เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 21:33:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สะเก็ดเงิน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สะเก็ดเงิน  (อ่าน 4158 ครั้ง)
Dachnarong
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2014, 11:39:00 »

สะเก็ดเงิน ใช้ยาหรือทำอย่างไหร่ให้หายขาดครับ
reddevil_nut
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 16:24:58 »

ไม่หายขาดคะแต่ระงับการเกิดเพิ่มได้
runeji
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2014, 13:20:32 »

ลองทานสารสกัดจากงาดำ เซซามีนไหมค่ะ รับประกันได้ค่ะว่าหายขาดอย่างแน่นอน
มีผลงานวิจัยที่เชื่อถือได้ค่ะ ติดต่อ 081-1119680-1 คะ คุยกันก่อนค่ะ ไม่ต้องใช้ยาหมอเสี่ยงต่อการเป็นเรื่องไตเพิ่มค่ะ รักษาด้วยยาสมุนไพรจากงาดำค่ะ
Dachnarong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2014, 15:32:35 »

ลองทานสารสกัดจากงาดำ เซซามีนไหมค่ะ รับประกันได้ค่ะว่าหายขาดอย่างแน่นอน
มีผลงานวิจัยที่เชื่อถือได้ค่ะ ติดต่อ 081-1119680-1 คะ คุยกันก่อนค่ะ ไม่ต้องใช้ยาหมอเสี่ยงต่อการเป็นเรื่องไตเพิ่มค่ะ รักษาด้วยยาสมุนไพรจากงาดำค่ะ
โทรไปแล้วไม่มีใครรับสาย เป็นยาทาหรือว่าทานละ เป็นน้ำหรือครีม ราคาเท่าไหร่ ของอยู่ที่ไหน
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2014, 13:42:53 »

คุณพ่อเป็นอยู่ครับรักษามาหลายที่คันตลอดเวลาเกาจนเป็นแผลแล้วเชื้อเข้าในกระแสเลือด หมอที่โรงพยาบาลรามคำแหงที่กรุงเทพยังไม่รู้ว่าเป็นสะเก็ดเงิน(ถามหมอว่าที่พ่อเป็นใช่สะเก็ดเงินไหมหมอบอกไม่ใช่) ตอนหลังลองหาหมอจีนแมะดูบอกว่าเป็นสะเก็ดเงินแล้วบอกว่าตอนนี้ในตัวมีแต่สารสเดอรอยด์เต็มไปหมอเป็นผลจากการรักษาอาการคันแล้วหมอให้ยาที่มีสารสเตอรอยด์ฉีดให้ทาให้ถ้ายังไม่หยุดอนาคตตับกับไตจะมีปัญหาแน่นอน ตอนนี้มีรุ่นน้องหายามาให้ทั้งฉีดพ่นตรงบริเวณที่คัน แล้วเอาครีมทาพอเวลาพ่นยากับทาครีมอาการคันหายเลย แต่ต้องคอยทำอยู่เรื่องๆใช้เวลานานหน่อยแต่ดีตรงที่เค้าบอกว่าไม่มีสารสเตอรอยด์100% ยังไงขอให้พ่อลองใช้นานกว่านี้อีกสักหน่อยถ้าเห็นผลอย่างชัดเจนแล้วจะแนะนำครับ ผมpmไปหาแล้วข้อความเต็มครับ
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2014, 16:05:35 »

ที่ รพ.มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง มีการรักษาโรคสะเก็ดเงิน ด้วยการฉายรังสี UVA/UVB โทรสอบถามได้ครับ มีหมอผิวหนังให้การรักษา มั่นใจได้
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 07:46:53 »

ที่ รพ.มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง มีการรักษาโรคสะเก็ดเงิน ด้วยการฉายรังสี UVA/UVB โทรสอบถามได้ครับ มีหมอผิวหนังให้การรักษา มั่นใจได้
วิธีนี้เคยหาข้อมูลมาบ้างครับแต่มีทั้งผลดีและผลเสีย คล้ายๆกับวิธีการรักษามะเร็งครับผลเลยเลือกที่จะไม่รักษาพ่อผมด้วยวิธีนี้
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 08:36:07 »

ปัจจุบันนี้หลังจากพ่อผมใช้ยาสเปรย์ฉีดและยาทาหลังจากใช้มาได้ประมาณ2เดือน จากผิวหนังที่หนาเป็นสะเก็ดไปทั้งตัวและมีอาการคันตลอดเวลาจนกลางคืนนอนแทบไม่ได้และเครียด ตอนนี้ผิวหนังทั้งตัวเหมือนคนปกติทั่วไปแล้วแต่จะออกผิวแห้งอาการคันลงน้อยลงกว่าแต่ก่อนเยอะมาก อาจต้องใช้เวลานิดนึงเพราะพ่อผมเป็นมาหลายปีแล้ว หลังจากไปรักษามาหลายที่ทั้งโรงพยาบาลรามคำแหง ทั้งโรงพยาบาลโรคผิวหนัง ทั้งคลีนิคหลายแห่งทั้งกรุงเทพและต่างจังหวัดที่คนบอกว่าหมอเก่ง แต่ละที่ถามหมอๆดูไม่ออกว่าเป็นสะเก็ดเงินบอกเป็นโรคผิวหนังอาการแพ้ทั่วไป หมดค่ารักษารวมกันเหยียบแสนแต่ไม่ได้ผลแถมยังได้สารสเตอรอยด์จากยาที่หมอฉีดให้และให้มาทาเข้ามาสะสมในตัวเต็มไปหมด
art_conan
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 15:16:20 »

ขอแนะนำให้ลองใช้สบู่น้ำนมข้าวตัวนี้ครับ  ซึ่งมีผลการวิจัยออกมาแล้วว่าสามารถช่วยบรรเทาและรักษาสะเก็ดเงินได้  สนใจแอ๊ดไลท์มาสอบถามได้ครับ

line;  vasanpankanin

สบู่น้ำนมข้าว
มีส่วนผสมของน้ำนมข้าวที่ช่วยลดการอักเสบของสิว  และมีส่วนผสมของน้ำมะพร้าวช่วยกระชับรูขุมขน ทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น ไม่แห้งกร้าน  และช่วยบรรเทาอาการของโรคสะเก็ดเงินได้เป็นอย่างดี   รู้สึกได้ตั้งแต่ใช้ครั้งแรก   ใช้ดีมากๆ

* image.jpg (98.54 KB, 640x640 - ดู 1636 ครั้ง.)

* image.jpg (107.94 KB, 640x640 - ดู 1535 ครั้ง.)
Dachnarong
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 15:05:40 »

มีเบอร์ติดต่อกลับเปล่าครับ ของอยู่ที่ไหนละครับ สบู่นำ้นมข้าว....ไลน์มือถือไม่มี...
art_conan
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 23:42:27 »

มีเบอร์ติดต่อกลับเปล่าครับ ของอยู่ที่ไหนละครับ สบู่นำ้นมข้าว....ไลน์มือถือไม่มี...

เบอร์ 0884050432  สะดวกตอนหลัง 5โมงนะครับ พอดีทำงานประจำครับผม
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 11:59:44 »

วันนี้พาคุณพ่อไปหาหมอแมะมาหมอบอกว่าอาการดีขึ้นจนเกือบปกติแล้ว ผิวหนังที่แห้งเริ่มชุ่มชื้นขึ้นเหมือนคนปกติแล้วงานนี้ต้องขอบคุณรุ่นน้องมากๆที่เอายาดีมาให้ พ่อบอกเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ทั้งที่ก่อนหน้านี้หาหมอมาหลายที่หมดค่ารัษาไปเยอะมากแต่ไม่ได้ผล สำหรับท่านที่เป็นสะเก็ดเงินหรือมีคนรู้จักเป็นแล้วอยากหายpmมาสอบถามเพื่อขอเบอร์น้องที่เอายามาให้ได้นะครับ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับว่าไม่เกี่ยวกับผมๆไม่ได้ขายเพียงแต่เป็นผู้บริโภคซื้อใช้พอใช้แล้วดีจึงบอกต่อเพื่อเป็นทานแก่ผู้ป่วยที่อยากหายเท่านั้นครับ
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 00:53:28 »

ขอความกรุณาไม่ต้องโทรตามเบอร์ข้างล่างนี้ๆเป็นเบอร์ที่ผมใช้ทำธุรกิจด้านสเต็มเซลส์เท่านั้นเป็นเบอร์ผมไม่ใช่เบอร์น้องที่ขายยารักษาโรคสะเก็ดเงินถ้าอยากได้ข้อมูลให้pmมาสอบถามแทน ขอบคุณครับ
Dr.Absolute
เตรียมอนุบาล
*

Love dog

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2014, 01:13:10 »

มีญาติเป็นสะเก็ดเงินเหมือนกันเลยค่ะ รบกวนขอข้อมูล หรือเบอร์ติดต่อได้มั้ยค่ะ
VIP9000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2014, 13:50:04 »

มีญาติเป็นสะเก็ดเงินเหมือนกันเลยค่ะ รบกวนขอข้อมูล หรือเบอร์ติดต่อได้มั้ยค่ะ
ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 ธันวาคม 2014, 10:30:40 โดย VIP9000 » IP : บันทึกการเข้า
ccc
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2015, 23:41:24 »

อยากบอกต่อเป็นบุญเป็นกุศลค่ะ ได้ผลไม่ร้อยเปอเชนนะค่ะ ก็พยามดูแลตัวเองไปเรื่อยๆเหมือนแต่เปนน้อย การกินก้สำคัญ กินผักเยอะๆ ผักคาวตองถ้ากินได้ให้กินบ่อยๆ ถ้ามันคาวมากก็เคี้ยวก้านมันไปก่อนแล้วตามด้วยใบ ห้ามกินหอย ห้ามกินไก่ทอดของทอด ถ้าไม่จำเปนอย่ากิน เนื้อสัตว์กินน้อยลง อาหารปรุงแต่งต่างๆไม่จำเปนอย่ากินเยอะเช่น ฮอดดอก ลุกชิ้น นั้นนี่ ถ้ามีแผลหรือสะเก็ดอย่าแกะอย่าเกา ลืมๆมันได้มันก้ลดน้อยลงมาก อย่านอนดึก อย่าเครียด กินผลไม้เยอะๆ เพื่อนเราก้เปนเขากินแต่ข้าวก้อง แต่เรากินไม่บ่อยอาศัยไม่กินของทอดทุกชนิด ไม่กินหอย ปลาที่ไม่มีเกล็ด อาหารทะเล เราไม่กินแค่นี้ แต่มันก้มีอีกหลายอย่างที่ห้าม อย่าใช้ยาที่เปนสเตียรอย นะค่ะ รองมาหมดละ แรกๆก็หายหมด พอนานๆไปดื้อยา เปนหนักกว่าเดิม คันเยอะกว่าเดิมทรามาน อย่าอาย จนไม่ยอมเปิดผิว เปิดเลยค่ะ ให้โดนแดดมันจะค่อยหดหายไปทีละเล็กละน้อย แอลกอฮอ ห้ามดื่มนะค่ะ  และเรามีความเชื่ออย่างคือกินอาหารตามกรุ๊ปเลือดค่ะ อันนี้ใครไม่เชื่อก็ไม่ว่ากันนะค่ะ เพราะระบบเลือดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน   ยังไงก็ขอเปนกำลังใจให้กับคนที่สิ้นหวังกับโรคนี้นะค่ะ แน่นอนไม่มีทางหายขาดไปจากชีวิตได้ แต่เราเลือกที่จะให้มันไม่กำเริบได้ค่ะ

beersign
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2015, 15:23:05 »

ให้คำปรึกษาด้านสุขภาพ โดยใช้สารอาหารในการดูแลในระดับหน่วยเซลล์ นำเข้ามาจากอเมริกา ผลิตโดยนักวิทยาศาสตร์ที่มีความชำนาญเรื่องเซลล์มนุษย์ ได้รับรางวัลมากมาย ไม่มีผลข้างเคียงกับร่างกาย เนื่องจากเป็นสารอาหาร สำหรับของโรคสะเก็ดเงิน สามารถบรรเทาอาการคันและแห้งของสะเก็ดเงิน เพิ่มความชุ่มชื้นของผิว  สนใจติดต่อ 088-896-0689 Line ID:beeramarit
หน้า: [1] พิมพ์