เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 03:05:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  เรื่องล้านนา ภาษากำเมือง
| | |-+  เปื่อนสมาชิกที่ชอบสักยันต์มีพ่องก่อครับ มาอู้ มาจ๋ากั๋นน่อครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 13 พิมพ์
ผู้เขียน เปื่อนสมาชิกที่ชอบสักยันต์มีพ่องก่อครับ มาอู้ มาจ๋ากั๋นน่อครับ  (อ่าน 98367 ครั้ง)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 13:10:36 »

ตั๋วผมนี้ก็ ชอบเรื่องยันต์ หรือ ของขลังมาเมินละครับ  ตอนนี้ไปสักน้ำมันมาอย่าง  ยันต์ 5 แถว  กับ ยัน แปดทิศ ครับ  แล้วสมาชิกคนไหนพ่องที่ชอบสักยันต์  สักอะหยังพ่องครับ  มีสรรพคุณ ตางไดพ่อง ลองช่วยแนะนำพ่องเน้อครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ไปเพิ่มสีมาอีก 7 อย่าง อย่างที่เห็นครับ

อัพเดท อาจารย์สัก ณ วันที่ 18/4/62

1.พระอาจารย์วิรุต วัดสันมะเหม้า อ.พาน
2.ตุ๊เดช วัดป่าบง อ.แม่จัน
3.อาจารย์ป้อม บ้านดู่เมืองใหม่  อ.เมือง
4.อาจารย์ ต้น สันปูเลย อ.แม่ลาว
5.พ่อปู่ฤาษี ศรีทรายมูล อ.เมือง

ใครมีตางไดแหม เอามาร่วมอัพเดทกันครับ

* 0โปร์.jpg (32.99 KB, 640x480 - ดู 42093 ครั้ง.)

* 14012010063 (Medium).jpg (46.82 KB, 800x600 - ดู 13336 ครั้ง.)

* 10112011816.jpg (86.47 KB, 768x1024 - ดู 6426 ครั้ง.)

* 374190_322555967756049_100000049457499_1306285_330776235_n.jpg (82.89 KB, 960x641 - ดู 32091 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 มิถุนายน 2019, 13:35:39 โดย ۰•ฮักแม่จัน©® » IP : บันทึกการเข้า

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 13:24:47 »

เจ็บมั๊ยอ่าา  อายจัง
เห็นน้องชายไปสักมา ยันต์ห้าแถว สักที่สำนักอาจารย์หนูอ่ะค่ะ
เขาว่าเมตตามหานิยม ก็สวยดีนะคะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 13:37:27 »

เจ็บมั๊ยอ่าา  อายจัง
เห็นน้องชายไปสักมา ยันต์ห้าแถว สักที่สำนักอาจารย์หนูอ่ะค่ะ
เขาว่าเมตตามหานิยม ก็สวยดีนะคะ

เจ็บๆ คันๆ ครับ ที่อาจารย์หนูนี่แพงขนาด  เพื่อนเล่าให้ฟังว่า คนธรรม 20,000 ลูกศิษย์ 5,000 แล้วของอาจารย์หนู เปิ้นสักแบบขอม เปิ้นเรียนวิชาขอมมาครับ ของก็เลยแรง และ ดีกว่าของบ้านเรา

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 13:53:28 »

ของน้องชายนี่ลูกศิษย์สักให้ค่ะ ห้าพันบาท สักเสร็จแล้วอาจารย์หนูมาเป่าคาถาให้ทีหลัง

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
bm farm
หัวหมู่ทะลวงฟัน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

canon eos

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 17:54:33 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...กลั๋วเจ็บครับ...อิอิ

ยิ้มกว้างๆ .....อ่านกฏ,กติกาการใช้งานเวบบอร์ดด้วยครับ.....
taekeuk_poomse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 18:48:29 »

ผมแต๊หุม คาถาตางล้านนาเพ้ ส่วนตั๋วผมเอง สัก คาถาเมตตา ครับ สักน้ำมัน กลางหน้าอก
บ่อกล้าสักหมึก

ว่าแต่พระในฮูปหั้นของอ้ายฮักแม่จันนั้นพระอะหยังครับ งามดี
ว่าจะถามเมินละ
WH_Y

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 19:27:47 »

..เกยหันแต่คนสักยันต์เจ้า แต่บ่นึกว่าก้าสักยันต์จะแปงแต้แปงว่าแบบอี้.เนาะเจ้า.. ตกใจ
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 21:26:48 »

ผมเองก็มีสักบ้านเล็กน้อยครับ 3-4 ที่กลางหลัง ส่วนมากเมตตาครับ เก้ายอด สะนิกะ สังฆจาย ครับ

itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 22:10:52 »

มีเหมือนกั๋นครับสักเพื่ออนุรักษืฮื้ออยู่กับล้านนาเฮาเมินๆ(แต่ก่่อหุมขนาดถึงขั้นเขแฟนไปสักโตย) สักน้ำมันว่านไก่แดงเต็มตั๋วครับเริ่มจาก
ก๋างหัว-เป๋นยันต์ครู เจ็บ
หน้าผาก-ก๋าสะต้อน เจ็บ
ลิ้น-เขี้ยว-สาริกา บ่ค่อยเจ็บ
หน้าอก-สร้อยสังวาลย์  บ่ค่อยเจ็บ
หลัง-หัวใจ๋ข่ามคือ สังวิสุโลปุสะภุพะ  บ่ค่อยเจ็บ
หัวใหล่-หัวใจ๋สาริกาปู้-แม่  บ่ค่อยเจ็บ
แขน-น้ำบ่อทรายคำ,หมอกมุงเมือง,หัวใจ๋ขึด  บ่ค่อยเจ็บ
อุ้งมือ-เมตต๋าขอเงินทอง เจ็บ
นิ้วมือ-คาถาพระเจ้าสิบจาติ  บ่ค่อยเจ็บ

หมึก เป๋นแปดทิศ  และก่อ สาริกาปู้และแม่

itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 22:28:39 »

แปดทิศของผมครับ สักแบบเมืองๆตุ๊สักหื้อเจ็บขนาดสักซ้ำไปซ้ำมา 3 รอบแต่ได้เส้นที่คมชััดครับ 108 บาท
ส่วนเส้นบางๆ หนานรงค์สักหื้อครับ รอบเดียวบ่อมีซ้ำ สีเลยจ๋าง(เหมือนลายคนเฒ่าบ่าเก่า)
132 บาท + ขนมปังปอนด์หื้อกุมารครับ

* 150120101771.jpg (136.89 KB, 800x600 - ดู 16892 ครั้ง.)
itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2010, 22:38:33 »

บัวแก้วของแฟนผมครับ สักเครื่อง เธอบอกเจ็บมาก
สักโดยหนานแดง 199 บาทครับ(ผมอายเลยใหญ่กว่าของผมแหม)
และห้าแถวอีกก็ 108 บาท อาจารย์เดียวกันครับ
แต่ขอโชว์แค่ บัวแก้วนะครับ ห้าแถวคงเห็นกันบ่อย

* 150120101774.jpg (127.19 KB, 800x600 - ดู 18039 ครั้ง.)
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2010, 15:50:54 »

ผมแต๊หุม คาถาตางล้านนาเพ้ ส่วนตั๋วผมเอง สัก คาถาเมตตา ครับ สักน้ำมัน กลางหน้าอก
บ่อกล้าสักหมึก

ว่าแต่พระในฮูปหั้นของอ้ายฮักแม่จันนั้นพระอะหยังครับ งามดี
ว่าจะถามเมินละ

ผมกะลังมาฮู้ว่าสักน้ำมันเนี้ย  เฒ่ามามันจะกลัวน้ำ  บะกล้าอยู่ใกล้น้ำ  เวลาฝนตก  ฟ้าร้อง มันจะตัวสั่น  มือสั่น  อันนี้ตุ๊เจ้าบ้านผมเปิ้นบอกผมคับ  บะฮู้ว่ามันแม่นแต้ก่อคับ

แล้วพระที่ผมฮ้อยนี่ จือพระโคนสมอ ครับ เขาตี่ไหนก็บะฮู้  อุ้ยก็บอกว่าของเจียงแสน  ร้านพระเครื่องเปิ้นก็ว่า ของกรุสนามหลวง  ผมก็เลยบะฮู้ว่ามันของตี่ไหนกันแน่คับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2010, 15:58:35 »

อถ้าเฮาจะสักเกี่ยวกับหน้าที่การงานนี่  อะหยังดีสุดครับ 

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2010, 19:01:47 »

ตามธรรมดาของ การขยายพันธุ์ของต้นว่าน กะคือ ว่านจะแตกหน่อ ทุกๆ เดือน 6 หรือ ฤดูฝน
และความมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้น กะคือ คนที่สักน้ำมันว่าน เมื่อถึงฤดูว่านแตกหน่อ หรือเดือน 6
บริเวณผิวหนังที่สัักน้ำมันว่านนั้น จะ"เผ่อ" เกิดอาการคัน เป็นผื่นแดง จะเห็นเป็นตัวอักษรคาถานั้นๆ ขึ้นมาเลยครับ

นี่เป๋นเรื่องแต๊ เจอมากับตั๋วครับ
ส่วนที่ว่า เฒ่ามา จะกลัว น้ำ หรือเวลาฟ้าฮ้องฟ้าผ่า แล้ว จะตัวสั่นเพราะว่ากลัว หรือเปล่า อันนี้ผมกะบ่ฮู้เน้อครับ เพราะผมยังบ่เถ้าเตื้อ และป้ออาจารย์ตี้สักหื้อผมกะ อายุ 46 กว่าๆบ่าดายครับ เปิ้นกะบ่าได้บอกเรื่องนี้ไว้หนา

ส่วนเรื่องพระ  ผมกะว่าคุ้นๆตา ผมบ่ใช่นักเล่นพระ แต่เคยเห็น ในหนังสือพระนะครับ  เห็นแล้วสวยดี กะเลยลองถามผ่อ นึกแล้ว ว่าต้องเป็นพระกรุโคนสมอแน่ๆ เป็นพระที่สร้างใน ช่วงอยุธยาตอนปลาย จนถึงเริ่มสร้าง กรุงเทพ ช่วงแรกๆที่เปิ้นขุดปะนี้ เปิ้นขุดปะที่หน้า พิพิธภัณฑ์กรุงเทพ หรือสนามหลวงนี้ล่ะ บ่แน่ใจ ขุดขึ้นมาแล้ว กะเอาขึ้นมากองๆไว้ปื้นเก๊าสมอพิเภก อี้ก้า เปิ้นกะเลยฮ้องว่าพระกรุโคนสมอ
งามดีลอครับ

itimaun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2010, 23:45:06 »

อถ้าเฮาจะสักเกี่ยวกับหน้าที่การงานนี่  อะหยังดีสุดครับ 

แล้วแต่สายอาชีพงานครับ เช่น นักร้อง ดีเจ ค้าขาย แนะนำ สาริกา+กิ๋นบ่อเสี้ยง+เงินทองบ่อขาดมือครับ
กรรมกร ก่อสร้าง ขับรถ แนะนำเพิ่มแคล้วคลาดไปด้วยครับ
แต่ทางที่ดีควรสัก สายชุ่มเย็นมากกว่าสายร้อนครับ เช่น สาริกา+กิ๋นบ่อเสี้ยง+เงินทองบ่อขาดมือ +หนูกินนมแมว +แปดทิศ กับ เก้ายอด
ที่แนะนำอย่างนี้เพราะจะได้มีตัวห้ามกันบ้าง บางคนสักสายร้อนหรือข่ามหมดทั้งตัว ไปที่ไหนก็มีแต่เรื่องครับ ไม่มีตัวคอยห้ามปราม
แต่ใจจริงสักสาริกากับแปดทิศก็ได้คุณปันช่องแล้วครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2010, 11:31:36 »

ยันต์  9  ยอดนี่ช่วยเรื่องอะหยังพ่องคับ 

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2010, 11:41:08 »

อานุภาพพระยันต์เก้ายอดนั้น "ครอบจักรวาล" ครับผม ทั้งเมตตา แคล้วคลาด กันภัย ฯลฯ
ผมมีผ้ายันต์แล้ว ก็เลยไม่ต้องสัก ร่างกาย
thepho
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2010, 11:57:20 »

ขอถามซักหน่อยคับว่าสักแถวหน้าอกจะสักอะไรดี ยกเว้นเสือเผ่น เพราะเสือเต็มหลังแล้วคับ

ผู้กล้าหาญย่อมไม่ถวิลหาชีวิตที่ยืนยาว
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2010, 12:02:39 »

อานุภาพพระยันต์เก้ายอดนั้น "ครอบจักรวาล" ครับผม ทั้งเมตตา แคล้วคลาด กันภัย ฯลฯ
ผมมีผ้ายันต์แล้ว ก็เลยไม่ต้องสัก ร่างกาย

อ่อครับ  ขอบคุณครับ
ขอถามซักหน่อยคับว่าสักแถวหน้าอกจะสักอะไรดี ยกเว้นเสือเผ่น เพราะเสือเต็มหลังแล้วคับ

สร้อยสังวาล ครับ  ผมก็ได้ยินเปิ้นว่ามาแฮมกำหนาครับ  ไม่รู้ว่าพุทธคุณเป็นแบบไหนครับ

NT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2010, 12:09:41 »

ที่เชียงรายตรงไหนมีของดีบ้างอยากได้

เช่นตระกุด สาริกา อะไรป่ะมานนี้นะคับคือเพื่อนเราอยากได้คับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 13 พิมพ์