เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 11:13:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  บัตรรับประกันฟิล์มหาย เคลมได้ไหม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน บัตรรับประกันฟิล์มหาย เคลมได้ไหม  (อ่าน 3833 ครั้ง)
izhazz
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2014, 19:55:14 »

ถามหน่อยนะครับ จะเคลมกระจกร้าวแต่ทำบัตรประกันฟิล์มหาย ผมติดมาหลายปีแต่ยังไม่หมดประกัน  แบบนี้จะสามารถเคลมได้ไหมครับ หรือว่าต้องออกค่าติดฟิล์มใหม่เอง มีใครพอจะทราบไหมครับ

เพิ่มนิด ฟิล์ม 3m smart serie ครับ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2014, 22:49:51 »

ประกัน 7 ปี ฟิล์ม หรือ ระยะเวลาที่บริษัทฟิล์มแจ้งมานั้น

เป็นการรับประกันในตัวผลิตภัณฑ์ หรือ การติดตั้ง เท่านั้นคับ

ส่วนเรื่องกระจกร้าว คงต้องติดต่อ ประกันชั้น 1 ภาคสมัครใจที่ จขกท ทำไว้คับ

หรือ ติดต่อ ร้าน PS2 พรประเสิรฐ สอง แถว ตะเคียนคู่ได้เลยครับ เคลมกระจกรถร้าวที่นั่น โดยประกันชั้น 1 ออกทั้ง ฟิล์ม ทั้งกระจก เหมือนกัน

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
ฺB Wash Car Detailing
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2014, 21:22:54 »

ใบรับประกันฟิล์ม เค้ารับประกันคุณภาพของฟิล์ม เช่น มันลอก สีซีด ฯลฯ
กรณีเปลี่ยนกระจก และต้องเปลี่ยนฟิล์ม ไม่น่าจะอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันฟิล์มนะครับ

กรณีนี้ ถ้ามีประกันอุบัติเหตุ (ประกันชั้น 1 2 3) ต้องติดต่อบริษัทประกันครับ
dorins
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2014, 19:32:30 »

เคลมได้ค่ะ (ของเราประกันชั้น 1 ) แต่ต้องใช้ใบประกันฟิล์มคู่กับประกันที่เราทำไว้  ถ้าเป็นฟิล์ม 3m ใช้ไฟล์รูปที่เคยถ่ายไว้ ที่หรือที่เคยลงทะเบียนกับทางคลับ http://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B1%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%81  ได้เหมือนกันค่ะ ไม่ต้องมีตัวจริงก็ได้ 
หน้า: [1] พิมพ์