เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 02:14:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  วันนี้มีเรื่องมาฝากบอกทุกคนนะครับ โปรดดูและอ่านให้ดีนะครับ ผมโดนโกง
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน วันนี้มีเรื่องมาฝากบอกทุกคนนะครับ โปรดดูและอ่านให้ดีนะครับ ผมโดนโกง  (อ่าน 1660 ครั้ง)
kaimnava
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:07:27 »

ทำไมไว้ใจคนง่ายแบบนี้น้อ จะช่วยตามหายังไงดีอ่ะ ข้อมูลคนร้ายไม่แน่นอ่ะ เศร้า!
ลองเอาเบอร์คนร้าย โทรเช็คสัญณานว่าเขาอยู่แถวไหนได้ป่ะ?

เขาอยู่แม่สายครับ เชียงราย
jaspal
ระดับ ป.ตรี

ใจใช้ใจ..ไม่ใช่สักแต่จะขาย..

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:10:34 »

ทำไมไว้ใจคนง่ายแบบนี้น้อ จะช่วยตามหายังไงดีอ่ะ ข้อมูลคนร้ายไม่แน่นอ่ะ เศร้า!
ลองเอาเบอร์คนร้าย โทรเช็คสัญณานว่าเขาอยู่แถวไหนได้ป่ะ?

เขาอยู่แม่สายครับ เชียงราย

แม่สายมันก็ไม่ใช่แคบๆเน้อ  ร้องไห้ ร้องไห้
ทำไมไม่ขอเฟส หรืออะไรเขาก่อนหน้านี้อ่ะ ยืนยันถ่ายบัตรประจำตัว ประชาชนก็ได้ แบบนี้มันเสี่ยงมากๆๆอ่ะ
jaspal
ระดับ ป.ตรี

ใจใช้ใจ..ไม่ใช่สักแต่จะขาย..

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:11:30 »

อยากช่วยนะ แต่มันไม่มีข้อมูลอะไรเลย
kaimnava
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:14:52 »

ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นแบบนี้หลอกครับ ใจผมอยากไปรับของเองจากมือ แต่พอดีผมเป็นเณรอยู่เชียงรายนี้ ผมก็ม่ะว่างผมเรียนอยู่เลยไม่ได้ไปเลยฝากให้รถเอามาผมกลัวที่จะโดนโกงมากที่สุดแต่สุดท้ายผมก็หนีมันไปไม่ได้เลย ผมไม่รู้จะทำยังงัยเลยครับ

ดูข้อความที่มันพูดในเว็บ http://www.olx.co.th/product-101297602/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:26:02 โดย kaimnava » IP : บันทึกการเข้า
R@wee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:26:19 »

ผมคนแม่สายครับ อยากช่วยนะ แต่ไม่รู้ช่วยยังไง ขอมูลไม่มีสักอย่าง  ร้องไห้ ร้องไห้
R@wee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:28:17 »

ยังไงผมจะลองโทรนัดเขาดูนะครับ ช่วยได้ช่วยครับ
kaimnava
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:32:16 »

ยังไงผมจะลองโทรนัดเขาดูนะครับ ช่วยได้ช่วยครับ

คุงครับ เบอร์นั้นโทรไม่ติดแล้วครับ ขอกำลังช่วยด้วยนะครับทุกคน
kaimnava
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:36:12 »

ผมคนแม่สายครับ อยากช่วยนะ แต่ไม่รู้ช่วยยังไง ขอมูลไม่มีสักอย่าง  ร้องไห้ ร้องไห้

เบอร์นี้นะครับที่ยังโทรติดได้ครับ แต่ผมโทรไป100รอบติดแต่ไม่รับครับ 0896350148
kaimnava
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:37:31 »

พี่ลองโทรไปครับเบอร์นี้ติดอยู่ครับแต่ไม่รับสายครับ เขาอยู่แม่สาย 0896350148
Pattyg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:50:05 »

ถ้ามั่นใจว่าโดนโกงชัวร์ขั้นตอนแรกต้องแจ้งความตร.ท้องที่ ที่เราฝากเงินรถตู้ไปโดยจำเลขทะเบียนรถตู้คันที่ฝากแจ้งให้ตร.ทราบเพื่อที่จะได้สืบทราบว่าคนที่อมเงินเราไปจริงๆคือใครระหว่างคนที่เราฝากเงินหรือคนที่คนขับรถตู้อ้างว่ามีคนอื่นมารับเงินเราไป เอาใจช่วยให้ตามตัวเจอะนะจ๊ะ
kaimnava
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:56:43 »

ถ้ามั่นใจว่าโดนโกงชัวร์ขั้นตอนแรกต้องแจ้งความตร.ท้องที่ ที่เราฝากเงินรถตู้ไปโดยจำเลขทะเบียนรถตู้คันที่ฝากแจ้งให้ตร.ทราบเพื่อที่จะได้สืบทราบว่าคนที่อมเงินเราไปจริงๆคือใครระหว่างคนที่เราฝากเงินหรือคนที่คนขับรถตู้อ้างว่ามีคนอื่นมารับเงินเราไป เอาใจช่วยให้ตามตัวเจอะนะจ๊ะ

อ่อครับพอดีเจ้าของรถตูเอาเงินให้คนที่มารับไปแล้ว คนที่รักเงินก็โทรมาบอกว่าได้รับเองแล้วแต่เราบอกว่าเราลืมเอาของมาเด๋วเขากลับไปเอาของมาแล้วจะส่งไป แล้วหลังจากที่ได้เงินไปแล้วผมโทรหาๆติดแต่ไม่รับสายเลยครับ เจาของรถตูบอกว่าคนที่มารับเป็นผู้หญิงหน้าตาก็ดีนิดหน่อยอ้วนนิดหน่อยครับ เป็นคนที่แม่สายครับ
kaimnava
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 19:58:10 »

อ่อครับพอดีเจ้าของรถตูเอาเงินให้คนที่มารับไปแล้ว คนที่รักเงินก็โทรมาบอกว่าได้รับเองแล้วแต่เราบอกว่าเราลืมเอาของมาเด๋วเขากลับไปเอาของมาแล้วจะส่งไป แล้วหลังจากที่ได้เงินไปแล้วผมโทรหาๆติดแต่ไม่รับสายเลยครับ เจาของรถตูบอกว่าคนที่มารับเป็นผู้หญิงหน้าตาก็ดีนิดหน่อยอ้วนนิดหน่อยครับ เป็นคนที่แม่สายครับ

ผมแจ้ความตร.เชียงรายแ้วตร.บอกว่าให้ไปแจ้ที่แม่สายจะดีกว่าผมเลยไม่รู้ว่าจะทำยังงัยครับ
yoddanai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:10:32 »

ใช่ครับแจ้งความไว้ก่อน จำทะเบียนรถตู้ลักษณะรถตู้ไว้ด้วยเผื่อไว้เป็นพยาน แล้วลองสอบถามรถตู้ไว้ด้วยครับว่ามอบเงินกันตรงไหน เผื่อบริเวณนั้นมีกล้องวงจรปิด ที่จริงเหตุเกิดเชียงรายน่าจะแจ้งที่ สภ.เมืองเชียงราย แต่ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจให้แจ้งที่แม่สายลองแจ้งที่ สภ.แม่สายดูครับ ที่สำคัญจำทะเบียนรถตู้ให้ได้เขาน่าจะเป็นพยานสำคัญ ครับ
kaimnava
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:26:06 »

ใช่ครับแจ้งความไว้ก่อน จำทะเบียนรถตู้ลักษณะรถตู้ไว้ด้วยเผื่อไว้เป็นพยาน แล้วลองสอบถามรถตู้ไว้ด้วยครับว่ามอบเงินกันตรงไหน เผื่อบริเวณนั้นมีกล้องวงจรปิด ที่จริงเหตุเกิดเชียงรายน่าจะแจ้งที่ สภ.เมืองเชียงราย แต่ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจให้แจ้งที่แม่สายลองแจ้งที่ สภ.แม่สายดูครับ ที่สำคัญจำทะเบียนรถตู้ให้ได้เขาน่าจะเป็นพยานสำคัญ ครับ

จำได้อยู่ครับโทรคุยกับเจ้าของรถตูอยู่ครับ
huszen2000
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:31:41 »

น้องครับ ลองนั่งอ่านดูนะครับ
ก่อนจะซื่อของ ข้อมูลสำคัญมากๆๆๆ น้องมีให้ได้น้อยมาก   ถ้าอยู่แม่สายทำไหมไม่นั้งรถตู้ไปเอาเองครับ  ผมรับเองกับมือที่เชียงราย  ตอนโทรคุยกันบอกเหลือประกัน ครึ่งปี  มือถือสวย  ตอนไปรับ สายชาดของปลอม  หูฟังไม่มี ตัวเคสมีรอยแตก
รับเองยังเกิดเรื่อง
http://pantip.com/topic/32715921

อยู่แม่สาย
0865346950
yodsakorn
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:33:15 »

คือนิดหนึ่งนะครับ ตอนคนขับจะให้เงิน ปกติน่าจะได้รับของก่อนนะครับ ถ้าเขาบอกลืมจริงเอาของมาฝากแล้วค่อยกลับมาเอาเงินก็ได้

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
kaimnava
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:49:18 »

คือนิดหนึ่งนะครับ ตอนคนขับจะให้เงิน ปกติน่าจะได้รับของก่อนนะครับ ถ้าเขาบอกลืมจริงเอาของมาฝากแล้วค่อยกลับมาเอาเงินก็ได้

ผมคิดไม่ถึงเยว่าจะเป็นแบบนี้เลยครับ
อาพน

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 20:53:33 »

ข้อมูลน้อยมาก ไม่มีอะไรสักอย่างที่จะนำไปหาผู้ขาย ทำใจครับ ปลอบได้ว่าอาจจะแต่ยอมรับความจริงดีกว่า ว่าโดนเต็มๆ  ลังเล

เบอร์ 094-609-1199 เน้อ
kaimnava
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:00:22 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
mootornoi
*

เหตผลของผู้มีอำนาจ ย่อมถูกต้องเสมอ

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:07:47 »

ลองย้อนรอยทั้งคนขับรถ กับ เวปที่เป็นต้นเรื่องดูครับ เห็นคนขายมีเลขสมาชิกในเวปนั้นอยู่

http://www.olx.co.th/product-101297602/

http://www.olx.co.th/help/warning/

นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา    
LINE ID : HS5DGC
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์