เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 01:51:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) โปรระยะสั้น จำนวนจำกัด หัว 11300 เทิร์นเป็นหัว Uni for Thaicom8 - หน้า5
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) โปรระยะสั้น จำนวนจำกัด หัว 11300 เทิร์นเป็นหัว Uni for Thaicom8 - หน้า5  (อ่าน 7627 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 04:56:55 »

(ขาย) JAMESCOM SAT - ช่อง True และ Fox คืนชีพ ต้องการช่องการ์ตูนคืนมา - หน้าแรก

JAMESCOM SAT - จิปะถะ อัพกล่อง PSI ดู Fox กันเถอะ

อัพเกรด แก้ตาแดง boot ค้าง อื่นๆ

สาราบัญ
อัพเกรด PSI OKx , PSI S9 , S-X , Q9 (Qsat) , Gmm Easy ดู Fox กันเถอะ                          หน้า 1
อัพเกรด IPM และ ข้อมูลการ OTA                                                             หน้า 2
อัพกล่องอื่นๆ เช่น InfoSat , ThaiSat , ideaSat , (True)                                  หน้า 3

OpenBox , SkyBox ปัดผุ่นดู Digital TV ด้วยดาวเทียม ไม่มีรายเดือน ไม่ต่อเน็ต       หน้า 4

------------------------------------------------------------------------------------------

และ Easy

PSI OKx ,
PSI TrueTV ,
PSI S9 ,
PSI S-X ,
Q9 (Qsat) ,
Gmm Easy

อัพให้เป็น PSI OKx , PSI TrueTV ก็ได้
ปกติ 150.- ราคาส่ง 100.- ทุกท่านเลยดีกว่า มารับบริการเอง นะครับ

เท่าที่จำได้ก็ เช่น Fox Thai , True Music เพลงสากล J K เป็นต้น , toon , สยามกีฬา new , สยามกีฬา live , สยาม football , Exp1 ,
T-sport , dara dairy มีเพลง ข่าวดารา , Super บันเทิน มีหนัง รายงานหนังเข้าใหม่และหนังที่หน้าสนใจ boxoffice , Travel ช่องเพื่อการท่องเที่ยว , H+ , Block A , Reality , Home & Food , SME , ThaiThai ช่องลูกทุ่ง เพลงสมัยคุณพ่อเป็นต้น , Rama ช่องสุขภาพ ฯลฯ

*** ผมว่าถ้าเป็นช่างก็มาเรียนและมาเอา FW ที่ผมทำและสะสมเก็บไว้ ไปบริการลูกค้าเลยดีใหม
แหม..เสียดายสายอัพหมด แต่มีให้ยืมใช้ ใครสนใจก็สั่งได้นะ เอาที่มันดีๆจะเลือกให้ อย่าลืมนะครับ ถึงจะมีดาบแต่ใช้ไม่เก่งมันจะเซง เพราะการใช้กับคอมมันมีเทคนิคครับ มันชอบมีปัญหาการใช้งานบ่อยๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจ PM ได้ครับ
Line : JAMESCOM007

ชัดคุ้ม ดูฟรี มีช่องทรู ล้าน% ถูกต้องแล้วครา..บ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 23:12:00 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
bugolf
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:39:56 »

ผมสนใจ แต่อยู่กทมฯ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ อยากดูช่องทรู ที่เป็นฟรีวิว นะครับ ในกล่องพีเอสไอ โอทู เอชดี ขอบคุณครับ
bugolf
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:41:31 »

มีวิธีลงไหมครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ เพราะรายการน้อยกว่า พีเอสไอ ทรูทีวี
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:44:20 »

ผมสนใจ แต่อยู่กทมฯ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ อยากดูช่องทรู ที่เป็นฟรีวิว นะครับ ในกล่องพีเอสไอ โอทู เอชดี ขอบคุณครับ

สนใจช่องอะไรเป็นพิเศษครับ ระบุดวยครับ แล้วจะติดต่อไปทาง PM

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
bugolf
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:49:38 »

ผมสนใจที่ทางเจ้าของกระทู้ แจ้งทั้งหมดครับ เช่น ex1,foxไทย,travel,af,superและอื่นๆครับ แบบฟรีวิวของทรู ต้องทำอย่างไรบ้างครับขอบคุณครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:50:16 »

มีวิธีลงไหมครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ เพราะรายการน้อยกว่า พีเอสไอ ทรูทีวี

กาอนอื่นก็ต้องมีกล่อง O2HD ก่อนครับ ซึ่งกล่องนี้ดูได้ทุกจาน ส่วน PSI 2 TV ก็สามารถขอเป็นส่วนลดได้ครับ จังหวัดอะไรครับ สะดวกมาใหม

JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:51:13 »

ผมสนใจที่ทางเจ้าของกระทู้ แจ้งทั้งหมดครับ เช่น ex1,foxไทย,travel,af,superและอื่นๆครับ แบบฟรีวิวของทรู ต้องทำอย่างไรบ้างครับขอบคุณครับ

สำหรับคนต่างจังหวัด ติดต่อ PM เลยนะครับ ระบุจังหวัดด้วยครับ

bugolf
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:52:01 »

กล่องผมมีครับ แต่อยุ่กทม ต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วถ้าอัพแล้ว ช่องจะหายไหม ถ้าวันหลังทาง พีเอสไอ มีการอัพota ช่องที่ทางเจ้าของกระทู้ทำให้ครับ ขอบคุณครับ
bugolf
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:53:13 »

pm คนไหนครับ ต้องขอโทษด้วยเพราะผม เพิ่งสมัครนะครับ เลยรบกวนพีเอ็ม ช่วยติดต่อผมด้วยครับ ขอบคุณครับ ผมอยู่กทมฯ แถวฝั่งธน
bugolf
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 11:03:45 »

ผมติดต่อ pm ไม่ได้ครับ เนื่องจากส่งข้อความแล้ว บอกว่าข้อความเต็ม รบกวนpm ช่วยเข้ามาดูในกระทู้นี้ครับ และฝากท่านที่ติดต่อ พีเอ็ม แจ้งให้นะครับ ขอบคุณครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 11:47:05 »

พอดี ในกล่องใกล้จะเต็ม สามารถรับได้ไม่เกิน 4-5 คนต่อวัน ตะกี้บางท่านติดต่อเรื่อง Lan S10 มาเลยกินที่มากไปหน่อยครับ แล้วจะ PM กลับครับ ท่านๆ ก็สามารถ ขอ ข้อมูลทาง PM ได้ครับ ระบุ จังหวัดด้วย

อีกวิธีคือ Line : JAMESCOM007
การีน่า : JAMESCOM007
(ไม่ชอบแจกและแอ็ดใครเข้า FaceBook นะครับ แต่ค้นคำว่า เจมส์ คอม ใน facebook ได้)

phanzaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 12:15:36 »

ร้านอยู่แถวไหนครับ  และจะมีผลกระทบต่อช่องอื่น  ตอนที่ PSI  OTA ไหมครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 20:04:25 »

ร้านอยู่แถวไหนครับ  และจะมีผลกระทบต่อช่องอื่น  ตอนที่ PSI  OTA ไหมครับ

เรื่องนั้นไม่มีปัญหา เอาเป็นว่า ยังไงก็ดูได้ มีช่องที่น่าสนใจพอแล้วครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2014, 01:29:10 »

Stadium X แบบ SD และ HD เข้ามาใหม่ ดูฟรีครับช่วงนี้ ( ทดลองออกอากาศ ) ในกล่องนี้ก็ดูได้ ถ้ายังไม่มีกล่อง CTH

ตัวอย่างจากกล่อง CTH ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 สิงหาคม 2014, 15:50:32 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

hamtallo
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2015, 22:25:51 »

อยากทำบ้างอยากดู foxไทย อยู่เชียงรายครับ เครื่อง o2hd ใช้กับจาน ku 11300 ครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2015, 18:39:49 »

จริงๆแล้ว ถ้าอยากดู Fox ก็น่าจะหาซื้อเป็นกล่อง GMM HD แต่แรก
แล้วใหนถอยกล่อง O2HD มาใช้ในช่วงนั้นหละ งง

punthai
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2015, 20:43:15 »

สนใจครับขอรายละเอียดจำนวนช่องที่เพิ่มมาทั้งหมด อัพเกรดแล้วดูได้ตลอดเลยไหมครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2015, 22:50:47 »

พอดีเครื่องส่งเคลม 1 และที่เหลือขายดี หมด ไม่มีของลองครับ (สรุปผลล่าสุดได้เมื่อไรจะบอก)
ยังไงสามารถเทินเป็น GMM Lite HD ได้ เพื่อ Fox ก็เป็นอีกวิธีหนึ่ง

hamtallo
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 09:37:07 »

ตอนนั้น เอามาดูบอลโลกครับ ไม่รู้ซื้อกล่องอะไร ซื้อมัวๆไปครับ รีบเอามาดูบอล ครับ 555
punthai
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2015, 10:34:28 »

พอดีเครื่องส่งเคลม 1 และที่เหลือขายดี หมด ไม่มีของลองครับ (สรุปผลล่าสุดได้เมื่อไรจะบอก)
ยังไงสามารถเทินเป็น GMM Lite HD ได้ เพื่อ Fox ก็เป็นอีกวิธีหนึ่ง
มีหนึ่งเครื่องไม่ได้ใช้จะมีใครรับไปดูแลต่อ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์