เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 19:06:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  * วีรกรรมไหนในชีวิตที่คิดว่าแซ่บเวอร์ ป่วงเวอร์หรือแรงเวอร์ อ้าก!
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน * วีรกรรมไหนในชีวิตที่คิดว่าแซ่บเวอร์ ป่วงเวอร์หรือแรงเวอร์ อ้าก!  (อ่าน 1004 ครั้ง)
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 21:07:42 »

* ของจขกท. คิดตอนนี้แล้วขำยิ้มกรุ้มกริ่มว่าทำไปได้ไง แต่ตอนนั้นเครียดนะฮู่ๆ
เอาพวงหรีดไปวางหน้าร้านแฟน(เก่า) กับขับรถตาม กั้บ

อย่าทำนะอย่าทำๆๆๆ มีสติกันมากๆเน้อออ มีอะไรคุยกันดีๆ

ใครมีวีรกรรมเปิ่นๆฮาๆ สาระหรือเครียด อยากแชร์กันก็จัดมาเลย  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 21:20:33 โดย April Lady » IP : บันทึกการเข้า

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 09:21:10 »

1 ตอนรุ่นๆ เช้าๆหน้าหนาว เดือนธันวาคม ไปแอ่วขุนน้ำ อากาศหนาวหมอกลงจัด แบบทักคนใส่เสื้อกันหนาวหนาๆ นึกอยากสะใจ ถอดเสื้อ กระโดดลงขุนน้ำ ว่ายไปตรงโขดหิน....จากนั้นก็ ตัวสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย...ไม่มีผ้าเปลี่ยน ฮ่าๆๆๆ

2 ขับโฟคลิฟต์ยกของ ก้อนเหล็กหนัก แปดตัน...เกินน้ำหนักรถ ...แต่รั้น ปรากฏว่า เหล็กทั้งก้อนพาโฟคลิฟต์คว่ำหน้า...ดีที่ไม่โดนก้อนเหล็กทับ...ไม่งั้นแหลกกกกก

Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 10:19:02 »

เรื่องนี้ไม่ใช่วีรกรรมของผมนะครับแต่เป็นเหตุการณ์ที่ทำให้ผมรู้สึกว่าตัวเองนี่เปิ่นจริงๆ(นึกถึงทีไรอายทุกที)
เกิดขึ้นหลายปีแล้วครับผมไปซื้อกับข้่วที่ตลาดป่าก่อขากลับขับรถมาถึงบริเวณทางเข้าเซนทรัลด้านปั้มปตท.(ตอนนั้นเซนทรัลยังไม่มีนะครับ)
เห็นรถมอเตอร์ไซค์คันข้างหน้ายิ้มให้(มากันสองคนผู้หญิงคนซ้อนยิ้มให้)ผมก็ยิ้มกลับไป แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ถามมาว่าไปไหน? ผมตอบไปตลาดกำลังจะกลับบ้าน ผมพยายามนึกว่านั่นใครไม่คุ้นเลยอาจจะเป็นเพื่อนสมัยประถมหรือเปล่าเลยขับรถเข้าไปใกล้ๆ พอเข้าไปใกล้ได้ยินประโยคคำถามดังขึ้นมาอีกว่า "บึ้ดมึงไปแอ่วก่" แล้วผมก็ได้ยินเสียงดังมาจากข้างหลังว่า "บ่ไป แล้วบึ้ดมึงเขาไปแอ่วไหน"
ผมมองกระจกหลังถึงได้รู้ว่าจริงๆแลผู้หญิงคนนั้นเขายิ้มและคุยกับเพื่อนเขาที่ขับรถตามหลังกันมาไม่ใช่ผม ผมรีบขับรถแซงไปเลยโดยพยายามืำหน้าตาเหมือนกับไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่จริงๆแล้วผมโคตะระอายเลยครับ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 17:13:46 »

เรื่องนี้ไม่ใช่วีรกรรมของผมนะครับแต่เป็นเหตุการณ์ที่ทำให้ผมรู้สึกว่าตัวเองนี่เปิ่นจริงๆ(นึกถึงทีไรอายทุกที)
เกิดขึ้นหลายปีแล้วครับผมไปซื้อกับข้่วที่ตลาดป่าก่อขากลับขับรถมาถึงบริเวณทางเข้าเซนทรัลด้านปั้มปตท.(ตอนนั้นเซนทรัลยังไม่มีนะครับ)
เห็นรถมอเตอร์ไซค์คันข้างหน้ายิ้มให้(มากันสองคนผู้หญิงคนซ้อนยิ้มให้)ผมก็ยิ้มกลับไป แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ถามมาว่าไปไหน? ผมตอบไปตลาดกำลังจะกลับบ้าน ผมพยายามนึกว่านั่นใครไม่คุ้นเลยอาจจะเป็นเพื่อนสมัยประถมหรือเปล่าเลยขับรถเข้าไปใกล้ๆ พอเข้าไปใกล้ได้ยินประโยคคำถามดังขึ้นมาอีกว่า "บึ้ดมึงไปแอ่วก่" แล้วผมก็ได้ยินเสียงดังมาจากข้างหลังว่า "บ่ไป แล้วบึ้ดมึงเขาไปแอ่วไหน"
ผมมองกระจกหลังถึงได้รู้ว่าจริงๆแลผู้หญิงคนนั้นเขายิ้มและคุยกับเพื่อนเขาที่ขับรถตามหลังกันมาไม่ใช่ผม ผมรีบขับรถแซงไปเลยโดยพยายามืำหน้าตาเหมือนกับไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่จริงๆแล้วผมโคตะระอายเลยครับ

555

automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 22:07:43 »

:P20ปีก่อนน้ำประปาไม่เคยไหลแต่เก็บค่ามิเตอร์ทุกเดือนพอไม่จ่ายมีปัญหากับแก่บ้านเราเลยด่าซะ แก่บ้านปรับไหม1000บาท วันจ่ายเอาเหรียญสลึงเทลงปลายเท้าแก่บ้านตกใจแต่กลัวเสียหน้าก้มนับเหรียญใส่ถูงพอนับเสร็จเราเทออกเอาถุงกลับ(ถุงของเรา) แก่บ้านไปแจ้งความว่าเหรียญสลึงใช้ไม่มีใครเอา เราบอกต่อหน้าตำรวจว่าไม่รับจะแจ้งจับ แก่บ้านหน้าแตกกลับไป ต่อมาแก่บ้านบอกไม่จ่ายจะไล่ออกจากหมู่บ้าน เราไปอำเภอขอจดจัดตั้งหมู่บ้านใหม่ ผล...บ้านเราไม่มีท่อเมลประปาแก่บ้านไม่ได้ต่อมาทางบ้านเราพอสอบไปมาอ้างคนเก่าทำคนใหม่ไม่รู้  ****เงินอพปรขาด80000กรรมการหมู่บ้านลงความเห็นอ้างวัดออกซองผ้าป่าให้คนที่ไปทำงานกทม.ทำบุญเข้าวัดหักจ่ายอพปร.ที่เหลือเข้าวัด เราเลยเสนอว่า"นรกกินหัวแล้ว"เอาเป็นยืมจีวรตุ๊ให้กรรมการหมู่บ้าน-แก่บ้านโกนหัวอุ้มบาตรไปเรี่อยรายในเมืองได้เงินเร็วกว่าผลวงแตก5555 แลบลิ้น

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 22:24:37 »

เป็นเอาบ่อยๆน่ะ เวลาดื่มเมาได้ที่แล้ว ชอบโชว์เสียงเพี้ยนๆคีย์ผิดๆ เนื้อเพลงร้องถูกบ้างไม่ถูกบ้าง แถมยังครองไมค์ร้องคาราโอะเกะ ตื่นเช้ามาทีไร อายจัง บางวันถึงขั้นไม่กล้าไปทำงาน เพื่อนๆที่ทำงานล้อตายเลย ^^
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 22:42:43 »

1 ตอนรุ่นๆ เช้าๆหน้าหนาว เดือนธันวาคม ไปแอ่วขุนน้ำ อากาศหนาวหมอกลงจัด แบบทักคนใส่เสื้อกันหนาวหนาๆ นึกอยากสะใจ ถอดเสื้อ กระโดดลงขุนน้ำ ว่ายไปตรงโขดหิน....จากนั้นก็ ตัวสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย...ไม่มีผ้าเปลี่ยน ฮ่าๆๆๆ

2 ขับโฟคลิฟต์ยกของ ก้อนเหล็กหนัก แปดตัน...เกินน้ำหนักรถ ...แต่รั้น ปรากฏว่า เหล็กทั้งก้อนพาโฟคลิฟต์คว่ำหน้า...ดีที่ไม่โดนก้อนเหล็กทับ...ไม่งั้นแหลกกกกก

* ปั้ดโท้ะ จัดว่าเด็ด 555555 ดีบ่าเป๋นหยังเน้อตึง2วีรกรรม

[ MC/พิธีกร,พริตตี้(Thai-Eng) ]

ติดต่องาน :
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=366185
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 22:44:28 »

* 555 เคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันค่ะ อย่างอายแต๊  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ติดต่องาน :
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 22:45:54 »

:P20ปีก่อนน้ำประปาไม่เคยไหลแต่เก็บค่ามิเตอร์ทุกเดือนพอไม่จ่ายมีปัญหากับแก่บ้านเราเลยด่าซะ แก่บ้านปรับไหม1000บาท วันจ่ายเอาเหรียญสลึงเทลงปลายเท้าแก่บ้านตกใจแต่กลัวเสียหน้าก้มนับเหรียญใส่ถูงพอนับเสร็จเราเทออกเอาถุงกลับ(ถุงของเรา) แก่บ้านไปแจ้งความว่าเหรียญสลึงใช้ไม่มีใครเอา เราบอกต่อหน้าตำรวจว่าไม่รับจะแจ้งจับ แก่บ้านหน้าแตกกลับไป ต่อมาแก่บ้านบอกไม่จ่ายจะไล่ออกจากหมู่บ้าน เราไปอำเภอขอจดจัดตั้งหมู่บ้านใหม่ ผล...บ้านเราไม่มีท่อเมลประปาแก่บ้านไม่ได้ต่อมาทางบ้านเราพอสอบไปมาอ้างคนเก่าทำคนใหม่ไม่รู้  ****เงินอพปรขาด80000กรรมการหมู่บ้านลงความเห็นอ้างวัดออกซองผ้าป่าให้คนที่ไปทำงานกทม.ทำบุญเข้าวัดหักจ่ายอพปร.ที่เหลือเข้าวัด เราเลยเสนอว่า"นรกกินหัวแล้ว"เอาเป็นยืมจีวรตุ๊ให้กรรมการหมู่บ้าน-แก่บ้านโกนหัวอุ้มบาตรไปเรี่อยรายในเมืองได้เงินเร็วกว่าผลวงแตก5555 แลบลิ้น

* โค้ะะ เงิบบบ 555

ติดต่องาน :
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 22:46:59 »

เป็นเอาบ่อยๆน่ะ เวลาดื่มเมาได้ที่แล้ว ชอบโชว์เสียงเพี้ยนๆคีย์ผิดๆ เนื้อเพลงร้องถูกบ้างไม่ถูกบ้าง แถมยังครองไมค์ร้องคาราโอะเกะ ตื่นเช้ามาทีไร อายจัง บางวันถึงขั้นไม่กล้าไปทำงาน เพื่อนๆที่ทำงานล้อตายเลย ^^

* 55555555555 มักไมค์อี้ก่า

ติดต่องาน :
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 11:54:07 »

ตอนเรียนได้จีบสาวที่มหาลัย วันนึงได้แอบขับรถตาม พอติดไฟแดงผมก็เปิดประตูวิ่งไปเคาะกระจกรถเธอแล้วเอาช่อดอกไม้ให้ อายก็อาย เพราะรถที่จอดติดไฟแดงมองกันเพียบ แต่ก็ได้ผลนะ  แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 13:58:46 »

ตอนอยู่มหาวิทยาลัย  มีหนุ่มส่งจดหมายมาจีบ ก็ประมาณดีใจแต่เอ๊ะ  เพื่อนเราก็ได้เหมือนกัน สรุปเจ้าหนุ่มนั้นจีบเรากับเพื่อนเรา โดยใช้จดหมายเนื้อหาเดียวกัน แต่เปลี่ยนชื่อ แบบแค้นมากๆๆ เลยถ่ายรูปเจ้าหนุ่มนั้นพร้อมเขียนประจานพฤติกรรมอัน เป็นลูกผู้ชายแมนๆๆๆเบยติดทุกคณะ ทั่วมหาวิทยาลัย เอาเป็นอย่าริทำเป็นตัวอย่าง  ก็นะผู้หญิงทั้งมหาวิทยาลัยมีไม่จีบมา  จีบคนที่เป็นเพื่อนกัน  เวรกรรม
DON_GTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 15:03:19 »

หนีทหารไปเที่ยวกลางคืน แล้วครูฝึกจับไม่ได้ ครับ ตื่นเต้นที่สุด
มะระหวาน
ถ้าไม่เริ่มต้นค้นคิดสิ่งใหม่ๆ ก็ ไม่ต่างอะไรจากการเดินย่ำซ้ำที่เก่า
ระดับ ป.ตรี

พึ่งจะเริ่มหัดเดิน ขอเผชิญโลกภายนอกอย่างกล้าแกร่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 15:26:55 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 17:27:20 »

ตอนอยู่มหาวิทยาลัย  มีหนุ่มส่งจดหมายมาจีบ ก็ประมาณดีใจแต่เอ๊ะ  เพื่อนเราก็ได้เหมือนกัน สรุปเจ้าหนุ่มนั้นจีบเรากับเพื่อนเรา โดยใช้จดหมายเนื้อหาเดียวกัน แต่เปลี่ยนชื่อ แบบแค้นมากๆๆ เลยถ่ายรูปเจ้าหนุ่มนั้นพร้อมเขียนประจานพฤติกรรมอัน เป็นลูกผู้ชายแมนๆๆๆเบยติดทุกคณะ ทั่วมหาวิทยาลัย เอาเป็นอย่าริทำเป็นตัวอย่าง  ก็นะผู้หญิงทั้งมหาวิทยาลัยมีไม่จีบมา  จีบคนที่เป็นเพื่อนกัน  เวรกรรม
แฟนคลับเราคนที่2ทำงานอยู่รพ.ไม่เคยจีบเลย เราตาโดนสะเก็ดหินเจียร แต่ทนทำงานให้เสร็จพอไปหาหมอ แกด่าเราว่าไม่รู้จักดูแลตัวเอง เราเลยย้อนว่าจ้างมาดูแลเอาไหม หมอบอกมาขอซิเอาล้านเดียวทองร้อยบาท อิอิท้าใครไม่ท้า .....ทุกวันนี้9ปีที่อยูกันมา ไปหาที่รพรุ่งขึ้นดังทั้งรพ. ผมไม่นิยมแบบหนังอินเดียวิ่งๆไปมาหลบข้างหินโพล่ต้นไม้วิ่งข้ามเขา สุดท้ายมาได้กัน มันจะวิ่งทำไมให้เหนื่อย แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 17:33:42 โดย automan3 » IP : บันทึกการเข้า

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 17:30:05 »

ใช้เครื่องย้ายมวลสารเหล็ก8ตันจิบๆ ว่าแต่โฟคลิฟต์ยกแปดตัน คิดได้ไง

April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 21:19:04 »

ตอนเรียนได้จีบสาวที่มหาลัย วันนึงได้แอบขับรถตาม พอติดไฟแดงผมก็เปิดประตูวิ่งไปเคาะกระจกรถเธอแล้วเอาช่อดอกไม้ให้ อายก็อาย เพราะรถที่จอดติดไฟแดงมองกันเพียบ แต่ก็ได้ผลนะ  แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

* ไอ๊ย๊ะะะ !

ติดต่องาน :
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 21:19:54 »

ตอนอยู่มหาวิทยาลัย  มีหนุ่มส่งจดหมายมาจีบ ก็ประมาณดีใจแต่เอ๊ะ  เพื่อนเราก็ได้เหมือนกัน สรุปเจ้าหนุ่มนั้นจีบเรากับเพื่อนเรา โดยใช้จดหมายเนื้อหาเดียวกัน แต่เปลี่ยนชื่อ แบบแค้นมากๆๆ เลยถ่ายรูปเจ้าหนุ่มนั้นพร้อมเขียนประจานพฤติกรรมอัน เป็นลูกผู้ชายแมนๆๆๆเบยติดทุกคณะ ทั่วมหาวิทยาลัย เอาเป็นอย่าริทำเป็นตัวอย่าง  ก็นะผู้หญิงทั้งมหาวิทยาลัยมีไม่จีบมา  จีบคนที่เป็นเพื่อนกัน  เวรกรรม

* จ่ะอี้ก่มี  รูดซิบปาก

ติดต่องาน :
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 21:21:17 »

หนีทหารไปเที่ยวกลางคืน แล้วครูฝึกจับไม่ได้ ครับ ตื่นเต้นที่สุด

* ปรากฏว่าครูฝึกเข้ามาอ่านกระทู้นี้น่อ 555555555555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดต่องาน :
April Lady
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 21:21:47 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ยิ้มกว้างๆ  แลบลิ้น

ติดต่องาน :
หน้า: [1] 2 พิมพ์