เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 05:11:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หญิง3ผัวหรือผัวของหญิงทั้ง3ที่คบไม่ได้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หญิง3ผัวหรือผัวของหญิงทั้ง3ที่คบไม่ได้  (อ่าน 1330 ครั้ง)
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 19:29:46 »

ในมุมมองของผม ผู้หญิงใครอยากมีผัว3คนบ้าง มีแล้วได้เป็นผู้ชำนาญการหรือไง แต่ส่วนใหญ่ที่หญิงเลิกเพราะชายเลว หญิงส่วนใหญ่มีความอดทนสูง ผู้ชายมักอาศัยความได้เปรียบเอาเปรียบหญิง ซิงเกิ็ลมัมในเวปนี้ต่างยืนยันได้ ตอนยังไม่ได้หวาน-ดี สุดท้ายแม่.งออกหาง ทำไม่สาวต้องมีถึง3ผัว ถ้าผัวมันเลี้ยงดูให้ได้ตามที่สาวต้องการตามเหมาะสม สาวคงไม่ปล่อยหาผัวใหม่หรอกครับ

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 20:12:20 »

ในมุมมองของผม ผู้หญิงใครอยากมีผัว3คนบ้าง มีแล้วได้เป็นผู้ชำนาญการหรือไง แต่ส่วนใหญ่ที่หญิงเลิกเพราะชายเลว หญิงส่วนใหญ่มีความอดทนสูง ผู้ชายมักอาศัยความได้เปรียบเอาเปรียบหญิง ซิงเกิ็ลมัมในเวปนี้ต่างยืนยันได้ ตอนยังไม่ได้หวาน-ดี สุดท้ายแม่.งออกหาง ทำไม่สาวต้องมีถึง3ผัว ถ้าผัวมันเลี้ยงดูให้ได้ตามที่สาวต้องการตามเหมาะสม สาวคงไม่ปล่อยหาผัวใหม่หรอกครับ

เห็นด้วยนะคะ และขอบคุณที่เข้าใจผู้หญิง ผู้ชายบางคนสร้างภาพว่ารักครอบครัว แต่เบื้องหลังนี่ฟอนเฟะ แถมไม่พอใส่ร้ายผู้หญิงอีก  แค่นี่ถ้าคนที่ฉลาดก็น่าจะมองออกแล้วว่าผู้ชายแบบนี้มันเป็นสุภาพบุรุษหรือเปล่า ขอบคุณท่าน automan3 นะคะที่เข้าใจผู้หญิง อยากจะบอกว่าคุณแบบลูกผู้ชายคนหนึ่งเลยทีเดียว  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ 

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 20:55:17 »

ยิงฟันยิ้ม คนที่มีสมอง มองดูก็รู้ครับ ไม่ได้รู้จักใครเป็นการส่วนตัว แต่คนระดับผู้บริหารรู้ว่าคนดี กับดีแต่พูดต่างกันอย่างไร ไม่เช่นนั้น ค้าขายเจ๊ง หวังได้เขาพอไม่สามารถดูแลเขาได้ประจานเห็นมามาก แต่คนเหล่านี้สำหรับผม ไม่มีค่าควรคบ ผู้หญิงกี่ผัวก็ช่าง ทำไมคบไม่ได้เพียงแต่คบกับเขาแบบไหน ส่วนใหญ่คิดว่าง่ายพอสาวไม่สนติเตียนเขา รู้ทันพวกน่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 19:15:46 »

;Dคุณจุ๊บแจงน่าจะ แก้ข่าวบ้าง เพื่อเพื่อนๆสาวๆจะได้ตาสว่าง ในความคิดผมผู้หญิงจะดี/ไม่ดี ในเมื่อไม่คบหากัน ลูกผู้ชายย้ำลูกผู้ชาย ก็ไม่สมควรมาว่าร้ายกระทบกระเทียบ เหมือนน้องน... ผมลงสารที่เขาเอารูปมาลง ผมมองว่าคนเสียคือผู้ชายครับ

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 19:28:54 »

;Dคุณจุ๊บแจงน่าจะ แก้ข่าวบ้าง เพื่อเพื่อนๆสาวๆจะได้ตาสว่าง ในความคิดผมผู้หญิงจะดี/ไม่ดี ในเมื่อไม่คบหากัน ลูกผู้ชายย้ำลูกผู้ชาย ก็ไม่สมควรมาว่าร้ายกระทบกระเทียบ เหมือนน้องน... ผมลงสารที่เขาเอารูปมาลง ผมมองว่าคนเสียคือผู้ชายครับ

ไม่แก้ข่าวอ่ะค่ะ ไม่ได้ทำอะไรเสียหาย ไม่รู้คุณ automan 3 พูดถึงประเด็นไหนอ่า 555 เพราะเท่าที่อ่านในห้องนั่งเล่น จะมีผู้ชายแค่ไม่กี่คนเท่านั้นที่กล่าวหาผู้หญิงในทางที่ไม่ดี ในฐานะที่เป็นผู้หญิงคนหนึ่ง อ่านแล้วรู้สึกไม่ดีเลย ถึงแจงจะเป็นผู้หญิง แต่จิตใจแจงมันก็แมนกว่าผู้ชายบางคนซะอีก แจงเห็นด้วยกับคุณ automan 3 ของอย่างนี้คนที่พูดคือคนประจานตัวเองค่ะ ส่วนเราทำดีซะอย่าง ไม่เดือดร้อนค่ะ เพราะเชื่อว่าคนทำไม่ดี สักวันก็จะแพ้ภัยไปเอง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 19:49:25 »

ยิงฟันยิ้ม สู้ครับ อุปสรรคมีไว้เพื่อทดสอบเรา ความสำเร็จยิ่งได้ยากเท่าไร่คือความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่เท่านั้น ยิ้ม

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 20:02:30 »

ยิงฟันยิ้ม สู้ครับ อุปสรรคมีไว้เพื่อทดสอบเรา ความสำเร็จยิ่งได้ยากเท่าไร่คือความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่เท่านั้น ยิ้ม

ขอบคุณคุณ automan 3 นะคะที่เป็นอีกหนึ่งกำลังใจ แค่บางครั้งท้อ แต่ไม่เคยคิดจะถอยนะคะ ถอยได้ไง ลูกตั้ง 2  บอกตรงๆถ้าลูกยังไม่โต ห้ามตาย ความสำเร็จของแจงคือลูกมีชีวิตที่ดีขึ้นและใช้ชีวิตรอดอยู่ในสังคมอย่างเข้มแข็งอ่ะค่ะ สังคมเดี๋ยวนี้มันอยู่ยาก แค่นั้นก็พอแล้วค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 08:59:17 »

เลี้ยงเด็ก 2คน แบบมีคุณภาพ  ยุคนี้โดยแม่คนเดียว   ผู้หญิงคนนั้นต้องแกร่งมากๆ นับถือ นับถือ ครับ 
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 19:24:49 »

เลี้ยงเด็ก 2คน แบบมีคุณภาพ  ยุคนี้โดยแม่คนเดียว   ผู้หญิงคนนั้นต้องแกร่งมากๆ นับถือ นับถือ ครับ  

ขอบคุณค่ะคุณ faraway ดีใจจังที่คุณ faraway และคุณ automan3 ให้เกียรติเพศแม่และเข้าใจผู้หญิง ขอบคุณที่แสดงความเป็นสุภาพบุรุษนะคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

aroon_na
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 20:11:01 »

จะหญิง3ผัวหรือชาย3เมีย ชีวิตคู่ของคน2คน ไม่เป็นเขาเราไม่รู้ปัญหาหรอก..ว่าทำไมเขาถึงใช้ชีวิตคู่ร่วมกันไม่ได้!!!
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2014, 19:12:36 »

ผุ้หญิงสมัยก่อนเขาต้องทนเพราะผุ้ชายหาเลี้ยง และต้องทนเพื่อลุก
แต่สมัยนี้ ผุ้หญิงทำอะไรได้ทัดเทียมพอๆกับชายเลย เว้นแต่เรื่องพละกำลัง
ผุ้หญิงสมัยนี้ที่ร่านรักก็อีกพวก
พวกแต่งงานมีลุกแต่หย่าร้างก็อีกพวก
อย่าเหมารวมกัน เราไม่รุ้หรอกว่าทำไมใครผิด เขาถึงเลิกัน

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
Miss Espresso.
ข้าพเจ้าจะยอมศิโรราบให้มารดาข้าแต่เพียงผู้เดียว
ระดับ ป.ตรี

ฉันก็รักของฉันแค่นั้นเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2014, 19:13:52 »

จะหญิง3ผัวหรือชาย3เมีย ชีวิตคู่ของคน2คน ไม่เป็นเขาเราไม่รู้ปัญหาหรอก..ว่าทำไมเขาถึงใช้ชีวิตคู่ร่วมกันไม่ได้!!!
เห็นด้วนคะ

\\\\\\ เมื่อเธอพอฉันจะรออยุ่ตรงนี้ /////
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2014, 20:35:53 »

เห็นด้วนคะ
ใช่แล้วครับ ของผมเปิดเผยมี3คน สอนสั่งช่วยเหลือให้เลือกแนวทางที่พร้อมจะเลี้ยงตนเองได้เมื่อผมตายหาธุรกิจที่เธอสามารถทำได้ ไม่ผูกมัดจะมีใหม่แค่บอกจะได้ไม่ไปยุ่งเกี่ยวอีก แต่เขาไม่ยอมจากขนาดทะเลาะกันแทบตายประกาศหาเมียใหม่ ไม่ยอมเลิกแต่ไม่ให้หาเพิ่ม เลยต้องงดหาใหม่ ผมนับถือผู้หญิงที่เอาลูกมาเลี้ยงเองทุกคน ส่วนใหญ่ มีผู้ชายกี่คนที่เลิกแล้วเอาลูกไปเลี้ยงเอง ของผม2คน2แม่ เลี้ยงเอง ไม่หวงบอกแม่ๆเด็กว่าถ้าเลี้ยงได้ดีกว่าผมเมื่อไหร่มาเอาไป ตอนนี้คนโต24คนเล็ก11 ยังอยู่กับผมไม่เห็นมารับไปซักที

Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2014, 20:44:25 »

เห็นด้วนคะ
ใช่แล้วครับ ของผมเปิดเผยมี3คน สอนสั่งช่วยเหลือให้เลือกแนวทางที่พร้อมจะเลี้ยงตนเองได้เมื่อผมตายหาธุรกิจที่เธอสามารถทำได้ ไม่ผูกมัดจะมีใหม่แค่บอกจะได้ไม่ไปยุ่งเกี่ยวอีก แต่เขาไม่ยอมจากขนาดทะเลาะกันแทบตายประกาศหาเมียใหม่ ไม่ยอมเลิกแต่ไม่ให้หาเพิ่ม เลยต้องงดหาใหม่ ผมนับถือผู้หญิงที่เอาลูกมาเลี้ยงเองทุกคน ส่วนใหญ่ มีผู้ชายกี่คนที่เลิกแล้วเอาลูกไปเลี้ยงเอง ของผม2คน2แม่ เลี้ยงเอง ไม่หวงบอกแม่ๆเด็กว่าถ้าเลี้ยงได้ดีกว่าผมเมื่อไหร่มาเอาไป ตอนนี้คนโต24คนเล็ก11 ยังอยู่กับผมไม่เห็นมารับไปซักที

มีกำลังใจขึ้นเยอะ  อย่างน้อยผู้ชายก็ไม่ได้เห็นแก่ตัวทุกคน  เป็นกำลังใจให้ single mom ทุกคนด้วยนะคะ

sancom
กีฬาลูกผู้ชาย ยิงนก ตกปลา ล่าสัตว์
เตรียมอนุบาล
*

ผจญภัยในโลกกว้าง

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2014, 11:35:40 »

ประเภทที่เบื่อง่ายละครับ คบใครไม่เกินปี พวกนี้ก้อมีไปเรื่อยๆครับ ไม่พอใจก้อเปลี่ยน  ผู้หญิงประเภทนี้ผมก้อเจอนะครับ น่าจะมีมากด้วย ฮืม

ตะลุยโลกกว้าง
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2014, 20:06:53 »

"คนเหมือนกัน แต่ไม่เหมือนกัน" 
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2014, 21:14:44 »

บางทีมันก็เป็นเรื่องของโชคชะตานะค่ะ เรื่องสามผัวสามเมียเนี้ยอะนะ
บางคนสวยรวยเก่งหาสามีไม่ได้ก็มีเยอะ
บางคนขี้เหร่จะแย่ เปลี่ยนสามีเป็นว่าเล่น
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
หน้า: [1] พิมพ์