เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:05:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน  (อ่าน 1793 ครั้ง)
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 13:32:32 »

ได้ทางออกแล้วครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ และขออนุญาติลบเนื้อหาจะได้ไม่เป็นปัญหาในอนาคตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2014, 11:56:40 โดย gumrunghot » IP : บันทึกการเข้า
zan8453
ชั้นประถม
*

ข้าของแผ่นดิน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 13:45:27 »

ปัญหาคล้ายๆกันเลยครับ น่าเห็นใจ  บ้านผม ข้างบ้านสุมไฟให้วัวกลัวยุ่งกัดวัว สัก เย็นๆ 6 โมงนี้ควันลอยเต็มบ้านเลยครับไม่ยอมลอยไปไหนด้วยหายใจแทบไม่ออก บอกเขาตั้งหลายครั้งแล้ว ก็เหมือนเดิม แจ้งผู้ใหญ่บ้านแล้ว หายไป ประมาณอาทิตย์หนึ่ง สุมควันไฟเหมือนเดิม  ทุกวันนี้ถ้ามันสุมไฟก็จะให้น้องๆหิ้วน้ำไปดับเลย ผมว่าสักวันคงได้วางมวยกันแน่ โกรธ โกรธ  อีกอย่างบ้านผมมีเด็กน้อยด้วย ลูกพึ่งได้2เดือน มาเจอควันไฟทุกๆวันแบบนี้แย่เลย โกรธ โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2014, 13:50:42 โดย zan8453 » IP : บันทึกการเข้า
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 13:49:59 »

ใจเย็นครับ อย่าเพิ่งวางมวย ผมใช้คำพูดคุยกันดีๆ แต่ไหงฝั่งเค้าพูดจาไม่ดี ตอนนี้มันเหมือนมีกำแพงอากาศกั้นไว้ทำให้ไม่อยากหันไปสบตากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2014, 11:57:17 โดย gumrunghot » IP : บันทึกการเข้า
~TOP-VC~
มัธยม
**

เสือซุ่ม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 15:02:53 »

ต้องหาเวลาว่างไปพูดคุยกับเค้า ถึงปัญหาที่เราได้รับครับ

เราต้องพูดคุยให้เค้ารู้ว่าเราเดือดร้อนจริงๆ เป็นปัญหาจริงๆ อยากมาหาทางแก้ปัญหาด้วยกัน

แต่ถ้าหากเค้ายังทำเป็นหูทวนลม ไม่ใส่ใจ ก็คงจะต้องพูดคุยแกมข่มหน่อยแล้วครับ

ว่าหากยังไม่แก้ปัญหา เราก็คงต้องแจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้มาช่วยเหลือ

ซึ่งคนที่จะมีปัญหาหลังจากนั้น ก็คงไม่ใช่เรา แบบนี้ เค้าก็น่าจะให้ความร่วมมืออยู่นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 17:12:47 »

มันเป็นปัญหาค่อนข้างบอบบางครับ เรื่องแบบนี้ แต่ความเดือดร้อนแบบนี้มันต้องจัดการครับ
ของผมโดนเรื่องจอดรถหน้าบ้าน บางทีเข้าจอดในบ้านไม่ได้ บางที่จอดในบ้านได้ ตอนเช้าออกบ้านไม่ได้
แต่มันก็หยวนๆกันไปได้ แต่เจ้าของกระทู้นี้ไม่ไหวยังไงต้องเคลียร์กันไป
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 18:19:12 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2014, 11:57:40 โดย gumrunghot » IP : บันทึกการเข้า
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 18:21:02 »

มันเป็นปัญหาค่อนข้างบอบบางครับ เรื่องแบบนี้ แต่ความเดือดร้อนแบบนี้มันต้องจัดการครับ
ของผมโดนเรื่องจอดรถหน้าบ้าน บางทีเข้าจอดในบ้านไม่ได้ บางที่จอดในบ้านได้ ตอนเช้าออกบ้านไม่ได้
แต่มันก็หยวนๆกันไปได้ แต่เจ้าของกระทู้นี้ไม่ไหวยังไงต้องเคลียร์กันไป
ถูกต้องครับ เป็นปัญหาค่อนข้างบอบบาง พูดกับคนปกติก็จะรู้เรื่อง แต่นี้พูดกับคนที่เป็นพวกนักเลง พูดยังไงก็ไม่เข้าหู เลยอยากระดมสมองหาการแก้ไขจากหลายๆด้าน
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 18:25:18 »

ต้องหาเวลาว่างไปพูดคุยกับเค้า ถึงปัญหาที่เราได้รับครับ

เราต้องพูดคุยให้เค้ารู้ว่าเราเดือดร้อนจริงๆ เป็นปัญหาจริงๆ อยากมาหาทางแก้ปัญหาด้วยกัน

แต่ถ้าหากเค้ายังทำเป็นหูทวนลม ไม่ใส่ใจ ก็คงจะต้องพูดคุยแกมข่มหน่อยแล้วครับ

ว่าหากยังไม่แก้ปัญหา เราก็คงต้องแจ้งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้มาช่วยเหลือ

ซึ่งคนที่จะมีปัญหาหลังจากนั้น ก็คงไม่ใช่เรา แบบนี้ เค้าก็น่าจะให้ความร่วมมืออยู่นะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+100 ตามโพสนี้เลยครับ แต่ถ้ายังคุยไม่รู้เรื่อง เตรียมวางมวยได้เลยครับ อิอิล้อเล่นนะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 18:31:44 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2014, 11:58:22 โดย gumrunghot » IP : บันทึกการเข้า
บ่าวห้วยสัก
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 20:27:24 »

บ้านผมข้างบ้านเป็นร้านเครื่องเสียงมาเช่าเปิด(ผมว่าไม่น่ามาเปิดแหล่งชุมชนนะ อีกฝั่งหนึ่งก็เป็นหอพัก) ตอนมาใหม่ๆนี่ลองทั้งวันทั้งคืนเปิดนานๆครึ่งชั่วโมงบ้าง ถึง2-3ทุ่ม ลองคิดดูบ้างทีอยู่ในบ้านเพดานหลอดไฟสั่นไปหมด ดูทีวีไม่รู้เรื่องเลย หลับๆอยู่ต้องสดุ้งตื่น แล้วพ่อผมทนไม่ได้ก็เลยไปบอก  ก็ต้องลองเครื่องเสียงอยู่ดีแหละ ไม่ค่อยนานละ2-3นาที แต่มันก็ดังอยู่ดีแหละ บางทีพ่อแม่กลับจากไร่นามาตอนเที่ยงอยากพักผ่อนสักงีบบ้าง เจอเสียงมาตึ๊บๆๆๆ จะนอนได้ไหม ที่กล่าวมานี้ทนมาเกือบปีละครับ
inta
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 21:07:18 »

ปัญหาโลกแตก      ที่ร้านเจอร้านข้างๆเขาทำกระจก    เขาเอาถังมาวางหน้าร้านที่ติดกับร้านเรา   ลูกน้องเขาเอากระจกมาทิ้งลงถัง
เขาขี้เกียจเดิน    เขาอยู่ไกลๆแล้วโยนเอา    ทั้งเสียงดังและเศษกระจกที่กระเด็นมาเขตบ้านเรา   บางส่วนก็ลงบนถนน   น่ากลัวมากเพราะกระจกมันไม่ย่อยสลาย    เคยบอกเขาแล้วเมื่อปีก่อน  ก็ยังเหมือนเดิม    เมื่อเดือนที่แล้วก็โวยวายไปอีกรอบ ก็ยังคงทิ้งเหมือนเดิม
เพียงแต่ทำกำแพงกั้นให้สูงขึ้น   วันนี้เห็นลุงคนหนึ่งลื่นล้มแถวนั้น   ไม่รู้ว่าเมาหรือไม่   เห็นแล้วเสียวบาดทะยัก    เชียงรายเมืองท่องเที่ยว  ไม่รู้ว่าเทศบาลเขาคิดอย่างไร  กับการเอาเศษกระจกมากองข้างถนนที่มีนักท่องเที่ยวต่างชาติเดินไปมาตลอดเวลา   บางทีฐานะ
การศึกษา    หน้าตา    สำนึก    มันก็ขัดแย้งกัน 

สนใจ โทร 086-9176511
pongramon
มัธยม
**

ก็แค่ดินโคลน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 22:05:24 »

ปัญหาคล้ายๆกันเลยครับ น่าเห็นใจ  บ้านผม ข้างบ้านสุมไฟให้วัวกลัวยุ่งกัดวัว สัก เย็นๆ 6 โมงนี้ควันลอยเต็มบ้านเลยครับไม่ยอมลอยไปไหนด้วยหายใจแทบไม่ออก บอกเขาตั้งหลายครั้งแล้ว ก็เหมือนเดิม แจ้งผู้ใหญ่บ้านแล้ว หายไป ประมาณอาทิตย์หนึ่ง สุมควันไฟเหมือนเดิม  ทุกวันนี้ถ้ามันสุมไฟก็จะให้น้องๆหิ้วน้ำไปดับเลย ผมว่าสักวันคงได้วางมวยกันแน่ โกรธ โกรธ  อีกอย่างบ้านผมมีเด็กน้อยด้วย ลูกพึ่งได้2เดือน มาเจอควันไฟทุกๆวันแบบนี้แย่เลย โกรธ โกรธ
วิถีชนบทครับ อัตลักษณ์ของคนชนบท ต้องเข้าใจนะครับ ถ้าผิดขอโทษด้วย เพราะข้อมูลไม่ครบถ้าเป็นเมืองทำไม่ได้อยู่แล้ว แล้วถ้าเป็นข้าของแผ่นดินจริงๆแล้วแก้ปัญหาได้อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2014, 22:30:43 โดย pongramon » IP : บันทึกการเข้า
tangent
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2014, 13:11:13 »

เคยดูหนัง เรื่อง Riddick 2  ไหมครับ

ที่คนเฒ่าผู้หญิงผมขาว บอกไว้ว่า  "ในการปราบอธรรม นั้นบางครั้งต้องใช้อธรรมอีกแบบหนึ่งปราบ"

คนไม่เกรงใจแบบนี้  บางครั้งไม่ต้องพูดดี ด้วยก็ได้ครับ  ผมเคยเจอ เหมือนกัน

แต่เป็นกรณีที่ทำงาน ชอบก้าวก่าย หรือ เผือกนั่นแหละครับ

ผมก็ใช้ความเลวส่วนตัว ช่วยจัดการ  สรุป ไม่เผือกอีกเลย 

ลองดูนะครับ  คุณจะได้สงบสุข  ไม่ไม่แคร์คุณและภรรยา  แต่ผมสงสารเด็กครับ 
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2014, 17:34:36 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2014, 11:58:53 โดย gumrunghot » IP : บันทึกการเข้า
zaza_a_m
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2014, 17:55:24 »

บอกชื่อร้านด้วยครับ จะได้ไม่ไปอุดหนุน
payujaosomran
ชั้นประถม
*

พายุ เจ้าสำราญ

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2014, 22:10:43 »

เราอยู่ของเรา ไม่เดือดร้อน เค้ามาใหม่ทำเราเดือดร้อน เราไปบอกเค้าไม่ทำตาม ทางที่ดีที่สุดเพื่อดำเนินคดีครับ เราเห็นใจเค้าๆไม่เห็นใจเรา จะอยู่ร่วมกันได้ยังไง เห็นแก่ได้แต่ไม่สนใจคนอื่น ก็คงต้องตามนั้นครับถ้าคุยกันเองแล้วยังเหมือนเดิมอยู่จะได้ว่างมวยกันอีก ทางที่ดีก็ไห้ทางการเข้ามาจัดการหาทางออกไห้เราดีกว่าครับ สู้ๆ นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

พายุ เจ้าสำราญ
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2014, 00:44:21 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2014, 11:59:15 โดย gumrunghot » IP : บันทึกการเข้า
gumrunghot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2014, 00:46:02 »

เราอยู่ของเรา ไม่เดือดร้อน เค้ามาใหม่ทำเราเดือดร้อน เราไปบอกเค้าไม่ทำตาม ทางที่ดีที่สุดเพื่อดำเนินคดีครับ เราเห็นใจเค้าๆไม่เห็นใจเรา จะอยู่ร่วมกันได้ยังไง เห็นแก่ได้แต่ไม่สนใจคนอื่น ก็คงต้องตามนั้นครับถ้าคุยกันเองแล้วยังเหมือนเดิมอยู่จะได้ว่างมวยกันอีก ทางที่ดีก็ไห้ทางการเข้ามาจัดการหาทางออกไห้เราดีกว่าครับ สู้ๆ นะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ตามนั้นเลยครับคำตอบสุดท้าย ขอบคุณครับ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2014, 01:13:55 »

เมื่อขอความร่วมมือดีๆๆไม่เอาก็ทำตามกฎหมายครับ
..............แจ้งทุกที่ ที่แจ้งได้ ตำรวจ เทศบาล  ประมาณนี้ครับบ
....................จัดไปเลยครับ  เอ็นดูเขาเอ็นเราขาด  โบราณท่านว่าไว้จริงครับ
yaiinchaina
หน้าตาดี ไม่มีแฟน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2014, 01:19:57 »

ผมรู้แล้วตรงใหน  ให้คุณไปซื้อ เข่งใบใหญ่ๆ อย่าซื้อแบบถังปิด

เอาเข่งมาวางหน้าบ้าน

เอาของกินเหลือกินทิ้งกินขว้าง มาใส่เข่ง 

ไม่ต้องเอาไปทิ้ง

หมักไปเรื่อย ลูกสี่ขวบ ก็ขี้ใส่กระดาษหนังสือพิมพ์

มาทิ้งแบบคลี่ๆๆ ไม่ต้องมัดแน่น

ทิ้งไว้สักสองอาทิตย์

ฝูงแมลงหวี่ แมลงวัน มันจะมาเป็นมิตรกับคุณ

ซึ่ง ถ้าใครขอร้องให้ไปทิ้ง ก็บอกว่าไม่ว่าง ไม่มีเวลา

แมลงวันมันชอบนัก ไก่ย่างข้าวเหนียว สงสัย อพยพมาจากที่ราบสูง

เชื่อผม จิตวิทยา มันต้องเล่นด้วย จิตวิทยา (ถ้ามีขนุนเน่ามาทิ้งละ ...เอ้ย)

..............................................มันเป็นสิทธิ์ของเรา

แทงหวยออนไลน์ แทงง่าย จ่ายไว ดีที่สุดในขณะนี้ http://choke77.com/aff/fong
หน้า: [1] 2 พิมพ์