เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 11:42:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) โปรระยะสั้น จำนวนจำกัด หัว 11300 เทิร์นเป็นหัว Uni for Thaicom8 - หน้า5
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) โปรระยะสั้น จำนวนจำกัด หัว 11300 เทิร์นเป็นหัว Uni for Thaicom8 - หน้า5  (อ่าน 7624 ครั้ง)
jungle28
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2016, 20:40:06 »

มีให้เติมแบบ 90.- ต่อเดือน เพียบ หลังๆทรูยกเอารายเดือนมาให้เราได้เสียตังแบบเลือกเติมตามชอบแล้วครับ คล้ายมือถือละครับ จะดูเดือนใหนเติมเดือนนั้นพร้อมเลือก Package ตามชอบ

(แน่ใจนะว่าอยากจะเติม 5555 = 2600.- เช่าห้องเลี้ยงเด็กได้เลยนะครับ หรือค่าเทอมดี อิอิ)

ขอมูลอย่างละเอียด เช่นการลงทะเบียน , ช่อง Packege ที่น่าสนใจ , ช่องบอลที่ถ่ายทอดสด เบื่องลึกที่ผมอยากบอกของทรู อื่นๆ ในโน็ตไลน์ของชมรมครับ
ใช้กล่องทรูติ๊กอยู่ หมดโปรแล้ว ถ้าอยากจะดูบอลไทย จะเลือกเติมเฉพาะช่องได้หรือเปล่า ไปถามที่เคาเตอร์ จนท.บอกประมาณต้องซื้อเป็นแพ็คเก็ต ไม่สามารถเลือกได้
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2016, 15:38:25 »

แนะนำตัวนี้ครับ บ่อยครั้งที่ เคาเตอร์มักไม่ค่อยรู้เรื่องครับ (แนะนำได้ไม่โดนใจหรือขายเก่งเกินไปไม่รู้นะ อิอิ)
เรื่องนี้ รายงานกันในกลุ่มมาพอสมควรแล้ว ตามกระแส และกำลังเพิ่มรายละเอียดอีก แค่ไม่มีเวลาเท่านั้นเองครับ

สนใจข้อมูลด่วน สด และรับสิทธิ์พิเศษต่างๆ ท่านๆสามารถขอเข้าชมรมกลุ่มไลน์ได้เลยครับ ถ้าเป็นคนในพื้นที่จะดีมาก บอก ขอเข้ากลุ่มคนเล่นจาน หรือ ชมรมจานก็ได้ครับ (พอดีมีชมรมคอมด้วย ผมเลย งง และทำอะไรไม่ถูก ชมรมคนธรรม กำลังจะรับอีกห้องมันจะยิ่ง งง อีก อิอิ)

ตัวนี้ก็คล้ายๆที่เราอยากเลือกเอง แต่มันก็คือ แพคที่เขาจัดรอให้เราแล้วนั่นเอง
90.- ต่อเดือนคุ้มไม่คุ้มหละ ถูกมากมาย อันนี้ขอชมทรูเขาเลย

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 14:54:53 »

ช่อง True และ Fox คืนชีพ นำมาอัพซิ - หน้าแรก

เช่นเคยครับ Fox หาย เอามาอัพครับ หรือใครใช้ GmmZ Fox หายเดี๋ยวจัดการให้
อ่อ...กล่องที่ใช้ดูช่องทรูและ Fox ผมยังพอเหลืออีกไม่กี่กล่องนะครับ จะซื้อไปเลยก็ได้ ช้าหมด อย่าลืมถามไนไลน์แทน 555

สมาชิคมีฟรี หรือไม่ก็บริจาคเข้าชมรมแทนได้ ลูกค้าเดิมไม่เกินหนึ่งปีจัดให้ 10 บาท อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2016, 15:00:19 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
phimpitcha
มัธยม
**

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 21:27:38 »

ช่อง True และ Fox คืนชีพ นำมาอัพซิ - หน้าแรก

เช่นเคยครับ Fox หาย เอามาอัพครับ หรือใครใช้ GmmZ Fox หายเดี๋ยวจัดการให้
อ่อ...กล่องที่ใช้ดูช่องทรูและ Fox ผมยังพอเหลืออีกไม่กี่กล่องนะครับ จะซื้อไปเลยก็ได้ ช้าหมด อย่าลืมถามไนไลน์แทน 555ของผมกล่อง psi  ทรู ช่องหายเอาไปอัพได้ไหมคับ

สมาชิคมีฟรี หรือไม่ก็บริจาคเข้าชมรมแทนได้ ลูกค้าเดิมไม่เกินหนึ่งปีจัดให้ 10 บาท อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
phimpitcha
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 21:32:41 »

อ่อ...กล่องที่ใช้ดูช่องทรูและ Fox ผมยังพอเหลืออีกไม่กี่กล่องนะครับ จะซื้อไปเลยก็ได้ ช้าหมด อย่าลืมถามไนไลน์แทน 555ของผมกล่อง psi  ทรู ช่องหายเอาไปอัพได้ไหมคับ

ของผมกล่อง psi ทรู ช่องหายเอาไปอัพได้ไหมคับ
JAMESCOM1

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 07:55:00 »

ได้ครับ จัดไป ใครใช้ Gmm ต่างๆ อดีดเคยดูได้ ตอนนี้ดูไม่ได้ จัดให้ได้ครับ หรือใครอยากดูแต่ไม่มีกล่อง ชมรมจัดให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ่อลืมบอก ผมเน้นบริการไม่มีรายเดือนมานานแล้วเลย ชอบดูฟรี หรือ ยืมฟรีกันไปเลย 555
ตอนนี้บอลพรีเมียจบ ตั้งแต่ซื้อ Plugin ไปดูแค่เดือนเดียว ยังไม่คืนกล่องเลยก็มี ขี้เกียจโทรตาม อิอิ
(อยากให้เอาเครื่องมาเปลี่ยนเป็นกล่อง HD ไห้ไปดูจัง เอามาเปลี่ยนได้ครับชัดกว่า)

JAMESCOM1

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 15:35:13 »

ได้ครับ จัดไป ใครใช้ Gmm ต่างๆ อดีดเคยดูได้ ตอนนี้ดูไม่ได้ จัดให้ได้ครับ หรือใครอยากดูแต่ไม่มีกล่อง ชมรมจัดให้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อ่อลืมบอก ผมเน้นบริการไม่มีรายเดือนมานานแล้วเลย ชอบดูฟรี หรือ ยืมฟรีกันไปเลย 555
ตอนนี้บอลพรีเมียจบ ตั้งแต่ซื้อ Plugin ไปดูแค่เดือนเดียว ยังไม่คืนกล่องเลยก็มี ขี้เกียจโทรตาม อิอิ
(อยากให้เอาเครื่องมาเปลี่ยนเป็นกล่อง HD ไห้ไปดูจัง เอามาเปลี่ยนได้ครับชัดกว่า)

กล่อง PSI ของท่านๆที่ฝากไว้ ผมอัพให้หมดแล้วนะครับ เป็นข่าวดี อิอิ
ยังไงลูกค้าใหม่ รอรับของได้เลยเช่นกัน
ส่วนท่านใดรับกล่องอื่นไปใช้แทนก่อนแล้ว เพราะไม่อยากรอ ก็แล้วแต่ท่าน เพราะดูได้เหมือนกัน  ยิงฟันยิ้ม

มีตังจ่ายค่าโทรศัพแล้วครับ ขอบคุณ (Dtac โทรมาทวงร้อนๆเลย ยิงฟันยิ้ม)

JAMESCOM1

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2016, 22:23:57 »

ต้องการช่องการ์ตูนคืนมา ติดต่อ 081-6710494 บางทีไม่รับ ติดต่อไลน์ JAMESCOM007 ได้

ko821
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2016, 23:25:07 »

มีกล่อง Gmmz 2กล่อง(HD,SMART) ใช้เวลาทำนานหรือเปล่า มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ อยู่ อ.แม่จัน วันไหนเข้าเชียงรายจะแวะไปใช้บริการครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2016, 03:48:19 »

มีกล่อง Gmmz 2กล่อง(HD,SMART) ใช้เวลาทำนานหรือเปล่า มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ อยู่ อ.แม่จัน วันไหนเข้าเชียงรายจะแวะไปใช้บริการครับ

เก็บ HD ไว้เถอะครับ นำ smart มาได้เลยครับ จะรอครับ ขอเวลา 5-10 นาที โปร..มีจำกัด 100.- บาทครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2016, 20:38:09 »

กล่อง psi true ok. ช่อง fox กับ บูมเมอร์แรงหาย. การ์ตูนหาย แนะนำรอรับได้เลย

สนใจใช้บริการไม่ถึง 1 นาทีบอก จัดให้ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ช่างนี้ยินดีบริการถึงเที่ยงคืน นัดรับของหรือบริการที่ big-c เซนทัลได้
วันที่ 9PSI 10Gmm 12งานลองเซ่ ช่างจะไม่ว่างทั่วภาคเหนือกันนะครับ ส่วนผมลาพักร้อนอีกหลายวัน จะทำอะไรก็รีบๆทำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 พฤษภาคม 2016, 21:00:45 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2016, 15:59:33 »

OpenBox - SkyBox เก่าเก็บไว้ไม่ได้ใช้ นำมาดู Digital TV กัน ดูกับจานเดิมได้เลย ไม่ยุ่งกับเน็ตไม่มีรายเดือน แถมช่องดาวเทียมอื่นๆ เช่นพวกช่องฟรีดาวเทียมหลายช่อง

napparad69
ชั้นประถม
*

ืืืืNOBETA66

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2016, 07:46:38 »

dreambox 500s ช่องหาย  อัฟช่องใหม่ได้เปล่า  เคยเอาไปให้แก้ครั้ง1 ล่ะ
yanyong_tour
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2016, 22:33:44 »

ช่างเจมส์ ถ้าว่างอยากจะขอให้ไปดูจานที่บ้านหน่อยคับ ถนนหนองบัวตอนนี้ดูทีวีไม่ได้เลย
JAMESCOM1

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2016, 04:07:18 »

ช่างเจมส์ ถ้าว่างอยากจะขอให้ไปดูจานที่บ้านหน่อยคับ ถนนหนองบัวตอนนี้ดูทีวีไม่ได้เลย

ได้ครับ เสาร์นี้เลยครับ แถวใหน งง
ยังไงติดต่อ line: JAMESCOM007 ก็ดีครับ
โทร 081-6710494 ก็ได้

JAMESCOM1

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2016, 02:41:00 »

ดู Fox กันใหมครับ เข้ามาใหม่อีก 2 3 กล่อง มาแลกเทินกันเซฟกันได้เลย และเอามาอัพได้ครับ ช้าหมด

JAMESCOM1

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2016, 23:36:46 »

สนใจกล่องดูอะไรๆที่มีช่องรายการแยะขึ้น มีขายครับ กล่องเก่ามีค่า เทิร์นก็ได้ ได้ทั้งกล่องดาวเทียมที่ไม่มี Fox และล่องดิจิตอล เริ่มต้นที่ 100 บาท อย่าลืมเอารีโมทมาด้วย มี 2 3 กล่องก็แลกได้

JAMESCOM1

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2016, 19:28:36 »

OpenBox - SkyBox เก่าเก็บไว้ไม่ได้ใช้ นำมาดู Digital TV กัน ดูกับจานเดิมได้เลย ไม่ยุ่งกับเน็ตไม่มีรายเดือน แถมช่องดาวเทียมอื่นๆ เช่นพวกช่องฟรีดาวเทียมหลายช่อง

นำเครื่องท่านมาดู Digital TV กันครับ ใช้กับจานกันเถอะ
ไม่ยุ่งกับบ้านเช่า ไม่มีรายเดือนครับ ดูดาวเทียมครับ ไม่ใช้เน็ต (ไม่สนับสนุนสายดำครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มิถุนายน 2016, 07:20:59 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2016, 23:17:34 »

เบื่อกล่องเก่า ช่วงนี้มีโปรจาก 150 จัดไป 100 บาท

เปลี่ยนเป็นกล่องที่ใช้ได้กับทุกจาน
RS SUN Box ได้
OKX
Ok-True มี Fox (จานทึบเท่านั้น 11300)
Gmm Z
Gmm mini
D-คุ้ม (แนะนำให้เป็นจานทึบ ได้ทุกหัว)
Q-Sat
Infosat nano box4 / OTA-BISS (แนะนำให้เป็นจานตะแกรง)

---------------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวอย่างที่เอามาแลกเช่น เครื่องไม่จำดาว สว.ใช้แล้วไม่ชอบ
กล่องไม่มีช่องทรู , อยากดูช่องสบายดี , ชอบช่อง 2StarMax เป็นต้น

*** สูตรลับทำให้เครื่อง Gmm จำ Ku เปิดทีไรก็ดูได้เลย ในโน้ตไลน์ - ฝ่ายเทคนิคยังไม่กล้าตอบ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มิถุนายน 2016, 13:39:11 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

plairwa41
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 10 มิถุนายน 2016, 13:26:24 »

วันนี้ไปอัพมา ดู FOX ได้ชัดแจ๋ว ช่างเก่งมากกๆ ราคาถือว่าคุ้มค่ามากครับ

* PhotoGrid_1465539532079-1.jpg (388.38 KB, 921x513 - ดู 95 ครั้ง.)

* PhotoGrid_1465539505651-1.jpg (324.86 KB, 844x449 - ดู 87 ครั้ง.)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์