เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:15:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) โปรระยะสั้น จำนวนจำกัด หัว 11300 เทิร์นเป็นหัว Uni for Thaicom8 - หน้า5
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) โปรระยะสั้น จำนวนจำกัด หัว 11300 เทิร์นเป็นหัว Uni for Thaicom8 - หน้า5  (อ่าน 7612 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 16:46:59 »

===================== หน้า 2 IPM ============================

อัพ IPM Lite , Clear , UP ที่มีปัญหา หรือเทินเป็นกล่องไทยคมแทนได้ เช่น OKx

ตัวแทนแก้ปัญหา IPM เชียงราย อิอิ (จัดไป ช่วยเหลือลูกพี่หน่อย ยังไงเขาก็เคยเลี้ยงข้าว  ยิงฟันยิ้ม)

ถ้าเบื่อกับการใช้กล่องนี้ เช่นสัญญาณอ่อน เครื่องไม่ OTA อยากเปลี่ยนดาวอื่นดีกว่า (เห็นหลายคนมีปัญหา แต่ผมว่ามันอัพได้นะ ทุกกล่องยังปกติใช้งานก็ OK อยู่) ก็จัดให้ เริ่มต้นเทินที่ 100.- ต่อกล่อง

ส่วน IPM Lite , Clear ปัจจุบัน เครื่องท่านต้องดู Free TV ทีวีดิจิตอลในหน้าแรกได้นะครับ (3 5 7 9 ...)
ต่อมา ถ้าเปิดเครื่องใหม่ๆ ช่อง 51 Shoping ก็จะมีภาพแต่ช้าหน่อย ส่วนช่องหนังก็ดูได้หลายช่อง ทั้งช่องเสียงไทน และ Sound Track
ช่องหนังเช่นช่อง
Movie Sat , I-movie , I-Asia , A-Film , 24 Movie , M Channel เป็นต้น

ท่านใดดูไม่ได้ ก็แวะมาใช้บริการ ไม่กี่นาที เพื่อจะได้อัพ และตรวจสภาพได้ บางทีจานท่านอาจไม่โดนก็เป็นได้ อิอิ
(เพื่อนช่าง บริจาคเข้าชมรม หรือ กระเพราไก่ใข่ดาวหรือ น้ำเงี้ยวซักถุงก็ได้ อิอิ)

-------------------------------------------------------------------------------
ตอนนั้น เอามาดูบอลโลกครับ ไม่รู้ซื้อกล่องอะไร ซื้อมัวๆไปครับ รีบเอามาดูบอล ครับ 555
ว่าแล้ว fifa แน่ๆ
ก็เป็นเหตผลที่น่าช่วยเหลือจริงๆ รอผมได้เครื่องก่อนนะครับ ไม่มีตัวทดสอบแต่เท่าที่จำได้คือน่าจะหมดสิทธิ์ดู อิอิ อาจต้องแลกเทินเป็นกล่องอื่นเป็นลำดับต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2015, 21:47:32 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 07:45:59 »

ล่าสุด ที่ 20 ส.ค. 58 Ver 3.01.0381
รอรูป....

ล่าสุด OTA แล้วจะได้ภาพนี้เป็นการเริ่มต้นนะครับ (Ver. ล่าสุด 2.98.0378)

สามารถติดตามข่าวกันต่อไป กับโพสนี้ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 กันยายน 2015, 21:46:50 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2015, 10:56:30 »

ไม่ต้องตกใจถ้ากล่อง SD จะดู ช่อง HD ไม่ได้ ถือว่าไม่มีให้ดูกันไป 555+ (เซงกันใหมครับ)
เช่นช่อง ไทนรัฐ One PPTV อมริน ซึ่งท่านสามารถต่อจาน KU ไทยคมเข้าไปเพิ่ม เพื่อดูในกล่องนี้ได้แทน

* 3 5 7 9 ดูได้ปกติอยู่แล้ว หรือจะดู 3็HD ก็ไม่มีให้ดู ให้ดู 3 เฉยๆแทน เพราะ กล่องมันไม่ใช่กล่อง HD นะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สรุป คือดูช่อง TV ดิจิตอลได้ไม่ครบนั่นเอง

JAMESCOM1

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2015, 04:31:38 »

บริจาคก็ได้นะครับ จัดเตรียมเพื่อการศึกษา เตรียมลุยอีกไม่นาน (พร้อมขอคืนได้ทุกเมื่อ)

JAMESCOM1

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 08:20:44 »

ใครจะดูพม่าแยะ ก็ต้องจ่ายแพงหน่อย (แต่ไม่ใช่คนไทยแน่ อิอิ ผมขอไปดูช่องลาวดีกว่า อิอิ ผมมันลาว  ยิงฟันยิ้ม)

금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 08:24:56 »

ใครจะดูพม่าแยะ ก็ต้องจ่ายแพงหน่อย (แต่ไม่ใช่คนไทยแน่ อิอิ ผมขอไปดูช่องลาวดีกว่า อิอิ ผมมันลาว  ยิงฟันยิ้ม)
อ้ายเจมส์เป็นลาวบ่ 555
JAMESCOM1

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 09:11:10 »

สบายดี๋ Rockie_King
ฝึกไว้ก่อน ว่างๆ AEC เปิดเต็มๆ จะบ่ไปแอ่วกันกะ พี่น้อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะไปหา

กินแถวฮานอยก็ดีนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 15 กรกฎาคม 2015, 12:20:21 »

สบายดี๋ Rockie_King
ฝึกไว้ก่อน ว่างๆ AEC เปิดเต็มๆ จะบ่ไปแอ่วกันกะ พี่น้อง อิอิ ยิงฟันยิ้ม ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะไปหา

กินแถวฮานอยก็ดีนะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
สิงค์โปร์ท่าจะลำผมว่า
JAMESCOM1

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2015, 13:40:55 »

------------------------------------------------------------------------------------

ยังไงรอ OTA เป็น 2.99 อีกไม่นาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กรกฎาคม 2015, 14:36:25 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2015, 21:04:48 »

IPM OTA UPDATE - 30 กค 2558 - แจ้งเมื่อ 4.14AM

Model ( จานส้ม ) : 801 , PVR ,Lite ,Clear , HD Pro , HD Pro 2,HD Combo
Version              : 2.98.0378--To--3.00.0380

รายละเอียด การอัพเดท

1) แก้ไขช่องเด้ง บางช่องรายการ
     2) ลบช่อง CGNTV
     3) เพิ่มช่อง Back Up 3 , 5 , 7 , 9 , 11 , TPBS ในเครื่องรุ่น Lite Laos และ Lite Myanmar

---------------------------------------------------------------------------------------

Model ( Thaicom C-Band )   : UP
Version  : 2.98.0378 --> 3.00.0380

1) เปลี่ยนชื่อช่องจาก VIP TV           เป็น Home Channel
                                Sun Channel   เป็น PloenTV
     2) เพิ่มช่อง
           1 HI
           2 Champ Channel
           3 Kaset Ngernlarn
           4 Kaset In Sea
           5 Next Music
           6 Next Movie
           7 Super Rich
           8 Mazagro
           9 E-san Banhouw
          10 Kuru Channel
          11 CH66
          12 Fashion One
          13 R Film,
          14 Joo Music
     3) ลบช่อง
          1 Nice
          2 JCTV
          3 IN TV
          4 Channel Z
     4) เปลี่ยนความถี่
          1 Joo Music
          2 Chic
          3 V Like
          4 Thaichaiyo
          5 Issaratham
          6 EsanTV
          7 Grand Pix
     5) แก้ไขปัญหาภาพและเสียงช่อง
          1 TV LAO HD
          2 Workpoint HD
     6) เปลี่ยนความถี่ช่อง C-Band เพื่อให้รับสัญญาณภาพได้เร็วขึ้น
          1 TPBS
          2 NBT
          3 LNTV1

-----------------------------------------------------------------------------------

Model ( Thaicom Ku-Band )    : UP 
Version   : 2.98.0378--To--3.00.0380

1) ย้ายลำดับช่องรายการบางช่อง
    2) เพิ่มช่อง พม่า 8 ช่อง ( 1 ช่องหนัง Sub พม่า ) สำหรับ เครื่องระบบ HD
          1 DVB
          2 MRTV
          3 MRTV-4
          4 Channel 7
          5 MWD
          6 CH Movie
          7 Maharbawdi
          8 Reader Channel

3) เพิ่มช่อง พม่า 6 ช่อง ( 1 ช่องหนัง Sub พม่า ) สำหรับ เครื่องระบบ SD
          1 DVB
          2 MRTV
          3 MRTV-4
          4 Channel 7
          5 MWD
          6 CH Movie

4) เปลี่ยนความถี่ ช่อง
          1 Movie Sat(S)
          2 i-Movie(S)
          3 A-Film(S
          4 I-Asia(S)
    5)  เพิ่มช่องลาว เป็น 3 ช่อง  *****
          1 TVLAO
          2 LaoStar
          3 MV Laos

ขออภัยในความไม่สะดวก
          ด้วยความเคารพ
            IPM INFORM

JAMESCOM1

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2015, 08:09:40 »

ตัวแทนแก้ปัญหา IPM เชียงราย อิอิ (จัดไป ช่วยเหลือลูกพี่หน่อย ยังไงเขาก็เคยเลี้ยงข้าว  ยิงฟันยิ้ม)

ถ้าเบื่อกับการใช้กล่องนี้ เช่นสัญญาณอ่อน เครื่องไม่ OTA อยากเปลี่ยนดาวอื่นดีกว่า (เห็นหลายคนมีปัญหา แต่ผมว่ามันอัพได้นะ ทุกกล่องยังปกติใช้งานก็ OK อยู่) ก็จัดให้ เริ่มต้นเทินที่ 100.- ต่อกล่อง

--------------------------------------------------------------------------------------

แนะนำลูกค้าเปลี่ยนกล่องมาดาวไทยคมได้ มีกล่อง GMM , PSI Okx ให้เทิน ช่องรายการมี Fox น่าสนใจ ถ้าดูหลักๆ 3 5 7 9 mono ไทยรัฐ สบาย เหมือนๆกัน ไม่เสี่ยงเครื่อง OTA เน่า ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 07:24:57 »

กล่องนี้ก็เหมาะดี เอาใจพม่า ได้ช่องเพิ่มและช่องหนัง *เฉพาะจานสี Ku (จานปิคนิคก็โอ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 07:36:27 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

I-Sat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 07:32:41 »

ที่ร้าน หลังเหตุการครั้งนี้ กล่องเถื่อนกองอยู่ร้านเพียบ(ไม่ได้ขายเองซักกล่อง)นับๆดูได้ 15 กล่องแล้ว ได้มาจากส่วนลดค่าแรง 100 บาทจาก 500 แค่ปรับไปรับ ไทยคม เคยู พร้อมขายกล่อง ต้องขอขอบคุณ IPM ที่หางานและเงินมาให้ครับ แถมช่วยลดเครดิตร้านอื่นให้ด้วย ในฐานะขายของปลอมให้ลูกค้า...อิอิอิ ชอบๆ

http://group.wunjun.com/social_satellite "การได้ร่วมเดินทางกับสหายในความมืดมิด ยังดีเสียกว่า การเดินลำพังในแสงสว่าง"
JAMESCOM1

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 07:38:58 »

ที่ร้าน หลังเหตุการครั้งนี้ กล่องเถื่อนกองอยู่ร้านเพียบ(ไม่ได้ขายเองซักกล่อง)นับๆดูได้ 15 กล่องแล้ว ได้มาจากส่วนลดค่าแรง 100 บาทจาก 500 แค่ปรับไปรับ ไทยคม เคยู พร้อมขายกล่อง ต้องขอขอบคุณ IPM ที่หางานและเงินมาให้ครับ แถมช่วยลดเครดิตร้านอื่นให้ด้วย ในฐานะขายของปลอมให้ลูกค้า...อิอิอิ ชอบๆ

แย่จัง งานนี้ผมไม่เข้า อดค่าหัวคิว อิอิ ยินดีด้วยครับ I แส..ด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่แปลกนะครับ มีกล่องปลอมด้วย ไม่ยักจะเคยเห็น หน้าตาเป็นไงครับ อยากเห็นจัง (ใครผลิดงง ร้านที่รับมาจะรู้ใหมว่าปลอม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 07:42:53 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

I-Sat
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 14:08:16 »

แย่จัง งานนี้ผมไม่เข้า อดค่าหัวคิว อิอิ ยินดีด้วยครับ I แส..ด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต่แปลกนะครับ มีกล่องปลอมด้วย ไม่ยักจะเคยเห็น หน้าตาเป็นไงครับ อยากเห็นจัง (ใครผลิดงง ร้านที่รับมาจะรู้ใหมว่าปลอม)
กล่องจริงนั้นแหละ บ้านเราไม่มีเถื่อนจริง แต่ที่ลาวมีครับ แต่ IPM ทีมงานเขามีแต่เด็กอ่อนหัด มีแก่อยู่ท่านเดียวเจ้าของ นอกนั้นเด็กๆทั้งนั้น ทำอะไรคิดไม่รอบครอบ แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ แก้ปัญหาของปลอมต้องแก้แบบ PSI ทำเอา QSat Q9 ตายเกลื่อน ต้องแบบนั้นครับ ผมไม่ทำตลาด IPM ตั้งแต่เจอการจัดการตลาดที่ อะไรๆก็ต้องผ่านดีเลอแม้กระทั้งแก้ปัญหาง่ายๆ ผมเลยโบกมือลา...

http://group.wunjun.com/social_satellite "การได้ร่วมเดินทางกับสหายในความมืดมิด ยังดีเสียกว่า การเดินลำพังในแสงสว่าง"
JAMESCOM1

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2015, 15:29:46 »

เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มาก เพราะจริงๆ ผมไม่เคยขายให้เขาเลยตั้งแต่มีปัญหา OTA มีปัญหาเมื่อหลายปีก่อน ซึ่งก็เข้าอบรมกินข้าวฟรีกับเขามาตลอด แต่ไม่เคยจะทดแทนบุญคุณของเขาเลย จนกระทั้ง IPM ได้ออกรุ่น HD มา หลังจากได้ดูเชิงได้ซักพักจึงมั่นใจช่วยขาย ช่วยเชียร์ ในเวลาต่อมาครับ อิอิ (ยกเว้นกล่อง SD ไม่แนะนำให้ลูกค้าเอาเข้าบ้านเลย ยกเว้นจะได้เอามาเจิมแป้งกับผมก่อน อิอิ)

JAMESCOM1

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 11:38:56 »

สนใจนำเข้ามาอัพได้ครับ ชัดดี มีช่องทรู เพียบเลย ล้าน%
จะ OTA กี่ทีก็ยังดูได้ อิอิ

PM สอบถามได้ครับ

hamtallo
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 16:27:18 »

ตกลงเอา O2HD ไปอัพได้แล้วแม่นก่อครับจะได้แวะเข้าไปครับ.....อิอิ
otto1073
มัธยม
**

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 11:54:12 »

ของผมเป็น O2HD ค่าใช้จ่ายตะใดครับ แล้วคนทำอยู่ตี่ไหน ผมอยู่แม่จัน
JAMESCOM1

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 13:14:28 »

ของผมเป็น O2HD ค่าใช้จ่ายตะใดครับ แล้วคนทำอยู่ตี่ไหน ผมอยู่แม่จัน

ว่างก็เข้ามา ผมอยู่ตามนี้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=484355.0
ดูล่างสุดเลย โทรมาก่อนด้วยครับ ผมอาจไปธุระข้างนอก

หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์