เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 13:23:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  หาหมอรักษาไทรอยแบบรู้จิงและเข้าใจอ่ะค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาหมอรักษาไทรอยแบบรู้จิงและเข้าใจอ่ะค่ะ  (อ่าน 985 ครั้ง)
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2014, 20:37:21 »

ไคเคยไปรักษาทีไหนแนะนำทีค่ะจะย้ายประวัติมาจากกรุงเทพอยากได้คุณหมอที่รู้จิงและเข้าใจถึงโรคไทรอยจิงๆอ่ะค่ะ
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 12:42:44 »

ไคเคยไปรักษาทีไหนแนะนำทีค่ะจะย้ายประวัติมาจากกรุงเทพอยากได้คุณหมอที่รู้จิงและเข้าใจถึงโรคไทรอยจิงๆอ่ะค่ะ

แม่เคยเป็นค่ะ อาการหนักถึงขึ้นหอบ จนหน้ามืด
ไปรักษาหาย รพ. สวนดอก เชียงใหม่ค่ะ  2 ปีกว่า  หายสนิทเลยค่ะ

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2014, 16:20:52 »

ขอบคุณน่ะคร่า แต่ไกลไปอยากรักษาในเชียงรายอ่ะคร่า ^^
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2014, 10:06:47 »

ที่ รพ.โอเวอร์บรุ๊คจ้า น้าเคยเป็นมาหลายปี และเป็นหนักตอนตั้งท้องต้องไปหาหมอทั้งสูติและหมอไทรรอยด์ หมอให้ยามากินคุมโรคจนใกล้คลอดหายสนิทจนถึงปัจจุบัน (แต่ต้องดูว่าเป็นไทรรอยด์แบบไหน)ของน้าเป็นแบบมีพิษใจสั่น ผอม ตาโปน หมอบอกให้กินยาไปตลอดตรวจเลือดทุกเดือนดูอาการไปเรื่อยๆ ที่สำคัญห้ามเครียด ทำจิตใจให้ผ่องใส โรคนี้หายได้ถ้ารู้วิธีรักษาแต่จะใช้เวลานานหน่อย เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง แต่เราว่า รพ.ทุกแห่งดูแลและหมอทุกคนก็รู้จริงเกี่ยวกับโรคที่เราเป็นและที่สำคัญอยู่ที่ตัวเราปฏิบัติตนอีกต่างหาก...ขอให้หายป่วยไวไวนะคะ
เจ้ดัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2014, 14:35:55 »

มีพี่สาวเป็นค่ะ เป็นไทรอยเป็นพิษนะค่ะ ต้องผ่าเอาออกแล้วต้องกินยาตลอดอาการก่ไม่ดีขึ้นใจสั่น น้ำหนักขึ้น ตัวงี้อ้วนมาก สุขภาพแย่ลง แต่พอมาเจอสารอาหารทางธรรมชาติตัวหนึ่่งที่นำเข้ามาจากอเมริกา  ราคาไม่แพง มีอย. ใช้สารอาหารตัวนี้อยู่ประมาณเกือบปี หมอก็สั่งหยุดยาทั้งหมดค่ะ  ตอนนี้อาการเป็นปรกติดีทุกอย่างหน้าตาสดใส ร่างกายแข็งแรง  แถมไม่มีอาการข้างเคียงไม่ต้องกังวลว่ายาที่กินไปจะไปทำลายตับ ไตในร่างกายหรือไม่  มันดีขึ้นจริงๆ  สนใจติดต่อมานะค่ะ อัม 0845669308 อยากให้หายจริงๆค่ะเห็นพี่สาวเป็นแล้วรู้ว่ามันทรมานยังไง อยากช่วยทุกคนที่เป็นโรคนี้ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์