เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 21:46:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  คิดยังไงกับนักเรียนนักศึกษามามั่วสุมตามแหล่งสาธารณะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คิดยังไงกับนักเรียนนักศึกษามามั่วสุมตามแหล่งสาธารณะ  (อ่าน 2132 ครั้ง)
sophon wangnger
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 08:25:41 »

เคยร้องเรียนไปหลายหน่วยงานละ แต่ก็เงียบ วันนี้ดีใจที่หนองน้ำสาธารณะหมู่บ้านหนองปึ๋ง ได้รับเกียรติจากช่อง 3 คุณสรยุทธ มาช่วยออกอากาศให้ฟรีครับ ไม่รู้ว่าหน่วยงานที่รับผิดชอบจะดีใจหรือเปล่าครับ
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 08:36:27 »

ได้ดูแล้วครับ เมื่อกี้นี้เอง

ขออภัยในบางลีลา
tummidori
ชั้นประถม
*

-RaMzBoO-

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 09:26:36 »

ผมว่าควบคุมยากนะครับเมื่อก่อนก็มีสายตรวจขับผ่านไปมา แต่อย่างว่าคงเฝ้าทั้งวันไม่ได้มีมาตั้งแต่สมัย 6-7 ปีมาแล้วมั้งครับหรือน่าจะก่อนนั้นอีก
NANO Print@COM
ชั้นประถม
*

P_Q@Chiangrai

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 09:50:25 »

ใช่ข่าวที่ซ้อมมวยกันหรือเปล่าครับ

ถ่ายเอกสารสี-ขาวดำ พิมพ์ฉลากสติ๊กเกอร์สินค้า ปริ้นเอกสาร แบบก่อสร้าง A3 ออกแบบสื่อสิ่งพิมพ์ โลโก้ นามบัตร แผ่นพับ ใบปลิว
ตัดสติ้กเกอร์ เคลือบเอกสาร
DTAC 085-6144514 AIS 081-8816767
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 12:09:01 »

ลูกหลายป่อ หลายแม่ ควบคุมยากครับ คงจะต้องช่วยกัน มันก็มีส่วนน้อยเท่านั้นแหละครับ ออกสื่อไปแล้ว คงจะอาย บ้างนะ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
อ็อด หมูน้อย....
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 13:03:33 »

ตอนสมัยผม ก็มี  สมัยนี้ ยังมีอยุ่กะ  อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ชีวิตเปรียบดังกราฟ มีขึ้นและมีลงเสมอ จงอยู่ด้วยจิตใจที่แข็งแกร่ง
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 13:28:35 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
eng_14
ชั้นประถม
*

หางานจร้า ว่างงาน

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 16:46:44 »

ต้องขอบอกเลยค่ะ ว่าเป็นแหล่งกินเหล้า นัดตบตีทุกวันเลยค่ะ เห็นช่วงเย็นๆๆมีเจ้าหน้าที่ตำรวจมาตรวจตราบ่อยๆๆ
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 18:15:18 »

บ่ทันดูสักกำเป็นอย่างไรครับ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 23:57:19 »

เคยร้องเรียนไปหลายหน่วยงานละ แต่ก็เงียบ วันนี้ดีใจที่หนองน้ำสาธารณะหมู่บ้านหนองปึ๋ง ได้รับเกียรติจากช่อง 3 คุณสรยุทธ มาช่วยออกอากาศให้ฟรีครับ ไม่รู้ว่าหน่วยงานที่รับผิดชอบจะดีใจหรือเปล่าครับ
http://morning-news.bectero.com/m/main.php?m=newsdetail&nid=22081
คิดยังไง.?
ประจานความไม่ดีของบ้านตัวเองนี่นะเหรอ.? ขายข่าวได้  ทีวีมีจุดสนใจ นั่นเหรอวิธีการทำข่าว.?
...ถ้ายืนยันว่าได้แจ้งไปหลายหน่วยงาน..คิดเหรอว่าหน่วยงานนั้น เขาจะนิ่งดูดาย
ยิ่งห้วงนี้มี รส เข้าไปจัดการได้ทันที แม้แจ้งเบาะแสขณะเกิดเหตุ.? หรือ ไปซุ่มจับมาบ่มนิสัยได้ทั้งกลุ่ม
คนที่พบเจอ น่าจะเข้าใจนะ ถ้าได้แจ้งไปยังหน่วยงาน ไม่ว่า สารวัตรนักเรียน ตำรวจ ทหาร(รส) ฯ
บ้านเมืองต้องการความสงบ..ยังเอาข่าว..ไปโหมกระพือออกสื่อไปทั่วไทย..
น่าจะคิดดูใหม่นะ..กรณีนี้ พวกเราช่วยกันแจ้งให้ จนท มาจัดการได้นี่ ไม่เห็นต้องรับเกียรติ(ตรงไหน.?)
จากทีวีเลย...
ขอให้สมาชิก และผู้แวะเวียนมาอ่านช่วยกันพิจารณาด้วยใจที่บริสุทธิ์ด้วยนะครับ..

ไม่ว่าเจ้าจะเป็นใคร จงเป็นคนดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2014, 04:31:35 »

ต้องนำเรียนน่ะครับ  เหตุการณ์ที่หนองปึ๋งที่ออกข่าวไป หากคลิปดังกล่าวยืดเวลาไปอีกซัก10-20วินาที จะเห็นภาพตอนนักเรียนกลุ่มดังกล่าวแตกกลุ่มกัน เหตุดังกล่าวทางสารวัตรนักเรียนรับแจ้งครับ อ.โด่ง ก็ได้เดินทางไปตรวจสอบแต่การรับแจ้งไม่ได้รับแจ้งจากประชาชนทั่วไปเป็นการรับแจ้งจากทีมงานที่เห็นความเคลื่อนไหวผิดปกติในเฟชบุคเด็กในกลุ่ม จึงแจ้งประสานงานกันไปตรวจสอบ โดยหากแต่ประชาชนเสียเวลาสักนิดโทรแจ้งตำรวจหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องตั้งแต่มีการรวมตัวเหตุนี้จะไม่เกิดขึ้นถึงขั้นเป็นข่าวและส่งผลเสียต่อจังหวัดครับ  ในการนี้ทางงานสารวัตรนักเรียนก็ไม่ได้นิ่งนอนใจก็อยู่ในระหว่างตรวจสอบและสืบสวนหาต้นสายปลายเหตุและกลุ่มที่ก่อเหตุ ทั้งได้ทำการปรับการทำงานให้รีดกุม ขึ้นเนื่องด้วยกำลังของทางสารวัตรนักเรียนก็มิได้มีมากมายหลายสิบคนจึงยอมรับว่าไม่ทั่วถึงในการปฏิบัตงานครับ

แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย  กูคงอายถ้าเสียทีไพรีครอง
metro761
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2014, 13:54:07 »

http://morning-news.bectero.com/m/main.php?m=newsdetail&nid=22081
คิดยังไง.?
ประจานความไม่ดีของบ้านตัวเองนี่นะเหรอ.? ขายข่าวได้  ทีวีมีจุดสนใจ นั่นเหรอวิธีการทำข่าว.?
...ถ้ายืนยันว่าได้แจ้งไปหลายหน่วยงาน..คิดเหรอว่าหน่วยงานนั้น เขาจะนิ่งดูดาย
ยิ่งห้วงนี้มี รส เข้าไปจัดการได้ทันที แม้แจ้งเบาะแสขณะเกิดเหตุ.? หรือ ไปซุ่มจับมาบ่มนิสัยได้ทั้งกลุ่ม
คนที่พบเจอ น่าจะเข้าใจนะ ถ้าได้แจ้งไปยังหน่วยงาน ไม่ว่า สารวัตรนักเรียน ตำรวจ ทหาร(รส) ฯ
บ้านเมืองต้องการความสงบ..ยังเอาข่าว..ไปโหมกระพือออกสื่อไปทั่วไทย..
น่าจะคิดดูใหม่นะ..กรณีนี้ พวกเราช่วยกันแจ้งให้ จนท มาจัดการได้นี่ ไม่เห็นต้องรับเกียรติ(ตรงไหน.?)
ขอให้สมาชิก และผู้แวะเวียนมาอ่านช่วยกันพิจารณาด้วยใจที่บริสุทธิ์ด้วยนะครับ..
มันคงไม่ได้ประจานหรอกครับ
ดีเสียอีกที่ออกข่าวเพราะหน่วยงานและข้าราชการที่เกี่ยวข้องจะได้กระตือลือร้น
(ไม่ใช้ทำงานเป็นเต่าเรียกพี่)หาทางป้องกันและปราม

สนใจติดต่อได้ตลอดเวลา

โทร  083-573-5592 dtac
krudong
ชั้นประถม
*

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2014, 09:17:53 »

ขอบพระคุณในความเห็นครับ ^_^
ในอีก วันสองวันนี้ จะมีข่าวดีที่เกี่ยวข้องกับคลิปข่าวดังกล่าวครับ เราตามสืบจนได้ข้อมูลมากพอสมควรและจะได้ตัวผู้ก่อเหตุพร้อมทั้งผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ทั้งหมดเร็วๆ นี้ครับ ทางงานสารวัตรนักเรียนขอพลิกวิกฤติเป็นโอกาสครับ คาดว่าน่าจะมีการแถลงผลการทำงานของสารวัตรนักเรียนและประชาสัมพันธ์ช่องทางการร้องเรียนให้กับทางประชาชนทั่วไปทราบครับ

งานส่งเสริความประพฤตินักเรียนและนักศึกษา (สารวัตรนักเรียน) จังหวัดเชียงราย
08 - 7186 - 9977
polkup
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 สิงหาคม 2014, 09:42:26 »

แนะนำน้อง ๆ หนู ๆ บันทึกภาพไว้ให้ลูกดูในวันข้างหน้า เพื่อจะบอกให้ลูกว่า "ตั้งใจเรียนหน่อยลูก กว่าแม่จะได้ตัวพ่อมึงมาผสมพันธุ์ ต้องต่อสู้กับคู่แข่งลำบากแค่ไหน" *******สุดแสนหดหู่หัวใจเมื่อดูคลิปในเน็ตเด็กหญิงตบ(จิกผม)กัน และมีคนโพสข้อความ "ผู้ชนะเท่านั้นที่มีสิทธิ์ผสมพันธ์" อนาคตชาติไทยต้องฝากไว้กับเยาวชน ขอภาวนาให้เป็นเยาวชนส่วนน้อยก็แล้วกัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 12:25:21 »

คิดยังไง.?
มันคงไม่ได้ประจานหรอกครับ
ดีเสียอีกที่ออกข่าวเพราะหน่วยงานและข้าราชการที่เกี่ยวข้องจะได้กระตือลือร้น
(ไม่ใช้ทำงานเป็นเต่าเรียกพี่)หาทางป้องกันและปราม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 12:26:28 »

เหตุยังไม่เกิด ไม่มีอำนาจครับ ไม่ได้บอกว่าหน่วยงานไหนนะครับ
- kann
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 12:39:07 »

การทะเลาะวิวาทชายหญิง มันก็มีทุกยุคทุกสมัย
เพียงแต่ทุกวันนี้โลกโซเชียลมันทำให้ได้เห็นทั้งภาพทั้งเสียงอย่างรวดเร็ว

ท่านที่ผ่านชีวิตวัยเรียน วัยรุ่น เคยมีเรื่องทะเลาะกับเพื่อน กับคู่อริมั๊ย
นัดต่อยกัน ในห้องน้ำ หลังโรงเรียน ในวัด หลังวิหาร ในสวนสาธารณะ มีเรื่องแล้วจบ จับมือเป็นเพื่อนกัน
สารวัตรนักเรียนมาไล่จับ คู่ที่กำลังต่อยกัน หยุดต่อยจับมือกันวิ่งหนีก็มีให้เห็นถมไป

อย่าโลกสวยนักเลยครับ

หรือว่าจะให้เด็กๆ ไล่ฟัน ไล่ยิงกัน เหมือนเด็กช่างใน กทม.
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 13:03:37 »

เหตุ
การทะเลาะวิวาทชายหญิง มันก็มีทุกยุคทุกสมัย
เพียงแต่ทุกวันนี้โลกโซเชียลมันทำให้ได้เห็นทั้งภาพทั้งเสียงอย่างรวดเร็ว
ท่านที่ผ่านชีวิตวัยเรียน วัยรุ่น เคยมีเรื่องทะเลาะกับเพื่อน กับคู่อริมั๊ย
นัดต่อยกัน ในห้องน้ำ หลังโรงเรียน ในวัด หลังวิหาร ในสวนสาธารณะ มีเรื่องแล้วจบ จับมือเป็นเพื่อนกัน
สารวัตรนักเรียนมาไล่จับ คู่ที่กำลังต่อยกัน หยุดต่อยจับมือกันวิ่งหนีก็มีให้เห็นถมไป
อย่าโลกสวยนักเลยครับ
หรือว่าจะให้เด็กๆ ไล่ฟัน ไล่ยิงกัน เหมือนเด็กช่างใน กทม.
ไม่มีอำนาจครับ ไม่ได้บอกว่าหน่วยงานไหนนะครับ
..ก้อปปี้ไว้ก่อน....ใครโลกไม่สวย ก็อย่าให้เกิดกับคนภายในบ้างล่ะกัน..อยู่เฉยๆไปเลย..
..คนมีหน้าที่เขาตั้งใจทำงานจะได้ไม่ต้องมาขัดขวาง..

ไม่ว่าเจ้าจะเป็นใคร จงเป็นคนดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 08:45:36 »

ขณะนี้ได้ตัวครบหมดทุกคนแล้วอยู่ระหว่างดำเนินการวันนี้09.00น. งานสารวัตรนักเรียนจะนำตัว ทั้งเด็กผู้ปกครอง  พร้อมอาจารย์ผู้รับผิดชอบงานปกครองสถาบัน ต้องนำตัวเด็กเดินทางรายงานตัวต่อ เจ้าหน้าที่กกล.รส.จทบ.ชร เพื่อหาหนทางปรับเปลี่ยนพัฒนาความคิดและพฤติกรรม และเพื่อหาแนวทางแก้ไขดำเนินการและแนวทางป้องต่อไป  จากการสอบถามแล้วเกิดจากเข้าใจผิดกันระหว่าง2คน แต่ด้วยเพื่อนช่างยุได้ยุให้ตีตบกันจะได้จบ จึงเกิดเรื่องโด่งดังในครั้งนี้

แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย  กูคงอายถ้าเสียทีไพรีครอง
นีน่านี
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 14:06:46 »

เยี่ยมค่ะ เป็นกำลังใจให้ทีมงานสารวัตรนักเรียน
หน้า: [1] 2 พิมพ์