เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 11:42:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  **ร่ำรวยผิดปกติแจ้งหน่วยงานไหนครับ**
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน **ร่ำรวยผิดปกติแจ้งหน่วยงานไหนครับ**  (อ่าน 6955 ครั้ง)
หนานปั๋น
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 08:23:08 »

ด่วนเลยครับผมพอมีข้อมูล....เพราะ ตร. ในพื้นที่ทำอะไรไม่ได้ครับ...
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 08:44:02 »

...แจ้งสำนักงาน ปปช.จังหวัดเชียงราย.

https://www.facebook.com/nacc.chiangrai.th
เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 10:48:14 »

+1...

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
whitefang
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 13:05:07 »

แนะนำว่าแจ้งหมดเลย

ผู้ตรวจ
สตง
ปปช
ตำรวจ
ทหาร
ฯลฯ

ที่สำคัญถ้ามีหลักฐานอย่าลืมแจ้งสื่อ
อันนี้ไว้ใจได้สุด
ฮิๆ
i-happy
ระดับ ป.ตรี

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 17:45:32 »

จนผิดปกติ  ยิงฟันยิ้ม ครับ
เฮียพง
แฟนพันธุ์แท้เชียงรายโฟกัส
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 20:12:50 »

คุณหนานปั๋น ขอข้อมูลหน่อย รวยยังงัยถึงเรียกว่ารวยผิดปกติ

Tel.086-7320469
super boss
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 07:49:57 »

อยู่ไหนน้ะ จะขอกู้ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 08:13:06 »

...แจ้งสำนักงาน ปปช.จังหวัดเชียงราย.

https://www.facebook.com/nacc.chiangrai.th

ร้องเรียนในนี่ เปิ้นก็ฮู้กะครับว่าคนแจ้งเป็นไผ ความลับมันบะมีในโลกครับ

แนะนำว่าแจ้งหมดเลย

ผู้ตรวจ
สตง
ปปช
ตำรวจ
ทหาร
ฯลฯ

ที่สำคัญถ้ามีหลักฐานอย่าลืมแจ้งสื่อ
อันนี้ไว้ใจได้สุด
ฮิๆ

อันนี่ พอเข้าท่า  แนะนำฮื้อส่งเป็นจดหมายปิดผนึกส่งไปถึงหัวหน้าหน่วยงาน โดยตรง พร้อมแนบหลักฐานครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 09:03:40 »

มีหลักฐานส่งให้ศูนย์ดำรงธรรม ส่วนสำเนาส่งค่ายเม็งรายมหาราช  คิดว่าคงได้ผลแต่ท่านจขกท ต้องส่งเลยน๊ะไม่ใช่อ้างเดี่ยวไม่ปลอดภัย หรือติดโน้นติดนี่ทำเป็นกระแสไปเลยๆ ไม่จบสักที
dekdee2516
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 16:23:20 »

รีบส่งเลยครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 18:05:11 »

คสช ครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 18:59:15 »

"ร่ำรวยผิดปกติ" คิด วิเคาระห์ พิจารณา เอาเกณท์อะไรมาวัดว่า"ผิดปกติ"
ถ้าท่านบอกว่าพอมีข้อมูลแล้วตำรวจไม่สนใจไม่ทำไร ทำไมตำรวจถึงไม่สนใจไม่ทำอะไร?
หรือเป็นไปได้มั้ยว่าบุคคลที่ท่านเจ้าของกระทู้หมายถึง(ซึ่งก็ไม่ทราบได้ว่าเป็นใคร)เขาก็อาจจะไม่ได้ร่ำรวยผิดปกติอะไร
หน่วยงานที่ให้แจ้งมีอยู่มากมายตามที่ความคิดเห็นด้านข้างบนได้บอกเอาไว้ซึ่งท่านเจ้าของกระทู้ก็น่าจะทราบอยู่บ้างว่าหน่วยงานไหน
คือท่านตั้งกระทู้ขึ้นมาแต่ก็ไม่ได้มีข้อมูลไม่มีอะไรมาชี้แจงให้ได้รับรู้ว่ารวยผิดปกติยังไง เพราะการบอกว่าร่ำรวยผิดปกตินั้นคนเรามักจะมองในแง่ที่ไม่ดีอยู่แล้ว(แต่ถ้าเขารวยผิดปกติจริงอันนี้ก็พอเข้าใจที่ท่านไม่เปิดเผยข้อมูลให้ทราบเพราะอาจเกิดอันตรายต่อตัวท่านได้)
ผมเพียงแค่เห็นมาเยอะในเว็บกรณีที่มีการว่ากล่าว กล่าวหา ด่าทอ ว่าร้าย รวมทั้งข้อมูลข่าวสารต่างๆในด้านที่ดีๆ
ผมเองไม่ได้มีเจตนาจะก่อกวนใดๆทั้งสิ้นนะครับสมาชิกทุกๆท่าน เพียงแต่ผมมองในมุมกลับกันเท่านั้น
ถ้าความเห็นของผมไม่ถูกใจท่านใดผมก็ขออภัยด้วยนะครับ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
yod2012
JuliustibJD
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 19:45:17 »

ผมยากจนผิดปกติครับ......ไม่ทราบว่าจะไปแจ้งได้ที่ไหน ยิงฟันยิ้ม

yodsakorn
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 20:35:47 »

ผมยากจนผิดปกติครับ......ไม่ทราบว่าจะไปแจ้งได้ที่ไหน ยิงฟันยิ้ม
+1 ยิงฟันยิ้ม

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 20:43:27 »

แจ้งที่สถานธนานุบาล ไปพร้อมบัตรประจำตัว และสร้อยคอภรรยาเพื่อเป็นหลักฐาน หลังจากเขารับเรื่องแล้วจะออกใบรับเรื่องพร้อมทั้งบรรเทาความจนให้ท่านทันที ยิงฟันยิ้ม

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2014, 19:48:54 »

คิดไปเองหรือเปล่าครับ...ยกตัวอย่างเพื่อนผม 2 คน
เมื่อก่อนทำงานเป็นช่างขี่มอเตอร์ไซค์ไปทำงานทุกวัน ฝนตกก็ต้องซื้อเสื้อกันฝนถูกๆคลุมเสื้อผ้า ไปทำงาน  วันๆไม่มีเงินเก็บ ได้เงินเดือนก็ไม่พอใช้  เขาเลยหาทางค้าขายทางอินเตอร์เน็ต   ลองผิดบ้าง ถูกบ้าง ได้กำไรบ้าง  ขาดทุนบ้าง(เคยถามแล้วเขาไม่บอกเพราะมันเป็นประสบการณ์ของเขา-เขาบอกอยากได้ต้องหาเอาเอง)  มาวันนี้มีบ้านหลังเป็นล้าน  รถคันหลายแสนขี่จนน่าอิจฉา  สำหรับคนอื่นที่ไม่สนิทสนมมักจะบอกว่าค้ายาเสพติดบ้าง  ค้าขายสิ่งผิดกฏหมายบ้าง อะไรบ้าง ว่ากันไป....แต่สำหรับญาติพี่น้องจะรู้ดีว่าเขาทำงานอะไร   บางทีคนที่พี่หนานบอกว่ารวยผิดปกติิาจจะเป็นแบบเพื่อนผมก็ได้นะครับ

***ลองสังเกตุดูดีกว่าครับ  อยากรู้ก็ลองเข้าไปทำความสนิทสนมดูครับ เผื่อเขาจะมีวิธีแนะนำให้พี่หนานรวยแบบเขาอีกคน(ถ้าไม่โชคร้ายแบบผมนะ)****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 ตุลาคม 2014, 19:51:28 โดย คนหนองหม้อ » IP : บันทึกการเข้า
kooku
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2014, 21:18:04 »

แจ้งที่สถานธนานุบาล ไปพร้อมบัตรประจำตัว และสร้อยคอภรรยาเพื่อเป็นหลักฐาน หลังจากเขารับเรื่องแล้วจะออกใบรับเรื่องพร้อมทั้งบรรเทาความจนให้ท่านทันที ยิงฟันยิ้ม
5555+++ขำๆ ยิงฟันยิ้ม ขอไลค์เหียกำครับ ขำดี ส่วนรวยผิดปรกติผู้รู้ช่วยแนะนำจขกท.กำเน้อ
prompatsorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2014, 18:41:15 »

+ 1  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ครับ
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2014, 19:17:42 »

อยากรวยบ้างจัง

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
pongfff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2014, 19:22:25 »

ผิดปกติอย่างไรช่วยอธิบายลายละเอียดด้วยครับ บังเอิญเป็นคนขี้สงสัย.
หน้า: [1] 2 พิมพ์