เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 02:52:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มีบุตรยากค่ะ ที่เชียงรายควรไปปรึกษาที่คลีนิคไหนดีคะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน มีบุตรยากค่ะ ที่เชียงรายควรไปปรึกษาที่คลีนิคไหนดีคะ  (อ่าน 9030 ครั้ง)
nongla
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2014, 14:32:27 »

ปล่อยมาหลายปีแล้วคะ อยากมีลูกมาก กำลังตัดสินใจว่าจะไปปรึกษาหมอค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนดี มีหลายคนแนะนำให้ไปเชียงใหม่ค่ะ แต่อยากได้แถวเชียงรายมากกว่าค่ะ เพราะสะดวกดี รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2014, 14:38:01 »

ลองไปหาหมอ อาทิตยาดูครับ แนะนำเพื่อนไปหลายคน ติดทุกคนเลย
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2014, 14:40:57 »

รู้จักป้าคนนึงเป็นคนเมืองกาญจน์ ตอนนี้แกอยู่สามเหลี่ยมทองคำ เป็นเจ้าของรีสอร์ท(ธุรกิจครอบครัว)
แกศึกษาศาสตร์ฝังเข็ม รักษาโรคต่างๆได้
แกบอกว่า มีลูกอยากก็ทำให้ติดได้(ไม่แน่ใจว่าฝังเข็มหรือยังไง)
ถ้าสนใจฝากเบอร์หลังไมค์ได้ จะให้แกโทรกลับ
nongla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2014, 16:16:08 »

ลองไปหาหมอ อาทิตยาดูครับ แนะนำเพื่อนไปหลายคน ติดทุกคนเลย
หมอ อาทิตยา อยู่แถวไหนคะ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2014, 09:19:39 »

หมอ อาทิตยา อยู่แถวไหนคะ
เลยสี่แยกหมอพีระไปนิดหน่อยตรงข้ามกับกรีนวิงครับ
neenei
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2014, 11:56:25 »

ดิฉัน ก่อเป็นคนหนึ่งนะค่ะ ที่มีปัญหา มีบุตรยาก แต่งงานมา 2 ปีค่ะ
ออกกำลังกายค่ะ นับวันตกไข่....ลุ้น ๆๆๆ ทุกเดือนค่ะ...
จนกระทั่ง ปีที่แล้วเดือน สิงหาคม ตรวจพบ 2 ขีดค่ะ
ท้องค่ะ ดีใจสุด ๆๆๆ...ตอนนี้ น้องได้ 7 เดือนแล้ว ผู้ชายค่ะ....สู้ๆๆ
นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ...ตอนที่มีน้อง อายุ 36 ค่ะ...อย่าเพิ่ง ท้อค่ะ
สู้ต่อไป

nongla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2014, 20:59:56 »

ขอบคุณมากคะ มีคนแนะนำให้ไปฉีดสี ตอนนี้กำลังคิดอยู่คะว่าจะเริ่มตรงไหนดี เพราะตรวจน้ำอสุจิของแฟนมาแล้วแข็งแรงดีค่ะ สงสัยจะเป็นที่ตัวเราเองคะ
AMSANPANYA
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2015, 11:05:31 »

สู้ๆครับหากชายแข็งแรงมีก็น่าจะมีปัญหาที่ตัวผู้หญิงนะครับ
1.อาจมีผนังมดลูกที่ไม่เเข็งแรง
2.มดลูกบาง
3.อารมณ์ ฮอร์โมน อายุ สภาวะเเวดล้อม และกรรมพันธ์ครับ
ลองปรึกษากับเเพทย์แผนปัจจุบันไปก่อนครับ แต่หากสนใจแพทย์ทางเลือกโดยใช้สมุนไพรรักษายินดีให้คำปรึกษานะครับ ผมเป็นตัวแทนจำหน่ายผลิตภัณฑ์ของหมอเส็ง 087-1336454 ลูกค้าที่นำสินค้าไปใช้ได้ผลกว่า90เปอร์เซ็นเพราะของเราเป็นยาสามัญประจำบ้าน มีความปลอดภัยสูงครับ(หรือติดต่อตามลายเซ็นได้ครับ)

ชัย(ธวัชชัย) พญาเม็งราย จ.เชียงราย โทร 0871336454
ไอดีLine = winwin77
https://www.facebook.com/amsanpanyaaaa
https://sites.google.com/site/morsengchaingrai/
aek2557
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2015, 20:00:23 »

มีลูกยาก
มีแล้วเกาะตัวไม่ดีหลุดง่าย
มีปัญหา มดลูก
ติดต่อ  ข้อรับข้อมูล
ศูนย์ปรึกษาปัญหาสุขภาพ
dcoterkru@gmail.com
0810346728
ทามะจัง
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2015, 15:01:06 »

ขอบคุณมากคะ มีคนแนะนำให้ไปฉีดสี ตอนนี้กำลังคิดอยู่คะว่าจะเริ่มตรงไหนดี เพราะตรวจน้ำอสุจิของแฟนมาแล้วแข็งแรงดีค่ะ สงสัยจะเป็นที่ตัวเราเองคะ
รักษาโดยทานฮอร์โมน และยากระตุ้นไข่มา 1 ปี ทั้งนับวันไข่ตก ใช้แผ่นตรวจวันไข่ตก ทำทุกวิธีแล้วไม่ท้อง หมอนัดไปฉีดสีค่ะ แต่กลัวเลยไม่ไป ไปซื้อยาจีนมาทานค่ะไม่เกิน 3 เดือนท้องเลยค่ะ ตอนนี้ 2 ขวบกว่าแล้ว ก่อนหน้านี้ก็เคยซื้อมาทานแต่ได้ 2 เดือนเลยแท้งค่ะ ตอนนี้สมใจนึกแล้วค่่ะ
ningning
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2015, 21:57:35 »

หมออนุพงศ์ คะ น้องข้างๆบ้านไปทำมาได้ลูกแฝดด้วยจ้า
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2015, 10:31:03 »

รพ.มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ใช้ศาสตร์ด้านการแพทย์แผนจีนในการรักษาผู้มีบุตรยาก
ยังไงลองมาติดต่อดูนะครับ
kaikai
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2015, 20:51:29 »

ใครเคยไป ปรึกษาหมออาทิตยามาหรือยังค่ะ พอดีอยากมีลูก แต่อยากรู้ ค่าใช้จ่ายแพงไหมค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์