เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 16:10:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ***ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อเส้นทางดอยเขาควายไปดอยพระบาทครับ***
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ***ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อเส้นทางดอยเขาควายไปดอยพระบาทครับ***  (อ่าน 909 ครั้ง)
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2014, 19:59:19 »

***ถนนเป็นหลุมเป็นบ่อเส้นทางดอยเขาควายไปดอยพระบาทครับ***(บ้านริมดอย)
ผมเห็นคนพูดถึงหลายคนแล้ว ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข วันนี้เลยเอามาให้ดูหน่อยครับ
เพราะผมและครอบครัวเดินทาง ผ่านทางเส้นนี้เป็นประจำ เห็นอุบัติเหตุ เกิดบ่อย
ขับรถสวนกัน ยิ่งตอนกลางคืน มันมืด หลบไม่ทันก็ตกหลุม ยิ่งคนไม่คุ้นทาง ขี่มอเตอร์ไซด์เมาเหล้ามตกหลุม ล้ม หลายคันละ
เอามาให้ดู  เผื่อมีเจ้าหน้าที่หน่วยงานผู้เกี่ยวข้อง หรือ หน่วยงานใด ที่สามารถ ปรับปรุงแก้ไขซ่อมแซม ให้ผิวจราจรดีขึ้น จะขอบพระคุณมากๆครับ

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
asimo

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 01:09:26 »

ถนนติดศูนย์ฯเครื่องจักรกลของ อบจ.แท้ๆไม่เคยสนใจ.....ถนนเส้นหลัดในเขตเทศบาลด้วนซ้ำไม่เคยสนใจสองข้างทางรถ ถนนในซอยยิ่งกว่านี้ ไม่เชื่อมาดูได้ ดอยเขาควายซอย8/5 .....หน่วยงานไหนรับผิดชอบสนใจหน่อยเหอะ...ชุมชนในเมือวแท้ไร้การพัฒนามา10ปี บอกตรงๆ....รึจะให้ร้องเรียนผ่าน คสช.ดี...!!!
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 04:03:57 »

ถนนติดศูนย์ฯเครื่องจักรกลของ อบจ.แท้ๆไม่เคยสนใจ.....ถนนเส้นหลัดในเขตเทศบาลด้วนซ้ำไม่เคยสนใจสองข้างทางรถ ถนนในซอยยิ่งกว่านี้ ไม่เชื่อมาดูได้ ดอยเขาควายซอย8/5 .....หน่วยงานไหนรับผิดชอบสนใจหน่อยเหอะ...ชุมชนในเมือวแท้ไร้การพัฒนามา10ปี บอกตรงๆ....รึจะให้ร้องเรียนผ่าน คสช.ดี...!!!

ผมรู้สึกเหมือน จะมีดีอยู่ช่วงหนึ่ง คือช่วงงานพ่อขุนเม็งรายมหาราช ถนนเรียบกริบ ทุกเส้นทางที่เข้างาน พอหมดงาน เละ เหมือนเดิม แต้เนี๊ยะ

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 05:50:12 »

ผล ย่อม มาจาก เหตุ 
ต้อง นำลักษณะภูมิประเทศ ที่สูง ที่ต่ำ ทางน้ำไหล มาพิจารณาประกอบกัน ตามแผนที่ที่แนบนะครับ
เหตุ..คือ เดิมที่ตรงนี้ เป็นที่ต่ำ เป็นทางระบายน้ำหลาก น้ำชายคา น้ำฟ้าน้ำฝน จากชุมชนดอยเขาควาย
ต่อเนื่องจากหนองปึ๋ง แถวหมู่บ้านที่มีชื่อหลายสิบโครงการ มาทาง บ้านริม... ผ่านพื้นที่ของหน่วย อ..จ
ถนนเป็นของหน่วยงานใด นคร ชร เพราะฉนั้น หน่วยงานรั้วกั้นน้ำตรงนี้ ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย
แต่ ถ้าสองหน่วยงาน ประสานสามัคคี ทำท่อระบายโดย เทศบาล ทำร่องน้ำระบายต่อไปสนามบินเก่า
คงได้แต่หวัง ว่า นโยบาย ระดับสูง คงทำให้เห็นผลได้ ความปรองดอง สมานฉันท์ ทำงานเพื่อประชาชน
เมื่อมีเหตุจากเป็นจุดที่น้ำทั้งมวลจะมาผ่านไปสู่ที่ต่ำ และมีชุมชนถมดินสร้างบ้าน ไม่มีระบบระบายน้ำ
 มีแต่ถนนที่กีดขวางทางน้ำธรรมชาติที่เคยมีแต่ก่อนกาล
ผล.ก็.คือน้ำในฤดูฝนมารวม มารอกันระบายสู่ที่ต่ำ และน้ำเป็นตัวเจาะกระเทาะที่ดีมาก รถมาเหยียบน้ำ
ก็จะไปเซาะร่องยางมะตอย แล้วก็กลายเป็นหลุมใหญ่ไปเรื่อยๆ
สุดท้าย การแก้ปัญหาก็มาปะซ่อม แปะวัสดุกันทุกปี ๆ
ทำไม ไม่แก้ไขทั้งระบบ แก้ให้เป็นผลในระยะยาว
ฝากให้ เจ้าหน้าที่ที่ทำงานในสองหน่วยงานนี้ ไปยัง ผู้บริหารเชียงราย
ก้อปไปให้อ่าน หรือ เปิดให้ท่านเข้ามาอ่านข้อเขียนของผมด้วยนะครับ
ว่าจริงแท้แค่ไหน.? ปรับปรุงแก้ไข ทำได้ไหม.?
เอาแผนที่ที่แนบ ไปจัดทำแผนงานสามปีห้าปี จะหาเสียงสนับสนุน ก็เอาไปใช้ได้เลยไม่สงวนสิทธิ์

* ชุมชนดอยเขาควาย ๑.jpg (106.19 KB, 648x316 - ดู 286 ครั้ง.)

* ชุมชนดอยเขาควาย ๒.jpg (81.48 KB, 902x470 - ดู 281 ครั้ง.)

* ชุมชนดอยเขาควาย ๓.jpg (89.58 KB, 902x470 - ดู 322 ครั้ง.)

Unloveable CR

-ล่ะอ่อนเจียงฮาย-

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 13:45:19 »

เจ้านี้ ผ่านมา 3 รอบหละเส้นนี้ ... ม่วนดี หลบหลุม ... ลองวันฝนตกเยอะ ๆ เส้นนี้ ขับรถสนุกครับ น้ำเยอะดี ... เต็มถนนเลย .. แก้ไขโตยเน้อครับ ..

Line  unloveable_nu
sakthai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2014, 21:06:10 »

อยู่ในเขตเทศบาลแท้ๆ ประจำเลยครับ ไม่ได้รับการแก้ไขเลยย
singha01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2014, 10:06:11 »

น่าจะเป็นถนนของเทศบาลนะครับ ลองไปยื่น "ร้องเรียนเหตุเดือดร้อนรำคาญ" ที่ สำนักงานเทศบาลนครเชียงราย ดูครับ ขอแบบฟอร์มตรงเคาท์เตอร์ด้านหน้า กรอกแบบฟร์อมพร้อมแนบสำเนาบัตรประชาชน ฯ แป๊บเดียวเสร็จครับ
ผมเคยร้องเรียนซอยเข้าบ้านชำรุดเขาก็มาทำให้ครับ เอาหินคลุกมาลงให้ดั๊มนึ่ง  ร้องไห้  (มันก็ดีขึ้นมาหน่อยแต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กันยายน 2014, 10:08:25 โดย singha01 » IP : บันทึกการเข้า
sakthai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2014, 23:47:36 »

ูผู้เกี่ยวข้องแก้ไขด่วนครับ
saninn
ชั้นประถม
*

saninn

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2014, 20:55:12 »

ไม่รู้จะพูดยังไงดี อยู่ในเขตท่านรองนายกเทศมนตรีฝ่ายโยธา มีบ้านอยู่หมู่บ้านดอยเขาควาย ห่างจากถนนสายนี้แค่ 100 เมตร
sakthai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2014, 21:51:07 »

ไม่รู้จะพูดยังไงดี อยู่ในเขตท่านรองนายกเทศมนตรีฝ่ายโยธา มีบ้านอยู่หมู่บ้านดอยเขาควาย ห่างจากถนนสายนี้แค่ 100 เมตร
มันต้องใกล้เลือกตั้งครับ รู้แล้วทำทันที แต่เดี่ยวนี้ยากกกกกส์ ส่วนที่เกี่ยวข้องตอบหน่อย
singha01
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2014, 23:10:55 »

ผ่านมาเห็นเขาซ่อมแล้วนะครับ เอาหินคลุกลงแล้วบดอัด โดยใช้รถบด และ ตรงแถว ๆ สามแยกสระว่ายน้ำเก่าก็เอาหินคลุกยางมะตอยมาซ่อมครับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 01:51:18 »

อี้ก่า สมกับที่ผมเสียสละเวลา จอดรถถ่ายรูปน้อย 2 วัน หันผลเลยครับ ขอบคุณท่านผู้ดำเนินงานทุกท่านครับ วันนี้ ขับขี่ปลอดภัย แบบบ่าต้องหลบหลุมแล้วครับ  คนดอยเขาควายขอบคุณจ้าดหนักเน้อครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2014, 15:17:56 »

ผ่านมาตะกี้ครับ เอาความสวยงามมาให้ดูครับ ปรบมือหื้อดังๆเลยครับอิอิิ

หน้า: [1] พิมพ์