เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:12:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ๐ คนรักบางแก้ว ๐ เชียงราย-พะเยา
หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 พิมพ์
ผู้เขียน ๐ คนรักบางแก้ว ๐ เชียงราย-พะเยา  (อ่าน 74399 ครั้ง)
out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #720 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2013, 21:25:44 »

หมาบางแก้วท่านอื่นๆ เป็นไงกันมั้งครับช่วงนี้ อัพเดทหน่อยครับ อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผลงานติดตั้ง - ซ่อม - ย้าย - ล้าง - เติมน้ำยาแอร์บ้าน เริ่มต้นแค่300บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=843039.0
asimo
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #721 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 12:23:43 »

ของผม สองเดือนกัดแทะ สนุกเลยๆๆๆ..............มันจะดุไหมหน๋อ พันธุ์แท้ๆด้วยสิ   ยิงฟันยิ้ม
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #722 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 20:27:30 »

นานๆมาครับ ..เหมยลี่..

* 2013-02-02 21.30.34.jpg (168.72 KB, 717x538 - ดู 334 ครั้ง.)
out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #723 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2013, 19:04:13 »

เหมยลี่ ยิ่งโตยิ่งสวยคับ ไม่ทราบว่ามีทายาทหรือยังคับ  ยิงฟันยิ้ม

ผลงานติดตั้ง - ซ่อม - ย้าย - ล้าง - เติมน้ำยาแอร์บ้าน เริ่มต้นแค่300บาท
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=843039.0
zosity
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #724 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 22:05:24 »

พอดีเป็นมือใหม่หมาบางแก้วครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำเรื่องอาหารเม็ดกับน้องหมาหน่อย เพิ่งจะอายุได้2เดือนครับ
-ให้อาเม็ดยี่ห้ออะไรดี
-กี่มือ
-ควรเสริมวิตามินหรืออาหารคนไหม

Dr.Q
*

คนเชียงรายน่ารัก..ใจดี..มีน้ำใจ

« ตอบ #725 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 23:23:54 »

คุ๊กกี้  อดีต-ปัจจุบัน  ยิงฟันยิ้ม

* บางแก้ว11.jpg (267.31 KB, 800x902 - ดู 329 ครั้ง.)

* บางแก้ว12.jpg (212.43 KB, 800x601 - ดู 322 ครั้ง.)

* บางแก้ว13.jpg (143.5 KB, 800x450 - ดู 329 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2013, 23:31:30 โดย Dr.Q » IP : บันทึกการเข้า

ภูผา ชบา
RaK-InDy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #726 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2013, 11:33:51 »

เหมยลี่ ยิ่งโตยิ่งสวยคับ ไม่ทราบว่ามีทายาทหรือยังคับ  ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ ส่วนเรื่องทายาทผมนะอยากได้มาก พอดีป้าผมเป็นคนที่รักหมามากๆ เค้าไม่อยากให้มีเอ็นดูมันอะครับ ก็เลยตามใจป้า จะเอาไปทำหมั่นก่อนครับ
LaKKu
ชั้นประถม
*

« ตอบ #727 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 01:32:01 »

คุ๊กกี้  อดีต-ปัจจุบัน  ยิงฟันยิ้ม

พันธุ์อารายอะ"""อิอิ   บางแก้วผสมกะลาบาดอ เลยออกมา  เป็นพัธุ์ บางดอ ซะงั้นเน้อ555

...................................................
...................................................
Dr.Q
*

คนเชียงรายน่ารัก..ใจดี..มีน้ำใจ

« ตอบ #728 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2013, 06:14:35 »

พันธุ์อารายอะ"""อิอิ   บางแก้วผสมกะลาบาดอ เลยออกมา  เป็นพัธุ์ บางดอ ซะงั้นเน้อ555
555 พันธ์บางดอ แต่ความซนยกกำลังสอง สุดๆ

ภูผา ชบา
RaK-InDy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #729 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2013, 01:30:23 »

ยกขึ้นไป ตกมาไกลจังเลย ชาวบางแก้วอัฟๆๆน้องๆๆหน่อย
sqweez animal
ชั้นประถม
*

« ตอบ #730 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2013, 19:49:47 »

ชื่อกล้วยหอมนะฮ๊าฟฟฟฟฟ
อายุ3เดือนเกือบจะสี่เดือนแล้วมั้งคะ เจ้าของได้มาจากบอร์ดเชียงรายโฟกัสนี่ล่ะค่ะ
ไม่ทราบประวัติเลย T^T  รู้จากเจ้าของเดิมแค่ว่าได้มาจาก อ.พาน ก็เลยต้องเริ่มฉีดวัคซีนใหม่
กล้วยหอมเป็นหมาตัวแรกเลยค่ะ เจ้าของไม่เคยแม่กระทั่งจะเล่นกับหมา แต่แฟนเอามาให้เลี้ยง
 อยู่กันสองอาทิตย์แรกเครียดมากกกก พยายามหาความรู้ตามเวบต่างๆ ก็เครียดหนักกว่าเดิม เพราะกลัวมันดุ กลัวมันกัดคน เพราะที่บ้านเป็นบ้านพักนักศึกษาค่ะ คนเข้าออกเยอะ
พอถึงตอนนี้ อยู่กันมาเกือบเดือนละคะ เจ้าของเริ่มโอเคขึ้นแล้ว กล้วยหอมรักทุกคน ยิ้มกว้างๆ โดยเฉพาะน้องๆสาวๆ จะอ้อนมากเป็นพิเศษ อ้อนเว่อออออ น้องๆบอกไม่เคยเจอหมาที่ไหนสะตอเท่านี้มาก่อน  ทีแรกกลัวเลี้ยงไม่ได้ ว่าจะขายต่อ
 แต่ตอนนี้ทิ้งไม่ลงละค่ะ ยิงฟันยิ้ม

::)กวนอูขี่ม้าออกรบ ยังต้องซดสุราเป็นอาจิณ:ยิ้ม
pom2012
*

« ตอบ #731 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 15:46:51 »

น้องชื่อไททันคัพ ตัวผู้อายุใกล้3เดือน อยากสอบถามว่า บางแก้วแท้ไหมคัพ ตอนไปซื้อเขายืนยันว่าพันธ์แท้ คัยตอบได้ช่วยดูให้ทีนะคัพ ขอบคุณคัพ

out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #732 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2013, 19:59:03 »

ยินดีต้อนรับเพื่อนบางแก้วคับ  ยิ้ม

out_site
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #733 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2013, 18:00:36 »

น้องชื่อไททันคัพ ตัวผู้อายุใกล้3เดือน อยากสอบถามว่า บางแก้วแท้ไหมคัพ ตอนไปซื้อเขายืนยันว่าพันธ์แท้ คัยตอบได้ช่วยดูให้ทีนะคัพ ขอบคุณคัพ

จะ3เดือนแล้วหูยังไม่ตั้งอีกหรอคับ ขอดูรูปชัดหลายๆมุมหน่อยครับ เผื่อให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยดูให้ครับ

asimo
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #734 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2013, 16:10:58 »

ของผมเริ่ม น้องลาเต้เริ่มมีปัญหา ตัวผม. แฟน  คุณพ่อ แก่จะไม่ค่อยกัดหรือเห่า แต่กับคุณแม่ผมนี้ไม่รู้เป็นไรชอบกัด. และเห่า ตอนจะกินข้าวจะมาอ้อนๆ พอ อิ่มเป็นอย่างงี้ทุกครั้งเลย  อายุ3เดือนคับ. ปรึกษาด่วนค้าบไม่งั้นคงต้องได้ขายย้ายบ้านแล้วค้าบ!!
13th
มัธยม
**

« ตอบ #735 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 20:29:39 »

ของผมเริ่ม น้องลาเต้เริ่มมีปัญหา ตัวผม. แฟน  คุณพ่อ แก่จะไม่ค่อยกัดหรือเห่า แต่กับคุณแม่ผมนี้ไม่รู้เป็นไรชอบกัด. และเห่า ตอนจะกินข้าวจะมาอ้อนๆ พอ อิ่มเป็นอย่างงี้ทุกครั้งเลย  อายุ3เดือนคับ. ปรึกษาด่วนค้าบไม่งั้นคงต้องได้ขายย้ายบ้านแล้วค้าบ!!

บางแก้วจะมีนิสัยเจ้าคิดเจ้าแค้น ถ้าใครเคยทำไม่ดี หรือเคยแสดงท่าทีจะทำร้ายเค้า เค้าจะจำไปตลอดเลยครับ

แก้ไขได้โดยที่ ให้คุณแม่ อยู่ห่างๆเขาไว้ดีที่สุดครับ  ยิงฟันยิ้ม

13th
มัธยม
**

« ตอบ #736 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 20:32:07 »

พอดีเป็นมือใหม่หมาบางแก้วครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำเรื่องอาหารเม็ดกับน้องหมาหน่อย เพิ่งจะอายุได้2เดือนครับ
-ให้อาเม็ดยี่ห้ออะไรดี
-กี่มือ
-ควรเสริมวิตามินหรืออาหารคนไหม

อาหารเม็ด ควรเลือกแบบธรรมดาๆนั่นแหละครับ เอาหาซื้อง่ายไว้ก่อน (เน้นสูตรเร่งขน บำรุงขน)

ให้อาหารน้องหมา สองมื้อครับ เช้าเย็น (มื้อเย็นหนักๆหน่อย มื้อเช้าเบาๆครับ)

พวกวิตามินถ้าไม่เลี้ยงไว้ประกวด ก็ไม่จำเป็นครับ บางแก้วสวยเป็นธรรมชาติิอยู่แล้วครับ
13th
มัธยม
**

« ตอบ #737 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 20:36:46 »

อายุ3เดือนเกือบจะสี่เดือนแล้วมั้งคะ เจ้าของได้มาจากบอร์ดเชียงรายโฟกัสนี่ล่ะค่ะ
ไม่ทราบประวัติเลย T^T  รู้จากเจ้าของเดิมแค่ว่าได้มาจาก อ.พาน ก็เลยต้องเริ่มฉีดวัคซีนใหม่
กล้วยหอมเป็นหมาตัวแรกเลยค่ะ เจ้าของไม่เคยแม่กระทั่งจะเล่นกับหมา แต่แฟนเอามาให้เลี้ยง
 อยู่กันสองอาทิตย์แรกเครียดมากกกก พยายามหาความรู้ตามเวบต่างๆ ก็เครียดหนักกว่าเดิม เพราะกลัวมันดุ กลัวมันกัดคน เพราะที่บ้านเป็นบ้านพักนักศึกษาค่ะ คนเข้าออกเยอะ
พอถึงตอนนี้ อยู่กันมาเกือบเดือนละคะ เจ้าของเริ่มโอเคขึ้นแล้ว กล้วยหอมรักทุกคน ยิ้มกว้างๆ โดยเฉพาะน้องๆสาวๆ จะอ้อนมากเป็นพิเศษ อ้อนเว่อออออ น้องๆบอกไม่เคยเจอหมาที่ไหนสะตอเท่านี้มาก่อน  ทีแรกกลัวเลี้ยงไม่ได้ ว่าจะขายต่อ
 แต่ตอนนี้ทิ้งไม่ลงละค่ะ ยิงฟันยิ้ม

น่ารักมากเลยนะครับ ท่าทางใจดี ร่าเริง

แต่แนะนำให้เลี้ยงในกรง ฝึกให้อยู่ในกรง ปล่อยออกมายืดเส้นยืดสายเป็นเวลา ครับ

13th
มัธยม
**

« ตอบ #738 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2013, 20:38:05 »

นานๆมาครับ ..เหมยลี่..

น่ารักเสมอครับ เหมยลี่  ยิ้ม
sqweez animal
ชั้นประถม
*

« ตอบ #739 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2013, 09:40:47 »

น่ารักมากเลยนะครับ ท่าทางใจดี ร่าเริง

แต่แนะนำให้เลี้ยงในกรง ฝึกให้อยู่ในกรง ปล่อยออกมายืดเส้นยืดสายเป็นเวลา ครับ

ถ้าเลี้ยงปล่อยจะเป็นไปได้มั้ยคะ  หรือว่ามันจะเปลี่ยนตอนโตคะ เพราะตอนนี้ดูเหมือนเค้าจะชอบคนเยอะๆ ล่าสุดหายไปค่อนคืน น้องๆเอามาส่ง บอกว่ามันไปนั่งติวกะพวกหนูมา  ตกใจ
แต่ตอนนี้มีปัญหานิดหน่อยค่ะ คือ แถวๆบ้านจะมีที่เปล่าที่เจ้าของล้อมลวดหนามไว้ ชาวบ้านเลยเอาวัวที่เลี้ยง มาขัง กล้วยหอมชอบไปวิ่งเล่นมุดขี้วัว -*-  เหม็นมาก เผลอเป็นไม่ได้ ต้องเช็ดตัวก่อนนอน
 เพราะไม่ยอมนอนนอกห้องเลย ตะกายประตูร้องจะเข้ามานอนในห้องให้ได้

::)กวนอูขี่ม้าออกรบ ยังต้องซดสุราเป็นอาจิณ:ยิ้ม
หน้า: 1 ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 พิมพ์