เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:20:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  ปิดกระทู้ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้ครับ  (อ่าน 2120 ครั้ง)
euronymous
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2014, 08:19:01 »

ปิดกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2015, 07:37:03 โดย euronymous » IP : บันทึกการเข้า
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 08:59:17 »

ดันหน่อยครับ สนใจยังไงลองต่อรองราคาได้นะครับ ลดได้ลดไปเลย หรือเหมาหมดลดได้เดี๋ยวให้ราคาพิเศษเลยครับ ยิงฟันยิ้ม
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2014, 09:04:16 »

ขายยามเช้า อาจจะไม่ใช่พระกระแสเท่าไหร่ แต่พุทธคุณเหลือล้นนะครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 09:01:52 »

ลดราคาครับ เหมา 2500 เอาไปเลย
uiop
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 12:34:28 »

ปิดเหรียญหลวงปู่เอี่ยม ปี39 ครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 13:21:46 »

ปิดเหรียญหลวงปู่เอี่ยม ปี39 ครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่ รายละเอียดทาง PM นะครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 09:27:08 »

หลวง ปู่เอี่ยมมีพี่ใจดีรับนิมนต์ไปแล้วนะครับ เหลืออีกหลายรายการครับ สนใจสอบถามได้เดี๋ยวลดราคาให้สุดๆเลยครับ มีของแถมด้วยนะครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 19:14:51 »

ส่งของให้แล้วนะครับ EL602848541TH
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2014, 20:18:21 โดย euronymous » IP : บันทึกการเข้า
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 09:02:47 »

สายเหนียวไม่ควรพลาดนะครับกับตระกรุดโทนดำ หลวงพ่อจำลอง

ตะกรุดที่ขึ้นชื่อ มากด้วยประสบการณ์ แคล้วคลาด คงกระพัน ตะกรุดดำหลวงพ่อจำลอง

ตะกรุดดำเป็นหนึ่งในสี่ตะกรุดที่เลื่องลือของหลวงพ่อฯ พุทธคุณด้าน ป้องกันภัย แคล้วคลาด คงกระพัน สภาพบุรุษ ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ พ่อค้าหรือผู้ที่ต้องเดินทางไกลมักจะบูชาคล้องคอเพื่อเป็นสิริมงคลและคุ้ม ครอง ขวัญและกำลังใจในการปฎิบัติงานหรือหน้าที่ ขอบอกว่ามากมายด้วยประสบการณ์
 การที่จะให้สิ่งศักดิ์แผ่บารมีเกื้อหนุนคุ้มครองนั้น จิตใจของผู้ครอบครองนั้นก็เป็นสิ่งประกอบสำคัญที่ต้องยึดมั่นในความดี เมตตา ดังนั้นกุศลของผู้ที่ครอบครองประกอบกับพุทธคุณของหลวงพ่อในตัวตะกรุดก็จะส่ง ผลให้ความสำเร็จความเจริญเข้ามาสู่ชีวิต

แบ่งวัตถุมงคลของหลวงพ่อฯกันไปบูชาครับ ราคาแบบเป็นจริงที่สุด ค่าบูชาตะกรุด+ค่ากรอบ+ค่าจัดส่ง +(ค่าน้ำมัน) ก็เหลือน้อยครับ รับจากมือหลวงพ่อบนกุฏิ ไม่ได้ไปเอาจากร้านที่ไหน อยากให้ได้ของดีแก่เพื่อนๆสมาชิกและครอบครัวทุกท่านไปบูชากัน

ขนาดของตะกรุดยาว 7.8 ซ.ม.
เส้นผ่านศูนย์กลาง 1.5 ซ.ม.
จัดส่งพร้อมรูปหลวงพ่อ+คาถาบูชา

หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง เป็นพระเกจิที่มีชื่อเสียง ลูกศิษย์ ลูกหามากมายทั้งนอกและในตัวจังหวัดอยุธยาเอง สังเกตจากกิจนิมนต์ของท่านในงานพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลที่มีเกจิอาจารย์ชื่อ ดังมาร่วม ท่านจะเป็นหนึ่งในนั้นเสมอ ตอนที่กระแสจตุคามกำลังมาแรงหลวงพ่อไม่ค่อยได้อยู่วัดเพราะติดกิจนิมนต์แทบ ทุกวัน
 วัตถุมงคลของท่านที่รู้จักกันดีและขึ้น ก็คือ ตะกรุด
 ซึ่งตะกรุดของหลวงพ่อทำตามตำรับโบราณซึ่งมีมาตั้งแต่สมัยกรุงศรีอยุธยา ทำจากตะกั่วรีดเป็นแผ่น ลงยันต์เฉลียวเพชร ม้วนกลมแล้วถักด้วยด้ายสายสิญจน์ นำมาลงรักปิดทอง

ตะกรุดของท่านมี 4 อย่าง คือ ตะกรุดดำ แดง สาริกา และตะกรุดไตรมาส ซึ่งพุทธคุณในแต่ละดอกหรือวาระการทำก็จะมีความคล้ายหรือแตกต่างกันออกไปบ้าง

ตะกรุดแดงให้พุทธคุณด้านเมตตามหานิยม เจรจา ค้าขาย
 ตะกรุดดำมีพุทธคุณด้านมหาอำนาจ แคล้วคลาด คงกระพัน
 ตะกรุด(คู่)สาริกามีพุทธคุณด้านเมตตา มหาเสน่ห์ เจรจา ค้าขาย
 ตะกรุดไตรมาส ปลุกเสกตลอดเข้าพรรษา รวมสุดยอดพุทธคุณ

ตะกรุดของหลวงพ่อนั้นมีรูปลักษณ์ที่สวยงาม ด้วยสีของแผ่นทองที่พันรอบตัวกับสีของตัวตะกรุด (ดำ,แดง) เมื่อนำมาใส่กรอบก็จะดูคล้ายเครื่องประดับที่พร้อมไปด้วยพุทธคุณที่หลวงพ่อ ได้บริกรรมคาถาใส่ในตัวตะกรุด

ตะกรุดดอกดำ รวมสุดยอดประสบการณ์เมื่อก่อนใครจะรับดอกดำต้องรับพาน (รับพานครู) ความหมายก็คือรับแล้วต้องลองเลย ซึ่งในปัจจุบันไม่ต้องแล้ว ท่านคงอยากให้ลูกศิษย์ลูกหาได้ของดีไว้ใช้เลยไม่ต้องรับพาน แต่ก็มีบางคนที่แน่วแน่ที่ขอรับพานครูในทันที เสียงหลวงพ่อบริกรรมคาถาพร้อมใช้มือลูบน้ำมนต์ลงไปที่หลัง หลวงพ่อในท่ากึ่งยืนกึ่งนั่งกดมีดแหลมคมลากเป็นแนวยาวทั่วหลังเป็นสิบครั้ง บนหลังมีแต่รอยลากนูนปนเลือดไหลซึมเป็นยางบอน แต่แผลไม่ฉีก พิจารณามีดที่หลวงพ่อส่งให้ดู สายตาทุกคู่และเสียงที่พึมพรำบนกุฏิอย่างอัศจรรย์ เหตุการณ์บนกุฏิยังติดตาผมและใครอีกหลายคนอยู่ เสียดายไม่ได้ติดกล้องไปด้วย

ตระกรุดดำส่วนมากจะพบเห็นในเหล่าผู้ชาย วัยรุ่น โดยเฉพาะตำรวจ ทหาร ที่ต้องเดินทางไปปฏิบัติงานที่ภาคใต้ก็มาบูชาจากท่านไปก็พอสมควร ถ้าท่านทราบก็จะนำเหล็กมาจานที่ตัวตะกรุดให้ด้วย มีโอกาสพูดคุยกับพี่ๆทหาร บอกว่าจะนำไปติดตัวและให้เพื่อนเพราะมีประสบการณ์ตรงในพื้นที่ มีพี่มอเตอร์ไซด์รับจ้างขับมาคนเดียวจากคลองสี่ ปทุมฯ แกไม่เคยมา ขับไปถามทางเข้าวัดไป เสื้อวินก็ยังไม่ถอด มาเข้าแถวรอรับตะกรุดดำ เล่าว่าตอนเช้าเพื่อนที่วิน คุยท้าถึงความขลังของตะกรุดบนคอตัวเอง เลยท้านัดเอาปืนมายิงเพื่อพิสูจน์ ผลออกมาว่าดอกดำของหลวงพ่อ ยิงไม่ออก 4 ลูก ดูเสร็จขับรถมาเลย ดอกนี้แน่นอน พี่ถึงต้องมารับเอง ใจร้อน
 เรื่องลองยิงอย่างนี้ผมก็เคยเจอตำรวจลองของในสนามยิงปืน ติดตะกรุดของสำนักต่างๆ บนเป้า ที่ระยะ 2 เมตร สิ่งที่เกิดคือของหลวงพ่อ ยิงไม่ออก ก็ถึงกับประหลาดใจ อีกคนที่มาด้วยหยิบปืนขึ้นมาเล็ง ครู่นึงต้องวางปืนบอกใจมันไม่นิ่ง ก็อดประหลาดใจว่าใช่พุทธคุณในตัวตะกรุดหรือไม่ ส่วนสำนักอื่นที่ลอง เดาเอาเองครับ ถ้าประสบการณ์ตรงผมก็เรื่องขับรถแล้วเผลอหลับใน อยู่ดีๆสะดุ้งตื่นมาเหยียบเบรกทันเลยผ่อนหนักเป็นเบา (วันนั้นขึ้นคอทั้ง 3 ดอกเลย) เคล็ดนิดหน่อย ซ่อมรถไปหลักหมื่น
 ตะกรุดแดงและสาริกาขนาดจะเล็กลงมาตามลำดับ สาวๆที่ทำงานผมก็ใส่ขึ้นคอกันครับ เพราะผมเล่าให้ฟัง ก็เลยฝากผมบูชามาให้ใส่กรอบสวยๆ ตอนนี้ก็ดีขึ้นเป็นลำดับครับ ทำงานไม่ติดขัดอะไร การเงินก็เริ่มดีขึ้น ถ้าใจเราศรัทธาพุทธคุณก็นำพาและเสริมส่ง นี่เห็นผมเหน็บตะกรุดคู่สาริกาที่กระเป๋าเสื้อแล้วดูสวย ก็จะฝากบูชากันอีก เพราะรู้สึกว่าทำงานเข้าตาเจ้านาย พ่อค้าแม่ค้าที่ค้าขายก็คล้องคอกันอยู่ครับคล้องคู่เลย แดง + สาลิกา ยกตัวอย่างร้านขายก๋วยเตี๋ยวแถวงามวงศ์วาน คนแน่นทุกวัน ใบ้ให้ว่าเป็นร้านเย็นตาโฟ
 ตะกรุดไตรมาส ซึ่งเป็นตะกรุดที่หลวงพ่อท่านได้อธิฐานจิตปลุกเสกตลอดเข้าพรรษา 3 เดือน ในโบสถมหาอุตและให้บูชาในวันออกพรรษาเพียงวันเดียว ที่บอกว่าเพียงวันเดียวนั้นหมายความว่าเพียงวันเดียวก็บูชาจนหมด ซึ่งในวันออกพรรษานั้นจะมีศิษยานุศิษย์มาร่วมทำบุญและรอบูชาตะกรุดกันอย่าง เนื่องแน่น ตะกรุดไตรมาสจะมีสองขนาดจะมีขนาดใหญ่และเล็ก ขนาดใหญ่นั้นจะหายากเพราะท่านสร้างน้อยกว่าและราคาขอแบ่งบูชาจากคนที่มีก็ไป หลักเกือบครึ่งหมื่น ส่วนใหญ่ตะกรุดไตรมาสจะหาบูชายากกว่าตะกรุดแบบอื่นเพราะคนที่มีจะเก็บไว้ใช้ เองเพราะหายาก 1 ปี 1 ดอก ราคาถ้าถามหาจากคนในพื้นที่เกินหลักพันแน่นอน

จริงๆแล้วตะกรุดของหลวงพ่อทุกชนิดทุกดอก น่าจะมีพุทธคุณที่คล้ายกัน เพราะก่อนจะรับหลวงพ่อก็จะพรมน้ำมนต์และบริกรรมคาถากำกับด้วยเสียงที่เข้ม ขลัง ก่อนส่งให้กับมือ

ยุคนี้คล้องวัตถุมงคลของหลวงพ่อติดตัวไปไหนดีกว่าใส่ทองครับ เป็นสิ่งยึดเหนี่ยวใจ ให้ระแวดระวัง มีสติ ให้ทำสิ่งดี ไม่อันตราย พุทธคุณหลวงพ่ออยู่ข้างกาย คิดแค่นี้ก็อุ่นใจแล้วครับ

ข้อมูลจากเว็ป http://www2.g-pra.com/auctionc/view.php?aid=2429200
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2014, 08:55:55 »

ดันหน่อยครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2014, 09:06:32 »

ลดราคาครับ เหมาหมด 2000 เอาไปเลย ตกองค์ละ 300 บาทเอง คุ้มๆครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 13:16:50 »

ดันหน่อยครับ ราคาต่อรองได้้นะครับ
nana06
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 14:34:11 »

พี่ผมขอราคาสุดๆตระกรุดทั้งสองดอกวันพฤหัสหน้าเข้าเชียงรายจะโทรหาขอราสุดๆครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 15:13:26 »

ส่งราคาให้ทาง PM แล้วนะครับ เอาเป็นคู่ผมให้ราคาพิเศษเลย เดี๋ยวมีของแถมให้อีก ยิงฟันยิ้ม
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 11:59:03 »

ดันครับ สนใจรายการไหนสอบถามได้เดี๋ยวมีราคาพิเศษให้ครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 09:50:18 »

เปิดร้านยามเช้าครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2014, 09:00:59 »

สนใจติดต่อดูของ ต่อรองราคาได้นะครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2014, 09:10:26 »

พุทธคุณดีๆนะครับ
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 10:10:00 »

ดันหน่อยครับเดี๋ยวมีของมาเพิ่มอีก
euronymous
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2014, 09:02:32 »

ดันวันลอยกระทง
หน้า: [1] 2 พิมพ์