เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:13:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  >>>ต้อนรับวันพ่อ !!! สินค้าลดพิเศษถึง 31 ธค. 57 เท่านั้นค่ะ สินค้ามีจำนวนจำกัด<<<
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน >>>ต้อนรับวันพ่อ !!! สินค้าลดพิเศษถึง 31 ธค. 57 เท่านั้นค่ะ สินค้ามีจำนวนจำกัด<<<  (อ่าน 3002 ครั้ง)
taohinlovelove
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 21:09:48 »

1. ที่ต้มไข่ไมโครเวฟ 4 ฟอง
ราคาปกติ : 399.- ลดสุดๆกันเลยค่ะ เหลือเพียง 145.- เท่านั้นค่ะ

สามารถต้มไข่ไมโครเวฟ ขนาด 4 ฟอง
ภาชนะภายนอกเป็นพลาสติกทนความร้อนสูง ด้านในบุด้วยอลูมิเนียม ด้านบนมีช่องระบายไอน้ำ พร้อมช่องวางไข่ได้ 4 ฟอง การทำงานเพียงใส่น้ำลงในถาดด้านล่างพร้อมวางไข่ลงบนช่องวางปิดฝานำเข้าไมโครเวฟ ตามระยะเวลาที่คุณต้องการ เพียงไม่นานคุณก็ได้ทานไข่ลวกหรือต้มแล้ว

ด้วยวิธีการง่าย ๆ รวดเร็วไม่ยุ่งยากแบบนี้ จึงเหมาะสำหรับแม่บ้านรุ่นใหม่ที่ต้องการความสะดวกสบายและรวดเร็ว หรือผู้ที่อยู่คอนโด ไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์ให้ยุ่งยาก ที่สำคัญไข่ไม่สูญเสียโปรตีนเหมือนกับการตอกไข่ออกมาใส่ในภาชนะที่ใส่ในไมโครเวฟแบบทั่วไปและไม่ระเบิด

ระยะเวลาในการทำไข่แบบต่าง ๆ
 ไมโครเวฟ 500 w ไข่ลวก 4-5 นาที ไข่ต้ม 6-7 นาที
 ไมโครเวฟ 600 w ไข่ลวก 2-3 นาที ไข่ต้ม 5-6 นาที

2. ที่ลับมีดสุญญากาศ
ราคาปกติ : 299.- ลดสุดๆกันเลยค่ะ เหลือเพียง 95.- เท่านั้นค่ะ

สามารถใช้งานได้ง่ายๆ เพียง 2 วินาทีก็จะได้มีดที่คมในการหั่น ตัด ได้ทันที เหมาะที่จะเป็นอุปกรณ์คู่ครัวหรือพกติดตัวยามเดินทาง ฐานของที่ลับมีด สามารถยึดเกาะกับพื้นผิวที่วางด้วยระบบสุญญากาศ เพิ่มความปลอดภัยและสะดวกสบายในการใช้งาน
สามารถดูวิธีการใช้ได้จากที่นี่ค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=E6jdvnELP20

3. ผ้าคลุมรถมอเตอร์ไซด์

ราคาปกติ : 399.- ลดสุดๆกันเลยค่ะ เหลือเพียง 195.- เท่านั้นค่ะ
การใช้งาน
ใช้คลุมรถมอเตอร์ไซค์ ขนาดทั่วไป (80 cc. - 150 cc.)
(หรือคลุมจักรยานแม่บ้าน หรือจักรยานทั่วไป)
* เกรด Silver Coat คุณภาพดี
* เกรดเดียวกับผ้าคลุมรถยนต์

> กันนํ้า 90%
> กันแดด
> กันฝุ่น

สนใจสินค้าติดต่อ
เบอร์ 087-3030201
id-line : luckylovelove1
**รับสินค้าเองนะคะ
แถวซอยข้างบิ๊กซีเชียงรายค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2014, 14:34:22 โดย taohinlovelove » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 21:55:57 »

ขอบคุณน้องพลอย
รับสินค้าไปแล้ว 1 ค่ะ ยิ้มกว้างๆ
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 22:03:32 »

เหมาะสำหรับนักศึกษา หรือวัยทำงานค่ะ

สามารถใช้ไมโครเวฟต้มได้เลย ไม่ระเบิดแน่นอนค่ะ

ต้มไข่ได้ง่าย ไข่ไม่ติดเปลือกด้วยค่ะ

ประหยัดเวลามากๆเลยค่ะ
>>>>---------->โต้ง....งับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 22:13:54 »

ราคารวมส่งป่ะคับ

(กะลังปั่นกระทู้)
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 22:21:41 »

ราคารวมส่งป่ะคับ

ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนอ่าค่ะ
ต้องถามไปรษณีย์ก่อนนะคะ ว่าคิดค่าส่งยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 22:24:18 โดย taohinlovelove » IP : บันทึกการเข้า
>>>>---------->โต้ง....งับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 09:28:00 »

แสดงว่า ราคาไม่รวมส่งให้ ขอบคุณครับ

ปั่นกระทู้หน่อยจะดูห้องประมูล

***ที่ต้มไข่แบบฟองเดียว ต้องตรวจดูอลูมิเนียมในกล่องหุ้มไข่ ต้องให้ฝาปิดสนิทกัน
คืออย่าให้ อลูมิเนียมข้างในเคลื่อนตัวห่างกันเวลาปิดฝานะครับ ของผมระเบิดไปแล้ว
ทำให้ไฟส่องสว่างเสีย แต่ยังไช้การได้ปกติ
**
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 19:05:53 »

แสดงว่า ราคาไม่รวมส่งให้ ขอบคุณครับ

ปั่นกระทู้หน่อยจะดูห้องประมูล

***ที่ต้มไข่แบบฟองเดียว ต้องตรวจดูอลูมิเนียมในกล่องหุ้มไข่ ต้องให้ฝาปิดสนิทกัน
คืออย่าให้ อลูมิเนียมข้างในเคลื่อนตัวห่างกันเวลาปิดฝานะครับ ของผมระเบิดไปแล้ว
ทำให้ไฟส่องสว่างเสีย แต่ยังไช้การได้ปกติ
**

คนละตัวกันน่ะค่ะ อันนี้เป็นแบบ 4 ฟองค่ะ
มีตัวล็อคแน่นค่ะ มีที่ใส่น้ำและรูระบายค่ะ ต้มได้จริงค่ะ เพราะตอนแรกก็กลัวระเบิดเหมือนกัน
แต่พอเอามาใช้กลับใช้ดีเกินคาดค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 11:09:17 โดย taohinlovelove » IP : บันทึกการเข้า
uraiwan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 19:23:26 »

สนใจค่ะ เข้าเชียงรายจะไปอุดหนุนนะ

ร้านผาจรุยอิเล็คทรอนิกส์ เยื้องๆวัดถ้ำผาจรุย(ตึกสองชั้นสีส้ม)99หมู่8ต.ป่าแงะ อ.ป่าแดด จ.เชียงราย 57190, ติดต่อ066-0467660 (แอ๋ว)086-9238350
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 19:29:12 »

สนใจค่ะ เข้าเชียงรายจะไปอุดหนุนนะ

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้เหลือเพียงไม่กี่ชุดค่ะ ยังไงถ้าสนใจเข้าเชียงรายโทรมาได้ค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 11:08:41 »

ยิ้มกว้างๆ
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 11:16:46 »

ของอยู่ในเชียงรายหรือเปล่าครับ สนใจครับ
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 11:20:21 »

ของอยู่ในเชียงรายหรือเปล่าครับ สนใจครับ

อยู่ในเชียงรายจ้า อยู่แถวบิ๊กซีค่ะ
สามารถนัดรับสินค้าได้ค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 18:03:06 »

ประหยัดเวลามากจ้า
ไม่ต้องเสียเวลาในการต้มค่ะ ยิ้มกว้างๆ
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 18:50:12 »

อัพเดทรูปเพิ่มเติมจ้า เพิ่งทำตะกี้ค่ะ อันนี้ใช้เวลาประมาณ 5 นาที

มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 20:49:54 »

ขอบคุณพี่ชายสุดหล่อค่ะ

นัดรับของพรุ่งนี้นะคะ ยิ้มกว้างๆ
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 19:49:05 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
review ไข่ลวกจร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2016, 09:28:43 โดย taohinlovelove » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 09:03:35 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ทุกวันเนี้ย…คุณแม่บ้านมือใหม่หลายๆคนคงจะประสบปัญหาเดียวกันนะค่ะ…คือแบบว่าแม้แต่ต้มไข่ง่ายๆยังทำไม่ได้เร๊ยยยยย…งี้จะไปดูแลสามีได้ไงล่ะค๊ะเนี่ย…ก็เป็นคนสมัยใหม่นี่ค๊ะจะต้องมาเป็นแม่สีเรือนอะไรขนาดนั้น…ในเมื่อเราเป็นคนสมัยใหม่
อะไรมันก็ต้องไฮเทคสิเนอะ…แม้แต่การต้มไข่อย่างเรามีก็ต้องแบบมีระดับมีเทคโนโลยีกันบ้าง…ใช้ไม๊ล่ะเค๊อะ…วันนี้เลยมานำเสนอแม่ไก่ต้มไข่ แปลกล่ะซี่เรามาทำความรู้จักกับมันดีกว่านะก๊ะ

แม่ไก่ไข่ต้ม เป็นเครื่องทุ่นแรงอย่างดี ทั้งประหยัดเวลาและสะดวกรวดเร็วอีกด้วยซึ่งขั้นตอนนั้นง่ายแสนง่าย ตามเดี๊ยนมาเลยนะคร๊าเด๋วจะสอนทีละสเต็ป

เพียงนำน้ำมาเติมไว้ด้านล่างแม่ไก่ จากนั้นวางไข่ 4 ฟองเข้าไมโครเวฟ 5 – 8 นาที จบปิ๊งงงง!!!
 เด๋วก่อนนะง่ายอย่างงั้นเชียวว…งี้ก็สบายเดี๊ยนสิคร๊า

อยากจะบอกว่ามีทริคง่ายๆอีกนะคร๊าสำหรับแม่บ้านสาวๆสวยๆอย่างเราก็ต้องมีทีเด็ดเป็นธรรมดา หากเราตั้งความร้อนปานกลาง 400-500 W จะใช้เวลาในการต้มไข่ตามนี้นะคร๊า
 ***ไข่ลวก ที่ 3-5 นาที
 ***ไข่แดงเหลว ที่ 5 นาที
 ***ไข่แดงยางมะตูม ที่ 5-7 นาที
 ***ไข่แดงสุก ที่ 8 นาที

อันนี้เป็นเคล็ดลับเพิ่มเติมนะคร๊า หยิบไปใช้กันได้เล๊ยยยย

อุปกรณ์แม่ไก่ไข่ต้ม (วัสดุ)
 ด้านนอก พลาสติก PU ทนความร้อน (เข้าไมโครเวฟได้)
 ด้านในบุด้วยอลูมิเนียม น้ำหนักเบาพกพาสะดวกสบายอีกด้วยนะคร๊า
 ด้านบนมีช่อง สำหรับระบายอากาศ

คือแบบว่าถ้าง่ายขนาดเนี้ยนะ…เดี๊ยนก็คงไม่มานั่งเก็บกวาดไข่เลอะเทอะเต็มไปหมด ทั้งระเบิดมั้ง ทั้งต้มไม่สวยมั่งบางครั้งเนี้ยยิ่งกว่าสงครามแค่ไข่ฟองเดียว ตอนเนี๊ยเดี๊ยนสบายขึ้นเยอะเพราะแม่ไก่ไข่ต้มเนี่ยหละ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 11:26:11 โดย taohinlovelove » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 11:22:56 »

ขอบคุณคุณครูสุดหล่อค่ะ
รับสินค้าไปแล้วนะคะ ยิ้มกว้างๆ
jaruschai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 13:18:17 »

ขอบคุณน้องสาวสุดสวยที่นะนำสินค้าที่ดีให้ ผมรับมาเมื่อเช้าเอามาทดลองใช้แล้วดีมากครับได้กินไข่ลวกได้อย่ารวดเร็วสะดวกสบายมากครับ จากการใช้เวปไข่ 2 ฟองใช้เวลา 4 นาที ปรากฎว่าไข่ค่อนข้างสุกเป็นยางมะตูม ไข่ลวกควรประมาณ 2-3 นาทีพอ ไข่สมบูรณ์ 1 และแตก 1 ที่แตกคิดว่ามาจากไข่แช่ตู้เย็นที่เย็นมากถ้าจะให้ดีควรเป็นไข่ที่ไม่แช่เย็น ขอบคุณอีกครั้งครับน้องสาวสุดสวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 13:20:44 โดย jaruschai » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 19:38:32 »

ขอบคุณน้องสาวสุดสวยที่นะนำสินค้าที่ดีให้ ผมรับมาเมื่อเช้าเอามาทดลองใช้แล้วดีมากครับได้กินไข่ลวกได้อย่ารวดเร็วสะดวกสบายมากครับ จากการใช้เวปไข่ 2 ฟองใช้เวลา 4 นาที ปรากฎว่าไข่ค่อนข้างสุกเป็นยางมะตูม ไข่ลวกควรประมาณ 2-3 นาทีพอ ไข่สมบูรณ์ 1 และแตก 1 ที่แตกคิดว่ามาจากไข่แช่ตู้เย็นที่เย็นมากถ้าจะให้ดีควรเป็นไข่ที่ไม่แช่เย็น ขอบคุณอีกครั้งครับน้องสาวสุดสวย

ขอบคุณมากสำหรับรีวิวนี้นะคะ ยิ้มกว้างๆ
ดีใจเช่นกันค่ะที่คุณลูกค้าปลื้ม
แม่ค้าเห็นแล้วก็ดีใจค่ะ อยากแนะนำสินค้าดีๆให้นะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ตุลาคม 2014, 20:32:26 โดย taohinlovelove » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์