เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:57:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ถนนคนม่วนเริ่มไม่ม่วนอีกละครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถนนคนม่วนเริ่มไม่ม่วนอีกละครับ  (อ่าน 3571 ครั้ง)
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2014, 18:19:28 »

ขอร้องเรียนหน่อย บ้านผมอยู่ในซอยราชโยธา 2 ทุกวันอาทิตย์จะมีถนนคนม่วน และทุกครั้งจะมีพี่ๆ เอาไม้มากั้นรถไม่ให้จอดอีกฝั่งตั้งแต่ปากซอยถึงข้างในซอย วันนี้เกิดอะไรขึ้นครับ ไม่มีที่กั้นเหือนเช่นเคย ทีนี้ก็สนุกสิครับ รถมอไซเห็นแก่ตัวก่อมาจอดกันใหญ่ รถเข้าออกก็ลำบากสิครับ คนในซอยก็เดือดร้อนอีก ผมว่าหากทำดีกว่านี้ไม่ได้ก็ขยับไปจัดข้างในอีกก็ได้นะครับ ซอยบ้านผมมันตันเข้าออกก็ลำบาก รบกวนผู้รับผิดชอบหน่อยเหอะครับ
yosd49
ชั้นประถม
*

คนเหนือ ใจดี มีน้ำใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 00:37:23 »

ผมว่าย้ายไปจัดสนามบินเก่าน่าจะดีกว่าครับ
คนที่มีบ้านแถวนนั้นคงเข้าออกลำบาก

อะหยั่งปะล้ำปะเหลือ

ขุนริน สุราวอด มอดกลับแกล้ม
meela
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 00:41:43 »

ผมว่าย้ายไปจัดสนามบินเก่าน่าจะดีกว่าครับ
คนที่มีบ้านแถวนนั้นคงเข้าออกลำบาก
โค๊ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
love thailand
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 09:26:07 »

ผมว่าถ้าจัดนอกชุมชนก็ไม่ใช่ถนนคนเดินสิครับ กลายเป็นคลองถมไป
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 10:20:06 »

แจ้งไปที่ผู้นำชุมชนดีกว่าครับหรือไม่คณะกรรมการนะเห็นประกาศเรื่องอื่นยังได้ลองดูครับ

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 12:55:56 »

ผมก็ว่า ถนนไม่ใช่ที่ขายของครับ
ARMY14
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 13:15:11 »

ผลประโยชน์ตกที่คนอยู่ถนนหลัก..(ได้ตังค์).... ถนน ซอยรอบข้างก็อดทนกันไป..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 15:45:59 โดย ARMY14 » IP : บันทึกการเข้า
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 21:37:38 »

คนอยู่ในซอยเข้าออก ลำบากมาก หาเกิดมีคนป่วย เงิบแน่ครับ
กว่าจะออกมาได้ ทำประชาพิจารณ์ ดีไหมครับ
เห็นใจคนอยู่ในซอยหน่อยครับ สถานะไม่เหมือนถนนคนเดินนะครับ
ตรงนั้นไม่มีซอยครับ
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 21:54:34 »

น่าเบื่อครับถนนคนเดิน บางทีรีบไปธุระ ต้องอ้อมไปอีกทาง
คนเราต้องทำมาหากิน เหมือนพวกมาขายของนั่นแหละ
ผลประโยชน์ไปที่ใครบางคน ทำไมไม่ไปตั้งที่ชาวบ้านไม่เดือดร้อน
daodorao
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2014, 23:53:02 »

เห็นด้วยครับ น่าจะเดินสบายกว่าตอนนี้

[ 090-331-3012...TRUE ]
[ 094-016-6780...TRUE ] Line: linechatk
ไม่มีใครเก่งกว่าใครในทุกด้าน เราจึงควรให้เกียรติซึ่งกันและกัน
eXp3rt

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2014, 16:30:41 »

" สนามคนเดินม่วน "   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Zone_ic
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 00:06:21 »

ผลประโยชน์ตกที่คนอยู่ถนนหลัก..(ได้ตังค์).... ถนน ซอยรอบข้างก็อดทนกันไป..... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
  คนอยู่บนถนนหลักก็เดือดร้อน ไ้ด้ตังค์ตรงไหนครับ เล่นมาปิดหน้าร้านหมด ลูกค้าจะเข้าร้านก็ไม่ได้ แล้วเงินที่เก็บได้แต่ละอาทิตย์มันไปไหนหมด ไม่เห็นจะทำประโยชน์อะไรให้เลย คนที่เปิดร้านดึกๆ ก็เดือดร้อน จะเข้าออกก็ลำบาก เสียงดังอีกต่างหาก เหนื่อย เก็บตังค์ค่าเช่่าทุกอาทิตย์ แล้วเงินมันไปไหนหมด ไม่เห็นจะมาทำประโยชน์ให้ ชุมชนเลย ไม่มีเลยที่จะมาชี้แจงให้คนที่อยู่ถนนเส้นนี้รับทราบเลยว่ารายไ้ด้เท่าไหร่ รายจ่ายเท่าไหร่ เก็บเงียบ ผมก็คนในชุมชน อยู่ในเส้นหลัก ไม่รู้เรื่องอะไรซักอย่าง
เป็นปีละ รายรับรายจ่าย  เงินที่ได้มาเอาไปทำอะไรบ้างไม่รู้เลย รู้กันแค่คณะกรรมการกลุ่มเล็กๆ
chamrus
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 06:25:40 »

คนอยู่บนถนนหลักก็เดือดร้อน ไ้ด้ตังค์ตรงไหนครับ เล่นมาปิดหน้าร้านหมด ลูกค้าจะเข้าร้านก็ไม่ได้ แล้วเงินที่เก็บได้แต่ละอาทิตย์มันไปไหนหมด ไม่เห็นจะทำประโยชน์อะไรให้เลย คนที่เปิดร้านดึกๆ ก็เดือดร้อน จะเข้าออกก็ลำบาก เสียงดังอีกต่างหาก เหนื่อย เก็บตังค์ค่าเช่่าทุกอาทิตย์ แล้วเงินมันไปไหนหมด ไม่เห็นจะมาทำประโยชน์ให้ ชุมชนเลย ไม่มีเลยที่จะมาชี้แจงให้คนที่อยู่ถนนเส้นนี้รับทราบเลยว่ารายไ้ด้เท่าไหร่ รายจ่ายเท่าไหร่ เก็บเงียบ ผมก็คนในชุมชน อยู่ในเส้นหลัก ไม่รู้เรื่องอะไรซักอย่าง
เป็นปีละ รายรับรายจ่าย  เงินที่ได้มาเอาไปทำอะไรบ้างไม่รู้เลย รู้กันแค่คณะกรรมการกลุ่มเล็กๆ
เศร้า เศร้า :(ถนนคือที่วิ่งของรถ ไม่ใช่ที่ขายของ
Lostland
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 09:08:17 »

ถนนคนเดินก็เหมือนกัน เดียวนี้เซ็งกันเกือบแสนแล้ว 4 5 หมื่นอย่างต่ำ ส่วนใหญ่ไม่ใช่เจ้าเดิมแล้ว บางคนคนเดียวเอาเป็น 10 ล็อค งงว่ามันกระตุ้นเศรษฐกิจตรงใหน แล้วแถวหน้าอาชีวะร้านขายกระเป๋าตรงประตูนี่ จะเอาใหญ่ไปใหนแทบจะไม่มีที่เดิน   ฮืม
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 พฤศจิกายน 2014, 09:12:40 »

" สนามคนเดินม่วน "   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
+100 เข้าท่าอิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
Yoseph_1688
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 00:46:18 »

เบื้องต้นผมประสานให้ผู้นำชุมชนเข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วนะคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ

คนเราต้องเรียนรู้ที่จะปรับตัว จริงมั๊ยคับ ปรับให้เหมาะสมกับคนหมู่มาก
ไม่ใช่ตามใจชอบของใครคนใดคนหนึ่ง

รับซื้อขาย/แลกเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือสวย
[ติดต่อสอบถาม]
** โทร+Line  ⓿❾❾-❷❻❾❾-❹❹❼
หน้า: [1] พิมพ์