เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 17:19:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ถ้าให้เลือกระหว่างคนปากหมากะปากเหม็นจะเลือกใครดีคะ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ถ้าให้เลือกระหว่างคนปากหมากะปากเหม็นจะเลือกใครดีคะ  (อ่าน 2342 ครั้ง)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 00:01:45 »

รับคำท้าแล้ว ถือว่าเป็นอันตกลง  เดี๋ยวไปหาจะชลบุรี /เชียงราย เดินไปไหน ดูด้วย ใครตามเตือนไว้
ลอบกัดนี่ ท่าจะเก่ง...
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 00:59:00 »

โอ๊ะ .,ตาย ยังไงกันน้อพี่ๆ  ฮืม

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
nantong
ปั๋น กั๋นฮู้ แล้วก่อยเอาไปกึ๊ดอ่าน กั๋น แหมกำ อาจมีผิดถูก ฯ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 16:26:48 »

จาก  วาทกัมม์ ชักจะเปลี่ยนเป็น วิวาทกัมม์ 

หยุดการทำวิวาทกัมม์  เพื่อ เป็นการ ตัดกัมม์ ให้กันและกันเถอะครับ   

หนานขี้อู้หำยาน : นายจิราวัฒน์  โสรัจพงศ์เกษม / หนานธง   อีเมล : k e n g k a b h e n g @ g m a i l . c o m    มือถือ  081 777  51 76
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 17:08:01 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:29:25 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 20:39:35 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ชลบุรี หนีไม่พ้น ข้อมูลแค่วันเดียว บ้านประชาชื่น งานลาดกระบัง กำลังหาข้อมูลเป้าหมาย  บอกให้รู้ด้วย  ยิ้มเท่ห์
ขนาดนี้เลยเหรอค่ะ รัฐบาลทหาร
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 20:49:01 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:30:10 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 20:51:47 »

5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2015, 04:26:10 โดย แมวใจดี » IP : บันทึกการเข้า
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 20:55:46 »

รักกันนะคะทางใครทางมันเถอะค่ะเป็นแบบนี้ไม่มีใครสบายใจนะคะ
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 20:57:44 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:36:58 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 20:59:33 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:37:34 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:08:48 »

[size=13 pt]ห้องนั่งเล่น ชื่อก็ชัดเจนว่า ห้องนั่งเล่น มาเล่นกระเซ้าเหย้าแหย่กัน ให้สนุกสนานตามประสาลุงป้าน้าอา พี่ๆน้องๆ  ไม่ใช่มาทะเลาะกัน โตๆกันแล้วทั้งนั้น รู้ๆอยู่ว่าอะไรควรโพสต์อะไรไม่ควรโพสต์ อย่าไปยกตนข่มท่าน อย่าไปขี้โม้โอ้อวดและอย่าไปทำให้คนอื่นเขาขุ่นข้องหมองใจ  ทำให้เขามีความสุขสนุกสนานอ่านไป ยิ้มไป หัวเราะไป จะดีกว่า  ขอร้องเถอะครับ  ยิ้ม จุมพิต
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:12:02 »

นั้นนะคะห้องนั่งเล่นนะคะพูดคุยแบบพี่ๆๆน้องๆๆๆกระแทกกันก็มีบ้าง
อย่าคิดมากนะคะเล่นแบบนี้ต่อไปใครจะเขามามีสั่งสอน ยืดเวลา
รักกันนะคะคนไทย
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:22:38 »

ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2015, 21:38:23 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2015, 22:28:39 »

จะโกรธจะเคืองกันอย่างไร ให้ดีต่อกันไว้ ^_^
ผมก็คนธรรมดาเหมือนกับพี่ๆทั้ง2ท่านนั่นแหละ
มี รัก โลภ โกรธ หลง แค้น เคือง ฯลฯ
เมื่อก่อนโกรธใครนี่แค้นฝังหุ่น ตายเป็นตาย ขอแค่(กรู)ได้กระทำ(มรึง)ให้สาแก่ใจก็พอ
เวลาผ่านไป ไม่ใช่คิดได้ ไม่ใช่เพราะโตเป็นผู้ใหญ่ ไม่ใช่เพราะตรัสรู้
เพียงแค่เลือก"จบที่ตัวเราเองดีกว่า" เพราะเป็นสิ่งที่ทำให้ผมสบายใจที่สุด
ไม่ใช่คนโลกสวยนะจะบอกให้ พี่ๆทั้ง2ท่านซึ่งผมเองก็ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว
แต่ในเวลาที่อ่านความคิดเห็นของทั้ง2ท่านหลายๆกระทู้ผมได้มุมมองใหม่ๆ ทัศนคติผมเปิดกว้างมากขึ้น
ไม่ค้างคาใจกันก็ไม่ต้องเกร็งกัน บาดหมางกันไปก็เท่านั้น
พี่ทั้ง2นี่สามารถเป็นกูรูในเวปได้เลยนะ ความรู้ความสามารถใช่ย่อย
แบ่งใจหากัน มีน้ำใจให้กันบ้าง นี่สิลูกผู้ชาย
ผมไม่ได้อยากจะไปเผือกเรื่องส่วนตัวของพี่ๆทั้ง2หรอกเพราะไม่ใช่เรื่องของผม

เพียงแค่อยากเห็นบรรยากาศให้ม่วนๆกันเหมือนเดิมเถอะ
ทุกท่านจำตอนที่สมัครเป็นสมาชิกครั้งแรกได้ไหม กระทู้แรกของตัวเอง ได้คุยกะคนในนี้ครั้งแรก ได้รู้จักกันผ่านเวป
อารมณ์นั้นฟินเบอร์!!

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2015, 09:35:50 »

เลือกไปทำอะไรฮะ เป็นเพื่อน หรือเป็นคู่ชีวิต  ตกใจ ฮืม

ถ้าเป็นเพื่อน เจอแบบทั้ง 2 ลักษณะนี้ ก็คงไม่เฉียดไปสุงสิงด้วย

แต่ถ้ามันมาสุงสิงกะเราก่อน ควรหลีกเลี่ยงคนปากหมา จะดีกว่า

แต่ถ้าหลีกไม่พ้นก็ให้ปากหมาตอบ ดูซิว่าใครจะแน่กว่ากัน 555

แต่เรามีเพื่อนปากหมาเยอะแยะ แต่ใจไม่มีอะไร นิสัยดี ดีกว่า ปากหวานแล้วกัดลับหลัง อันนี้รับไม่ได้นะ

ส่วนปากเหม็น แนะนำ เดนทิสเต้ น่าจะพอช่วยได้ 5555 ยิ้มกว้างๆ

ป.ล แต่ถ้าเลือกเป็นคู่ชีวิต แนะนำที่ปากมีหูรูดจะดีกว่านะ 55555  แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ
แนะนำคู่ชีวิตที่ไม่มีปากมาแต่เกิดเพราะ หุบปาก กับเปิดปาก สมองสั่งการหมดค่ะ
มีน่า แมวถึงไม่เอา พวกปากหมาแล้วยังสมองหมาด้วย รู้จักแต่เห่าเพื่อจ้องสืบพันธุ์อย่างเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2015, 04:27:33 โดย แมวใจดี » IP : บันทึกการเข้า
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2015, 11:29:35 »

ลองอ่านดูครับพี่ๆ

แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2015, 12:28:25 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2015, 04:28:10 โดย แมวใจดี » IP : บันทึกการเข้า
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2015, 12:35:05 »

จาก  วาทกัมม์ ชักจะเปลี่ยนเป็น วิวาทกัมม์ 

หยุดการทำวิวาทกัมม์  เพื่อ เป็นการ ตัดกัมม์ ให้กันและกันเถอะครับ   
เฮ้อ...เป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โตเลยเนาะ
ผมต้องขอโทษ อ้ายหนาน เพื่อนๆพี่ เวบมาสเตอร์ แอดมิน ที่สร้างเรื่องวุ่นวาย
ขอโทษทุกท่าน ด้วยใจจริง ครับ

Iron maiden

ยิงฟันยิ้ม มีเหี้.ด้วย อวดเก่งด้วย ถ้าลูกคน เจอกันได้อย่าเก่งแต่อวดหม้อ คนจริงนัดมา เดียวเดินทางไปหาถึงที่  ขอให้เป็นลูกผู้ชาย ไม่นัด หน้าตัวเมีย
อุ้ยๆๆๆ ใส้เดือนดิ้นเวิ้ย พวกเซลล์เดียว กลัวที่ไหน มาเมื่อไหร่ก็มา จะรอ กรม ทม รออยู่นะ

คุณ ออโตแมน3
1.ผมต้องขอโทษ ที่ใช้ว่าจาหยาบคาย และท้าทายทำให้คุณอาโกรธ ด้วยอารมณ์ โทสะ
2.ผม ต้องขอโทษ ที่เคยพาดพิง ตำหนิ และใช้คำพูดรุนแรงกับครอบครัวของคุณอา จนคุณอาเกลียดผม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่ผมทำ ผมก็รัก หวงแหน และต้องการที่จะปกป้องคนของผมเหมือนกันก็เลยทำให้ผมใช้คำพูดกวนตีนคุณอา(ขอโทษใช้คำไม่สุภาพ) ก็หวังว่า คุณอาคงจะเข้าใจ ความรู้สึกของผมที่ห่วงและหวง คนของผม เหมือนที่คุณอารู้สึก
3.ผมต้องขอโทษ ที่ใช้วาจา ยั่วยุ ทำให้คุณอาโกรธ ซึ่งก็เป็นช่วงที่มีโทสะ

ด้วยใจจริงครับ

Iron maiden

สุดท้าย
ขอบคุณ อีกครึ่งชีวิตของผม ที่อยู่ข้างผม และเป็นเดือดเป็นร้อนด้วย มาตลอด ขอบคุณมากๆๆๆ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2015, 12:40:40 »

จาก  วาทกัมม์ ชักจะเปลี่ยนเป็น วิวาทกัมม์  

หยุดการทำวิวาทกัมม์  เพื่อ เป็นการ ตัดกัมม์ ให้กันและกันเถอะครับ    
เฮ้อ...เป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โตเลยเนาะ
ผมต้องขอโทษ อ้ายหนาน เพื่อนๆพี่ เวบมาสเตอร์ แอดมิน ที่สร้างเรื่องวุ่นวาย
ขอโทษทุกท่าน ด้วยใจจริง ครับ

Iron maiden

ยิงฟันยิ้ม มีเหี้.ด้วย อวดเก่งด้วย ถ้าลูกคน เจอกันได้อย่าเก่งแต่อวดหม้อ คนจริงนัดมา เดียวเดินทางไปหาถึงที่  ขอให้เป็นลูกผู้ชาย ไม่นัด หน้าตัวเมีย
อุ้ยๆๆๆ ใส้เดือนดิ้นเวิ้ย พวกเซลล์เดียว กลัวที่ไหน มาเมื่อไหร่ก็มา จะรอ กรม ทม รออยู่นะ

คุณ ออโตแมน3
1.ผมต้องขอโทษ ที่ใช้ว่าจาหยาบคาย และท้าทายทำให้คุณอาโกรธ ด้วยอารมณ์ โทสะ
2.ผม ต้องขอโทษ ที่เคยพาดพิง ตำหนิ และใช้คำพูดรุนแรงกับครอบครัวของคุณอา จนคุณอาเกลียดผม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่ผมทำ ผมก็รัก หวงแหน และต้องการที่จะปกป้องคนของผมเหมือนกันก็เลยทำให้ผมใช้คำพูดกวนตีนคุณอา(ขอโทษใช้คำไม่สุภาพ) ก็หวังว่า คุณอาคงจะเข้าใจ ความรู้สึกของผมที่ห่วงและหวง คนของผม เหมือนที่คุณอารู้สึก
3.ผมต้องขอโทษ ที่ใช้วาจา ยั่วยุ ทำให้คุณอาโกรธ ซึ่งก็เป็นช่วงที่มีโทสะ

ด้วยใจจริงครับ

Iron maiden

สุดท้าย
ขอบคุณ อีกครึ่งชีวิตของผม ที่อยู่ข้างผม และเป็นเดือดเป็นร้อนด้วย มาตลอด ขอบคุณมากๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2015, 04:29:08 โดย แมวใจดี » IP : บันทึกการเข้า
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2015, 13:22:58 »

จบลงด้วยดีคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์