เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:55:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ยกเลิก
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ยกเลิก  (อ่าน 5112 ครั้ง)
dokkaew20
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2014, 23:55:46 »

ว่าด้วยเรื่องของ "ข้าวโอ๊ต" ยิ้ม

ประโยชน์ของรำข้าวโอ๊ตกับการลดน้ำหนัก

ด้วยความที่รำข้าวโอ๊ตมีปริมาณไฟเบอร์เกือบจะ 100% เต็ม นักวิจัยจากมหาวิทยาลัยมินนิโซตา (University of Minnesota) จึงช่วยยืนยันว่า ไฟเบอร์ชนิดละลายน้ำได้เหล่านี้ในรำข้าวโอ๊ต จะดูดซับน้ำในกระเพาะอาหาร และพองตัวทำให้เรารู้สึกอิ่มเร็วขึ้น อีกทั้งคาร์โบไฮเดรตในรำข้าวโอ๊ตยังช่วยชะลอกระบวนการย่อยอาหาร ทำให้รู้สึกอิ่มท้องได้นานกว่าเดิม ซึ่งนอกจากนี้ก็ยังมีคุณสมบัติในการดูดซับคอเลสเตอรอล และไขมันจากอาหาร พร้อมกับเสริมระบบขับถ่ายในร่างกายได้เป็นอย่างดีช่วยด้วยอีกแรงนะจ๊ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผู้สนใจผลิตภัณฑ์ ข้าวโอ๊ต สามารถติดต่อได้ที่ โทร. 0861882844

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
dokkaew20
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 19 พฤศจิกายน 2014, 21:22:06 »

ว่าด้วยเรื่องของข้าวโอ๊ต (ต่อจากเมื่อวาน) ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้มประโยชน์ของรำข้าวโอ๊ตกับการลดคอเลสเตอรอล

เนื่องด้วยในรำข้าวโอ๊ตมีเบต้ากลูแคน (Beta-Glucan) ซึ่งเป็นไฟเบอร์ชนิดที่สามารถละลายน้ำได้ ทำให้มีคุณสมบัติดูดซับคอเรสเตอรอล และไขมันเลว (LDL) ในร่างกายได้โดยอัตโนมัติ นอกจากนี้ยังสามารถดูดซับคอเลสเตอรอลส่วนเกินจากอาหารที่เรารับประทานเข้าไปได้อีกแรง พ่วงด้วยคุณสมบัติชั้นยอดในการช่วยลดคอเลสเตอรอลที่เกาะอยู่ตามเส้นเลือดได้อีกต่างหาก ซึ่งด้วยคุณสมบัติเด่นเช่นนี้ จึงสามารถลดความเสี่ยงพร้อมด้วยป้องกันโรคร้ายที่มีสาเหตุมาจากคอเลสเตอรอล เช่น โรคหัวใจ และโรคหลอดเลือดอุดตันได้ชิล ๆ

ยิงฟันยิ้มประโยชน์ของรำข้าวโอ๊ตกับโรคเบาหวาน

วารสารสมาคมโภชนาการอเมริกัน (Journal of the American Dietetic Association) เผยว่า รำข้าวโอ๊ตจะช่วยคงระดับน้ำตาลในเลือดที่มีแนวโน้มพุ่งสูงเกินไปหลังมื้ออาหาร  โดยชะลอการย่อยคาร์โบไฮเดรต และลดปริมาณน้ำตาลที่กำลังจะเข้าสู่กระแสเลือดของเรา นอกจากนี้ยังอาจช่วยปรับสมดุลระดับน้ำตาลในเลือดโดยเพิ่มระดับอินซูลินเข้าไป ทำให้ระดับน้ำตาลในเลือดคงที่มากยิ่งขึ้นอีกด้วย
dokkaew20
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 16:35:30 »

ส่งแล้วนะครับ ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ

dokkaew20
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 พฤศจิกายน 2014, 14:23:38 »

ส่งแล้ว ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
คุณศุภลักษณ์ จ.ระยอง PB5767 6401 5 TH
คุณสนิท พรมมี จ.สุโขทัย PB5767 6233 2 TH
คุณทิชคัมย์พร หงษ์ศรี จ.ยโสธร PB5767 6225 8 TH
คุณพรวิภา จ.นครปฐม PB5767 6194 1 TH
dokkaew20
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 14:21:18 »

ว่าด้วยเรื่องของ "ข้าวโอ๊ต" (ต่อ)

ประโยชน์ของรำข้าวโอ๊ตกับการขับถ่าย

แน่นอนว่าปริมาณไฟเบอร์สูงปรี๊ดขนาดนั้นก็น่าจะช่วยเรื่องระบบขับถ่ายเราได้อย่างสบาย ๆ ดังนั้นหากใครกำลังมีปัญหาระบบขับถ่ายอยู่ตอนนี้ แนะนำให้หารำข้าวโอ๊ตมากิน พร้อมกันนั้นก็อย่าลืมดื่มน้ำเยอะ ๆ ด้วยนะคะ ไฟเบอร์ในรำข้าวโอ๊ตจะมีประสิทธิภาพในการช่วยปรับปรุงระบบขับถ่ายของคุณได้ดียิ่งขึ้น
dokkaew20
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 พฤศจิกายน 2014, 21:52:07 »

ว่าด้วยเรื่องของ"ข้าวโอ๊ต" (ต่อ)   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ประโยชน์ของรำข้าวโอ๊ตกับการป้องกันโรคมะเร็ง

รำข้าวโอ๊ตไม่เพียงแต่มีคุณสมบัติในการดูดซับไขมันและคอเลสเตอรอลในร่างกายเท่านั้น แต่ยังช่วยดูดซับสารพิษในร่างกาย อันเป็นสาเหตุของโรคมะเร็งหลากชนิด โดยสถาบันวิจัยโรคมะเร็งแห่งสหรัฐอเมริกา (American Institute for Cancer Research) ก็เผยผลวิจัยไว้ในเว็บไซต์ preventcancer.aicr.org ว่า คนที่รับประทานรำข้าวโอ๊ตเป็นประจำ จะลดโอกาสเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งลำไส้, มะเร็งเต้านม, มะเร็งต่อมลูกหมาก และมะเร็งมดลูกได้ด้วยล่ะ
dokkaew20
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2014, 15:47:15 »

ส่งแล้วนะครับ ยิงฟันยิ้ม

dokkaew20
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2014, 22:00:16 »

ว่าด้วยเรื่องของ"ข้าวโอ๊ต" ยิงฟันยิ้ม

กินรำข้าวโอ๊ตอย่างไรให้ได้ประโยชน์?

ในกรณีที่คุณต้องการกินรำข้าวโอ๊ตเพื่อบำรุงสุขภาพ และป้องกันโรคเท่านั้น แพทย์ก็แนะนำให้กินรำข้าวโอ๊ตวันละ 1 ช้อนโต๊ะ โดยผสมในโยเกิร์ต นม ซีเรียล หรือกินร่วมกับโฮลเกรน และโฮลวีทก็ได้ค่ะ แต่สำหรับคนที่ต้องการลดคอเลสเตอรอลอย่างจริงจัง ควรได้รับรำข้าวโอ๊ตประมาณ 25-100 กรัมต่อวัน เพื่อให้ร่างกายได้รับไฟเบอร์ในปริมาณ 25-35 กรัมต่อวัน
dokkaew20
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 07:23:34 »

ประกาศ!!วันพรุ่งนี้ (26 พฤศจิกายน 2557)

เชิญเลือกซื้อสินค้าเราที่ ตลาดพืชผักปลอดสารพิษหลังโรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์นะครับ ยายแดงขายเอง ใครสนใจเชิญนะะครับ สินค้าบางชนิดขายในราคาพิเศษด้วยนะครับ
dokkaew20
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 14:44:31 »

ประกาศ!! วันศุกร์ที่28 พฤศจิกายน 2557 เวลา 08.00-16.00 น.
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เชิญเลือกซื้อสินค้าเราที่ ตลาดพืชผักปลอดสารพิษหลังโรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์นะครับ ยายแดงขายเอง ใครสนใจเชิญนะะครับ สินค้าบางชนิดขายในราคาพิเศษด้วยนะครับ
dokkaew20
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 23:03:24 »

อย่าลืม! พรุ่งนี้เจอกันหลังโรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ ตั้งแต่เวลา 08.00 -16.00 น.นะครับ ท่านจะได้พบกับสินค้าเพื่อสุขภาพราคาถูก มากมาย  บางชิ้นราคาถูกกว่าที่ประกาศขายนะครับ พร้อมคำแนะนำจากต้นตำรับเจ้าของผลิตภัณฑ์ตัวจริง

แล้วพบกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม
dokkaew20
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 10:38:47 »

วันนี้บรรยากาศหลัง รพ.เชียงรายประชานุเคราะห์คึกครึ้นมากครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจซื้อสินค้ากันมากมายนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
dokkaew20
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 14:35:45 »

ว่าด้วยเรื่องของ ข้าวโอ๊ต (ต่อ) ตอนสุดท้าย

อาหารชนิดไหนมีคุณสมบัติเทียบเท่ารำข้าวโอ๊ต ?

เนื่องจากรำข้าวโอ๊ตเป็นอาหารเพื่อสุขภาพที่เราต้องนำเข้าจากต่างประเทศ เลยทำให้เกิดความสงสัยว่า จะมีอาหารชนิดไหนบ้างไหมที่มีคุณสมบัติเทียบเท่ารำข้าวโอ๊ตของเมืองนอกได้บ้าง บอกได้ตรงนี้เลยค่ะว่า อาหารตระกูลถั่วต่าง ๆ ในบ้านเรานี่แหละที่พอจะใกล้เคียง ด้วยเพราะอุดมไปด้วยไฟเบอร์ชนิดละลายน้ำได้ และเป็นแหล่งรวมวิตามินบี พร้อมด้วยแร่ธาตุและสารอาหารที่จำเป็นต่อร่างกายในระดับที่พอสูสีกับรำข้าวโอ๊ตของเมืองนอกเลยทีเดียว

คราวนี้ก็ได้รู้จักรำข้าวโอ๊ต และประโยชน์ของรำข้าวโอ๊ตแบบจัดเต็มไปแล้วนะคะ ใครที่สนใจอยากกินรำข้าวโอ๊ตเพื่อสุขภาพดูบ้าง ลองมองหาสูตรอาหารจากรำข้าวโอ๊ต หรือจะลองไปหาซื้อรำข้าวโอ๊ตชนิดสำเร็จรูปจากซูเปอร์มาเก็ตมารับประทานกันก่อนก็ได้นะจ๊ะ
T0yly6969
ระดับ ป.ตรี

Bigman Retrotoy

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 20:20:42 »

ยิ้ม ยิ้ม

เกมส์&ของเล่นสะสมและเพจฝากด้วยครับ
https://www.facebook.com/groups/158909987854502/
dokkaew20
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2014, 16:54:48 »

แจ้งให้ทราบครับ!! ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ลูกค้าที่สั่งซื้อถั่วขาวป่น วันเสาร์-อาทิตย์ อยู่ระหว่างการผลิตครับ สามารถสั่งจองเพิ่มเติมได้ และผมสามารถส่งสินค้าให้ทางไปรษณีย์ได้ในวันจันทร์ก่อน เวลา 12.00 น.ครับ

ประพันธ์
086-1882844
dokkaew20
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2014, 13:46:22 »

พรุ่งนี้จะส่งสินค้าแล้ว ใครสนใจรีบสั่งได้นะครับ จะได้ส่งพร้อมกัน

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม
dokkaew20
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2014, 13:08:41 »

เมื่อวาน...ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมงานในโรงบุญมังสวิรัติ 5 ธันวามหาราช ที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ นะครับ
dokkaew20
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2014, 13:40:43 »

ประกาศ!

วันพรุ่งนี้ พบกันที่ด้านหลังโรงพยาบาเชียงรายประชานุเคราะห์นะครับ มีสินค้าเพื่อสุขภาพไปจำหน่ายให้ท่านมากมาย สินค้าบางรายการราคาถูกกว่าสั่งซื้อทางอินเตอร์เน็ตนะครับ สนใจสามารถไปเลือกซื้อได้ตั้งแต่เวลา 08.00-16.30 น.นะครับ

สอบถามเพิ่มเติม โทร.086-1882844
dokkaew20
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2014, 00:52:09 »

ประกาศ!
พรุ่งนี้ขอเลื่อนเวลาการส่งสินค้าเป็น12.00 น. ณ ที่ทำการไปรษณีย์ลานนา ถนนพหลโยธินสายใน อ.เมือง จ.เชียงราย ซึ่งท่านยังสามารถสั่งสินค้าเพิ่มเติมเข้ามาได้นะครับ ยังทันส่งครับ

สอบถามเพิ่มเติม โทร0861882844

ขอบคุณครับ
dokkaew20
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 08 ธันวาคม 2014, 12:50:33 »

วันนี้ผลิตถั่วขาวป่นเพิ่มอีก 30 ถุง ใครสนใจรีบสั่งจอง สั่งซื้อกันได้เลยครับ รีบๆหน่อยเพราะของหมดเร็วมาก เราไม่ผลิตสินค้าเก็บไว้ครับ จะทำให้ลูกค้าได้สินค้าใหม่ๆอยู่เสมอ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์