เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 23:34:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากระบาย(สถานีตำรวจเชียงราย)
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน อยากระบาย(สถานีตำรวจเชียงราย)  (อ่าน 2060 ครั้ง)
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:26:36 »

วันนี้ไปโรงพักในเมืองมา ตั้งใจจะไปแจ้งความสมุดบัญชีหาย ไปถึงประมาณ11โมงกว่านิดๆ ไปถึงมีคนสัก3-4คนผมก็รอคิว พอถึงคิวผมคนสุดท้ายตำรวจบอกว่าจะกินข้าว(พูดด้วยน้ำเสียงแบบรำคาน) ผมก็รอจนถึงบ่ายโมงกว่าไม่เรียกผมเลยอุตส่านั่งรอตั้งสองชั่วโมง มีคนอื่นมาเรื่อยๆเป็นผู้หญิง(สวยมาก) ตำรวจก็เรียกนางแบบว่าลัดคิวผมทั้งที่รอตั้งสองชั่วโมง และคิวต่อไปมาเรื่อยๆเป็นผู้หญิงก็เรียกแซงคิวผม เรียกคนอื่นไปเรื่อยๆไม่สนใจผมเลย ผมเลยหงุดหงิดไปแจ้งที่บ้านดู่แทน5นาทีเสร็จ ตำรวจบ้านดู่บริการดีมากพูดจาก็ดี ผมรู้สึกผิดหวังมากกกกกกับโรงพักในเมือง แค่นี้แหละคับเล่าให้ฟังเฉยๆเพราะอยากระบาย เป็นโรงพักเป็นสถานีตำรวจแท้ๆกลับไม่มีความยุติธรรมให้ผมเลย ใครเคยเจอแบบนี้มาเล่าได้นะ
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:25:46 »

น่าจะมีบัตรคิวนะครับ ออกความเห็นเน้อ ไม่เคยไปโรงพักนานละ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:52:12 »

น่าจะมีบัตรคิวนะครับ ออกความเห็นเน้อ ไม่เคยไปโรงพักนานละ
ใช่คับ ไม่มีระบบระเบียบเลยแย่มากเห็นสาวมาก็ให้ลัดคิวผม แต่ที่อื่นเขาคงดีมั้งคับ
BoomPremium
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:00:21 »

สเตปเค้าแหละครับ เคยเห็นขอเบอร์โทรสาวแลกค่าปรับหมวกกันน้อคไม๊ละครับ อิอิ

ม่านประตูแม่เหล็กกันยุง

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=403315.0
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:05:24 »

ผมเจอ  อีกคนหนึ่ง เป็นคนขี้คุย อวดลูกตัวเองเรียนเก่งคุยชื้อรถใหม่ราคาแพง
แต่ท่านคงไม่รู้หรอกว่าผมรีบแค่ใหน แต่ต้องมานั่งทนท่านพล่ามเรื่องส่วนตัว  ทั้งๆที่เราไม่ได้ถามสักคำ
แนะนำเลยครับท่าน ทำชีวะประวัติเป็นรูปเล่มเลย ใครมาแจ้งความ ท่านแจกเลย
ประชาชนไม่เสียเวลา ท่านก็ได้เผยแพร่ชีวะประวัติท่าน  เข้าใจตรงกันนะท่าน
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:06:20 »

...ถ้าผมเป็นตำรวจตรงนั้น เจอคนสวยๆ (เหมือนรูปแทน ID จขกท.) ผมก็อดไม่ได้ที่จะให้ลัดคิว ให้เกียรติสุภาพสตรีตามความสวย เผื่อว่าอาจได้เป็นอนุฯ อิ อิ (แซวเล่นบ่ดาย)
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:12:44 »

สเตปเค้าแหละครับ เคยเห็นขอเบอร์โทรสาวแลกค่าปรับหมวกกันน้อคไม๊ละครับ อิอิ
เคยเห็น
khayomhard
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:43:19 »

คำขวัญหล่นหายมั้งคับ!!
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:43:34 »

เข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้เลยครับ เคยเจอเหมือนกันครับแต่ต่างวาระต่างสถานที่และต่างบริการ ของผมเคยเจอกับร้านลาบแถวๆสนามกีฬากลาง ไม่ขอเอ่ยชื่อครับ ไปถึงก็สั่งรายการอาหารกับพนักงาน พนักงานก็พยัคหน้าตอบรับจากนั้นเราก็นั่งรอ ก่อนหน้าผมมีคิวอยู่สองคิว พอหมดสองคิวนั้นไปคิดในใจว่าต่อไปคิวเราแน่ สักพักก็มีลูกค้าใหม่เข้ามาสั่งรายการพนักงานก็รับไปเราก็ไม่ได้เอ๊ะใจอะไร เห็นว่าพึ่งขับรถมาจอดและเดินเข้ามาสั่งอาหารต้องคิวเราก่อนแน่ นั่งรอนานมาก จนเจ้าของร้านที่นั่งอยู่ข้างนอกบอกพนักงานว่ามีคิวรออยู่ข้างนอกอีกสองคิว อะไรประมาณนี้เท่าที่ได้ยิน สักพักก็มีพนักงานเดินออกจากห้องครัวออกมามอง เหมือนจะสำรวจว่าเหลือคิวไหนบ้าง เริ่มคิดในใจล่ะว่าลืมคิวเราหรือเปล่า แต่ไม่น่าเป็นไปได้เพราะเหลือไม่กี่คิว แล้วก่อนหน้านี้ก็เราคิวเดียว นั่งรออีกหน่อย สักพัก กล่องอาหารบรรจุถุงพนักงานถือเดินออกมาสามสี่ถุงก็นึกว่าของเรา แต่ไปใช่เลยพนักงานตรงเข้าไปหาลูกค้าคิวที่มาทีหลังผม อืม....ไม่เป็นไรเขาอาจจะลืมคิวเรา ก็ถามไปว่ารายการที่สั่งไปได้หรือยัง พนักงานก็ถามกลับอีกว่าสั่งอะไรไว้บ้างคะ ผมก็บอกไปจากนั้นเขาก็เดินเข้าไปในห้องครัว ก็มีแม่ครัวคนนึกออกมาดูเหมือนจะดูประมาณว่าเหลือคิวใครสั่งอะไรไว้แล้วก้แวปเข้าไปในห้อง ผมก็นั่งรอ สักพักเจ้าของร้านก็บอกพนักงานว่ามีอีกคิวรอข้างนอกนะ ก็มีพนักงานอีกคนเดินออกมาถามผมว่าสั่งอะไรไว้บ้างคะ ผมก็บอกไปว่าสั่งไว้แล้วพนักงานรับออเดอร์ไปแล้ว เขาก้เดินกลับเข้าครัวไป รออีกช่วงเวลานึง มีพนักงานผู้ชายเดินออกมาเข้าใจว่าน่าจะเป็นพ่อครับ ผมเลยถามไปว่ารายการที่สั่งไปทำหรือยังครับ เขาตอบมาว่าเดี๋ยวผมทำให้ เขาตอบยังไม่ทันจะจบ ผมเลยบอกไปว่า งั้นไม่เป็นไรครับพี่ถั้ายังไม่ได้ทำงั้นผมขอยกเลิกรายการทีสั่งครับ พูดจบเดินออกจากร้านเลยครับ หลังจากนั้นไม่กลับไปที่รา้นนั้นอีกเลยครับ ยอมรับว่ารสชาติอาหารอร่อยหลายๆอย่าง แต่มันก็มีอะไรที่ทำให้กระทบจิตใจแล้วเสียความรู้สึกจนไม่อยากจะกลับไปใช้บริการอีกเลย ขอโทษนะครับยาวไปหน่อยครับ วันนั้นเสียความรู้สึกมากเพราะรอนานมากและมันไม่เป็นไปตามคิว แถมเค้ายังไม่ใส่ใจที่เราสั่งรายการไว้ ออกมาถามสองสามรอบแต่ยังไม่ได้ทำ ความจริงรอนานไม่เท่าไหร่ ถ้าได้รับสินค้าและบริการตามคิว อีกอย่างเราก็ต้องไปทำธุระอย่างอื่นต่ออีก ความจริงเรื่องนี้ก็ผ่านมาหลายวันแล้วแต่พอมีใครพูเรื่องทำนองแบบนี้ก็ทำให้คิดถึงอีก เรื่องนี้ไม่ได้โทษร้าน ไม่ได้โทษเจ้าของร้าน แต่เป็นความบกพร่องของพนักงาน เราก็พอเข้าใจ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ยาวเยียด

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 05:08:45 »

ผมเจอ  อีกคนหนึ่ง เป็นคนขี้คุย อวดลูกตัวเองเรียนเก่งคุยชื้อรถใหม่ราคาแพง
แต่ท่านคงไม่รู้หรอกว่าผมรีบแค่ใหน แต่ต้องมานั่งทนท่านพล่ามเรื่องส่วนตัว  ทั้งๆที่เราไม่ได้ถามสักคำ
แนะนำเลยครับท่าน ทำชีวะประวัติเป็นรูปเล่มเลย ใครมาแจ้งความ ท่านแจกเลย
ประชาชนไม่เสียเวลา ท่านก็ได้เผยแพร่ชีวะประวัติท่าน  เข้าใจตรงกันนะท่าน

เหมือนกันเลย บอกวันหยุดไปสนามยิงปืนยิงปืนเล่น อี้หนิ ชื้อปืนกระบอกละ2แสน มีก่อ ถ้าบ่หวังได้เอกสารจากมัน ไค่เบรคโท๊ะ ไผถามคิง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 05:47:40 »

ตำรวจแหมเมาะ ตกใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
GIFTFARY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 06:42:28 »

จำได้ว่ามีบัตรคิวนะคะ

เคยโดนเหมือนกันค่ะ สภ.เมือง เมื่อเดือนที่แล้ว ของหาย ไปแจ้งความ บอกไม่รับแจ้ง พูดไม่ดีด้วย ไปถึงก่อน แต่ได้นั่งรอ สักพัก มีคนไปแจ้ง แซงคิวเฉยเลย เราก็เดินไปหา ตร.เงยหน้ามองเราด้วยหางตา แล้วก็ถามว่า ใครมาก่อน เราก็ยกมือ ว่าเรา'มาก่อน ทำไมไม่มาหยิบบัตรคิว!' เอิ่ม ไม่รู้นี่นา สถานีตำรวจนะ ไม่ใช่เซเว่นฯ ใครจะเข้าบ่อยๆล่ะ? สรุป ไปแจ้ง สภ.เวียงชัย แปปเดียวได้เลย ใบแจ้ง แถม ตร.พูดดีกว่ามาก เหอๆ
sawang23
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 07:14:25 »

ผู้กำกับอยู่ไหนคับแก้ไขด่วนนะคับเจอลูกน้องอย่างนี้ก็แย่สิคับ
DON_GTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 07:16:32 »

ใครมีเพื่อนเป็นตำรวจ สภ เมืือง ไปลากคอมันมาอ่านซะบ้างนะคับ ท่านกินเงินภาษีประชาชนนะคับ ไม่ใช่ประชาชนกินเงินภาษีท่านนะคับ
sanai-CZ
CharlesJesOB
มัธยม
**

-

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 07:41:51 »

ยิงฟันยิ้ม มันคงคิดว่ามันเป็นนายของประชาชนมั้ง  ยิงฟันยิ้ม

sanor

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 07:42:26 »

ต๋ำหนวดตะหานลูกหลานของป้า..อายเขาไหมล่ะๆอ๊ายยยย...อาย
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 09:21:27 »

เหมือนกันเลย บอกวันหยุดไปสนามยิงปืนยิงปืนเล่น อี้หนิ ชื้อปืนกระบอกละ2แสน มีก่อ ถ้าบ่หวังได้เอกสารจากมัน ไค่เบรคโท๊ะ ไผถามคิง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
  ทุกวงการราชการ มีทั้งคนทำงานดีเยี่ยม ดีมาก ดี พอใช้ แย่ แย่มากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 16:33:57 โดย Tossapol » IP : บันทึกการเข้า
Nung Jr.
084-8877334 AIS3G 24 ชั่วโมง

0848877334

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 09:36:10 »

ข่าวดีๆ หากับตำรวจได้ยากนะครับทุกวันนี้

เต็งหนึ่งรถบ้านมือสองคุณภาพเต็มร้อย จัดได้ทุกอาชีพติดตรงไหนโทรมาปรึกษาได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ

084-8877334 ปรึกษาได้ตลอดเวลาครับ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 10:00:53 »

ถ้าเป็นตำรวจท่านที่นั่งเคาน์เตอร์ด้านหน้าก็ประมาณนั้นอ่ะค่ะ พูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ คงเป็นนิสัยของเขา คิดซะว่าไม่ได้มีแต่เราที่โดน แต่ถ้าเป็นร้อยเวรที่รับแจ้งความด้านใน ขอเอ่ยชื่อนะคะ หมวดนนท์อ่ะค่ะ พูดจาดีมาก ให้คำแนะนำในหลายๆเรื่อง คำพูดที่ประทับใจที่สุดวันนั้น "ไม่ต้องห่วงนะ เราเลือดสีเดียวกัน "  ต้องขออภัย หากความเห็นนี้ขัดแย้งกับท่าน จขกท. แค่อยากบอกว่าตำรวจดีๆที่เต็มใจบริการประชาชนยังมีนะคะ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 13:42:52 »

เคยเจอเหมือนกันในเมืองนี่แระ ไปขอรับใบขับขี่คืน บอกว่านั่งรอก่อนใจเย็น ตรวจหวยก่อน หวยไม่ใช่แค่1-2ใบ แต่เยอะมาก ตรวจในหนังสือพิมพ์ด้วย กว่าจะไล่ตรวจแต่ละใบเสร็จ นั่งรอ1ชั่วโมง13นาที จำได้ขึ้นใจเลย  มันช้ำใจจริงๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์