เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 06:40:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เพื่อนๆชาวเชียงราย มีที่ไหนบ้างที่สามารถแก้คุณไสยพวกของต่ำ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เพื่อนๆชาวเชียงราย มีที่ไหนบ้างที่สามารถแก้คุณไสยพวกของต่ำ  (อ่าน 8952 ครั้ง)
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 07:30:20 »

ไม่ทราบว่าแก้ได้ยังครับถ้ายังไม่ได้ลองไปหาพีภาบ้านจ้องซ.2ดูครับพี่เขาจะได้ดูให้ว่าโดนอะไรมาและจะแก้ยังไงลองดูครับแต่ต้องโทรไปจองคิวก่อนเขาจะรับจองคิวตอน7-8โมงเช้าเดี๋ยวผมให้เบอร์โทรครับแต่ต้องจองวันต่อวันนะครับ 084-6172715 ด้วยความอยากช่วยเหลือจริงๆครับและอีกอย่างพี่เขาไม่เคยเรียกร้องเงินทองจากใครด้วยถือว่าเป็นบุคลที่ช่วยด้วยใจจริงๆครับถ้าสนใจก็ลองไปดูครับ

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 08:49:13 »

ไปหาหมอแผนปัจจุบันรักษาให้ดีกว่าครับ
เรื่องคุณไสย มนต์ดำ พวกนี้ ยังเชื่อกันอยู่เหรอครับ
วอนจังเทอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2011, 21:06:55 »

ไม่เจอกับตัวเองหรือคนใกล้ชิด ก็คงไม่เชื่อกันหรอก  ไม่เชื่อก็ไม่ว่ากันดีกว่าเน๊าะ ของแบบนี้
มันมีทั้งของจริงและของเก๊....คิดได้หลายทางเป็นได้หลายอย่าง ฯลฯ
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 08:01:23 »

ไปหาหมอแผนปัจจุบันรักษาให้ดีกว่าครับ
เรื่องคุณไสย มนต์ดำ พวกนี้ ยังเชื่อกันอยู่เหรอครับ
ผมว่าคุณเป็นคนหัวสมัยใหม่ใช่เปล่าครับแต่ของอย่างนี้ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรแต่ส่วนตัวผมบอกได้คำเดียวว่าเชื่อครับแต่เชื่ออย่างมีสติครับ

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 09:53:25 »

ไม่เชื่อ..อย่าลบหลู่..

ของมองไม่เห็น
ball
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 12:05:17 »

ครับ ผมไม่เชื่อ และผมยังลบหลู่เรื่องพวกนี้ด้วย ใครที่ว่ามีคุณไสย มนต์ดำ เก่งๆ
ช่วยเสกตะปู เข้าท้องผมหน่อยเหอะ อยากเห็น อยากเจอด้วยตัวเอง ขอท้าๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

M y L O V E . . . a
สู้...ให้ถึงที่สุดก่อน ค่อยยอมแพ้...
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ขออภัยในบางลีลา...

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 16:12:23 »

ตะก่อน ก็เคยทนงว่าตนเองเป็นคนรุ่นใหม่

จบมาทางวิทย์ หลงไหลได้ปลื้มกับสาขาของตนเองที่เรียนมายากนักหนา

แต่อนิจจา.....ยิ่งเรียน ยิ่งรู้ตัวว่า ยิ่งไม่รู้....อีกมาก

ธรรมชาติยังมีอีกมากมายที่วิทยาศาสตร์ปัจจุบันยังเข้าไม่ถึงกระพี้

บางอย่าง................ก็อึ้ง  อธิบายไม่ได้

จนในที่สุดก็จบข้อสงสัย(บางข้อ)  ด้วยคำสอนของพระพุทธเจ้า

....................แค่ความเห็นส่วนตัว..........นะครับขอบคุณ ตกใจ

แด่....ความเวิ้งว้าง....อันไกลโพ้น......
วอนจังเทอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 20:58:01 »

ตะก่อน ก็เคยทนงว่าตนเองเป็นคนรุ่นใหม่

จบมาทางวิทย์ หลงไหลได้ปลื้มกับสาขาของตนเองที่เรียนมายากนักหนา

แต่อนิจจา.....ยิ่งเรียน ยิ่งรู้ตัวว่า ยิ่งไม่รู้....อีกมาก

ธรรมชาติยังมีอีกมากมายที่วิทยาศาสตร์ปัจจุบันยังเข้าไม่ถึงกระพี้

บางอย่าง................ก็อึ้ง  อธิบายไม่ได้

จนในที่สุดก็จบข้อสงสัย(บางข้อ)  ด้วยคำสอนของพระพุทธเจ้า

....................แค่ความเห็นส่วนตัว..........นะครับขอบคุณ ตกใจ

+ 1000    เมื่อก่อนเคยคิดแบบนี้เช่นกัน   
วอนจังเทอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 21:41:10 »

เมื่อวานมีโอกาสได้พาคนใกล้ชิดไปกราบพระอาจารย์พบโชคที่วัดห้วยปลากั้ง  ร่วมทำบุญบูชาพระแม่กวนอิมไม้แกะสลักมาองค์หนึ่ง  ยังไม่ทันได้ถามอะไรท่าน ๆ ก็พูดออกมาก่อนเหมือนรู้ว่าเรากำลังคิดอะไรจะถามท่านเรื่องอะไร....พลังจิตท่านสูงมากเมตตาบารมีท่านก็สูง   ๒๓ - ๓๑ ม.ค.๕๕ จะมีงานฉลองธรรมเจดีย์  ขอเชิญทุกท่านที่ศรัทธาในธรรมร่วมงานบุญนี้นะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 21:44:40 โดย วอนจังเทอ » IP : บันทึกการเข้า
วอนจังเทอ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 21:50:19 »

พระแม่กวนอิมองค์ใหญ่ในพระธรรมเจดีย์  แกะสลักจากไม้หอมที่หายาก สวยงามมาก

* 987.JPG (97.44 KB, 448x336 - ดู 460 ครั้ง.)
yayong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 22:06:12 »

ครับ ผมไม่เชื่อ และผมยังลบหลู่เรื่องพวกนี้ด้วย ใครที่ว่ามีคุณไสย มนต์ดำ เก่งๆ
ช่วยเสกตะปู เข้าท้องผมหน่อยเหอะ อยากเห็น อยากเจอด้วยตัวเอง ขอท้าๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สวดยอด...ไอ้ของที่คุณว่าผมว่ามันมีแต่คนไม่อยากเจอแต่นี้คุณบอกว่าอยากเจอ..บางอย่างเชื่อไว้ก็ไม่เสียหลายนะครับ

~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 09:40:00 »

"ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่" คำนี้น่าจะเป็นคำที่สมควรจะปฎิบัติตามนะครับ

ของพวกนี้ ไม่ได้มีไว้โอ้อวด ไม่ได้มีไว้แสดงนะครับ

เพราะของพวกนี้ มันมองไม่เห็น จับต้องไม่ได้

แต่บรรพบุรุษของเราก็อยู่กับสิ่งพวกนี้มาช้านาน

b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 10:43:46 »

อยากให้.. คุณ  ball  ลงชื่อจริง  นามสกุล

วันเดือนปีเกิด  .. เวลาเกิด  ให้ละเอียด

ไม่ต้อง    pm   
Absorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2021, 01:09:25 »

ดิฉันเป็นคนเพรชบุรี มีครอบครัวอยู่กันมา 15 ปี มีลูก 2 คน ตอนนี้มีบ้านมีธุรกิจที่สร้างขึ้นมาเอง จนมีรายได้ส่วนตัวพอที่จะดูแลลูกๆได้ แต่ปัญหาคือตอนนี้มีเรื่องของมือที่สามเข้ามาเกี่ยวข้อง คิดมากจนอยากนี้ไปแต่เพราะอยู่ตรงนี้ก็สามารถหาเงินเลี้ยงชีพได้ แต่นึกถึงความเป็นจริงเราอยู่ไม่ได้หรอกค่ะ โดยที่เราต้องอยู่แบบสามคนแม่ลูก ไม่มีพี่น้อง คิดแล้วเศร้าค่ะ กลัวไปหมด เพราะถ้าย้ายกลับไปก็ไม่มีบ้าน แต่มีเพื่อนแนะนำให้รู้จักลูกศิษย์อาจารย์ที่เขมร ตัดสินใจนานมากแต่พี่เค้าแนะนำดีมาก ราคาสูงก็จริงแต่ของแท้แน่นอนน อาจารย์ท่านแก่กล้ามากหลังจากตัดสินใจทำเพียงแค่7วันแฟนเริ่มเปลี่ยนให้ความสนใจกับเรามากขึ้น เราทำ2พิธีผ่าจ้านมือที่สามกับพิธีหุ่นเรากับสามี ตอนนี้แฟนกลับมานอนที่บ้านเหมือนเดิมแต่เรายังไม่วางใจ ทุกวันนี้อาจารย์ยังทำพิธีให้เราต่อเนื่องจนกว่าจะเลิกกับทางนั้นแน่ๆ ใครสนใจก็แอดไลน์ไปปรึกษากับคุณจันเป็นลูกศิษย์ของอาจารย์ junnee_maneewong
หน้า: 1 [2] พิมพ์