เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 04:13:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  ได้ขายแล้วค่ะ มีคนมารับซื้อแล้ว เงาะโรงเรียน ขายส่ง ( ขอบคุณ chiengraifocus ค่ะ )
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ได้ขายแล้วค่ะ มีคนมารับซื้อแล้ว เงาะโรงเรียน ขายส่ง ( ขอบคุณ chiengraifocus ค่ะ )  (อ่าน 1208 ครั้ง)
amnuay sitthikaew
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 12:00:49 »

ใครพอจะแนะนำ พ่อค้า- แม่ค้าที่รับซื้อเงาะไปขายมั่งคะ  ในเขตเชียงรายค่ะ
พอดีที่บ้านมีสวนเล็กๆไม่ถึงร้อยต้น. เป็นเงาะโรงเรียน สวยๆอร่อย ตามรูป
สวนอยู่  ต.แม่เงิน อ.เชียงแสน  

* image.jpg (157.12 KB, 640x480 - ดู 753 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2014, 22:42:07 โดย amnuay sitthikaew » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 12:30:05 »

วันนี้มีเก็บไปขาย แต่เหลืออีกเยอะ
ต้องการขายส่ง เพราะกำลังสุขงอม อร่อย
ใครจะมาเหมาไปเลยก็ได้เจ้า. ต้องมาดูเองที่สวน ( หลังบ้าน ).
ราคาก็ตามนั้นที่ซื้อขายกัน.   

* image.jpg (359.17 KB, 960x720 - ดู 719 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2014, 12:59:38 โดย amnuay sitthikaew » IP : บันทึกการเข้า
Ck 401
"....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
แฟนพันธ์แท้
*

...งานหนักไม่เคยฆ่าคน...

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 14:11:04 »

เงาะสวยนะครับ ทำไมไม่ลองติดต่อแผงผลไม้ริมถนนดูละครับ
แผงก่อนถึงโลตัสแม่จัน
หรือแผงขายสับปรดนางแล ภูแล จากกิ่วทัพยั้งมาในเมืองก็ได้ครับ
น่าจะขายได้ราคาดีเพราะเงาะแหล่งอื่นน่าจะหมดแล้ว
จะขายขาดหรือฝากขายก็ได้ หรือมีเวลามาตลาดโชคเจริญ
ก็จะเจอพ่อค้าผลไม้หลายคนเลยครับ
...ธรรมชาติของผลไม้จะสุกจากทางใต้ขึ้นเหนือครับ

"....คณะเรา ไม่ยอมให้ด้อยถอยลง ต่ำเราต้องค้ำชูให้สูงจรุงศรี....."
....เมื่อเห็นทุกสิ่งเป็นธรรมดา  ก็ไม่มีอะไรมาทำให้ทุกข์ได้อีก...."
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 15:14:30 »

ขอบคุณ คุณ CK 401 จ้าว ที่แนะนำและแถมความรู้ให้อีกนิดหน่อย
จะลองดูจ้าว บ่าค่อยรู้เรื่องเลยพึ่งกลับมาอยู่กับคนเฌ่า เปิ้นปลูกต้นเงาะไว้
แต่เก็บเองบ่อไหวชราภาพแล้ว  ก็เลยจะช่วยขายฮื้อเปิ้น
aimbamboo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 20:47:03 »

จะขายโละเท่าไหร่ครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2014, 22:57:45 »

ขายไปวันนี้กิโลละ 12 บาทเจ้า พ่อค้ามาซื้อถึงที่ พอดีเพื่อนบ้านพามา
 ค่อยยังชั่วละจากสี่ส่วนตอนนี้เหลืออีกประมาณ สามส่วน
nongla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2014, 17:08:19 »

มีเบอร์ติดต่อมั้ยคะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2014, 21:25:17 »

093-237-5976  เบอร์โทรจ้าว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์