เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 22:17:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ให้ฟรี!!!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ให้ฟรี!!!  (อ่าน 1801 ครั้ง)
Jittangkoon614
ชั้นประถม
*

แค่ความคิดเปลี่ยน ชีวิตคุณก็เปลี่ยน

« เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 14:00:46 »

ใครอยากได้แมว พันธุ์บ้านๆๆ ไม่ถึงเดือน ให้ฟรีครับ  ติดต่อผมด่วนครับ 093-2949401
ยาวเยียด
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 17:03:37 »

ใครอยากได้แมว พันธุ์บ้านๆๆ ไม่ถึงเดือน ให้ฟรีครับ  ติดต่อผมด่วนครับ 093-2949401

มีฮูป+มีกี่ตั๋ว+ตั๋วปู้กี่ตั๋วๆแม่กี่ตั๋ว+สีหยังพ่อง แมวอยู่ไหน บอกสรรพคุณแม่แมวโตย จั๋บหนูเก่งก่อหรือนอนนนนวันค่ำคืนฮุ่ง ตื่นมากะฮ้องงงงงงกิ๋นแต่อาหารเม็ด    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม เจอบ้านใหม่+เจ้าของใจดีเร็วๆนะ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
“๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 20:02:49 »

มีฮูป+มีกี่ตั๋ว+ตั๋วปู้กี่ตั๋วๆแม่กี่ตั๋ว+สีหยังพ่อง แมวอยู่ไหน บอกสรรพคุณแม่แมวโตย จั๋บหนูเก่งก่อหรือนอนนนนวันค่ำคืนฮุ่ง ตื่นมากะฮ้องงงงงงกิ๋นแต่อาหารเม็ด    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม เจอบ้านใหม่+เจ้าของใจดีเร็วๆนะ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์
ยาวเยียดของแต้น่อ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

แค่ความคิดเปลี่ยน ชีวิตคุณก็เปลี่ยน

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 20:10:39 »

แมวลักมาเกิดที่ทำงาน ดูจากแม่และพ่อแมว เปนแมวเก่ง หากินเอง ไม่มีใครให้อาหารแต่สมบูรณ์  ส่วนตัวผู้หรือเมียเดวพรุ่งนี้บอกครับ แต่สีขาวล้วน2ตัว สีเหลืองหรือประมานทองผสมดำ 1ตัว  สงสารแมวครับ ไม่มีใครให้อาการมัน ฯ
บินก
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2014, 23:44:28 »

แม่เขาไม่มีเหรอค่ะ รออีกสักหน่อย ค่อยให้ดีไหมค่ะ สงสารน้อง ลูกแมวที่อายุน้อยกว่าเดือนครึ่ง มี โอกาสรอดน้อยมาก ถ้าไม่ได้อยู่กับแม่เค้าค่ะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 08:18:53 »

แม่เขาไม่มีเหรอค่ะ รออีกสักหน่อย ค่อยให้ดีไหมค่ะ สงสารน้อง ลูกแมวที่อายุน้อยกว่าเดือนครึ่ง มี โอกาสรอดน้อยมาก ถ้าไม่ได้อยู่กับแม่เค้าค่ะ

ใช่ครับ แต่พ่อและแม่แมวมีหลดอ่ะครับ แต่เราลงไว้ให้ได้เจ้าของก่อนและถึงเวลาอันควรก็จะให้ไปครับ สงสารเหมือนกันครับ
ยาวเยียด

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 08:44:04 »

แมวลักมาเกิดที่ทำงาน ดูจากแม่และพ่อแมว เปนแมวเก่ง หากินเอง ไม่มีใครให้อาหารแต่สมบูรณ์  ส่วนตัวผู้หรือเมียเดวพรุ่งนี้บอกครับ แต่สีขาวล้วน2ตัว สีเหลืองหรือประมานทองผสมดำ 1ตัว  สงสารแมวครับ ไม่มีใครให้อาการมัน ฯ

งั้นเดี๋ยวสักพักมันจะพาลูกมันหนีไปละ จับแม่มันได้มั้ยครับ หมายถึง มันมาใกล้ๆคนมั้ย แบบมันมาหวันแข้ง หวันขาคนก่อ ฮ่าๆ ถ้ามันทำแสดงว่าไม่ใช่แมวจรจัด และมันหวงลูกมันมั้ยแบบเวลามีคนเข้าไปใกล้ๆลูกมันๆแยกเขี้ยวใส่มั้ย จะแยกลูกแมวต้องหลัง1เดือนก่อนให้มันกินนมแม่ให้แข็งแรงก่อน  ปล.จากคนเลี้ยงแมว&ฮักแมว  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
natthida weerasang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 09:05:44 »

เอาสีขาวล้วนเจ้ายุที่ใหนอยากได้เจ้า 0925412470 แพทเจ้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 10:05:35 »

เป๋นว่าวันนี้เปิดออฟฟิตขึ้นไปดูแมวหาย  สงสัยแม่มันคาบหนีแล้ววววว  ใจหนึ่งก็ดีใจ อีกใจหนึ่งก็สงสาร  ไปไหนกันหมด
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 10:31:43 »

งั้นเดี๋ยวสักพักมันจะพาลูกมันหนีไปละ จับแม่มันได้มั้ยครับ หมายถึง มันมาใกล้ๆคนมั้ย แบบมันมาหวันแข้ง หวันขาคนก่อ ฮ่าๆ ถ้ามันทำแสดงว่าไม่ใช่แมวจรจัด และมันหวงลูกมันมั้ยแบบเวลามีคนเข้าไปใกล้ๆลูกมันๆแยกเขี้ยวใส่มั้ย จะแยกลูกแมวต้องหลัง1เดือนก่อนให้มันกินนมแม่ให้แข็งแรงก่อน  ปล.จากคนเลี้ยงแมว&ฮักแมว  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ใช่ครับสมกับเป๋นคนรักแมวขนานแท้ หนีไปแล้วครับ แต่พ่อกับแม่มันไม่ได้แสดงอาการอันใดครับ แค่ วนไปวนมา แต่ไม่ได้วนลูกแมวน่ะครับ วนที่ๆมันเคยมา แต่ผมหาลูกแมวไม่เจอ ทำไงดีครับ กลัวมันอดอาหาร  ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ยาวเยียด

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:20:26 »

แมวลักมาเกิดที่ทำงาน ดูจากแม่และพ่อแมว เปนแมวเก่ง หากินเอง ไม่มีใครให้อาหารแต่สมบูรณ์  ส่วนตัวผู้หรือเมียเดวพรุ่งนี้บอกครับ แต่สีขาวล้วน2ตัว สีเหลืองหรือประมานทองผสมดำ 1ตัว  สงสารแมวครับ ไม่มีใครให้อาการมัน ฯ

งั้นเดี๋ยวสักพักมันจะพาลูกมันหนีไปละ จับแม่มันได้มั้ยครับ หมายถึง มันมาใกล้ๆคนมั้ย แบบมันมาหวันแข้ง หวันขาคนก่อ ฮ่าๆ ถ้ามันทำแสดงว่าไม่ใช่แมวจรจัด และมันหวงลูกมันมั้ยแบบเวลามีคนเข้าไปใกล้ๆลูกมันๆแยกเขี้ยวใส่มั้ย จะแยกลูกแมวต้องหลัง1เดือนก่อนให้มันกินนมแม่ให้แข็งแรงก่อน  ปล.จากคนเลี้ยงแมว&ฮักแมว  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ใช่ครับสมกับเป๋นคนรักแมวขนานแท้ หนีไปแล้วครับ แต่พ่อกับแม่มันไม่ได้แสดงอาการอันใดครับ แค่ วนไปวนมา แต่ไม่ได้วนลูกแมวน่ะครับ วนที่ๆมันเคยมา แต่ผมหาลูกแมวไม่เจอ ทำไงดีครับ กลัวมันอดอาหาร  ช่วยแนะนำหน่อยครับ

หนีไปไหนไม่ไกลหรอก อยู่แถวนั้นแหละ ลองๆสังเกตุแม่แมวดูแอบตามมันไป เดี๋ยวก็เจอที่ซ่อนลูกมัน ไม่ต้องกลัวมันอดลูกแมวกินนมแม่มันอยู่ แมวจรจัดจะไม่ไปไหนหากมีอาหารให้มันกิน รอให้ลูกแมวกินนมสัก1เดือน อย่าพึ่งไปกวนมัน เดี๋ยวจะย้ายที่อีก หลัง1เดือนไปแล้ว ให้จับลูกแมวมาขังหมั่นจับ หมั่นเล่นกะมัน ให้มันคุ้นกะคน แล้วมันก็กลายเป็นแมวบ้าน ขี้อ้อน ทีนี้คนก็จะเริ่มรำคาญละ เพราะมันจะ หวันแข้ง หวันขา ละ ฮ่าๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:25:49 โดย ยาวเยียด » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2014, 10:30:58 »

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดีๆๆครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 14:11:52 »

มาล่ะครับ มาอีกรอบ หาเจอแล้วครับ ทำให้ผมเหนื่อยหอบมาหลายวัน สุดท้ายย้ายไปในที่ๆเราไม่คาดคิดห่างจากจุดเดิม แค่2วา สีขาวแกมทอง และลายเสือ ติดต่อได้เลยครับ ฟรี
ยาวเยียด

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 20:57:57 »

มาล่ะครับ มาอีกรอบ หาเจอแล้วครับ ทำให้ผมเหนื่อยหอบมาหลายวัน สุดท้ายย้ายไปในที่ๆเราไม่คาดคิดห่างจากจุดเดิม แค่2วา สีขาวแกมทอง และลายเสือ ติดต่อได้เลยครับ ฟรี

ตอนแม่มันไม่อยู่ แอบถ่ายรูปมาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ดูด้วยตัวผู้+เมียกี่ตัว

ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2014, 08:16:50 »

ตอนแม่มันไม่อยู่ แอบถ่ายรูปมาเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม ดูด้วยตัวผู้+เมียกี่ตัว

ตัวสีขาวแกมทอง(เมีย) มีคนเอาไปแล้วครับ  // เหลือตัวเล็กสียังไม่ชัดเจน (ผู้) // ตัวสีน้ำตาลเข้มแกมขาว (เมีย) ครับ
arnzha
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2014, 17:44:23 »

เหลือยุกี่ตัวครับ อยู่แถวๆไหนครับ
หน้า: [1] พิมพ์