กทม.มีรถตู้บริการ จากหมอชิต ไปหน้าราม1 ไหม

<< < (2/3) > >>

Mi_onas:
ขอบคุณมากค๊า... ;D

poyZzz:
รถตู้จาก ฟิวเจอร์รังสิตไปราม 1 ประมาณ 2 ชั่วโมง
แต่รถตู้บางคันเค้าวิ่งถึงแค่ เดอะมอลบางกะปิ (ต้องดูดีๆด้วย)แล้วก็ต้องต่อรถเมล์ไปอีก
ถ้านั่งรถเมล์ไป (คิวรถเมล์อยู่ด้านหลัง เดินจากที่จอดรถBusผ่านตรงที่เค้าขายของกันเยอะๆไปอีกหน่อย)  รถเมล์สาย 122 182 ลงหน้าราม 1 เลยค่ะ
หรือ 145 ลงหน้าเดอะมอลบางกะปิ ต่อ 92 545 122 182 ผ่านหมด

ถ้านั่งเท็กซี่ไป ก็ประมาณ 130 ไม่เกินนี้
ให้ไปขึ้นเท็กซี่ที่เค้าเข้าคิวรอตรงจุดจอดแท็กซี่
อย่าไปขึ้นตามที่เค้าเดินมาเรียก

boondham:
ผมเสนอนั้งรถเมย์ ครับ เช้าๆรถไม่ติด ครับ.. ;D

เดินจากสถานีขนส่งขาเข้า(หมอชิต)นะครับ..

จุดสังเกต1. คือ ร้าน เซเว่น..หาก่อนเลย..

จุดสังเกต 2 คือ ดูป้าย ว่าไป ขสมก.(ถ้าไม่รู้ถามสาวเซเว่นว่าเซเว่นสาขาอีกสาขาใกล้ๆอยู่ไหนเขาจะชี้มาที่นี้ 555 ล้อเล่น ลองถามทางเขาดูครับ.

สายรถเมย์ นะครับ มาราม 1 นั่ง 182 คันนี้ผ่านหน้ารามเลย ครับ (ทั้งราม 1 และราม 2)

ถ้าหาไม่เจอลองถามพี่ที่อยู่ช่องขายตั๋ว และเช็คเวลาเดินทาง  หรือถ้าอายโทร 184 ครับ..

ถ้ามาไม่ถูก โทร หา ผม 555 แซวเล่น ครับ..

Mi_onas:

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ
ดีใจจังมีเพื่อนๆใจดีมาตอบ

แต่คุณboondham และคุณpoyZzz  ค่ะ
Mi_onas เดินทางไปถึงตอนค่ำๆนะค่ะ คงสัก 20.30 น.
จะมีรถเมลล์บริการอยู่ไหมค่ะ....

((ปล. ถามผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายค่ะ)) ;D

boondham:
อ้างจาก: Mi_onas ที่ วันที่ 25 มกราคม  2011, 10:14:53

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะค่ะ
ดีใจจังมีเพื่อนๆใจดีมาตอบ

แต่คุณboondham และคุณpoyZzz  ค่ะ
Mi_onas เดินทางไปถึงตอนค่ำๆนะค่ะ คงสัก 20.30 น.
จะมีรถเมลล์บริการอยู่ไหมค่ะ....

((ปล. ถามผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายค่ะ)) ;D

มีครับรถวิ่งถึงเที่ยงคืน ครับ ใน กทม. ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว