เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:46:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แถวบ้านผมยาบ้าเยอะมากๆๆๆๆ ปิดกระทู้ได้เลยครับ มันไปอยู่บนดอยแล้วครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน แถวบ้านผมยาบ้าเยอะมากๆๆๆๆ ปิดกระทู้ได้เลยครับ มันไปอยู่บนดอยแล้วครับ  (อ่าน 2902 ครั้ง)
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 16:49:03 »

แจ้งข้อมูลที่  กกล.รส.จทบ.ชร (สโมสรค่ายเม็งราย)

053-718469 และ 053-711013
เป็นเบอร์ที่แจ้งเรื่องยาบ้าโดยตรงเลยใช่ไหมครับ

เปิ้นบะได้รับเรื่องนี้โดยตรงครับ แต่เปิ้นรับร้องเรียนทุกเรื่อง ที่มันเป็นปัญหาที่เกี่ยวข้องกับการดำเนินชีวิต

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 17:06:36 »

อยากให้หมดไปจากสังคมบ้านเราเหลือเกิน...  เจ๋ง

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
กมล ช.
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

Id line : Kamol_2529

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 18:34:55 »

เข้ามาดูด้วยคนเพราะแถวบ้านก็เยอะมากแล้วแต่ละคนที่ขายอายุยังไม่ถึง20เลยบางคนก็เรียนไม่จบด้วย

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
Chantanagorn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 19:59:05 »

ตอนนี้อยู่อย่างกัลวลใจเพราะมีคนแปลกหน้ามาซื้อยาบ้ากลางวันก็มากลางคืนก็มาไอ้คนขายก็ทำตัวเหมือนกรูไม่เคยกลัวกฎหมายอะไรเลย
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 23:20:42 »

แอบถ่ายรูปเป็นหลักฐาน ส่งจดหมายน้อยหรือโทรเข้าที่ กองกำลัง รักษาความสงบ เชียงราย(ค่าเม็งราย)ได้เลย ไม่เกิน 3 วันรู้ผล

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2014, 21:14:20 »

ยังไม่มีตำรวจหน้าไหนมาจัดการเลยครับพี่น้อง แล้วจะพึ่งใครต่อไปล่ะครับ  โกรธ โกรธ
banana boat
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2014, 23:23:31 »

ขนาดชาวบ้านยังรู้
เป็นไปไม่ได้ที่ตำรวจไม่รู้
แต่ไม่ทำไรมากว่า
ก้เหมือนชาวบ้าน บ้านๆ
บ้านไหนเป็นร้านค้า บ้านไหนขายเหล้าเถื่อน บ้านไหน
ขี้เหล้า ลูกเกเร ค้ายา ขายกัญชา บ้านนี้มีเงิน มีอิทธิพล บ้านนี้ค้าปืน
เหมือนส่งคนไปตายภาคใต้
แต่ตำรวจไม่ทำไรมากกว่า
แต่อย่าไปแจ้งเบาะแส เดี๋ยว ตร. จะมาถามคุณแทนที่จะไปจับคนร้ายน่ารำคาญ
ใบไผ่777
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 08:11:15 »

ในนี้ลองแจ้งลุงcroradoเพราะท่านเป็นนายทหารน่าจะช่วยได้ส่งข้อมูลทางpm เลย

ทำอะไรก็ได้ ขอให้ทำในสิ่งดี เพื่อในหลวง
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 15:04:53 »

ในนี้ลองแจ้งลุงcroradoเพราะท่านเป็นนายทหารน่าจะช่วยได้ส่งข้อมูลทางpm เลย
..ส่งทางกล่องข้อความได้เลยครับ เดี๋ยวชู้ตต่อให้..ขอให้มีข้อมูลบุคคลแม่นๆหน่อย
แนบแผนที่สังเขป พฤติกรรมที่พบเห็นประจำไปด้วยนะครับ..อย่าสั้นๆห้วนๆแบบหัวข้อกระทู้นะครับ
..จนท.ฝ่ายปราบ ไม่สามารถนั่งทางในไปจัดการได้นะครับ..
หรือแจ้งเบาะแสตามนี้...
แจ้งข้อมูลที่  กกล.รส.จทบ.ชร (สโมสรค่ายเม็งราย)
เป็นเบอร์ที่แจ้งเรื่องยาบ้าโดยตรงเลยใช่ไหมครับ
เปิ้นบะได้รับเรื่องนี้โดยตรงครับ แต่เปิ้นรับร้องเรียนทุกเรื่อง ที่มันเป็นปัญหาที่เกี่ยวข้องกับการดำเนินชีวิต
..ทุกที่ในเชียงราย แจ้งมาได้นะครับ รายเล็ก รายย่อย ได้หมด รายใหญ่จะได้โดนรวบบ้าง..
ทุกคน(ดี) มีส่วนร่วมในการจัดระเบียบสังคมเชียงราย(ดี)นะครับ.
.จนท.จะได้ไม่ต้องไปสืบหาให้เหนื่อย...

inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2014, 20:52:06 »

ถ้ามีกฎระเบียบว่า พื้นที่ไหนบกพร่อง     ต้องลดเงินเดือน  จนท.   ลดไปเรื่อยๆ   จนกว่าสถานการณ์จะดีขึ้น
หรือรับคนใหม่เข้ามาทำงานแทน    คงไม่มีใครปล่อยปละละเลย   คนที่อยากทำงานมีมาก     ให้คนที่ไม่อยากทำงานออกไปพักผ่อนตามสบาย     เหมือนกับการทำงานของบริษัทต่างๆ   ถ้าทำแล้วไม่ได้กำไร   ก็หลีกทางให้คนอื่นเข้ามาทำ     

สนใจ โทร 086-9176511
Ossy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 09:42:52 »

ถ้ามีกฎระเบียบว่า พื้นที่ไหนบกพร่อง     ต้องลดเงินเดือน  จนท.   ลดไปเรื่อยๆ   จนกว่าสถานการณ์จะดีขึ้น
หรือรับคนใหม่เข้ามาทำงานแทน    คงไม่มีใครปล่อยปละละเลย   คนที่อยากทำงานมีมาก     ให้คนที่ไม่อยากทำงานออกไปพักผ่อนตามสบาย     เหมือนกับการทำงานของบริษัทต่างๆ   ถ้าทำแล้วไม่ได้กำไร   ก็หลีกทางให้คนอื่นเข้ามาทำ     

ระบบราชการไทยยากครับ
ยิ่งใครที่เข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่เก่ง ๆ มักจะเติบโตเร็ว
คนที่ตั้งใจทำงานมักถูกมองข้าม

จิตสำนึกอย่างเดียวครับ ที่จะต้องปลูกฝังกันตั้งแต่เด็ก ๆ
ต้องทำให้คนมีจิตสำนึกที่ดีก่อน  แบบว่าแค่คิดจะทำผิดก็ละอายแก่ใจตนเองแล้ว
แต่ ณ ปัจจุบันมันไม่ใช่อย่างนั้น คิดกันแต่เพียงว่า
คนนั้นมันยังทำได้ แล้วทำไมฉันจะทำบ้างไม่ได้หรือไง

จุดยืนของทุกคนคือ ส้นตีนตัวเองครับ
pongramon
มัธยม
**

ก็แค่ดินโคลน

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 19:13:18 »

แจ้งตำรวจครับมันเป็นหน้าที่ของตำรวจ แจ้งทหาร มันไม่ใช่หน้าทีเขา ไม่งั้นคงมั่ว หรือจะให้ทหารวิ่งจับผู้ราย แล้วเอาตำรวจไปรบ แจ้งท้องที่ถ้าเขาไม่ดำเนินการคุณก็แจ้งส่วนกลางไปเลยผมว่า post เป็นอย่างนี้น่าจะหาข้อมูลได้สบาย
ยิ่งทุกวันนี้ด้วยเจ้าหน้าที่ ไม่ทำหน้าที่ให้ดีแล้วดันมาใช่เวลางานมาคอยโน่นนี่นั้น เขาเรี่ยกว่าอะไรนะ บููรณาการไปทั่ว แทนที่จะทำหน้าที่ตนเองให้ดีที่สุดเสียก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 19:39:05 โดย pongramon » IP : บันทึกการเข้า
naylex

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2014, 20:55:33 »

ราชวงศ์ชิงทำสงครามฝิ่นกับอังกฤษ แต่แพ้ จำยอมให้อังกฤษขายฝิ่นต่อไป
ราชวงศ์ชิงพ่ายแพ้ให้กับต่างชาติ

บ้านเรา ไม่ต้องรบกับใคร ถ้าจะแพ้ ก็แพ้.....
 รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

ปรารถนาสารพัดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดั่งใจจง
ดินสอดำ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 08:56:53 »

..ส่งทางกล่องข้อความได้เลยครับ เดี๋ยวชู้ตต่อให้..ขอให้มีข้อมูลบุคคลแม่นๆหน่อย
แนบแผนที่สังเขป พฤติกรรมที่พบเห็นประจำไปด้วยนะครับ..อย่าสั้นๆห้วนๆแบบหัวข้อกระทู้นะครับ
..จนท.ฝ่ายปราบ ไม่สามารถนั่งทางในไปจัดการได้นะครับ..
..ทุกที่ในเชียงราย แจ้งมาได้นะครับ รายเล็ก รายย่อย ได้หมด รายใหญ่จะได้โดนรวบบ้าง..
ทุกคน(ดี) มีส่วนร่วมในการจัดระเบียบสังคมเชียงราย(ดี)นะครับ.
.จนท.จะได้ไม่ต้องไปสืบหาให้เหนื่อย...

แจ้งเรื่องยาเสพติด ความมั่นคง บุกรุกป่าได้ที่ กอ.รมน.จว.เชียงราย โทร. 053-744-620

joe25670
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 17:35:41 »

เค้าต้องแก้ที่ปลายเหตุครับคือเยาวชนขายเค้าไม่ไปจับหรอกครับเพราะเข้าคุกไปก็ออกมาเป็นภาระสังคม ใช้การบำบัด อบรม รณรงณ์เอาครับส่วนนี้ แต่เค้าจะไปแก้ไปจับพวกหัวกระทิ หรือพ่อค้ารายใหญ่เอาครับตัดปัญหาได้หมด ส่วนเยาวชนที่ขายยังมีทางกลับใจเป็นคนดีของสังคม ถ้าคุณอยากแจ้งผมคิดว่าคุณหาตัวการ หรือ คนขายรายใหญ่สิครับ จะได้หมดแน่
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2014, 20:31:28 »

แจ้งไปแล้วครับหายเงียบ สงสัยต้องปล่อยให้พวกมันค้ากันให้สบายไปเลย จะรอจับรายใหญ่แล้วเมื่อไหร่ล่ะ มันก็ต้องจับรายเล็กก่อนแล้วค่อยสาวไปหารายใหญ่ไม่ใช่หรือครับ
pongfff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 14:46:29 »

เค้าต้องแก้ที่ปลายเหตุครับคือเยาวชนขายเค้าไม่ไปจับหรอกครับเพราะเข้าคุกไปก็ออกมาเป็นภาระสังคม ใช้การบำบัด อบรม รณรงณ์เอาครับส่วนนี้ แต่เค้าจะไปแก้ไปจับพวกหัวกระทิ หรือพ่อค้ารายใหญ่เอาครับตัดปัญหาได้หมด ส่วนเยาวชนที่ขายยังมีทางกลับใจเป็นคนดีของสังคม ถ้าคุณอยากแจ้งผมคิดว่าคุณหาตัวการ หรือ คนขายรายใหญ่สิครับ จะได้หมดแน่
พวกขี้ยากิ๊กก๊อก ส่วนใหญ่จะไม่จับเข้าคุกครับ จับเข้ากระเป๋าแทน ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้จริงๆ เคยเจอบ่อยครับพวกด่านลอย เรียกผมลงรถแล้วให้ไปตรวจปัสสวะ ก่อนตรวจพวกเขาจะมากระซิบบอกว่า"เคยดูดมั้ย เคยโดนจับมั้ย ถ้าไม่มั่นใจก็ไปตกลงกันในรถไม่ต้องตรวจ"อะไรประมาณนี้ ไปตกลงกันในรถ คงไม่ต้องบอกว่าเขาต้องการอะไร
 คิดดู ปัญหาสังคม ส่วนใหญ่มาจากพวกนี้ทั้งนั่น ลักเล็กขโมยน้อย ขโมยมอไซด์ งัดเอทีเอ็ม กระชากสร้อย กระชากกระเป๋า จับเด็กเป็นตัวประกัน ทำร้ายผู้หญิง ทุบตีบุพการี ประชาชนอยู่อย่างผวา รู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน นับวันยิ่งอันตรายนะครับ หากไม่มีใครมาดูแลพวกนี้อย่างจริงจัง
makawen
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2014, 22:18:27 »

ก็มีกันทั่วไปเลยละครับ ทั่วเชียงราย ให้สังเกตุราคามันครับ ถ้าแพงมากๆก็แสดงว่ามีน้อยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์