขาเป็นสมาชิกเชียงรายโฟกัส เลยมาเตือนในเชียงรายโฟกัส และมาขอความช่วยเหลือในนี้ ต้องจำเป็นโกงจากเวปนี้ด้วยหรือ บ้านผมใน cm club สมาชิกในนั้นเขาก็ทำแบบนี้กันทั้ง เพื่อป้องกันการโดนหลอกซื้อของซ้ำ แล้วก็ช่วยกันตามและประจาน ไม่ทราบว่าคุณsnakes ไม่พอใจอะไรในกระทู้ของผม 
huszen2000
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 12:22:03 »

มีใบแจ้งความไหม
ท่านแจ้งความยังครับ

อยู่แม่สาย
0865346950
HipHopJaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 12:25:52 »

โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 16:15:52 โดย HipHopJaa » IP : บันทึกการเข้า

คนไทยไม่ควร"แยกสี"....เพราะเป็นหน้าที่ของ"โรงพิมพ์"
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ผู้ดูแลบอร์ด
*

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 21:31:31 »

รบกวนพี่ลองอ่านกฏก่อนน่ะครับ  ไม่ได้ซื้อขายที่นี่ ลงแบบนี้ มันสุ่มเสี่ยงครับ 

คือท่านสเน็ค อาจจะอยาก ให้กระจ่าง เพราะไม่ได้ซื้อขายที่นี่ หลักฐานการโอนเงินก็ไม่มี หลักฐานกาารตกลงเจรจาในกระทู้ก็ไม่มี   เอาง่ายๆว่าไม่มีหลักฐานอะไรครับ  แล้วเดี๋ญวหากเจ้าตัวปฏิเสธว่า  เขาไม่ได้ทำ ทีนี้จะมาฟ้องร้องการตามพรบ.คอมฯ  มันก็งานเข้าเว็บนะสิครับ  ผมเข้าใจครับ CM-club หนะ่ ผมก็เป็นสมาชิกค้าขายมาหลายปีครับ  แต่การโพสแต่ละครั้งมันต้องมีหลักฐานการซื้อ-ขายหรือข้อความการซื้อ-ขาย  ยิ่ง OLX  นะ มิจฉาชีพมันเยอะครับ  ขอบคุณนะครับ

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
snakes
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 22:23:00 »

ผมไม่ได้ไม่พอใจใคร ผมเห็นใจทั้ง2ฝ่าย ผมแค่อยากรู้ข้อมูล อย่าอารมส์เสีย เลยครับ
pongphop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 04:17:22 »

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ..ผมคิดนานอยู่เหมือนกันว่าจะโพสกระทู้ที่นี่ดีไหม เห็นคนที่มันโกงผมตั้งกระทู้ขายของในเชียงรายโฟกัส ผมแค่ไม่อยากให้คนแบบนี้หลอกคนเอาเงินไปเรื่อยๆครับ ผมไม่ได้กล่าวหาใครไปเรื่อยครับ ผมมีหลักฐานครับ สลิปการโอนเงิน การคุยไลน์ผมแคปไว้38หน้า ในไลน์มันยังยอมรับว่าเอาเงินผมไปจ่ายค่าหอเลย แล้วสัญญาว่าจะโอนคืน แต่ก็ปิดมือถือ บล็อคเฟสและไลน์ หายเข้ากลีบเมฆไปเลย ผมถึงได้มาโพสครับ แจ้งความดำเนินคดีเรียบร้อยครับ 
หากทางเวปเห็นว่ากระทู้ผมไม่มีประโยชน์ ลบได้เลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

* 6123.jpg (69.29 KB, 720x1280 - ดู 484 ครั้ง.)

* 6099.jpg (84.19 KB, 720x1280 - ดู 486 ครั้ง.)

* 6098.jpg (103.78 KB, 720x1280 - ดู 483 ครั้ง.)

* scan0001.jpg (119.42 KB, 690x909 - ดู 484 ครั้ง.)

* 6158.jpg (69.28 KB, 720x1280 - ดู 483 ครั้ง.)
frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 08:51:51 »

เอาใจช่วยท่าน จขกท. ครับ ยังมีน้ำใจอุตส่าห์มาแจ้งเตือนให้รู้ .... นับถือครับ...
prakasit51

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 12:54:25 »

จัดให้หนักครับ พวกนี้

โทรศัพท์มือถือ หลุดจำนำ  ราคาเบาๆ
ประกาศิต  คอมพิวเตอร์ 083-6237539
กรุงไทย 6210033636
dd2
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 13:05:26 »

ช่วยดัน เกลียดนักไอ้พวกขี้โกง

โทร.0830066224 ไลท์ไอดี 0830066224
dnet
midafXD
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 13:27:15 »

ไม่มีทางเลือกจริงๆ ต้องจ่ายค่าหอ ผมว่ากรณีนี้ถ้ามองจากที่เห็นจะไม่ใช่จำเป็นละ เหมือนกรณีทำประจำมากกว่า ผมซื้อขายของบน Internet มา 10 ปีแล้ว ยังไม่เคยเจอโกง และไม่หวังจะโกง ถ้าเล่นกับเว็บที่ไม่แน่ใจ ตัวตนคนไม่มี ไม่เคยตอบกระทู้อะไรนอกจากการขายนี่ผมขอผ่าน เพราะไม่มั่นใจมากๆ ว่ามาเพื่ออะไร ส่วนมากจะซื้อจากบอร์ดและคนที่ตอบกระทู้บ่อย ๆ แต่เห็นบางคนก็โดนกัน ส่วนมากก็เสี่ยงและเชื่อใจกันนี่ละ กรณีนี้ไม่น่าใช่

และของไปหาอ่านดูอายุ 22 ปี กำลังหางาน ผมว่ากลับไปบ้านน่าจะดีกว่านะ ช่วยพ่อแม่ดีกว่า ไว้ตั้งตัวได้เรียนและค่อยหางานทำยังไม่สาย

ปล. ผมเคยโอนเงินผิดคนด้วย ดีที่เขายอมโอนกลับให้ จำนวนเงินสองหมึ่นได้ เหอะ ๆ ก็คงต้องบอกอยู่ที่ดวงและความซื่อสัตย์ของคนๆ นั้นมากกว่าครับ

금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 15:35:35 »

ตอนนี้ออนไลย์อยู่ครับเห็นอยู่เคลียร์กันได้หรือยังครับ
pongphop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 05:46:35 »

มีผู้ไม่ประสงค์ออกนามมาบอกว่าเคยโดนไอ้เหี้ยแคมป์นี่หลอกขายไอโฟนให้ แต้กลับส่งโรออนให้ลูกค้า แห๋มมันนี่เหี่ยได้ใจจริงๆ (ขออภัยครับที่ใช้คำไม่สุภาพ มันขึ้นครับ) แต่ครั้งนั้นไม่ถูกดำเนินคดีเพราะมันยอมคืนเงิน มันอยู่อ.พาน ที่เชียงรายครับ ใครมีเบาะแสแจ้งได้ครับ ถ้าวันนึงเรื่องแบบนี้บังเอิญเกิดขึ้นกับท่านทุกท่านคงจะเข้าใจความรู้สึกครับ อย่าให้มันไปหลอกใครอีกเลยครับ ช่วยๆกันตามคนชั่วมารับโทษครับ ขอบคุณทุกๆคนครับ
***สำหรับไอ้แคมป์ ถ้าเห็นกระทู้นี้ ***
กูฝากเรื่องไว้กับรองผู้กำกับ สภ.อ.เมืองเชียงใหม่เลยนะ หวังว่าดูดาวบนบ่าตำรวจเป็น หวังว่ามีสมองคิดนะว่าควรทำอย่างไรให้เรื่องมันจบ ไม่งั้นจะถูกเอาตัวมาดำเนินคดี ฉ้อโกงมันเป็นคดีอาญานะ อย่าไปกินข้าวแดงในคุกเลย อย่าคิดว่าตำรวจจับไม่ได้นะ ดูข่าวในทีวีบ้างช่วงนี้ตำรวจเขาจับกันโครมๆพวกหลอกโอนเงินขายขายแบบมึงเนี๊ยะ แล้วส่งพวกก้อนหินไรไปให้เขาบ้าง ก็ตามจับได้ทั้งนั้น หวังว่าคงคิดได้นะ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 06:02:05 โดย pongphop » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์