เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 17:30:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  ลูกใครเรียนที่โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงรายบ้างคะแชร์ปรสบการณ์หน่อยคะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ลูกใครเรียนที่โรงเรียนมารีย์รักษ์เชียงรายบ้างคะแชร์ปรสบการณ์หน่อยคะ  (อ่าน 28238 ครั้ง)
aebb
ระดับ ป.ตรี

รับทำเว็บไซต์ครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 10:38:43 »

กำลังจะไปเข้าเตรียมอนุบาลเดือนหน้านี้เอง น้องบีบี 2 ขวบ 8 เดือน ครับ หวังว่าจะดีอย่างที่พูดๆกันเพราะไปดู สอบถามหลายๆที่ ที่นี่น่าจะดีที่สุดละ

fisherman1603
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 11:24:28 »

เนื่องจากที่นี้มีเด็กลูกครึ่งมาเรียนมาก ทีแรกคิดว่าน่าจะมีปัญหาเรื่องการเรียนโดยใช้ภาษาไทย แต่ว่าทางโรงเรียนจะมีครูมาช่วยผู้ปกครองเรื่องการเรียนของเด็ก โดยเฉพาะ Summer นี้ ทางโรงเรียนจะเน้นที่ตัวนักเรียนมากเป็นพิเศษ Summer ที่นี้เค้าจะเริ่ม เมษานี้ทั้งเดือน เด็กๆแต่งตัวตามสบาย ถ้าไม่รู้ว่าจะเอาเด็กๆไปเรียนที่ไหนลองติดต่อดูนะครับ โรงเรียนอื่นก็มาเรียนกัน มีไปทัศนศึกษาด้วย มาถึงเรื่องค่าเทอม ตอน อ.1 -อ.3 จะประมาณ 11 K - 14 K พอเข้า ป.1 จะประมาณ 10 K-14K ข้าราชการเบิกได้ถ้าจะไม่ผิดจะเป็น 60 % นะครับ ลองถามดูอีกที เวลามาส่งลูกๆตอนเช้าก็สามารถวนรถมาจอดส่งได้เลย รถไม่ติดเพราะเด็กๆเค้าจะรีบลงอยู่แล้ว ส่วนเย็นๆนี้ สุดๆเลยครับ ติดมาก ยิ่ง 4 โมงเย็นรถติดมาก ต้องบอกให้เด็กๆเตรียมตัวขึ้นรถเลย ครูเค้าจะรู้จักรถของเด็กทุกคัน หรือว่าเปิดกระจกบอกครูให้ประกาศก็ได้ มีครู 4 คนรอส่งนักเรียนถึงประตูรถเลย รับรองความปลอดภัยของเด็กๆ อ้อ ที่นี้จะไม่มีรถขายขนมมาให้เด็กๆมาล้อมกันซื้อนะครับ เพราะรถเยอะมากจะเป็นอันตรายได้ รถก็จะค่อยๆทยอยออกไป เปลี่ยนให้คันอื่นมารับต่อ ส่วนเด็กที่เรียนพิเศษต่อ ฮืม เรียนพิเศษ อย่าพึ่งตกใจนะครับว่าทำไมเรียนพิเศษกันแล้ว ที่นี้ตั้งแต่ ป.1 เด็กที่จะเรียนพิเศษ จะเข้าเรียนหลังจากเลิกแถวกลับบ้านจนถึง 16.45 ทุกวัน ยกเว้นวันศุกร์สิ้นเดือนที่มีการประชุมอาจารย์ทั้ง อนุบาล และ ประถม วิชาที่เรียนก็จะเป็นการทบทวนวิชาต่างๆ และการบ้าน เหมาะสำหรับผู้ปกครองที่ไม่มีเวลาทบทวนและสอนการบ้านเด็กๆนะครับ ตก400 บาทต่อเดือน ไม่เรียนก็ได้ แต่เรียนดีกว่า หลังจากนั้นหากใครอยากเน้นภาษาอังกฤษต่อก็เรียนต่ออีกจนถึง 6 โมงเย็น อาหารเย็นต้องเตรียมเองนะครับอย่าลืม ตก 2500 ต่อภาคเรียน อันนี้ผมไม่ได้ให้ลูกเรียนเพราะเลิกเย็นเกินไป และภาษาเค้าก็อยู่ในระดับกลางๆอยู่แล้ว เลยไม่ได้อะไรมาก แต่ละชั้นจะมีแค่ 2 ห้อง ห้องละ 30-40 คน ไม่แออัดเกินไป ครู 2 คน เรื่องห้องแอร์ มี Locker ให้ ห้องหน้องสะดาด มีแม่บ้านดูแลตลอดทั้งวัน เรื่องความปลอดภัย สำหรับผู้ปกครองที่สามารถ Online ได้ก็เข้ามาดูลูกๆของเราได้ทาง Webcam จะมีทุกห้อง ครับ แต่ต้องผ่านรหัสก่อน เรื่องเก็บเงินยุ่มหยิมที่น่าปวดหัว สำหรับที่นี้ไม่มีครับ มีแต่ขอรับบริจาคบ้างเช่น งานแห่เทียนพรรษา หรืองานคริสต์มาส วิกฤติประเทศต่างๆ แค่นั้น สบายใจทั้งเด็กๆและผู้ปกครอง เงินทุกบาทที่เราจ่ายไป เค้าเอาไปใช้จ่ายอย่างคุ้มค่า ครับ เท่าที่เห็นมา 4 ปี ผมเองก็บอกต่อเพื่อนๆ ไปหลายคนให้ย้ายมาเรียนที่นี้ เด็กๆก็ปรับตัวกันได้และมีความสุขกับการเรียน ถึงแม้ว่าระยะแรกๆเค้าจะปรับตัวกันไม่ค่อยได้ก็ตาม เท่าที่รู้จักกันก็ มีเกือบ 10 คนแล้ว ที่อื่นเค้าก็มีดีของเค้าที่นี้ก็มีดีของที่นี้ มีที่ดีกว่า แต่สำหรับผมผมให้เครดิตที่นี้ในการดูแลลูกมากกว่าที่อื่น อาจจะเป็นเหตุผลส่วนตัวด้วยที่ว่า ผมชอบครูใจดี ไม่ดุด่าว่าเด็ก ไม่ตีเด็ก เป็นครูรุ่นใหม่ มีความคิดใหม่ๆ ให้โอกาศเด็กแสดงออก มีเวลาเอาใจใส่เด็กมาก อาหารอร่อย หลักสูตรดี บรรยากาศการเรียนร่มรื่น มี Webcam เรียนกับเจ้าของภาษาตรง รับส่งง่าย เด็กๆนิสัยดี ค่าเทอมไม่แพงเกินและคุ้มค่า ที่นี้เค้าเคยมีแผนจะเปิด ม.1 แต่ไม่ประสบผลสำเร็จ เพราะไม่ได้รับการตอบรับเท่าที่ควร เลยล้มเลิกไป แต่ดูๆจากเด็กๆที่จบไปก็ไปเรียน สามัคคีได้ถึง 70 % ดำรงค์ และ ท.6 ผมก็คิดว่าใช้ได้นะครับ เด็กไม่เครียดด้วย ลองดู แต่ไม่รู้ว่าปีนี้ เด็กๆที่จะเข้ามาใหม่จะสมัครทันมั้ยครับ เค้าสอบเข้าด้วย ถ้าให้ชัวร์เลย ให้เรียนตั้งแต่ อนุบาลมาเลย จะดีมากครับ ไม่ได้จะเชียร์โรงเรียนลูกตัวเองว่าดีกว่าที่อื่น แต่โรงเรียนนี้เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง และผลที่ได้ก็ออกมาดีมากครับ
fisherman1603
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 11:49:27 »

อ้อ สำหรับเด็กๆที่จะเข้าระหว่างภาคเรียนก็มีเรื่อยๆนะครับ ย้ายจากที่อื่นก็มีเรื่อยๆเหมือนกัน อันนี้รู้ศึกษาเด็กๆจะต้องเข้ามาสอบวัดพื้นฐานก่อน เพราะที่นี้เรียนล้ำหน้าที่อื่นไปมาก อันนี้ไม่รู้นะครับ ว่ามากแค่ไหน เอาง่ายๆว่า แม่สูตรคูณเราท่องถึงแม่ 13 หรือยัง ที่นี้ได้แล้วตั้งแต่ ป.2 โหดมั้ยผมว่าไม่โหดนะครับ วิชาอื่นยังมียากกว่าอีก อย่างเช่น วิทย์ คณิต เป็นหลักสูตรภาษาอังกฤษ ณี่ปุ่น พูด ฟัง อ่าน เขียน มีสอบปากเปล่าด้วย ป.4 ขึ้นไปจะมีชมรมให้เด็กทำกิจกรรม 1 วัน เช่น กอล์ฟ เทควันโด้ ดนตรี ฟุตบอล มีเลือกตั้งประธานนักเรียนด้วยหละ ผมชอบมากเลย มีการหาเสียงกันด้วย ที่นี้เค้าให้ผู้ปกครองมีส่วนร่วมกับโรงเรียนเยอะครับ งานคริสต์มาสแบบอลังการ (ฟรีครับ ) เราก็ไปดูเด็กๆแสดงออก งานกีฬาสี เราก็ไปแข่งกีฬากับเค้า มีที่ไหนบ้างที่เค้าให้เราไปทำแบบนั้น สนุกดีนะครับ ผมเคยได้เหรียญเงินตอนแข่งกีฬาสีที่นี่มาแล้ว ขอบอก 555 ลูกชายดีใจมากเลย ...... สบายใจครับ ที่อื่นเค้าก็สอนให้เด็กๆเป็นเด็กดีเหมือนกัน เก่งเหมือนกัน เรียนที่ไหนก็ได้ขอให้เราและลูกสบายใจก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ จบ.....
miyoko
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 12:17:12 »

เห็นคุณครูยืนรับนักเรียนหน้าโรงเรียน ตอนเช้า คุณครูสาวสวยน่ารักทั้งนั้นเลย ท่าทางจะใจดี

MAXS17
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 21:43:24 »

ฟังเสียงเชียร์ของคุณ fisherman 1603  แล้วสบายใจมากเลย เพราะตัดสินใจย้ายลูกจากโรงเรียนที่กำลังมีปัญหาด้านความคิดระหว่างผู้บริหาร กับผู้ปกครอง  มาอยู่โรงเรียนนี้  เท่าที่เข้าไปสัมผัสและศึกษาดู  เป็นโรงเรียนที่น่าจะส่งบุตรหลานมาเรียนมาก 
tukta906
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 23:30:56 »

วันนี้เรือลำน้อยของมารีย์รักษ์ถึงฝั่งอีกครั้งหนึ่งเพื่อส่งศิษย์ 39 คนให้เดินทางต่อในระดับการศึกษาที่สูงขึ้นไป  ลูกชายย้ายมาจากโรงเรียนอื่นและตัดสินใจให้ซ้ำอนุบาล3 อีกปีหนึ่งเพื่อเตรียมความพร้อมเข้าประถม1  มาถึงวันนี้แล้วคำถามที่ซ้ำไปซ้ำมาว่าเราตัดสินใจดีแล้วหรือ  ยอมเสียเวลาไปหนึ่งปีเพื่อจะให้ลูกได้เข้าโรงเรียนมารีย์รักษ์แผนกประถมได้คำตอบว่าตัดสินใจถูกที่สุดค่ะ  เพราะนับเวลาเอาตามจริงแล้วถ้าดันทุรังเข้าป.1 ตั้งแต่ตอนนั้นก็ถือว่าเรียนก่อนเกณฑ์ ประกอบกับการเตรียมความพร้อมเด็กแต่ละที่ไม่เหมือนกัน  เราหวังให้ลูกเรียนประถมที่นี่ก็ควรจะปูพื้นฐานให้มาในแนวเดียวกัน  พอถึงลูกคนที่สองก็เริ่มเรียนที่มารีย์รักษ์ตั้งแต่อนุบาลเลยค่ะและเข้าเรียนประถมโดยไม่ต้องสอบคนนี้ถือว่าเรียนประถมก่อนเกณฑ์ไปหนึ่งปีที่พัฒนาการดีมากเพราะเตรียมความพร้อมมาตั้งแต่ต้น
ผู้ปกครองหลายท่านอาจกังวลเรื่องสถานที่ของแผนกอนุบาลว่าจะไม่มีที่ให้เด็กวิ่งเล่นเหมือนรุ่นน้องคนหนึ่งที่โทรศัพท์มาถามและเป็นกังวลเรื่องนี้  ในส่วนตัวแล้วไม่ห่วงเรื่องนี้เลยค่ะ  ทางโรงเรียนมีการจัดการที่ดีมาก กิจกรรมต่าง ๆ ทำให้เด็กมีความสุขและที่สำคัญคือการเอาใจใส่ ดูแลที่ต้องถือว่าเป็นโรงเรียนที่ผู้ปกครองนอนตาหลับค่ะ
ในส่วนของแผนกประถมนั้น  คุณFisherman1603 ได้ให้ข้อมูลไปมากพอแล้ว  และอยากจะเพิ่มความเห็นส่วนตัวอีกสักเล็กน้อยว่า  หากท่านมองหาโรงเรียนที่มีความจริงใจ  ขอให้ตัดสินใจเลือกมารีย์รักษ์เชียงรายแผนกประถมค่ะ  ความสำคัญของนักเรียนทุกคนเท่ากัน  การดูแลเอาใจใส่อบอุ่นเหมือนกัน  เด็กและครูรักและเคารพกัน  ความปลอดภัย  มาตรฐานความสะอาด  มารยาททางสังคม  เหล่านี้คือสิ่งที่ตัวเองประทับใจค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 01:05:33 »

วันนี้เรือลำน้อยของมารีย์รักษ์ถึงฝั่งอีกครั้งหนึ่งเพื่อส่งศิษย์ 39 คนให้เดินทางต่อในระดับการศึกษาที่สูงขึ้นไป  ลูกชายย้ายมาจากโรงเรียนอื่นและตัดสินใจให้ซ้ำอนุบาล3 อีกปีหนึ่งเพื่อเตรียมความพร้อมเข้าประถม1  มาถึงวันนี้แล้วคำถามที่ซ้ำไปซ้ำมาว่าเราตัดสินใจดีแล้วหรือ  ยอมเสียเวลาไปหนึ่งปีเพื่อจะให้ลูกได้เข้าโรงเรียนมารีย์รักษ์แผนกประถมได้คำตอบว่าตัดสินใจถูกที่สุดค่ะ  เพราะนับเวลาเอาตามจริงแล้วถ้าดันทุรังเข้าป.1 ตั้งแต่ตอนนั้นก็ถือว่าเรียนก่อนเกณฑ์ ประกอบกับการเตรียมความพร้อมเด็กแต่ละที่ไม่เหมือนกัน  เราหวังให้ลูกเรียนประถมที่นี่ก็ควรจะปูพื้นฐานให้มาในแนวเดียวกัน  พอถึงลูกคนที่สองก็เริ่มเรียนที่มารีย์รักษ์ตั้งแต่อนุบาลเลยค่ะและเข้าเรียนประถมโดยไม่ต้องสอบคนนี้ถือว่าเรียนประถมก่อนเกณฑ์ไปหนึ่งปีที่พัฒนาการดีมากเพราะเตรียมความพร้อมมาตั้งแต่ต้น
ผู้ปกครองหลายท่านอาจกังวลเรื่องสถานที่ของแผนกอนุบาลว่าจะไม่มีที่ให้เด็กวิ่งเล่นเหมือนรุ่นน้องคนหนึ่งที่โทรศัพท์มาถามและเป็นกังวลเรื่องนี้  ในส่วนตัวแล้วไม่ห่วงเรื่องนี้เลยค่ะ  ทางโรงเรียนมีการจัดการที่ดีมาก กิจกรรมต่าง ๆ ทำให้เด็กมีความสุขและที่สำคัญคือการเอาใจใส่ ดูแลที่ต้องถือว่าเป็นโรงเรียนที่ผู้ปกครองนอนตาหลับค่ะ
ในส่วนของแผนกประถมนั้น  คุณFisherman1603 ได้ให้ข้อมูลไปมากพอแล้ว  และอยากจะเพิ่มความเห็นส่วนตัวอีกสักเล็กน้อยว่า  หากท่านมองหาโรงเรียนที่มีความจริงใจ  ขอให้ตัดสินใจเลือกมารีย์รักษ์เชียงรายแผนกประถมค่ะ  ความสำคัญของนักเรียนทุกคนเท่ากัน  การดูแลเอาใจใส่อบอุ่นเหมือนกัน  เด็กและครูรักและเคารพกัน  ความปลอดภัย  มาตรฐานความสะอาด  มารยาททางสังคม  เหล่านี้คือสิ่งที่ตัวเองประทับใจค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
เห็นด้วยครับ 
napapon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 11:13:44 »

ไม่รู้ว่าเตรียมอนุบาลมีฝากพิเศษถึง 6 โมงเย็นหรือป่าวนะคะ เพราะแม่เลิกงานเย็นนะคะ
napapon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:24:45 »

ยิ้มเท่ห์
napapon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:33:56 »

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลคะ
oatvoranat
มัธยม
**

กลุ่ม cbr150 เชียงราย

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 19:56:18 »

ดันไปครับ ของดีๆ โรงเรียนดีๆ

เชิญร่วมชมรม cbr150 club เชียงราย
napapon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 13:34:56 »

กระทู้ดีๆช่วยดันคะ
MCL.Morchula shop
รถตู้ให้เช่า เชียงราย
ระดับ ป.ตรี

รถตู้ให้เช่า เชียงราย

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 01:08:37 »

ตอนนี้ลูกสาวเรียนอยู่ อ.1 ค่ะ ดีมาก การเรียนดี ความเป็นอยู่โอค่ะ   

มีใครรู้ข้อมูลบ้างค่ะ  ว่าอ.1 มีเรียนอังกฤษต่อไหมค่ะ เพราะตอนนี้เรียนพิเศษแล้วกลับ ไม่รู้ว่ามีเรียนอังกฤษต่อ เลิก 18.00 ด้วย

ขอบคุณค่ะ

รถตู้ให้เช่า เชียงราย (บริการทั่วไทย รถสวยบริการดี ต้อง AECรถตู้ตะลอนทัวร์)

081-6748776 เอรวัล
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2011, 01:11:58 »

ตอนนี้ลูกสาวเรียนอยู่ อ.1 ค่ะ ดีมาก การเรียนดี ความเป็นอยู่โอค่ะ   

มีใครรู้ข้อมูลบ้างค่ะ  ว่าอ.1 มีเรียนอังกฤษต่อไหมค่ะ เพราะตอนนี้เรียนพิเศษแล้วกลับ ไม่รู้ว่ามีเรียนอังกฤษต่อ เลิก 18.00 ด้วย

ขอบคุณค่ะ
มีนะครับ ลองถามอาจารย์ดูได้เลย
suwanna
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 06:44:59 »

กำลังคิดว่าจะส่งลูกไปเรียนพอดี  ไม่รู้จะได้หรือเปล่า เพราะจะย้ายกลับไปอยู่เมืองไทย ปีหน้าเข้า ป.1  แต่ลูกต้องสอบเข้าไม่ได้แน่เลย  เพราะไม่มีพื้นฐานภาษาไทย   พอพูดได้นิดหน่อย  เริ่มสอน ท่อง ก.ไก่แล้ว  แต่ก็ได้แค่ครึ่งเดียวค่ะ  ภาษาอังกฤษเค้าปร๊ออยู่แล้ว  มีใครช่วยแนะนำได้บ้างค่ะ
momcivil
เมื่อมีจงรู้จักให้ เมื่อได้จงรู้จักพอ เมื่อขอจงรู้จักคุณค่าคนเราเกิดมาถึงเวลาก็ต้องไป
มัธยม
**

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 13:40:37 »

คงจะดี  เพราะเห็นมีคนมาเรียนมาก   แต่ลูกผมไม่ได้เรียนที่นั่น  ลองดูผลการสอบเข้าโรงเรียนดังๆประกอบด้วยก็ได้ว่าเด็กจากโรงเรียนไหนเข้าได้มาก ตอนอนุบาล ลูกผมเรียนที่ ในค่าย ประถม เรียนที่ ท.5   ตอนนี้เรียนสามัคคี  
ลูกทั้งสองคนก็เรียนจบที่เดียวกับลูกคุณเนื่องจากอยู่ใกล้บ้าน คนโตตอนนี้เรียนจุฬา ปี 1 คนเล็กเรียน สามัคคี ม.3 ทั้งสองคนไม่เคยเรียนพิเศษ เพราะสมัยก่อนดิฉันก็ไม่เคยเรียนพิเศษ เด็กกรุงเทพฯเค้าจะเรียนกวดวิชาเมื่ออยู่ ป.5 ขึ้นไป ม.ต้น ก็เริ่ม กวดวิชา ตั้งแต่ม. 2 มปลายก็เริ่มที่ ม. 5 ไม่เหมือนเด็กต่างจังหวัดชอบยัดลูกให้เรียนโน่นนี่วุ่นวายน่าปวดหัวตั้งแต่อนุบาลน่าสงสาร แล้วสถาบันก็ไม่ได้ช่วยให้เด็กดีขึ้น แต่บังเอิญว่าสอบได้ การดูแลลูกสำคัญต้องมีเวลา และสอนลูกได้แนะนำเรื่องการเรียนได้แต่ห้ามบังคับลูกให้เรียนนั่นนี่เค้าต้องชอบด้วยเพราะอนาคตเป็นของเขาไม่ใช่ของพ่อแม่ ไม่ใช่เอาไปโยนให้ครูอย่างเดียว สมัยนี้ครูชอบกั๊ก โน่นจะแบไต๋ก็ตอนที่ไปเรียนพิเศษกับครู หุหุ จะเอาลูกเข้าโรงเรียนทีก็ต้องมีค่านิยม เด็กส่วนมากก็ไม่ใช่ว่าจะหัวดีกันซักเท่าไหร่ จากสถิติ เด็ก 50 คน/ห้อง มีเด็กหัวกะทิไม่เกิน 15 คน ปานกลาง กับ แย่สุด เปอร์เซ็นต์เท่ากัน งานนี้ขึ้นอยู่กับพ่อแม่แล้วล่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 13:52:24 โดย momcivil » IP : บันทึกการเข้า

@ต่อไปนี้ทางเดินของฉันจะมีเธออยู่เคียงข้างกันตลอดไป
pnn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 18:27:23 »

เข้าไปดูทางไปร้านเวบเบอร์กได้จ้า จากชั่งภาพผู้ชำนาญการ 55
บ้านนายช่าง
ระดับ ป.ตรี

หจก.นายช่าง เชียงราย

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2012, 20:18:17 »

ดันไปครับ ของดีๆ โรงเรียนดีๆ

ดีจริงๆครับ  อยู่โรงเรียนมา 5 เดือน เห็นและได้ยินคุณครูท่านเอาใจใสเด็กดีมาก ๆ

( ลืมบอกไปว่าเป็นวิศวะกรคุมงานก่อสร้างที่โรงเรียนอนุบาลมารีย์รักษ์ครับ )

สนับสนุนครับอยากให้เด็กได้สถานศึกษาที่ดีดีครับ...... ยิงฟันยิ้ม

:::::: รับสร้างบ้าน อาคารและสิ่งปลูกสร้าง บนที่ดินของท่าน เราคือมืออาชีพ “ เพื่อความพึงพอใจสุงสุดของลูกค้า เรากล้ารับประกันคุณภาพ ในราคายุติธรรม” ... คุณจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการ “ความพึงพึงพอใจ
pkapim
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 06:51:52 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2012, 19:42:48 »

ขอแจมด้วยคน    ลูกผมเรียนที่อนุบาลค่าย    ทั้งสองคน     ค่าใช้จ่ายกับคุณภาพสุดคุ้ม
ที่ชอบใจมากๆคือ    เวลามีผู้ปกครองเข้ามารับ      ระยะห่างประมาณ 50 เมตรจากจุดที่ครูเวรยืน   ครูเขาจะประกาศให้เด็กออกมารอ   คือเขาจะจำผู้ปกครองได้แทบทุกคน   

สนใจ โทร 086-9176511
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์