เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 11:23:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หน้าหนาวปีนี้ คุณวางแผนไปแอ่วไหนกัน
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] พิมพ์
ผู้เขียน หน้าหนาวปีนี้ คุณวางแผนไปแอ่วไหนกัน  (อ่าน 6484 ครั้ง)
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2015, 15:21:17 »

จากที่เคยไป
มกรา 57 ไปม่อนแจ่ม
มกรา 58 ไปดูพญาเสือโคร่งที่ปางขอน & ดอยช้าง
มกรา 58 ดูทุ่งดอกทานตะวันที่เวียงเชียงรุ้ง
กุมภา 58 สระแก้ว เขมร เสียมเรียบ
ตุลา 58 ไปเมืองย่าโม เขาใหญ่ วัดหลวงพ่อคูณ ปาลิโอ

ทริปต่อไป.....ปางอุ๋ง
ทริป กุมภา 59 สุราษฎร์- สมุย คะ
(อันนี้ที่คิดว่าเป็นการไปแบบใหญ่ ๆ ทริปย่อย ๆ ไม่พูดถึงละกันเนอะ  ยิงฟันยิ้ม งงตัวเองรู้สึกได้ไปหลายที่เกิน)
เดี๋ยวจะเอารูปปางอุ๋งมาฝากนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

หน้าหนาวนี่ เริ่มตุลา-กุมภาใช่ไหมนิ ^^

* page.jpg (680.22 KB, 900x900 - ดู 110 ครั้ง.)

* S__3842053.jpg (302.95 KB, 1280x853 - ดู 104 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ธันวาคม 2015, 15:46:47 โดย กา~ระ~เกด » IP : บันทึกการเข้า

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
นายตะเข้
ระดับ :ป.โท

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2015, 17:10:50 »

คุณปลาทู ลุงจะไปแอ่วกับครูเกด ครับ  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2015, 10:29:49 »

คุณปลาทู ลุงจะไปแอ่วกับครูเกด ครับ  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม

ปะ ไปกัน ๆ คะลุงเข้
ไปกันเยอะ ๆ เลยอยากมีทริปกะเพื่อน ๆ ห้องนั่งเล่นจัง

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2015, 22:45:16 »

ครูเกดรีบๆจัดทริปไปแอ่วเร็วๆครับ จะได้ไปตวยคน
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 27 ธันวาคม 2015, 09:13:03 »

ยามเช้าที่ปางอุ๋งคะ ^^ สวยจนแทบลืมหายใจ ยิงฟันยิ้ม

* image.jpeg (521.56 KB, 2048x1536 - ดู 77 ครั้ง.)

obob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2015, 15:12:10 »

ช่วงนี้หยุดยาวอิจฉาหลายๆคนที่ได้ท่องเที่ยว พักผ่อนหย่อนใจกัน พาครอบครัวท่องเที่ยว ส่วนตัวแล้วทำงานอาชีพที่ถูกสาป ยิ่งประชาชนหยุดยิ่งต้องมีภาระหน้าที่ต้องดูแลความสงบสุขเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว ขอให้ทุกคนท่องเที่ยวด้วยความสนุกสนาน สำราญใจ ปลอดภัยทุกเส้นทางนะครับ เหนื่อยนักก็พักตามจุดตรวจของพวกกระผมเขาได้นะครับ ยินดีรับใช้และบริการ อะอะอย่าดื่มแล้วขับนะครับ แล้วจะหาว่าไม่เตือน
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 31 ธันวาคม 2015, 16:17:18 »

จากที่เคยไป
มกรา 57 ไปม่อนแจ่ม
มกรา 58 ไปดูพญาเสือโคร่งที่ปางขอน & ดอยช้าง
มกรา 58 ดูทุ่งดอกทานตะวันที่เวียงเชียงรุ้ง
กุมภา 58 สระแก้ว เขมร เสียมเรียบ
ตุลา 58 ไปเมืองย่าโม เขาใหญ่ วัดหลวงพ่อคูณ ปาลิโอ

ทริปต่อไป.....ปางอุ๋ง
ทริป กุมภา 59 สุราษฎร์- สมุย คะ
(อันนี้ที่คิดว่าเป็นการไปแบบใหญ่ ๆ ทริปย่อย ๆ ไม่พูดถึงละกันเนอะ  ยิงฟันยิ้ม งงตัวเองรู้สึกได้ไปหลายที่เกิน)
เดี๋ยวจะเอารูปปางอุ๋งมาฝากนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

หน้าหนาวนี่ เริ่มตุลา-กุมภาใช่ไหมนิ ^^

เจอแล้ว นักเที่ยวตัวจริง  ยิ้มกว้างๆ

คุณปลาทู ลุงจะไปแอ่วกับครูเกด ครับ  ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม

ถามแฟนครูเปิ้นยังคะลุงเข้  ยิงฟันยิ้ม

ครูเกดรีบๆจัดทริปไปแอ่วเร็วๆครับ จะได้ไปตวยคน

เย้ๆ พวกเรามีสปอนเซอร์แล้ว  ยิ้มกว้างๆ

ช่วงนี้หยุดยาวอิจฉาหลายๆคนที่ได้ท่องเที่ยว พักผ่อนหย่อนใจกัน พาครอบครัวท่องเที่ยว ส่วนตัวแล้วทำงานอาชีพที่ถูกสาป ยิ่งประชาชนหยุดยิ่งต้องมีภาระหน้าที่ต้องดูแลความสงบสุขเพิ่มขึ้นอีกเท่าตัว ขอให้ทุกคนท่องเที่ยวด้วยความสนุกสนาน สำราญใจ ปลอดภัยทุกเส้นทางนะครับ เหนื่อยนักก็พักตามจุดตรวจของพวกกระผมเขาได้นะครับ ยินดีรับใช้และบริการ อะอะอย่าดื่มแล้วขับนะครับ แล้วจะหาว่าไม่เตือน

ขอบคุณค่ะ คุณตำรวจ ขอให้ปีนี้อย่ามีอุบัติเหตุร้ายแรงเลย เจ้าหน้าที่ หมอ พยาบาล ตำรวจ ทหาร อปพร. กู้ภัย และทุกสาขาอาชีพที่เกี่ยวข้อง จะได้มีเวลา Happy New Year บ้างนะคะ

เที่ยวปีใหม่อย่างปลอดภัยกันถ้วนหน้านะคะ ชาวเชียงรายโฟกัส  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* Happy New Year 2016 (1).jpg (199.27 KB, 1000x664 - ดู 63 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 31 ธันวาคม 2015, 16:21:22 โดย ปลาทู » IP : บันทึกการเข้า

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2016, 21:29:42 »

สวัสดีปีใหม่ครับบบบเอ็มมี่ลืมกั๋นแล้วกา^^
platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2016, 02:30:00 »

สวัสดีปีใหม่ครับบบบเอ็มมี่ลืมกั๋นแล้วกา^^

สวัสดีปีใหม่จ้า คุณท็อป บ่เกยลืม ยังกึดเติงหาทุกคนเลยเจ้า  ยิ้มกว้างๆ
ขอให้ปี 2559 เป็นปีที่ดีในการเริ่มต้นสิ่งดีดีในชีวิตนะคะ  ยิงฟันยิ้ม

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
ขุนแผน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2016, 04:16:26 »

สวัสดีปีใหม่ครับ
คิดถึงเพื่อนเก่ามากๆ
ประสบความสำเร็จกันทุกท่านนะ
สุขภาพแข็ง-แรง/ร่ำรวยๆครับ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2016, 21:27:48 »

[size=13pt  คงไม่สายเกินไปที่จะสวัสดีปีใหม่นะครับ(บ่ได้เข้ามาหลายวัน)
                       ขออำนวยอวยพรให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆลูกๆหลานๆ ในห้องนั่งเล่นทุกคน
               จงมีความสุขกาย สุขใจ ปรารถนาสิ่งใดที่เป็นสิ่งประเสริฐ ก็ขอให้ได้ดั่งใจหมาย
               และรวยๆๆกันทั่วถ้วนหน้าตลอดปี 2559 และตลอดไปครับ
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2016, 20:58:16 »

จัดทริปไปแอ่วเต๊อะหมู่เฮา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] พิมพ์