เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 21:28:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  เครื่องดักฟัง เสียง อัจฉริยะ N9
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน เครื่องดักฟัง เสียง อัจฉริยะ N9  (อ่าน 2499 ครั้ง)
gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 13:14:55 »

เครื่องดักฟัง เสียง อัจฉริยะ N9  (ถูกที่สุด 880 บาท)
N9 GSM SpyPhone with Voice sensor อุปกรณ์ดักฟัง

เครื่องดักฟัง, เครื่องดักฟังจิ๋ว, อุปกรณ์ดักฟัง, อุปกรณ์ ดักฟัง โทรศัพท์, โปรแกรมดักฟัง, โปรแกรมดักฟังโทรศัพท์, ดักฟังมือถือ

ข้อมูลสินค้าแบบละเอียด
Click -->  เครื่องดักฟัง

www.gadgetviva.com 
880  บาท

EMS +60 บาท (สั่งหลายชิ้นหลายอย่างค่าส่งก็ 60)
สถานะสินค้า: สินค้าพร้อมส่ง
เครื่องดักฟัง N9 นี่ผมเอาเข้ามาเองครับ เอามาเยอะมาก เลยขายได้ถูกกว่าเ จ้าอื่นแน่ครับ

คุณสมบัติ เครื่องดักฟัง

น้ำหนัก: 22 g
ขนาด: 31*42*12 mm ครึ่งหนึ่งของกล่องไม้ขีดไซส์เล็ก
ใช้งานติดต่อกันได้ (ชั่วโมง): stand by 3-5 วัน, ฟังต่อเนื่อง 4-5 ชม
ใช้เวลาในการชาร์จ (ชั่วโมง): 3
แบตเตอรี่: 350 mAh

การใช้งานของเครื่องดักฟัง :

เครื่องดักฟังใช้เป็นเครื่องรับเ สียงส่งผ่านระบ บสัญญาณมือถือ 
วงจรรุ่นใหม่ เครื่องขนาดเล็กลง น้ำหนักเบา ฟังได้นานขึ้น ใช้งานง่ายกว่ารุ่นเดิมๆ 
เพียงนำ SIM โทรศัพท์มือถือใส่เข้าเครื่องดักฟัง เครื่องดักฟัง จะเปิดรอรับ สายเองอัตโนมัติ 
จากนั้นให้นำเครื่องดักฟัง ไปวางในบริเวณที่เราต้อง การฟังเสียง แล้วโทรฯเข้าไปหา 
เครื่องดักฟัง จะเปิดรับสายเอง โดยที่ตัวเครื่องดักฟัง จะไม่ส่งสัญญาณใดๆ ให้เห็นหรือได้ยิน 
และจะรับเสียงบริเวณนั้นเข้ามาให้เราได้ยิน (เสียงที่เราจะได้ยินขึ้นอยู่กับความดังของต้นเสียง แต่ขอบอกว่าดูดเสียงดีกว่ามือถือมากครับ) 
เครื่องดักฟังมีโหมดโทรกลับอัตโนมัติ เมื่อเราวางสาย และมีเสียงดังขึ้น >45 เดซิเบล เครื่องดักฟัง จะโทรกลับหาเราเอง 

ลักษณะการใช้งานตัวอย่างของ เครื่องดักฟัง
* ติดกาวสองหน้าไว้ใต้โต๊ะรับแขกบ้านแฟน
* ติดไว้ ใต้พวงมาลัยรถยนต์ ที่ๆถ้าไม่ก้มไปดูก็ไม่เห็น
* ติดไว้ในห้องเด็ก ห้องลูก เวลาไปทำงาน แล้วมีแต่พี่เลี้ยงอยู่บ้าน
* ติดไว้ใต้โต๊ะทำงาน เพื่อนๆ ที่ชอบสุมหัวนินทา

หมายเหตุ: 
ให้ระวังเครื่องดักฟัง ของป ลอมนะครับ ถ้าไม่มี sticker แปะบนฝากล่อ งเหมือนในรูป แสดงว่าของปลอม 100% ครับ
หากเป็นของปลอม ท่านเปิดรอรับส ายเฉยๆ 6 ชม แบตหมดแล้วครับ แล้วจะห่วยมา กด้วยครับ โทรไม่ติด แปบเดียวก็เสีย
หลายเจ้าขายของ ปลอมในราคาเกือบ 2,000 ครับ เชื่อว่าคนขายคงไม่ชำนาญตลาด เลยโดนหลอก มาอีกทีครับ

หมายเหตุ2 : ระบบการโทรกลั บมาเองเมื่อมีเสียงดังเกิดขึ้น จะไม่เสถียรเ สมอไปนะครับ เช่น บางครั้งมี เสียงคุยกัน ไม่โทรกลับ แต่ไม่มีเสียงก็โทรก ลับมาครับ แต่โดยรวมๆแล้วถือว่า ok พอใช้งานได้ครับ  หากไม่มั่น ใจให้ คอยโท รไปเรื่อ ยๆเองจะชัวร์ กว่าครับ
วิธีใช้เครื่องดักฟังจิ๋ว 

1) ซื้อ sim card ใหม่มาใส่ครับ (ควรจะเป็นซิมใหม่ เพราะไม่งั้นคนอื่น จะโทรเข้ามาที่เ ครื่องดักฟังเราครับ)
เปิดบริ การซิม ก่อนนะครับ
จากนั้น ให้เติมเงิน ถ้าต้องการให้ เครื่องใช้โห มดโทรก ลับครับ
เครื่องดักฟังจิ๋ว จะโทรกลับมาที่เบอร์ที่โทรไ ปล่าสุดถ้ามีเสียงดังเกิน 45 เดซิเบล (เสียงพูดกันปกติ) เกิดขึ้น
วิธีใส่ซิม ให้เปิดฝาเครื่อ งออกเอาด้านที่เป็ นแถบแม่เหล็กซิมค ว่ำลงเอาด้านที่เป็นเรี ยบไม่มีรอยตัดสอดเข้าข้างใน
ด้านที่เป็ นรอยตัดอยู่ด้า นบนครับ

2)จากนั้นเครื่องดักฟัง จิ๋วจะมีไฟแดงหรือฟ้าแว่บขึ้นมา แสดงว่าพร้ อมใช้งานครับ แล้วจะไม่มีไฟอีก เลยครับ
ถ้าไฟ แดงหรือฟ้าไม่ติดแส ดงว่าแบตหมด

3) เอาเครื่องดักฟังจิ๋ว ไปซ่อนไว้ตามเ ป้าหมาย ถ้าแปะกาวสอ งหน้าให้แปะ ที่ฝาแบต จะได้ถอดมาชาร์จได้โดยไม่ต้องแกะ กาวสองหน้าออก

4) โทรเข้าไปฟังเสียงในเบอร์ที่ sim card ในเครื่องดักฟัง

5) ถ้าเราวางสายไป เครื่องดักฟังจิ๋ว จะโทรกลับเมื่อมีเสียงเกิดขึ้น ถ้าเรากดวาง สักพักก็จะโทรกลับมาอีก ดังนั้น
เมื่อ เครื่องโทรกลับหาเราอัตโนมัติ และต้องการให้หยุดโทรกลับอัตโนมัติ  ให้พิมพ์ sms--> 0000 ส่งไปที่เบอร์ที่ท่ านใส่ไว้ใน เครื่อง
เมื่อต้องการให้โทรกลับ อัตโนมัติเบอร์ใด ก็ให้เอาเบอร์นั้นๆ sms--> 1111 ส่งไปที่ซิมเครื่องดักฟังครับ 

6) อย่าแกะ สติ๊กเกอร์รับประกันออกเด็ดขาด เพราะเราจะเคลมให้ท่านไม่ได้เลย

7) รูรับเสียง (ไมค์) จะมี 2 รูบนเครื่อง ลองสังเกตุดูครับ พยายามอย่าเ อาไรไปปิดมันครับ

คำถามที่พบบ่อย (โปรดอ่านก่อนสอบถามครับ)

1) เครื่องดักฟังจิ๋ว ถ้าเราไปซ่อนไว้ เป้าหมายจะรู้ตัวไหม
ไม่รู้ครับ ถ้าเค้าไม่มาเจอเครื่อง เพราะเครื่องไม่มีเสียง หรือแสงใดๆทั้งสิ้นครับ
ถึงเค้าจับได้ เจอเครื่องที่เราซ่อนไว้ ก็ไม่สามารถเช็คเบอร์ที่โ ทรเข้ามาล่าสุดได้ครับ 
ยกเว้นกรณีที่เค้าเอาซิมออกจากเครื่องดักฟัง ไปใส่ในมือถืออีกเครื่องครับ
ดังนั้นถ้าให้ชัวร์ 100% ควรจะใช้ซิมที่เปิดเบอ ร์ใหม่ทั้งเครื่องดักฟัง และโทรศัพท์ที่ โทรเข้าไปครับ

2) ซื้อ sim card ระบบอะไรใส่ได้บ้าง
 ให้ใช้เป็น TRUE กับ AIS ครับ (แต่มือถือที่เราใช้โ ทรเข้าไปที่เค รื่องดักฟัง ใช้ได้ทุกระบบครับ)

3)เครื่องดักฟังจิ๋ว รุ่นนี้ดักฟังได้ไกลแค่ไหน
ได้ทั่วโลกที่มีสัญญาณมือถือครับ เพราะดักฟังผ่านระบบมือถือ ตัวเราอยู่ไหนก็ดักฟั งเป้าหมายได้ครับ
ถ้าจุดที่เราอยู่และเค้าอยู่มีสัญญาณมือถือครับ

4) เครื่องดักฟังจิ๋ว รุ่นนนี้มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมไหม
ค่าโทรศัพท์อย่างเดียวครับ คิดตาม promotion ที่เราใช้ครับ

5) ทำไมเครื่องไม่โทรกลับ
sim card ที่ใส่ในเครื่องดักฟังไม่ได้เติมเงินครับ

6) ทำไมแบต หมดเร็วจัง
หัวใจของเครื่องดัก ฟังคือขนาดต้องเล็กครับ ดังนั้นแบตเตอรี่ก็เล็ กตามครับ 
อยู่ได้นานขนาดนี้ก็สุดย อดแล้วครับ

7) ทำไง ให้แบตอยู่ไ ด้นานขึ้น มีรุ่นอื่นไหม
เชื่อผมได้เลยว่ารุ่นนี้ดีที่สุดแล้วครับ รุ่นอื่นแบตอาจนานกว่า แต่เสียงไม่ชัด จับใจความไม่ได้ครับ
ถ้าให้แบตอ ยู่นาน ให้หา external battery เสียบไว้ หรือเสียบช าร์จไว้ตลอด 
อีกวิธีคือใช้ 2 เครื่องพร้อมกันครับ พอเครื่องนึงแบตหมด ก็ใช้อีกเครื่องต่อครับ

เจ๋ง เปิดปิด เครื่องยังไง
ถอดซิมคือปิด  ใส่ซิมคือเปิดครับ

9) ได้ยินเสียงไม่ชัด
แสดงว่าเป้าหมายต้นเสียงเบาครับ หรือไม่ก็เครื่องดักฟังถูก อะไรอุดรูไมโครโฟนครับ

10)เครื่องต้องอ ยู่ใกล้เป้าหมายแค่ไหน
ขึ้นอยู่กับว่าต้นเสียงพูดดังแค่ไหนครับ ถ้าออกไมโครโฟน อยู่เป็นร้อย เมตรก็ได้ยินครับ
แต่ดูดเสียงดีกว่ามือถือ เหมือนเครื่องอัดเสียงครับ

11) อัดเสียงเก็บไว้ได้ไหม
ไม่ใช่เครื่องอั ดเสียงครับ อัดผ่าน โทรศัพท์ท่านเองเวลาโ ทรเข้าไปฟังครับ

12) ดักฟั งยังไง 
ดักฟังเสียงรอบข้างที่เครื่องนี้ว างไว้ เสมือนเรา ไปนั่งอยู่ตรงนั้น
มิใช่เครื่องที่จะนำไป ดักฟังโทรศัพท์ของชาวบ้าน ได้ยินเสียงคู่สนทน าปลายสายอีกฝั่งนะครับ เครื่องมือที่ดักฟังโทรศัพท์ได้ 
ไม่มีขาย มีขายก็เสียงติดคุก จะดักฟังโทรศัพท์คนอื่นๆ ได้ต้อง หน่วยข่าวกรองซึ่ง คนละเรื่องกันกับ ที่เราขาย 

13) ทำไมราค าถูกกว่า web อื่น
นำเข้าเองครับ คนเองรับต่อหลายทอด ต้นทุนสูงกว่า แถมยังขายเอากำไ รมากกว่าผมครับ
นี่คือเหตุผลที่ ราคาถูกกว่าคนอื่นครับ

14) เครื่องช าร์จไม่เข้า
โดยมากวอลชาร์จอา จจะเสียครับ ให้ลองเปลี่ยนวอ ลชาร์จดูก่อนครับ ใช้ที่ชาร์ จอะไรแทนก็ได้ที่เสียบ USB ได้ครับ
สังเกตที่วอลชาร์จก็ได้ครับ ถ้าไฟบนวอลชาร์จไม่ติด สักดวง เสียแน่นอนครับ

* ทาง Gadget Viva จะไม่สอนวิธีใช้นะครับ เนื่องจากได้เขียนอธิบายไว้ละเอียดมากแล้วครับ อีกทั้งวิธีการต่างๆง่ายมากครับ

ขอให้ทางลูกค้าศึกษาด้วยตนเอง แล้วจะทำได้แน่นอนครับ

*ทางเราเป็นร้านขายส่ง ราคาถูก กำไรน้อยมากครับ ไม่สามารถจ้างพนักงานมาคอย support ส่วนนี้ได้ครับ

ใน package ท่านจะได้รับ
เครื่องดักฟัง N9
สายชาร์จ
wall-charge
คู่มือภาษาอังกฤษ

CONTACTS
WhatsApp - LINE - SMS: 085-972-0777 (เซน)
E-mail: zennarin@gmail.com

ติดต่อได้ตลอด 24 ชม. ถ้าไม่ได้รับสายจะโทรกลับครับ

เครื่องดักฟังเพียงหยิบยก SIM โทรน้ำมือเครื่องดักฟังจิ๋วกะเกณฑ์สวมมาถึงสิ่งของลอบฟังเครื่องดักฟังจิ๋ว สิ่งแอบฟัง จักแยกเฝ้ารอรองรับเครื่องดักฟังจิ๋ว วิถีเองอัตโนมัติ หลังจากนั้นเครื่องดักฟังจิ๋วแจกหยิบยกเครื่องมือดักฟัง เที่ยวไปตั้งณแนวทำเนียบเราควรเครื่องดักฟัง การฟังรณเครื่องดักฟังจิ๋ว หลังจากนั้นโทรฯมาถึงจรค้น เครื่องเคราลักฟัง จักอ้ารับสายเองเครื่องดักฟัง โดยบริเวณตัวตนเครื่องเคราลอบฟังเครื่องดักฟังจิ๋ว จะเปล่าส่งอาณัติสัญญาณใดๆ มอบประสบไม่ก็ได้ข่าว พร้อมทั้งจะสารภาพเสียงเครื่องดักฟังจิ๋วขอบข่ายตรงนั้นเข้ามามาสู่แจกข้าพเจ้าได้ฟังเครื่องดักฟังจิ๋ว (สำเนียงแดนดีฉันจะได้ข่าวรุ่งโรจน์ปรากฏเครื่องดักฟังและกระแสความดังเครื่องดักฟังจิ๋วเครื่องใช้ต้นเสียงเครื่องดักฟัง เฉพาะสันอุระเตือนดูดซับรณดีงามกว่าแขนฉวยตั้งขอรับกระผม) เครื่องดักฟังจิ๋วเครื่องเคราลักฟังกอบด้วยโหมดโทรศัพท์พลิกอัตโนมัติ เครื่องดักฟังจิ๋วครั้นดีฉันแหมะทาง และมีรณราวรุ่ง >45 เดซิเบล เครื่องดักฟัง

วิธีการสั่งซื้อ

1) สั่งซื้อทาง Internet

เลือกสินค้า->รวมยอดเงิน->โอนเข้าบัญชีธนาคารครับ

ให้โอนเป็นเศษสตางค์นะครับ (เพราะบางครั้งอาจมียอดโอน 940 ซ้ำกันหลายคน)
เช่นยอดชำระ 940 โอน 939.78 หรือ 940.04
ถ้าไม่สามารถโอนเป็นเศษสตางค์ได้ โอน 940 ก็ได้ครับ

ให้แจ้งรายละเอียดหลังจากโอนเงินเท่านั้นครับ
โดยแจ้งรายละเอียดดังนี้

1) ธนาคารที่โอนเข้า + ยอดเงินโอน
2) สินค้าที่สั่ง
3) ชื่อ+ ที่อยู่

ช่องทางการแจ้งโอน (เลือกข้อเดียวเท่านั้น) 
1/ Email: zennarin@gmail.com 
2/ SMS: 085-972-0777 
3/ LINE: zennarin 
4/ WhatsApp: zennarin

ไม่รับการแจ้งโอนด้วยการโทรบอกนะครับ เนื่องจากอาจบันทึกรายละเอียดผิดได้ครับ
โอนเงินและแจ้งโอนก่อน 24.00 น.
จะทำการส่งของให้ภายในวันทำการไปรษณีย์ถัดไปครับ 
2) มาซื้อด้วยตนเอง
ลาดพร้าวซอย 1 แยก 27
(เข้าแยก 27 มาจะเจอ KP apartment อยู่ขวามือ Gadget Viva อยู่ถัดมา)
13.818388, 100.573175(พิกัด GPS)
รบกวนติดต่อสอบถามสินค้าก่อนนะครับเนื่องจากไม่ได้อยู่เฝ้าตลอด

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 13:15:39 »

ขออนุญาติUpกระทู้ค่ะ ยิงฟันยิ้ม
gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 13:15:56 »

ขออนุญาติUpกระทู้ค่ะ
gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2014, 17:14:09 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2014, 11:02:36 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 01:00:03 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 08:56:23 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 09:32:37 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2014, 20:35:44 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 09:12:10 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 10:16:51 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2014, 09:10:00 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 13:27:49 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 ตุลาคม 2014, 15:22:39 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2014, 11:47:41 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 14:15:09 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 15:53:47 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 08:44:26 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2014, 09:10:13 »

gadgetviva2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 11:50:54 »

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์